Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พี่ๆ ท่านใด้ใช้ App Power Amp แล้วมีปัญหา Verify License บ้างครับ

papk28

03/05/2017 17:10:19
6

ตัว App ซื้อมานานแล้วครับ ผูกกับ Gmail ไว้

หลังๆ เริ่มมีปัญหาเหมือนไม่เจอ License ครับ ต่อเน็ตให้มัน Verify ก็ไม่ได้ ต้องกดเข้าบ่อยๆ แล้วจะหายเอง มีท่านใดเป็นบ้างมั้ยครับ

ขอถามคนใช้ Onkyo เป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ ใช้งานยากมั้ย ฟังเพลงแบบ Folder ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมัครเล่น

03/05/2017 20:17:20
412
ลงเครื่องใหม่หลายครั้งแล้ว ก็ยังไม่เจอนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ธีระ กาญจนพิบูลย์(เอ้)

04/05/2017 05:17:16
โปรแกรมนี้ เจ้าของเค้าเข้มงวดครับ คอยจะเช็คไลเซนอยู่เรื่อย
เวลาเราเปิดโปรแกรมขึ้นมา บางครั้ง(ไม่ทุกครั้ง)เค้าจะเช็คลิขสิทธิ์ ถ้าตอนนั้นเราต่อเน็ตอยู่ก็ไม่มีปัญหา
แตถ้าเราไม่ได้ต่อเน็ต โปรแกรมมันจะเช็คไม่ได้ ก็เป็นอย่างคุณเจอนั่นแหละ

เวลาจะใช้งานแล้วไม่ได้ต่อเน็ต นานๆ ทีผมก็เจอครับ ฟังได้สักเพลงก็หยุดไป
วิธีแก้คือ ออกจากโปรแกรมก่อน แล้วปิดโปรแกรม poweramp ที่รันอยู่ให้สนิท แล้วต่อเน็ตแล้วค่อยเข้าไปใหม่ เมื่อโปรแกรมเช็คไลเซนเจอแล้วก็จะหายไปเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

michaelohh

04/05/2017 08:57:56
4
ของผมนาน ๆ จะเป็นครั้งหนึ่ง บางครั้ง 3-4 เดือนครับ พอ restore purchase ก็ใช้ได้ปกติครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

papk28

04/05/2017 09:14:40
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ธีระ กาญจนพิบูลย์(เอ้)
โปรแกรมนี้ เจ้าของเค้าเข้มงวดครับ คอยจะเช็คไลเซนอยู่เรื่อย
เวลาเราเปิดโปรแกรมขึ้นมา บางครั้ง(ไม่ทุกครั้ง)เค้าจะเช็คลิขสิทธิ์ ถ้าตอนนั้นเราต่อเน็ตอยู่ก็ไม่มีปัญหา
แตถ้าเราไม่ได้ต่อเน็ต โปรแกรมมันจะเช็คไม่ได้ ก็เป็นอย่างคุณเจอนั่นแหละ

เวลาจะใช้งานแล้วไม่ได้ต่อเน็ต นานๆ ทีผมก็เจอครับ ฟังได้สักเพลงก็หยุดไป
วิธีแก้คือ ออกจากโปรแกรมก่อน แล้วปิดโปรแกรม poweramp ที่รันอยู่ให้สนิท แล้วต่อเน็ตแล้วค่อยเข้าไปใหม่ เมื่อโปรแกรมเช็คไลเซนเจอแล้วก็จะหายไปเอง
พอเป็นผมก็ต่อเน็ตเลยนะครับ แต่ต้องกดหลายครั้งมากถึงจะหาย

ผมกด Icon ที่ได้ตอนซื้ออ่ะครับ (Power Amp Unlocker) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ธีระ กาญจนพิบูลย์ (เอ้)

04/05/2017 16:22:13
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - papk28
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ธีระ กาญจนพิบูลย์(เอ้)

พอเป็นผมก็ต่อเน็ตเลยนะครับ แต่ต้องกดหลายครั้งมากถึงจะหาย

ผมกด Icon ที่ได้ตอนซื้ออ่ะครับ (Power Amp Unlocker) 
พอต่อเน็ตแล้ว ออกจากโปรแกรมก่อนครับ ให้แน่ใจว่า poweramp ไม่ได้รอเปิดใหม่ เพราะถ้าเรากดออกแล้วกลับเข้าไปใหม่ แคชเดิมที่เค้าเก็บข้อมูลไว้ก็ยังเป็นของเดิมอยู่ ต้องเคลียร์ให้สนิทจริงๆ ครับ (ไม่ได้หมายถึงล้างโปรแกรม แต่หมายถึงปิดให้สนิทจริงๆ คือหลังออกจากโปรแกรมนี้แล้ว ก็เคลียร์ poweramp ที่เราเปิดไว้ให้ออกก่อน เหมือนกับวันนี้เรายังไม่ได้เปิดใช้)

แต่ตัวผมจะมีปัญหากับ Poweramp เวอร์ชั่น Alpha อ่ะครับ ใช้ๆ ไปได้สักพัก นานๆ ทีจะค้างหน้าเล่นเพลง เปลี่ยนมากี่เครื่องก็เป็นทุกเครื่อง เลยถอนเวอร์ชั่นนี้ออก กลับไปใช้เวอร์ชั่นปกติ เสียดายอยู่เพราะเวอร์ชั่น Alpha เสียงดีขึ้นเยอะเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

papk28

05/05/2017 16:03:34
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ธีระ กาญจนพิบูลย์ (เอ้)
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - papk28

พอต่อเน็ตแล้ว ออกจากโปรแกรมก่อนครับ ให้แน่ใจว่า poweramp ไม่ได้รอเปิดใหม่ เพราะถ้าเรากดออกแล้วกลับเข้าไปใหม่ แคชเดิมที่เค้าเก็บข้อมูลไว้ก็ยังเป็นของเดิมอยู่ ต้องเคลียร์ให้สนิทจริงๆ ครับ (ไม่ได้หมายถึงล้างโปรแกรม แต่หมายถึงปิดให้สนิทจริงๆ คือหลังออกจากโปรแกรมนี้แล้ว ก็เคลียร์ poweramp ที่เราเปิดไว้ให้ออกก่อน เหมือนกับวันนี้เรายังไม่ได้เปิดใช้)

แต่ตัวผมจะมีปัญหากับ Poweramp เวอร์ชั่น Alpha อ่ะครับ ใช้ๆ ไปได้สักพัก นานๆ ทีจะค้างหน้าเล่นเพลง เปลี่ยนมากี่เครื่องก็เป็นทุกเครื่อง เลยถอนเวอร์ชั่นนี้ออก กลับไปใช้เวอร์ชั่นปกติ เสียดายอยู่เพราะเวอร์ชั่น Alpha เสียงดีขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Chromatic

05/05/2017 16:48:02
55
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ธีระ กาญจนพิบูลย์ (เอ้)

เวอร์ชั่น3.0นี่ดีขึ้นเยอะมากมั้ยครับจะได้ไปลองupdate
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

meesalmon

06/05/2017 22:20:58
12
-version 3.0 จุดเด่นคือรองรับ USB DAC ครับ เสียงดีขึ้นกว่าเวอร์ชั่น 2 (เดิม) แบบไม่ต้องจับผิด ไม่ต้องต่อ DAC ก็รับรู้ได้ทันทีเช่นกันครับ ในด้านคุณภาพของเสียงสามารถตั้งค่าได้ละเอียดมากขึ้นครับ เช่น ตั้งค่า upsampling/buffer เท่าที่ดูคุณภาพเสียงยกระดับขึ้นมาสูสีกับ Neutron เลย จากเดิมที่รู้สึกเสียงดีกว่าอยู่ระดับหนึ่ง

-นอกจากนี้ยังสามารถตั้งค่าให้มือถือรุ่นท็อปๆ ที่มีภาค DAC Chip สเป็คดีที่สามารถ upsampling ได้สูงๆ ได้ อย่างที่ผมใช้นะครับ ในตระกูล Galaxy S6-7/note4-5 จะรองรับที่ 24bit/192 ghz แต่มันใช้งานได้ดีกับ android 5.1.1 ครับ พออัพเป็น 6.0.1 มีปัญหาไม่ซัพพอร์ตครับ เซ็งงงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Chromatic

06/05/2017 22:45:40
55

ลองupdateเสียงมันดีขึ้นจริงครับ แต่มีปัญหาเรื่องalbumที่มันจะแยกตามartistถึงแม้ว่าจะเป็นtag albumเดียวกันก็ตาม ตอนนี้เลยกลับมาใช้versionเก่าเหมือนเดิม เสียดายจริงๆเลย (TдT)
ปล. ประมาณในรูปเลยอะครับ ใครพอมีวิธีแก้ช่วยบอกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พี่ๆ ท่านใด้ใช้ App Power Amp แล้วมีปัญหา Verify License บ้างครับ"