Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนสาย usb ปัจจุบัน ใช้กับ DAC ในช่วงราคา 3-5 พันบาทครับ

thanchanon

25/04/2017 14:27:00
12
ในปัจจุบัน สายที่ให้ balance ดีๆ
ไดนามิกเร้นจ์ของเสียงดี หนักเบาไล่ระดับได้ดี(เน้นสุด)
คุมเบสดี (รองลงมา)
มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

25/04/2017 14:50:15
1,057
จะมีของ Furutech รุ่น GT2 ครับที่ให้น้ำเสียงที่สมู้ท บาลานซ์เสียงดี และให้ปลายแหลมที่ทอดตัวได้ยาว ราคาอยุ่ในช่วงที่ต้งการเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

thanchanon

25/04/2017 19:42:30
12
ขอบคุณครับ เล็ง carbon ไว้
แนวของ AQ พอจะจับทางได้
ส่วน furutech ยังไม่เคยลองเลยครับ

ทางร้านมีให้ไปลองฟังมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bigtoro1

25/04/2017 23:12:24
68
ขอถามแทรกในกระทู้นี้หน่่อยครับ ต้องขอโทษล่วงหน้าจกท.ด้วยครับ
คุณหลุยส์ครับ สาย Shunyata Venomเสียงมันต่างกับFurutech รุ่น GT2ตรงไหนครับ พอดีเคยใช้Furutech รุ่น GT2 เมื่อนานมาแล้วครับ
จำได้คร่าวๆว่าแหลมและคมชัดมาก พอดีรอบนี้อยากลองยี่ห้ออื่นบ้างครับ ส่วนตัวชอบฟังเพลงเร็วเป็นหลักครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Draco

26/04/2017 01:06:05
424
venom เสียงออกไปทางหนานุ่ม ต่างจาก GT2 ค่อนข้างมาก  ผมว่าออกแนวไปซ้ายกับขวาเลยคับ  ผมยังเคยเปรยกับพี่หมูหวานเลย ว่าใครอยากทดลองว่าสาย usb เสียงต่างกันไหม ให้จัดคู่นี้ให้ลองคับ

ส่วน AQ Carbon จะอยู่ตรงกลางระหว่าง venom กับ GT2 คับ  แหลมไม่ถึงกับกรุ๊งกริ๊ง  แต่จะได้มวลเบสที่มากกว่า GT2
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

thanchanon

26/04/2017 12:14:49
12
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Draco
venom เสียงออกไปทางหนานุ่ม ต่างจาก GT2 ค่อนข้างมาก  ผมว่าออกแนวไปซ้ายกับขวาเลยคับ  ผมยังเคยเปรยกับพี่หมูหวานเลย ว่าใครอยากทดลองว่าสาย usb เสียงต่างกันไหม ให้จัดคู่นี้ให้ลองคับ

ส่วน AQ Carbon จะอยู่ตรงกลางระหว่าง venom กับ GT2 คับ  แหลมไม่ถึงกับกรุ๊งกริ๊ง  แต่จะได้มวลเบสที่มากกว่า GT2
ได้ข้อมูลเพิ่มขึ้นแล้ว ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

bigtoro1

27/04/2017 00:00:06
68
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Draco

ขอบคุณมากครับ ดูแววแล้วผมน่าจะเหมาะกับfurutechมากกว่า
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Draco

27/04/2017 11:57:03
424
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - bigtoro1

ขอบคุณมากครับ ดูแววแล้วผมน่าจะเหมาะกับfurutechมากกว่า
รีวิวยังไงก็นานๆจิตตังคับ   กรณี venom ผมเจอรีวิวฝรั่งที่เขียนดูน่าเชื่อถือ ชุดเค้าใช้ได้เลย  บอกว่า venom ชนกับ diamond แล้วใกล้เคียงมาก แยกแทบไม่ออก  ผมนี่รีบวิ่งไปหาคุณหมูหวานขอลอง  คุณหมูหวานทำหน้างงๆ  บอกว่าเสียงมันหนานุ่มไม่คล้ายนะ  สุดท้ายผมลองนาทีเดียวคืนเลยคับ  ไม่คล้ายเลยจึงไม่ใช่แนวที่ผมชอบคับ  ดังนั้นอย่าเชื่อผมคับ  ไปลองเอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนสาย usb ปัจจุบัน ใช้กับ DAC ในช่วงราคา 3-5 พันบาทครับ"