Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงไร้สาย Sony SRS-ZR7 กับ X77 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ ?

อภิวันทน์

23/04/2017 23:07:32
ตอนนี้ผมใช้ตัว Sony SRS-X55 อยู่ครับ ซื้อจากร้านมั่นคงปิ่นเกล้านี่แหละ

แต่ตอนนี้ผมว่าแบตมันเริ่มเสื่อมแล้ว ฟังได้แค่ 2-3 ชั่วโมงในระดับเสียงกลางๆไฟแดงก็เริ่มเตือนแล้วครับ อีกอย่างตอนนี้เสียงก็เริ่มแตกๆแล้วด้วย

ผมเลยเล็งลำโพงไร้สายตัวใหม่ แต่ก็ยังดูเป็นของ Sony เหมือนเดิมครับ ที่ดูๆไว้ก็จะเป็นตัว SRS-ZR7 กับ SRS-X77 ครับ ... เรื่องเสียง สองตัวนี้ต่างกันไหมครับ พอดีดูในเว็บเห็นว่าตัว X77 มีแอมป์ S-Master ด้วย แต่ตัว ZR7 ไม่มี แต่ได้การรองรับไฟล์ Hi-res และราคา X77 ถูกกว่าสองพันหน่ะครับ

ท่านใดเคยฟังหรือว่ามีในครอบครองช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

24/04/2017 07:35:21
2
ถ้าฟังเพลงแนะนำ Sony SRS-X77 ครับ ลองไปฟังเทียบดูก็ได้ครับ ว่าถูกใจอันไหน
จากที่เคยลองหาข้อมูล กับถามคนขายสรุปได้ว่า

Sony SRS-X77 เป็น 2.1 Chanel เน้นใช้ฟังเพลงเป็นหลัก ซึ่งสามารถให้คุณภาพเสียงได้ดีกว่า
Sony SRS-ZR7 เป็น 2.2 Chanel เน้นใช้ดูหนัง สามารถเชื่อมต่อกับลำโพงหลายๆตัวของ Sony เพื่อทำ Wireless Surround กับ Sound Bar สังเกตุได้จากรองรับ Dolby Digital กับ DTS

ส่วนตัวผม Sony SRS-X5 Bluetooth เสีย กำลังรอซื้อรุ่นใหม่อยู่ เพราะคิดว่า Sony น่าจะเปิดตัวลำโพงรุ่นใหม่ปีนี้ในงาน IFA =w=

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

อภิวันทน์

24/04/2017 08:53:50
0
ขอบคุณคุณ tintin3274 มากๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพงไร้สาย Sony SRS-ZR7 กับ X77 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ ?"