Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำยังไงดีครับ SHURE SE 535 ดังข้างเดียว

Fixedpeedo

18/04/2017 10:16:51
0
รบกวนพี่ๆทีครับ

Shure Se 535 ของผมมันดังด้านขวาข้างเดียว ทั้งๆที่เมื่อวานยังฟังได้ปกติดีอยู่

ลองเช็คโดยการสลับสาย จากสายอัพเกรดเป็นสายปกติก็ไม่หาย
(พอดีมีสายหูฟัง สองตัวน่ะครับ)
ลองสลับขั้ว Body จากซ้ายไปขวาดูแล้วก็ยังไม่ติด

คิดว่าน่าจะมีปัญหาที่ตัว Driver
ตอนนี้เครียดมากครับ ผมควรทำยังไงดีครับ
ส่งซ่อมที่ไหนได้บ้าง ประกันคิดว่าน่าจะหมดไปเเล้วด้วย

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Earbud Lover

18/04/2017 11:06:37
7
มันมี​ drivers 3 ตัว​ไม่น่าเสีย​พร้อมกัน​หมด​นะ​ครับ

น่าจะ​ขั้ว​ mmcx​ นะ​ครับ​ ไม่​ก็​สาย​ภายใน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

18/04/2017 20:12:26
4,282
ประกันหมดแล้ว และยังต้องการซ่อมใช้งาน อาจจะต้องส่งซ่อมตามช่างเฉพาะทางครับ ลองดูคุณชัย B rabbit ก็ได้ครับ ให้เค้าตรวจเช็คอาการเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ หรืออาจจะสอบถามทางมหาจักรเลยโดยตรงก็ได้ เพราะเค้าน่าจะมีโปรแกรมเพิ่มเงินแล้วรับตัวใหม่ครับ หรือจะโทรเข้ามาถามทางผมก่อนก็ได้ครับ ผมจะช่วยประสานงานให้ครับ  ยังไงลองวิธีที่ 1 ก่อนก็ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Fixedpeedo

18/04/2017 21:27:08
ขอบคุณพี่ Earbud Lover กับ เฮียมั่น มากๆครับ

เดี๋ยวจะลองไปให้ช่างที่ B rabbit เช็คดูก่อนครับ
เพราะลองไปค้นมา เห็นแกเคยซ่อมเคสแบบนี้อยู่ อาจจะเป็นแค่ตัวขั้วต่อไม่ทำงาน

ยังไงขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

A2DC

19/04/2017 06:25:42
25
นี่คือสาเหตุที่ทำให้  Audio technica ปฎิเสธการใช้สายแบบ mmcx เพราะปัญหา หลวม ไม่แน่นกระชับ เลยออกแบบขั้วชนิด A2DC มาแทน  อันที่จริงก็แค่ปรับปรุงตรงที่เบ้ารับ และขั้วให้ยาวขึ้น แต่ตัดปัญหาดังกล่าวได้หมดเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำยังไงดีครับ SHURE SE 535 ดังข้างเดียว"