Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หาเครื่องเล่นเพลงใหม่ครับ

Tobey

13/04/2017 07:30:43
5
เนื่องด้วยก่อนหน้านั้นผมเคยใช้ DX80 อยู่ช่วงนึง ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้วเหลือเพียง Shanling M1 ตัวเล็กเอาไว้ แต่ตอนนี้หาเครื่องใหม่มาเพิ่มครับ โดยผมชอบฟังเพลง EDM Hip hop ที่มี Bass มากกว่า Audiophile ครับ แต่แปลกที่ในเครื่องดันมี เพลง Audiophile มากกว่า (ส่วนตัวชอบ Susan Wong, Yao si Ting, Tong li) พอจะแนะนำได้ไหมครับว่าเครื่องแบบไหนน่าจะครอบคลุมสุด คือ ผมฟังผ่าน Tidal บ้างบางครั้งครับ ถ้าได้ Streaming ด้วยน่าจะดี ราคาในใจที่ตั้งอยู่ที่ 20k - 30k +- ครับ คือผมชอบที่มี impact หน่อยอะครับ 

หูฟังที่ผมใช้ก็ Shure 846 + Eros กับ AAW W500 AHMorph + DHC Hybrid  ครับ 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

13/04/2017 08:29:42
15
ชอบอิมแพค ผมว่าต้องไป QP1R ไม่ก็ sony nw-1a ครับ แต่ที่พูดมาไม่มี streaming เลย

ถ้า streaming งบนี้ก็ onkyo dp-x1 ตัวนี้เสียงโปร่ง บางๆ เบสไม่มากครับ และอีกตัว DX200 อันนี้เสียงแนว reference เลย เสียบปุ๊บจะได้เอกลักษณ์ของหูฟังเต็มๆ

ลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Tobey

13/04/2017 16:07:49
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - artpiggo
ชอบอิมแพค ผมว่าต้องไป QP1R ไม่ก็ sony nw-1a ครับ แต่ที่พูดมาไม่มี streaming เลย

ถ้า streaming งบนี้ก็ onkyo dp-x1 ตัวนี้เสียงโปร่ง บางๆ เบสไม่มากครับ และอีกตัว DX200 อันนี้เสียงแนว reference เลย เสียบปุ๊บจะได้เอกลักษณ์ของหูฟังเต็มๆ

ลองดูครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

14/04/2017 12:01:16
182
ลองดูตัว AK70 ดูครับ Impact  ใช้ได้เลยล่ะ (อยู่ที่หูฟังด้วย)  แถมเล่น streaming ได้ครับ อยู่ในงบไม่เกิน 30K แต่ถ้ามีงบมากกว่าถึงระดับ 40K+  ก็ลองรอ  AK KANN ดูครับ แต่ตัวใหญ่หนักหน่อยเพราะมันพ่วงแอมป์เข้าไปในตัวด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

Tobey

14/04/2017 20:36:32
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - somkiatr
ลองดูตัว AK70 ดูครับ Impact  ใช้ได้เลยล่ะ (อยู่ที่หูฟังด้วย)  แถมเล่น streaming ได้ครับ อยู่ในงบไม่เกิน 30K แต่ถ้ามีงบมากกว่าถึงระดับ 40K+  ก็ลองรอ  AK KANN ดูครับ แต่ตัวใหญ่หนักหน่อยเพราะมันพ่วงแอมป์เข้าไปในตัวด้วย
ครับ ผมไปลองมาแล้วก็ชอบอยู่ครับ(เกือบซื้อ) แต่เห็นตัวไหม่ Kann มันจะออกเลยสองจิตสองใจ รออีกนิดดีกว่า ค่อยตัดสินใจสรุป กลัวซื้อแล้วเจอของใหม่ถูกใจจะงานงอก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หาเครื่องเล่นเพลงใหม่ครับ"