Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทรงวุฒิ

09/04/2017 17:34:15
อยากทราบว่าเวลาใส่หูฟัง  in-ear นี่มีมาตรฐานว่าต่องใส่ลึกเท่าไหร่ถึงจะเสียงดีและไม่ทำลายประสาทหูครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

watashipan

09/04/2017 19:06:12
2
เพราะว่าช้องหูคนเราไม่เหมือนกัน ขนาดคนเดียวกันช่องหูซ้ายขวายังไม่เหมือนกันเลยครับดังนั้นเลยไม่น่าจะมีมาตราฐานระบุครับ

ส่วนเรื่องทำลายประสาทหูผมว่าอยู่ที่ความดังของเสียงมากกว่าความลึกครับ

สรุปแล้วลองบิดๆหมุนๆดูหาจุดที่เราใส่สบายเสียงเบสไม่รั่วออกมาแล้วเปิดเสียงในระดับที่ไม่ดังจนเกินไปน่าจะดีที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ทรงวุฒิ

09/04/2017 21:03:39
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - watashipan
เพราะว่าช้องหูคนเราไม่เหมือนกัน ขนาดคนเดียวกันช่องหูซ้ายขวายังไม่เหมือนกันเลยครับดังนั้นเลยไม่น่าจะมีมาตราฐานระบุครับ

ส่วนเรื่องทำลายประสาทหูผมว่าอยู่ที่ความดังของเสียงมากกว่าความลึกครับ

สรุปแล้วลองบิดๆหมุนๆดูหาจุดที่เราใส่สบายเสียงเบสไม่รั่วออกมาแล้วเปิดเสียงในระดับที่ไม่ดังจนเกินไปน่าจะดีที่สุดครับ
ขอบพระคุณมากครับ
หยิกหู 0
"การใส่หูฟัง"