Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ATH IM70 ใส่ไม่ถนัด เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

Dispot

09/04/2017 01:33:57
1
ผมใช้ ATH im70 มาซักพักแล้วครับ
ปรกติผมใส่หูฟังเวลาทำงานหรือนั่งรถแต่เจ้าตัวนี้ใส่นานๆไม่ได้เลยครับ เพราะไม่ถนัดเลย
ผมลองเปลี่ยนใช้จุก spinfit ก็ดีขึ้นมาหน่อยแต่ก็ยังเจ็บอยู่ดี บวกกับผมรู้สึกว่าหูฟังคล้องหูมันใส่ยุ่งยากด้วย ตั้งใจจะหาหูฟังในงบ 5000+-2000 พอมีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

ปล. แอบเล็ง JVC FX850 อยู่ แต่กลัวว่าจะใส่ลำบากเพราะบอดี้ใหญ่และหนัก ใครเคยใช้รุ่นนี้รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้ผมทราบหน่อยนะครับว่าใส่สบายไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

crazybaramos

09/04/2017 10:39:57
2
ถ้าชอบเสียงคล้ายเดิมแนะนำ duoza ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

amptaome

09/04/2017 11:05:04
0
JVC FX850 เพิ่งซื้อมาครับ กำลัง burn อยู่เลย
รุ่นนี้สวมใส่อาจจะไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ครับ แต่พอรับได้อยู่ ช่วงวัน สองวันแรกนี่รู้สึกลำบากไม่ค่อยชิน หลังๆ เริ่มชินแล้วครับ
(อันนี้แล้วแต่คนนะครับ บางคนก็เหมือนจะใส่ได้ปกติครับ *แนะนำให้ไปลองดีที่สุดครับ)
อีกอย่างนึงคือรุ่นนี้จะได้ยินเสียงข้างนอกด้วยนะครับ ไม่ได้ isolation เท่าไหร่ อาจต้องเปลี่ยนจุกเพิ่ม ถ้าจะให้ช่วยเรื่องนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ATH IM70 ใส่ไม่ถนัด เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ"