Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว พระกาฬเสียงนุ่มหูนอกกระแสที่คุณต้องฟัง

cho

29/03/2017 14:15:08
14
จากกระแส ds300 มาสู่ monk เป็นกระแสที่ฮืฮาเอาการหูทุกตัวที่ผมได้ฟัง ทำผมทึ่งในราคา เมื่อเทียบกับ pk3 แต่ตัวนี้ ฟังครั้งแรก 1,500 อัพแน่ๆ แต่เมื่อหันไปดูราคา 200 กว่าๆ แพงกว่า monk ไม่มาก เฮ้ย หูราคานี้เสียงระดับนี้ noble ที่ว่าหรูยังนุ่มไม่เท่า monk ที่ว่าเบสแน่น ยังฟังดูเบอล นี่มันเบสระดับน้องๆ cardas คุณต้องลองฟัง ด้วยตัวคุณเอง หูใครหูมันผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียในเงินที่ท่านลงไป สิ่งที่คุณจะได้ มิติระดับเทพ เหมือน noble ย่อส่วน คุณภาพเสียงกับราคาที่โอ้โห เสียงที่ถูกจูนมาให้นุ่มละมุน ถ้าคุณหวังกุ๊งกิ๊งไสตล์ pk อย่าถามหา แต่ถ้าคุณอยากได้เบสที่คุณภาพดีกว่า monk ตัวแรก หรือ pk2 ตัวนี้ใช่เลย มันนุ่มละมุนยิ่งกว่า shozy และเกริ่นมาตั้งนาน ผมจะขอแนะนำหู seafh 32 ตัวที่มีไมค์ครับ คุณภาพคุ้มราคาครับ 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

เดียว

29/03/2017 22:03:00
1,067
ตามหาเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

cho

29/03/2017 22:58:08
14
อย่าตามกันมากนะครับ ของขาดตลาดเดี๋ยวผมหาซื้อยากอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สีแหบคือ...

30/03/2017 03:09:06
shealf (สีแหบ)

ตัวนี้ คุ้มดีจริง แต่เสียงคนละแนวกับ oker

oker จะหนาอุ่น กลางร้องเนื้อเตมๆ เสียงร้องนำเครื่องดนตรี

ปกคลุมด้วยเมฆหมอกนิดๆ ในทุกย่านเสสียง

ส่วน สีแหบ เบสแน่นกว่า เป็นลูกชัดเจนกว่ามาก แหลมไปไกลกว่าเยอะ

เวทีเสียงเป็นรูปวงกว่า  
แต่เสียงร้องติดบาง และอยุ่ระนาบเดียวกับวงดนตรี เพลงไหนอัดไม่ดี มีร้องบาดหู เนื้องจากเสียง กลาง-แหลม มันแห้งและติดคมเล็กๆ
แอบมีขี้ฟ้องบางจังหวะ

(ลองไปฟัง เพลงของ cocktail ดู อัดมาห่วยจนอยากปาหูฟังทิ้ง ผมชอบใช้ทดสอบว่า หูฟังผ่อนปรน ฟ้อง แค่ไหน )

สนุป ชอบฟังเพลินๆ เรื่อยๆ เสียงอุ่น หนา ไม่ใสเคลีย ไป oker

ชอบชัดๆ เสียงหนักแน่น แต่ร้องบาง และฟ้องบ้าง แต่ฟังมันส์ ฟัง rock มันๆ ไปสีแหบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แฟนมั๊ง

30/03/2017 10:28:34
เท่าที่ได้ลองมาทั้ง ds300-monk ผมว่าหูฟังมันจะมีคุณภาพตามเรตราคามันอยู่ ds300 นี่ลองซื้อมาสองครั้งฟังแล้วไม่ใช่ส่วน monk นี่ชอบมากเลยซื้อมาราวๆสิบตัว ตัวโมนี่ก็ใช้อยู่แต่เทียบเสียงโดยรวมผมชอบ mx475 ve-asura1.0 มากกว่าmonkตัวโม ทั้งมิติ เนื้อเสียง รายละเอียด ถ้าพูดถึงคุณภาพเสียงตามราคานี่ยกให้monkเขาเลย แต่ถ้าจะข้ามรุ่นไปต่อยหลักพันอัพนี่คงยากหน่อยครับ555(คหสต.)
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

cho

30/03/2017 12:30:13
14
ตังหมดครับ เลยหาหูมาฟัง ปล่อย ds300 monk monk+ mx475 pk3 pk2 แล้วตังหมด เลยหาหูมาฟังแก้ขัดแทน pk2 ตอนแรกจะซื้อ monk espresso แต่ฟังแล้วมันแค่โมให้เบสมากแต่เสียงมันห่วย ผมเลยลองหลายๆตัวมาลงตัวที่ seahf32 ตอนแรกผมก็คิดว่ามันขี้ฟ้องหน่อยๆ แต่ใครหาหูมาฟังเล่น ผมว่าดีเลย เสียงดีกว่า monk ตัวแรก เบสนี่เหมือนยกซับมาใส่หูฟัง ตัว 200 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

สีแหบคือ...

31/03/2017 04:40:11
ผมว่า จขกท ฟังหูฟังน้อยไป ประสบการณ์น้อย

เจ้าสีแหบ เนี่ย มันไม่นุ่มละมุน นะคับ

เสียงมันจัดจ้าน ติดคัลเลอ 

ผมว่า จขกท ต้องฟังอีกเยอะครับ

แนะนำ เป็นแบบนี้

hifiman เที่ยงตรง แม่นยำ ติดคาคเล็กๆ re600

shure เปน monitor ที่กลางคม เบสแน่น  เวทีแคบหน่อย พวก รุ่น se

westone เปน monitor ติดดาค เสียงแข็งๆ ไม่สมูท แต่ เสียงชัดเจน แนะนำ w4r

jvc นุ่ม หนา อิ่ม เหมือน  พืซซ่าหนานุ่ม fx 1200

ath  ร้องอิ่มหวาน น้ำตาลขึ้นขอบ ตระกูล im

จขกท ต้องลองฟัง jvc ตัวสูงๆ นี่คือคำว่าละมุน ของจริง

ส่วน สีแหบ มันคือเสียงแบบ  grado เสียงปรุงแต่ง(มากๆ) ไม่มีความละมุนเลย

ฟังเยอะๆคับ
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สีแหบคือ...

31/03/2017 04:45:05
ไอ้เรื่อง สีแหบ ดีกว่า monk 

จขกท ก็ผิดอีกแหละคับ บอกแล้ว ปสก น้อย 

คือถ้าเพลงเน้นเสียง ร้อง   susan wong , norah jhon ยังไงผมก็ถือไพ่ monk ตัวแรก ดีกว่า

คุณเอา กีต้าไฟฟ้า มาโซโล่ เพลง vocal ไม่ได้หรอกคับ

ตัวหนึ่งเก่งเครื่องดนตรี โดยเฉพาะ ภาคไฟฟ้า แต่ ด้อยเสียงร้อง
เอามาฟังเพลงร้องก้ตายห่า สิ

ตัวหนึ่ง เก่งร้อง อิ่มหนา อุ่น เอามาฟัง rock ก้ตายห่าเหมือนกัน

คราวหลัง หัดฟังเยอะๆนะ แล้วค่อยๆเขียน ให้มันถูกๆ คับ เปนกำลังใจให้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

สีแหบคือ...

01/04/2017 05:20:27
อ่าว จขกท เงียบไปสะละ

ไม่ได้จะชวนทะเลาะนะ

แต่ว่า การแนะนำหูฟัง แบบผิดๆ 
มันทำให้ หูฟังตัวนั้น คนอคติได้

อย่าง จขกท บอกว่า หูเสียงนุ่มละมุนละไม

พอคนไปลองจริง บอกว่า ไหนนุ่มของมรุงวะ

แข็งยังกับไม้ตีพริก งี้คนก้อคติ กับหูตัวนี้เลย

ผมอะชอบ สีแหบ เลยอยากให้ข้อมูลที่ถูกต้อง

มันดียังไง มันแย่ยังไง 

ผมว่า ประสาทรับเสียง ของ จขกท ต้องเพี้ยนพอควรนะ ฟังจาก เสียงแข็งเป็นนุ่มละมุน ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ใจเย็นนะคร้าบ

01/04/2017 11:49:25
ค่อนข้างเห็นด้วยกับคห.7-8 นะครับ 55

ผมว่ามันติดคัลเลอร์และบาดหูไปหน่อย ส่วนเบสและเสตจก็กว้างสมราคา แต่อันนี้ผมว่ามันไม่ได้นุ่มอะครับ

ถ้าเอานุ่มจริงต้อง ds300 ครับในเรทราคานี้ (คห.ผมนะ) 

ส่วนseahfผมว่ามันไม่ค่อยนุ่มนะครับบ ยังไงก็ให้กำลังใจจขกท.ครับที่มีหูฟังดีๆมาแบ่งปัน ^^

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

cho

02/04/2017 03:20:25
14
ถ้าพูดถึงหู colour ที่ผมเคยลองฟังผมให้ kc08 ถ้าเสียงตรงสุด ผมให้ zen2.0 การวางชิ้นดนตรี มิติ ผมให้ mx985 ซึ่งหูเหล่านี้ผมไปลองฟังที่ร้าน ส่วนที่ผมมี monk ds300 monk+ pk3 pk2 re400 ผมขายไปหมดละ ตัวที่ผมฟังบ่อยสุด คือ pk2 เพราะ sound stage ที่กว้างและการวางชิ้นดนตรี แต่ผมว่าเสียงมัน คัลเลอกว่า re400 re400 เสียงมันบางแต่มิติชิ้นดนตรีครบ ถ้าเทียบกับหูที่ราคาสูง monk กับ monk+ ผมชอบมิติการวางชิ้นดนตรีของ monk ตัวแรก มันให้มิติเหมือนคุณเล่นดนตรีเองทุกชิ้น ส่วน monk+ ผมว่าธรรมดาไป pk3 เป็นล๊อตใหม่ ส่วน pk2 ล๊อตเก่า ที่ผมซื้อมาทั้งสองตัวเพราะ pk3 เสียงมันหนากวา แต่ pk2 ฟังสบายกว่า ds300 เสียงใกล้เคียง pk3 แต่ก๊องแก๊งกว่าผมขายไปหมด ตอนแรกกะหา  espresso มาฟัง พอลองฟัง ผมว่าเสียงมันแปลกๆ แต่ฟังตัวนี้เสียงกับมิติผมว่าใกล้เคียง pk2 ส่วนที่บอกว่าเสียงนุ่ม คือ การจูนเสียงของหูฟัง เหมือนมันจูนย่านเสียงต่ำมากกว่าปกติเบสจะลงได้ลึก ซึ่งถ้าหูราคาระดับนี้ผมว่าเบสตัวนี้ดีสุด คุณภาพดี เอามาเกะ เครื่องดนตรีได้ แต่ฟังนานๆมันก็รำคาญเหมือนกัน มันไม่ได้เหมือน pk2  แต่ถามว่าหาหูมาฟังเล่นๆคุ้มมั้ย คุ้ม ราคา ผมชอบ ตัวนี้แจ๊คหูฟังมันถ้ากดหมด เสียงมันจะแปลกๆต้องดึงมานิดหนึ่ง แต่ผมใช้กับ ipad มันเหมือนทำให้เสียงกับมิติมันกว้างขึ้น แต่พอฟังกับอย่างอื่นตอนแรกผมว่าคงฟ้องไฟล์มั้ง แต่แผ่นus uk japan มึงก็ฟ้อง คงไม่ใช่ละ เลยดึงออกมานิด มันเป็นล๊อกพอดี เฮ้ย เป็นที่แจ๊คนี่หว่า ก็ งง ไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

cho

02/04/2017 03:23:14
14
ส่วนรีวิวผิดพลาดยังงัยขอโทษเพือ่นๆพี่น้องในบอร์ดด้วยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รีวิว พระกาฬเสียงนุ่มหูนอกกระแสที่คุณต้องฟัง"