Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เทียบกันระหว่างเครื่องเล่น CD กับ เครื่องเล่น Bluray

Joke_bbl

28/03/2017 09:12:52
18

อันใหนฟังเพลงดีกว่ากันครับ พอดีผมมี Bluray
Denon DBP 1610 ฟังเพลงจาก CD ได้ดีในระดับนึง เทียบกับ เครื่องเล่น CD อันใหนจะดีกว่าในราคาใกล้เคียงกัน เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อ เครืองเล่น CD เพิ่ม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ellevoid

28/03/2017 09:55:44
220
ถ้าเครื่องเล่น CD ราคาสี่-ห้าหมื่น++ ขึ้นไปน่าจะดีกว่านะครับ เพราะอย่างตัว oppo 105d เค้าก็แยกวงจร dac/amp สำหรับ stereo กับ home theater ออกจากกันเลย ถ้าดูหนังมันจะใช้วงจรนึง ฟังเพลงใช้อีกวงจรนึงครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ก๊วกกี้

28/03/2017 13:47:45
37
เพิ่มdac น่าจะตอบโจทย์และต่อยอดได้ดีกว่าครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนเป็นเมพ 105d อย่างที่ท่าน ellevoid ว่าครับ ของเค้าดีและครบเครื่องจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

pussy

28/03/2017 20:44:47
ยุคเครื่องเล่นแผ่น CD มันกำลังจะหมดไปแล้ว อย่าไปสะสมเครื่องพวกนี้ไว้เลยครับ อย่างมากมันก็เสียงดีขึ้นจริงแต่อรรถประโยชน์มันก็น้อยจริงอย่างท่านอื่นว่าแนะนำหา DAC มาต่อเพิ่มดีกว่า(ถ้ามีช่อง digital ออกให้ต่อได้นะ) 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

BIGs

29/03/2017 09:30:45
208
บลูเรย์มันแพงเนื่องจากเทคโนโลยีใหม่ ดังนั้นถ้าราคาเท่ากัน จะได้เครื่องเล่น CD ที่เสียงดีกว่า
แต่อย่างว่าหล่ะ ยุคของ CD คงมาถึงช่วงปลายของมันแล้ว เหมือนกับยุคของตลับเทปและม้วนฟิล์มที่หมดไป เดี๋ยวนี้ค่ายเพลงเริ่มหันไปขายเพลงในรูปแบบไฟล์ดาวน์โหลดและก็สะสมยอดวิวในยูทูปกัน
แต่ผมคิดว่ายุคปลายของ CD น่าจะยังอยู่ไปอีกสักพักใหญ่ๆ อย่างน้อยก็ถึงรุ่นลูก-รุ่นหลาน น่าจะยังได้ใช้อยู่
และถ้ามันหมดยุคจริงๆ ก็คงเป็นของสะสมแนวคลาสสิคหรือวินเทจได้
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เทียบกันระหว่างเครื่องเล่น CD กับ เครื่องเล่น Bluray"