Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามผู้ที่ใช้ chord 2 qute ระบบไฟควรอัพเกรดไหม

champ127

28/03/2017 01:20:35
0
พอดีผมมีความคิดอยากอัพเกรดระบบไฟของเจ้า dac ตัวนี้ เห็น adapter 12v ของ clef หรือมีตัวอื่นแนะนำได้ครับ ว่าจะเอามาใช้กับเจ้า chord 2 qute ไม่แน่ใจจะดีขึ้นไหม เลยอยากจะมาถาม เพื่อนๆพี่ๆ ดูครับเพื่อเป็นแนวทางครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

28/03/2017 11:43:04
1,057
Robert Watt คนออกแบบ 2qute เคยอธิบายไว้ว่าระบบไฟของ 2 qute นั้นไม่ต้องการการอัพเกรดอะไรเพิ่มอีกเเล้วครับ เพราะทุกอย่างถูกปรับแต่งออกมาได้อย่างลงตัว   และถึงเเม้จะเปลี่ยนอเเดปเตอร์ก็อาจจะไม่เห็นผลอะไรมากมายนักสำหรับรุ่นนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

Hsung

31/03/2017 14:54:11
346

ไม่ทราบว่า power supply ของ chord 2 qute เป้นแบบไหน

ถ้าหนักๆ เดาว่าเป็น linear power supply  ไม่จำเป็นต้อง upgrade เป็น linear power supply ของ clef

แต่ถ้าเป็น switching power supply การ upgrade เป็น linear power supply ของ clef น่าจะทำให้เสียงดีขึ้นไม่มากก้น้อย

แถม power supply ของ chord 2 qute สเปคอยู่ที่ 12 V 0.5 A แค่นั้น ถ้าซื้อจาก clef ราคาน่าจะไม่แพงเลย

ปล. manual chord 2 qute เค้าเตือนว่าถ้าไม่ใช้ power supply ของเค้า อาจมีปัญหาเรื่องการรับประกันได้

หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามผู้ที่ใช้ chord 2 qute ระบบไฟควรอัพเกรดไหม"