Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ dac/amp แบบพกพาราคาไม่เกิน 4000 บาท ใช้กับโทรศัพท์มือถือหน่อยครับ

Nott

27/03/2017 15:20:08
0
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

27/03/2017 19:17:18
1,057
แนะนำเป็น Aqua dac เลยครับ ไซส์เล็กเเละต่อได้ตรงโดยที่ไม่ต้องมีแบตในตัว
ให้เสียงที่เนียนและสมู้ทขึ้น และเเยกชิ้นดนตรีได้ดีขึ้นระดับหนึ่งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

rachata

28/03/2017 06:58:08
23
AQUA อีกเสียงครับเสียงคุ้มราคา...ถ้าใช้ App onkyo หรือ power amp อย่าลืมเข้าไปคลิกเปิด usb dive ให้มันด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

EakBKK

28/03/2017 08:20:17
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - rachata
AQUA อีกเสียงครับเสียงคุ้มราคา...ถ้าใช้ App onkyo หรือ power amp อย่าลืมเข้าไปคลิกเปิด usb dive ให้มันด้วยนะครับ
ผมใช้ App OnKyo อยู่ มันเปิดตรงไหนครับ? 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

rachata

28/03/2017 10:09:55
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - EakBKK
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - rachata
ผมใช้ App OnKyo อยู่ มันเปิดตรงไหนครับ? 

เข้า settings เลือก Output Audio Route ต่อด้วย USB Audio ครับถ้าไม่เจอก็ลองเลือก search for usb devices ดูก่อนครับ แต่ต้องเป็น Onkyo ตัว Unlock(เสียตังค์) นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

rachata

28/03/2017 10:28:26
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - rachata
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - EakBKK

เข้า settings เลือก Output Audio Route ต่อด้วย USB Audio ครับถ้าไม่เจอก็ลองเลือก search for usb devices ดูก่อนครับ แต่ต้องเป็น Onkyo ตัว Unlock(เสียตังค์) นะครับ

คือถ้าไม่เลือกตามที่ผมบอกมันก็ฟังได้ดีในะระดับนึงครับ แต่พอทำแล้วเสียงมันต่างกันคนระเรื่องเสียงมาเต็มๆ และนิ่งมากเสียงอะไรต่างๆ ใน smartphone ก็ไม่เข้ามาก่วนเวลาเราฟังเพลงนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ dac/amp แบบพกพาราคาไม่เกิน 4000 บาท ใช้กับโทรศัพท์มือถือหน่อยครับ"