Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โหลดเพลงจาก HDtracks มาแล้วไฟล์เสีย ต้องทำยังไงครับ

SirIsexnewTA

24/03/2017 20:21:33
387
ผมเพิ่งซื้อเพลงจาก HDtracks มา ค่อยๆโหลดทีละเพลง 
ตอนโหลดก็ fail บ่อยมาก (เน็ตบ้านปกติ 3bb 50mb)
ต้องคอยลุ้นทีละเพลงๆเลยก็ว่าได้ 
เพลงที่โหลดเสร็จจะขึ้นว่า finished และสามารถฟังได้ทันที 
แต่ดันมีเพลงนึงขึ้นว่า finished แล้วแต่พอเปิดฟะงมันฟังไม่ได้เหมือนไฟล์เสียเลย เป็นเสียงไม่รุ้เรื่อง เลื่อนเพลงไปมาก็ไม่ได้
ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างครับ และต้องแก้ไขอย่างไร 
รบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MJP

24/03/2017 21:21:10
144
ไปลฃเพลงที่เสียงออกจากfolder นั้น แล้ว double click ไอคอน hdtracks มันจะไปscan ดูว่า file ไหนยังขาดอยู่ มันจะdownload ให้อีกครั้งครับ ลองวิธีนี้ดูก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

MJP

24/03/2017 21:22:59
144
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MJP
ไปลฃเพลงที่เสียงออกจากfolder นั้น แล้ว double click ไอคอน hdtracks มันจะไปscan ดูว่า file ไหนยังขาดอยู่ มันจะdownload ให้อีกครั้งครับ ลองวิธีนี้ดูก่อนครับ
แก้คำผิด * ไปลบเพลงที่เสีย* ออกจาก folder นั้น แล้ว double click ไอคอน hdtracks มันจะไปscan ดูว่า file ไหนยังขาดอยู่ มันจะdownload ให้อีกครั้งครับ ลองวิธีนี้ดูก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Hanataro

25/03/2017 01:24:38
4
ถ้าไม่ได้ลองเมลไปคุยกับ custommer seevice ดูครับ

ผมเคยเจอเคสงี่เง่า ๆ ส่วนตัวเค้าก็แก้ไขให้ 

(ตอนสั่งเพลง พิมพ์ตัวอักษรเพิ่มไปตัวนึง  ee --> eee  )   ตอนดาวน์โหลดเลยมีปัญหา   เมลคุยกับเค้า เค้าก็ลบไอดีใหม่   แล้วเพิ่มเพลงในไอดีเก่าให้เรียบร้อย 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

25/03/2017 03:33:50
387
ลองลบไฟล์แล้วกด resume download ในขณะที่ยังโหลดไม่ครับทั้งอัลบั้มดูแล้วปรากฏว่าไฟล์ที่โหลดใหม่มาเพลงเดิมก็ยังเสียเหมือนเดิมเลยครับ แล้วหลังจากนั้นปล่อยโหลดต่อให้ครบทั้งหมดปรากฏว่าไม่สามารถกด download ใดๆได้อีกเลยครับ มันขึ้นเป็น complete download แล้ว T T 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

MJP

25/03/2017 07:53:50
144
ทำตาม คุณ Hanataro ผมเคยเจอปัญหา บอกว่าเป็น 24/96 แต่ได้มาเป็น 16/44.1 ผมเมลกลับตามเมลที่แจ้งไว้ในweb แต่ตอนนั้นผมได้กลับมาเป็นเงินแทน เขาไม่ส่งเพลงให้ใหม่ บอกเป็น country restriced ที่ระบบเขาหลุดเอง ผมเลยได้file เพลงนั้นฟรีครับ แต่ hdtracks ตอบเร็วครับ ลองดูนะครับ หากหาเมลที่ติดต่อไม่พบ วันจันทร์ผมกลับเข้าที่ทำงานจะไปค้นหาเมล และเอา email address พร้อมชื่อคนที่เคยติดต่อมาให้ครับ ส่งข่าวด้วยนะครับ load ชุดไหนครับ เผื่อผมมีเอาของผมไปก่อนครับ ส่งให้ครับ หากมีชุดที่มีปัญหาอยู่
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

25/03/2017 19:54:42
387
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - MJP
ทำตาม คุณ Hanataro ผมเคยเจอปัญหา บอกว่าเป็น 24/96 แต่ได้มาเป็น 16/44.1 ผมเมลกลับตามเมลที่แจ้งไว้ในweb แต่ตอนนั้นผมได้กลับมาเป็นเงินแทน เขาไม่ส่งเพลงให้ใหม่ บอกเป็น country restriced ที่ระบบเขาหลุดเอง ผมเลยได้file เพลงนั้นฟรีครับ แต่ hdtracks ตอบเร็วครับ ลองดูนะครับ หากหาเมลที่ติดต่อไม่พบ วันจันทร์ผมกลับเข้าที่ทำงานจะไปค้นหาเมล และเอา email address พร้อมชื่อคนที่เคยติดต่อมาให้ครับ ส่งข่าวด้วยนะครับ load ชุดไหนครับ เผื่อผมมีเอาของผมไปก่อนครับ ส่งให้ครับ หากมีชุดที่มีปัญหาอยู่
โหลด queen greatest hits มาฟังครับ (เขินรสนิยม 55 >///<)
ตอนนี้โหลดครบทุกเพลงแล้วครับ 
ไฟล์ที่เปิดฟังแล้วเสีย ที่จริงคือผมเล่นไฟล์ด้วย window media player แล้วเป็นครับ (มี 2 เพลงที่เป็น คือ 3.killer queen กับ 13.play the game)
ลองลงใน player หรือเล่นกับโปรแกรมอื่นแล้วปกติดีครับ 
ตอนแรกนึกว่าไฟล์เสีย แต่ดูๆแล้วไม่น่าจะเสียเพราะเล่นในโปรแกรมอื่นได้ 
น่าจะเกิดจากไฟล์ไม่ support กับโปรแกรม window media player ครับ 
เพิ่งเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"โหลดเพลงจาก HDtracks มาแล้วไฟล์เสีย ต้องทำยังไงครับ"