Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการชาร์จ mojo + แนะนำ DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ

oChamptho

06/03/2017 02:54:09
0
สอบถามเกี่ยวกับ mojo + DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ

1. mojo สามารถชาร์จไปฟังเพลงไปพร้อมกันได้ไหมครับ… มันจะมีข้อเสียอย่างพวกแบตเสื่อมไฟลัดวงจรในอนาคตไหมฮะ? (ตอนนี้มีปัญหากับการรอชาร์จไฟบ่อยมากฮะ - -" )
2. ช่วยแนะนำสายชาร์จ mojo ที่ยาวกว่าตัวแถมหน่อยครับ… ตัวที่แถมมาสั้นมาก…
3. มี DAC/Amp ตัวไหนที่สามารถตอบโจทย์ ความสามารถ(+ราคา)ใกล้เคียงกับ mojo แต่ฟังเพลงได้ต่อเนื่องโดยไม่ต้องกังวลเรื่องแบตไหมครับ (เช่น กลุ่มพวกตั้งโต๊ะ) เอามาใช้ขับ HD600
ตอนนี้ดู iFi Audio Micro iDSD กับ Aune X1S อยู่ฮะ (ไม่รู้แนวเสียงเป็นเช่นไร ยังไม่ว่างไปหาลองฟัง)

ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้าเลยนะครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaOdA

06/03/2017 09:29:17
55
ลองฟัง Cozoy REI ยังครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Dawn

06/03/2017 12:49:24
88
อ้างอิง : สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการชาร์จ mojo + แนะนำ DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ - oChamptho
สอบถามเกี่ยวกับ mojo + DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ

1. mojo สามารถชาร์จไปฟังเพลงไปพร้อมกันได้ไหมครับ… มันจะมีข้อเสียอย่างพวกแบตเสื่อมไฟลัดวงจรในอนาคตไหมฮะ? (ตอนนี้มีปัญหากับการรอชาร์จไฟบ่อยมากฮะ - -" )
2. ช่วยแนะนำสายชาร์จ mojo ที่ยาวกว่าตัวแถมหน่อยครับ… ตัวที่แถมมาสั้นมาก…
3. มี DAC/Amp ตัวไหนที่สามารถตอบโจทย์ ความสามารถ(+ราคา)ใกล้เคียงกับ mojo แต่ฟังเพลงได้ต่อเนื่องโดยไม่ต้องกังวลเรื่องแบตไหมครับ (เช่น กลุ่มพวกตั้งโต๊ะ) เอามาใช้ขับ HD600
ตอนนี้ดู iFi Audio Micro iDSD กับ Aune X1S อยู่ฮะ (ไม่รู้แนวเสียงเป็นเช่นไร ยังไม่ว่างไปหาลองฟัง)

ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้าเลยนะครับ :)
ตอบข้อ 1. ละกัน mojo สามารถชาร์จไปฟังเพลงไปพร้อมกันได้ครับแต่จะมีความร้อนสูงมากจนบางครั้งอาจตัดการทำงานได้ครับ ถ้าอยากเสียบชาร์จระหว่างฟังเพลงแนะนำให้ชาร์จแบต mojo ให้เต็ม 100% ก่อนใช้งานครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

tintin3274

06/03/2017 13:56:22
2
อ้างอิง : สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการชาร์จ mojo + แนะนำ DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ - oChamptho

งั้นผมตอบข้อ 2. ละกัน ของผมใช้สาย USB ของ Golf (รุ่น Metal Quick Charge & Data Cable) สั่งจาก Lazada ยาว 2 เมตร เอามาชาร์จไฟครับ โดยต่อเข้ากับ Adapter ของ Belkin (รหัส F8J052ttBLK) ซึ่งจ่ายไฟได้ 2.1A ครับ

ถ้าจะใช้แนะนำให้หา Adapter ที่จ่ายไฟได้มากกว่า 2A ครับ จะดีต่อ Mojo ไม่งั้นชาร์จไม่ทัน แบตติดลบ

แล้วก็แนะนำฟังในที่อากาศถ่ายเทหรือที่เย็นครับ ไม่งั้นร้อนจนดับแน่นอน (อย่างของผมนั่งฟังหน้าคอมก็มีพัดลมเป่าโดนทั้งคน ทั้ง Mojo) =0=

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หย่งกวง

06/03/2017 23:06:01
15
ขอแชร์สำหรับข้อ 1 นะครับ
ผมเคยใช้โมโจ ชาร์จเต็มเสียบแบบตั้งโต๊ะ ความร้อน ร้อนมากอยู่นะครับ แต่เปิดพัดลมสามารถเอาอยู่
แต่ปัญหามันเกิดอาการแบตเสื่อมจนไม่สามารถเปิดได้ใช้ประมาณ3-4 เดือน ตอนนี้ส่งเปลี่ยนแบตอยู่ครับ คหสต หาdac/amp ตั้งโต๊ะครับ ตัดปัญหาชาร์จแบต
ผมเปลี่ยนมาใช้ chord2qute + wa6/asgard2 ครับ มีความสุขดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับเรื่องการชาร์จ mojo + แนะนำ DAC/Amp อื่นๆหน่อยครับ"