Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Artnoi

05/03/2017 00:18:14
425
จากกระทู้ที่แล้วงบผมแค่ 5000 https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=229061 แต่ตอนนี้แม่อนุมัติให้ซื้อ michelle แล้วครับ และถ้าผมขอ jh5 น่าจะใจอ่อนซื้อให้ผมด้วย
ผมเลยคิดว่าจะซื้อแพงทั้งที ควรไป ciem เลยไหม สองตัวนี้เด่นต่างกันยังไงครับนอกจากไดรเวอร์ที่ไม่เท่ากันและเทคโนโลยีใหม่ๆใน michelle

การคัสต้อมจะทำให้เสียงดีกว่า uni iem เยอะไหมครับ
เน้นฟังร็อค guns n roses, extreme, dream theater, pink floyd, black sabbath ประมาณนี้ครับ ชอบเสียงกลองชัดๆ มีเบสนิดนึง กับเสียงกีตาร์แนวกราโด้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kem

05/03/2017 02:22:51
91
jh5 ยังสั่งได้อีกเหรอครับผมนึกว่าเปลี่ยนไปเป็น jh3x แล้วซะอีก
ผมไม่เคยฟัง มิเชลนะแต่เป็นเจ้าของ jh5 
บอกได้ว่าหูฟังเข้ากับแนวเพลงวงที่คุณบอกมามาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Artnoi

05/03/2017 03:10:22
425
ขอบคุณครับ ผมก็สงสัยเหมือนกันครับเพราะเว็บ jh มีแต่ jh3x แต่เว็บเฮียมีแต่ jh5
เดี๋ยวผมจะลองโทรถามทางร้านพรุ่งนี้ครับ
แล้ว 3x เสียงคล้าย jh5 มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Julee

05/03/2017 10:14:56
8
เท่าที่ลองฟังเดโมของทั้งjh3x,jh5 และAK jh Michelle มีดีคนละอย่างนะ
1.jh5เป็นแบบBA 2 drivers ที่ฟังได้ทุกแนว ฟังสนุกเนื่องจากถูกจูนมาให้ตอบสนองกับย่านเสียงต่ำได้ดี เบาสลูกโต impactแรงดี รายละเอียดย่านลึกทำได้ดี แยกรายละเอียดเสียงดีพอใช้ได้ เสียงร้องไม่หวานนัก เนื่องจากจูนเน้นย่านต่ำแต่ข้อดีคือเสียงไม่เสียดหูให้น่ารำคาญ เสียงดีกว่าUE 5 proในแง่ความอิ่มของเสียงและเบสรูปร่างดีกว่า
2.jh3xเป็นแบบBA 3 driversเสียงที่ได้มีมิติดีกว่าjh5เล็กน้อย เบสลูกเล็กกว่าแต่ได้sound stageกว้างกว่า การแยกรายละเอียดดีกว่า เสียงสูงและเสียงร้องทำได้ดีกว่าแต่ไม่หวานมากนักแต่ก็กำลังพอดีๆ สมดุลเสียงดีกว่าjh5 แต่ถ้าตนชอบเบสมันส์ๆ jh5จะทำได้ดีกว่า อย่างไรก็ตามก็ดีกว่าไม่มากนักนะ
3.AK jh Michelle เป็นแบบBA3driversแต่พอลองเอามาฟังเทียบกับjh5และjh3xแล้ว พบว่าเสียงแย่กว่าjh5และjh3xในแง่ที่ความอิ่มของเสียงด้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัดทุกๆย่านเสียง ดีกว่าหน่อยตรงที่เสียงสูงจะสูงกว่าทั้ง2ตัวแต่ฟังๆไปจะออกแนวน่ารำคาญมากว่า แต่มีทางแก้ด้วยการเปลี่ยนสายเป็นสายทองแดง หรือทองแดงเคลือบเงิน หรือสายผสมเงินและทองหรือทองแดงก็พอจะเพิ่มความอิ่มของเสียงได้ ส่วน sound stageกว้างใกล้ๆกับjh3x

หยิกหู 0
แจกหู 2
"AK Michelle V. JH5"