Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเปรียบเทียบShanling M 1กับ Sony A36

tittee

03/03/2017 11:48:23
2
เห็นมีสมาชิกหลายคนใช้Shanling M1กันพอสมควรเห็นรายละเอียดว่าขับFullsizeได้สบายๆ รบกวนช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Sakura Art

21/03/2017 07:52:56
23
ลองไปฟังเปรียบเทียบที่ร้านดีกว่าครับ เรื่องระบบ M1 เสถียรดีมาก ทำงานได้เร็ว และรองรับภาษาไทยแล้ว (ของ A36 ก็อัพเดตรองรับภาษาไทยแล้ว)

Shanling M1 ใน FW หลังๆ ปรับปรุงเรื่องเสียงเบสจะกระแทรกขึ้น ลงลึกขึ้น และปรับปรุงการเชื่อมต่อบลูทูธให้แบตอึดขึ้นเยอะด้วยครับ

ส่วนเรื่องแบตจากที่เคยทดสอบใน FW ก่อนๆ จะใช้ฟังเพลงไฟล์ FLAC ได้ 11 ชั่วโมง 20 นาทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

newlovebeat

21/03/2017 08:32:55
10

สำหรับ m1 ผมว่าสอบผ่านเลยครับ function ใช้งานง่าย เสถียร ไม่หน่วง ขนาดเล็กพกพาสะดวก ใช้เป็น usb dac ได้ เรื่องเสียงถ้าเทียบกับราคาแล้วก็ไม่อะไรจะติครับ

สำหรับ a36 ก็งานดีครับ ยิ่งupdateเรื่องภาษาไทยแล้วยิ่งดูน่าใช้ขึ้นเยอะเลย ความoverall ความสนุก ความมันส์ ใครมาสายนี้น่าจะมีa36 เป็นตัวเลือกแรกๆครับ

สรุปในความคิดผม ถ้างบถึงตัวไหน ก็จัดตัวนั้นครับ ทั้งสองตัวนี้มีดีในช่วงราคาของมันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเปรียบเทียบShanling M 1กับ Sony A36"