Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

"หิ้ว..กร่าง..ด่างพร้อย" !!! การพยายามขายสินค้าหิ้ว Astell&Kern (ภาค 3) ของ SoundProofBros

นายมั่นคง

20/02/2017 15:53:21
4,282

สวัสดีครับ ท่านผู้อ่านอันเป็นที่รักทุกท่าน

วันนี้กลับมาตามเคยหลังจากไม่ได้อัพเดทข่าวคราวเกี่ยวกับการหิ้วสินค้า Astell&Kern มาหลายเดือน แต่วันนี้ผมต้องขออนุญาตกลับมาเขียนถึงอีกครั้ง เพราะว่าเมื่อวานดันไปเห็นโพสหนึ่งบนเฟซบุ๊คแล้วรู้สึกว่าภัยสังคมได้กลับมาอีกแล้ว ลองคลิกอ่านดูก่อนเพื่อความเข้าในสาระลำดับต่อไป https://goo.gl/uYCPNY

เมื่อครึ่งปีก่อน ร้าน Soundproofbros ได้ทำการหิ้วสินค้า Astell&Kern มาจำหน่าย และหลังจากมีการด่าข้างเดียวโดยผมไปแล้ว ก็รู้สึกเหมือนสองพี่น้องแสร้งทำตัวดีขึ้น ด้วยการแสดงความจริงใจกับลูกค้าด้วยการใส่วงเล็บในสินค้าที่ขายว่าประกันศูนย์นั้นศูนย์นี้ แต่จริงๆแล้ว ร้านสองพี่น้องกระทำการแบบใต้ดิน ก็คือยังคงลักลอบนำเข้าสินค้าหิ้ว AK มาขายเช่นเคย

จน Distributor รายเดิมในสิงคโปร์ได้ถูกยกเลิกความเป็นตัวแทนเพราะขายข้ามเขตไปทั่วโลก สร้างความปั่นป่วนให้กับบริษัท AK บัดนี้ในสิงคโปร์ได้เปลี่ยนตัวแทนใหม่ เจ้าสองพี่น้องท้องหิวชอบหิ้วของก็เมล์ไปทำการติดต่อขอซื้อสินค้าเพื่อทำการจำหน่ายในร้านต่อไป ซึ่งผมถือว่าเป็นมนุษย์ต้องมีศักดิ์ศรี สินค้าที่คุณไม่สามารถมีสิทธิ์ขาย บางทีก็ต้องละเว้นไม่ขายเช่นกัน

อย่างที่ผมกล่าวให้ทราบมาแล้ว การหิ้วสินค้าไม่ผิดกฏหมายไทย ตราบที่คุณเสียภาษีนำเข้าและภาษีมูลค่าเพิ่ม ซึ่งศูนย์ไทยอย่างผมไม่สามารถจัดการอะไรได้หรอกครับ แต่ผมมีสิทธิ์แจ้งเตือนผุ้บริโภคที่อาจจะหลงกลซื้อสินค้าโดยเข้าใจผิดว่าเป็นสินค้าประกันศูนย์ไทยเช่นกัน พูดง่ายๆ หิ้วของเสียภาษีให้ถูกต้องไม่ผิด และผมอยากจะโพสเตือนคนซื้อก็ไม่ผิดเช่นกัน 555

***ผมใคร่วิงวอนบรรดาศูนย์ไทยทั้งหลายได้ตรวจตราสอดส่อง เพราะท่านอาจจะโดนการขายสินค้าแบบสอดไส้คาราเมลก็ได้ คือสั่งของศูนย์นิดหน่อยไว้เป็นยันต์กันผีเอาไว้สร้างความเชื่อถือกับลูกค้าที่ชอบซื้อของศูนย์ แต่ขายจริงๆเค้าอาจจะขายสินค้าหิ้วมากกว่า มหาศาลกว่า เพราะทำแล้วรวยเร็วกว่า และแลดูเท่กว่า***

ส่วนประเด็นกร่าง และด่างพร้อยไปทั้งตัวนั้น ต้องบอกว่าเป็นสิ่งที่ผมเห็นใจมากที่สุด ผมอายุป่านนี้เจอเด็กเจอผู้ใหญ่ผมไหว้ทุกคน แต่สำหรับพวกหิ่งห้อยที่หลงคิดว่าตัวเองเป็นสปอตไลต์หรือเป็นพระอาทิตย์ อันนี้ก็เป็นสิ่งที่ทุกคนควรเห็นใจครับ ส่วนผมนั้นไม่ขอเคลียร์เพราะขี้เกียจแล้ว คือถ้าเจอผมอยากจะเตะผมก็เตะเลย หรืออยากจะแจ้งความก็ทำเลย เอาให้มันได้ซักอย่างก็ยังดี 555

ปล.อีเมล์นี้ทางตัวแทนใหม่สิงคโปร์เค้าเป็นคนส่งมาครับ และเค้าก็ส่งไปยังบริษัทแม่ Astell&Kern อีกด้วย สาระก็คือถามว่ามีเพลยเยอร์ AK อะไรบ้าง ขอราคาทุกรุ่นหน่อยซิ ผมจะหิ้วมาขาย 55
ให้กำลังใจ 8
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Patra

20/02/2017 16:02:58
440
ติดตามๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 1
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ปูเสื่อรอครับผม

20/02/2017 16:17:52
เมลนี้ตั้งแต่ปีไหนเมื่อไหร่น่ะครับเนี่ย 
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

EndSound

20/02/2017 16:18:16
31
ลงชื่อครับ เดี๋ยวคุยกับเขาไม่รู้เรื่อง
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

champ_korn

20/02/2017 16:27:41
2,143
Island ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

20/02/2017 16:43:52
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ปูเสื่อรอครับผม
เมลนี้ตั้งแต่ปีไหนเมื่อไหร่น่ะครับเนี่ย 
เมล์นี้เพิ่งเมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2017 เองครับ สดๆร้อนๆ เรื่องใหม่ๆๆครับ 555

เนื้อความก็ประมาณว่า : (ช่วยอ่านออกเสียงแบบทีมพากษ์พันธมิตร เพื่ออรรถรสที่เพิ่มขึ้น)

-----------------------------------------
เฮ้ย นี่คือซาวด์ปรู๊ฟบราเดอร์สจากประเทศไทยว่ะ นานแล้วอั้วไม่ค่อยได้ติดต่อหาลื้อเลยว่ะ เอางี้ตรงๆเลย ลื้อมี AK380ss และ แอมป์ SS หรือ AK380 Copper และแอมป์มันด้วยเปล่าวะ  ถามยาวอั้วรำคาญว่ะ อั้วว่าลื้อส่งราคาสินค้า AK ทุกรุ่นแม่งให้อั้วดูเลยดีกว่า  ขอบใจโว้ยไอ้น้อง

555

ปล.ขออภัยผมกดผิดดันไปกดหยิกหูซะงั้น 555
ให้กำลังใจ 5
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 6

Mosu_Dayo

20/02/2017 17:07:50
264
55555 เฮียแปลได้อารมณ์ดีจริงๆครับ ถ้าอ่านตามที่พิมพ์ไปคงประมาณนี้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

เมย์จิน

20/02/2017 17:10:37
21
ลงชื่อไว้ก่อง!!!
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

Five

20/02/2017 17:39:42
100
เห็นแล้วเพลียแทนครับเฮีย -_-"
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

artpiggo

20/02/2017 17:40:28
15
เข้ามากดติดตามรอจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

Kissme

20/02/2017 18:18:28
8
หายไปซักพัก กลับมาอีกละ = ='
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

Kissme

20/02/2017 18:21:44
8
ปล. ผมชอบอ่านเรียงความขายสินค้าร้านนี้นะ ขำดี  55555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

RockDragon

20/02/2017 19:15:01
2,893
เข้ามาลงชื่อติดตามข่าวครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

lingdiff

20/02/2017 20:10:05
6
ติดตามครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 14

tangkoo.

20/02/2017 20:29:06
1,368
ภาคแรกยังตามอ่านไม่หมดเลย555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

20/02/2017 20:53:37
4,282

จริงๆหนังภาคนี้ก็ไม่สนุกหรอกครับ 555

คืออำเภอสองพี่น้อง พยายามจะหิ้วสินค้า astell&Kern มาขายอีก และที่ผ่านๆมาไม่รู้ว่าซุกฝิ่นไว้กี่กระสอบก็ไม่รู้ คือขายไปจนร่ำรวยล่ำซำก็เป็นได้  ตัวแทนสิงคโปร์ก็ถูกถอดออกเพราะชอบแหกกฏเค้าด้วยเช่นกัน คือขายส่งมั่วไปหมด ข้ามไปประเทศนู้นประเทศนี้

ส่วนสองพีน้องก็ไม่ค่อยลงทุนเท่าไหร่ เอะอะอะไรก็จะหิ้วของจากสิงคโปร์ครับ ถ้าอยากจะหิ้วและตรวจสอบลำบาก ผมว่าน่าจะไปหิ้วไกลๆแถวเกาะปาปัวนิวกินี หรือไม่ก็แถวอียิปต์ อิสราเอล หรือไม่ก็ไปซื้อของหิ้วจากลิธัวเนีย อันนี้ยังน่าเห็นใจความพยายาม แต่นี่อะไรก็จะหาสิงคโปรที่เดียว 555

กิ๊ว กิ๊ว น่าไม่อาย ทำจนคนอื่นเค้าโดนถอด ยังหน้าไม่อายไปชวนขอซื้อกับตัวแทนสิงคโปร์รายใหม่ จะบอกอะไรให้ครับ จะขายของหิ้วต้องหัดฉลาดมั่ง ตัวแทนคนใหม่เค้าได้เป็น distributor เพราะ AK ไล่คนเก่าก็เพราะขายของข้ามเขตนี่ล่ะ หมาที่ไหนมันจะกล้าขายให้ ทำอะไรหัดละอายใจต่อบาปมั่ง เฮียแนะให้เปลี่ยนไปซื้อประเทศที่แนะนำไว้ข้างต้นครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 16

butnotforme

20/02/2017 21:01:49
333
เข้ามาลงชื่อ ครับ 
เฮียครับ ของจากสิงคโปร์มาไทย เสียภาษีด้วยเหรอครับ
ผมเห็นยกเว้นหลายอย่างนะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นก็กำไรเต็มๆ หรือว่าเครื่องเล่น dap ต้องเสียภาษี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

20/02/2017 21:05:03
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - butnotforme
เข้ามาลงชื่อ ครับ 
เฮียครับ ของจากสิงคโปร์มาไทย เสียภาษีด้วยเหรอครับ
ผมเห็นยกเว้นหลายอย่างนะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นก็กำไรเต็มๆ หรือว่าเครื่องเล่น dap ต้องเสียภาษี
เค้าอยากหิ้วจากสิงคโปร์เพราะคงไม่เสียภาษีครับ (จริงๆนำเข้าไทยเสียภาษีทั้งนั้นครับ) แต่หิ้วมาซักกระเป๋านึงก็เซฟภาษีศุลกากรได้เป็นแสนครับ รวยเร็วดีครับพี่ตั๋น 555 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Tanawat Na Ja

20/02/2017 21:09:20
5
เห็นพึ่งโดนคุณโจ๊กด่าใน FB ไปเมื่อเช้าเอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

20/02/2017 21:10:16
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Tanawat Na Ja
เห็นพึ่งโดนคุณโจ๊กด่าใน FB ไปเมื่อเช้าเอง 555
เพราะอ่านจากโจ๊กนั่นแหละครับ ผมถึงอยากโพสกระทู้นี้ครับพี่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Sutad

20/02/2017 21:16:48
95
ผมอุดหนุนแต่ร้านเฮียมั่น นอกจากเรื่องประกันศูนย์แล้ว  ชอบบริการทั้งก่อน และหลังการขายของที่ร้านเฮียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

20/02/2017 21:34:58
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - นายมั่นคง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Tanawat Na Ja
เพราะอ่านจากโจ๊กนั่นแหละครับ ผมถึงอยากโพสกระทู้นี้ครับพี่ 555
เอาอีกครับเอาอีก ชอบๆๆ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

20/02/2017 21:35:56
4,282

จริงๆต้องบอกว่า ผมอ่านเมล์ของน้องกร่างที่พยายามไปขอซื้อสินค้าหิ้วกับตัวแทนสิงคโปร์ตั้งแต่วันที่ 13 กุมภาพันธ์ แต่ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะรู้ว่ามันเป็นธรรมชาติของพี่น้องคู่นี้ คือไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็เอาด้วยคาถา ซึ่งผมไม่ได้สนใจในเมล์ฉบับที่ได้รับมาแต่อย่างใด

แต่!!! เมื่อเช้ามีคนส่งโพสนึงในเฟซบุ๊คมาให้ดู คีย์เวิร์ดที่ผมอ่านแล้วรู้สึกปรี๊ดก็คือ "คุณกับผมมันคนละระดับกัน" ซึ่งสำหรับผมอันนี้ผมถือว่าเหยียดหยามกันมากไปหน่อย ถ้าเป็นลูกผมพูดบอกตามตรงผมกระทืบตายแน่นอน 555

แล้วพออ่านจนจบก็สรุปคาแรกเตอร์หรือพล็อตได้ว่า นี่คือเรื่องของน้องกร่าง หรือจะสร้างเป็นหนังก็ หิ้ว กร่าง ด่างพร้อย นั่นเอง 555

มีน้องคนหนึ่งบอกผมว่าเจ้าของโพสจำเป็นจะต้องลบออก เพราะอาจจะกระทบต่อหน้าที่การงานของเค้า แต่ไม่ต้องห่วงครับ ผมขอเอาลงตรงเว็บบอร์ดนนี้เอง ใครก็สั่งผมลบออกไม่ได้ 555 ผมช่วยเบลอชื่อไว้นิดหน่อย และข้อมูลที่ลงผมก็รับผิดชอบเต็มที่ทุกอย่าง

เมื่อตะกี๊ยังลาเมียไปติดคุกซัก 2-3 คืนเลยครับ(ดีจะได้อยู่ห่างตูมั่ง) 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

20/02/2017 21:37:41
4,282

ก็ลงไว้ให้ครบๆนะครับ ตอนนี้เจ้าของโพสอยากจะลบก็เชิญลบเถอะครับ เฮียเข้าใจดีถึงความจำเป็น ถ้าหากมีอะไรต้องรับผิดชอบ เฮียรับแทนเองไม่ต้องห่วง 555 มีอะไรชี้มาที่เฮียเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

m_m_choco

20/02/2017 22:30:07
7
ลงชื่อด้วยคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

AscoGenetic5

20/02/2017 22:34:08
175
เดี๋ยววันไหนจะเข้าไปดูสักหน่อยครับ ว่ามันอยู่ระดับไหน 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 26

Kai_3m

20/02/2017 22:58:09
28
+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 27

เมย์จิน

20/02/2017 23:03:15
21
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - นายมั่นคง

จริงๆหนังภาคนี้ก็ไม่สนุกหรอกครับ 555

คืออำเภอสองพี่น้อง พยายามจะหิ้วสินค้า astell&Kern มาขายอีก และที่ผ่านๆมาไม่รู้ว่าซุกฝิ่นไว้กี่กระสอบก็ไม่รู้ คือขายไปจนร่ำรวยล่ำซำก็เป็นได้  ตัวแทนสิงคโปร์ก็ถูกถอดออกเพราะชอบแหกกฏเค้าด้วยเช่นกัน คือขายส่งมั่วไปหมด ข้ามไปประเทศนู้นประเทศนี้

ส่วนสองพีน้องก็ไม่ค่อยลงทุนเท่าไหร่ เอะอะอะไรก็จะหิ้วของจากสิงคโปร์ครับ ถ้าอยากจะหิ้วและตรวจสอบลำบาก ผมว่าน่าจะไปหิ้วไกลๆแถวเกาะปาปัวนิวกินี หรือไม่ก็แถวอียิปต์ อิสราเอล หรือไม่ก็ไปซื้อของหิ้วจากลิธัวเนีย อันนี้ยังน่าเห็นใจความพยายาม แต่นี่อะไรก็จะหาสิงคโปรที่เดียว 555

กิ๊ว กิ๊ว น่าไม่อาย ทำจนคนอื่นเค้าโดนถอด ยังหน้าไม่อายไปชวนขอซื้อกับตัวแทนสิงคโปร์รายใหม่ จะบอกอะไรให้ครับ จะขายของหิ้วต้องหัดฉลาดมั่ง ตัวแทนคนใหม่เค้าได้เป็น distributor เพราะ AK ไล่คนเก่าก็เพราะขายของข้ามเขตนี่ล่ะ หมาที่ไหนมันจะกล้าขายให้ ทำอะไรหัดละอายใจต่อบาปมั่ง เฮียแนะให้เปลี่ยนไปซื้อประเทศที่แนะนำไว้ข้างต้นครับ 555

ผมก็ติดใจเหมือนที่เฮียบอกนะครับ ตรงย่อหน้าสุดท้าย คือ เป็นที่รับรู้กันว่า distributor ของสิงคโปร์เจ้าเก่าถูกทาง AK จี้หนัก และลงโทษขั้นเด็ดขาดเลยโดยการถอนออกจากการเป็นตัวแทน ทำให้เจ้าใหม่ ณ ปัจจุบันได้สิทธิ์ไปแทน หรือจะเรียกภาษาบ้านๆ คือ ส้มหล่น แล้วพี่ท่านยังกล้าไปขอซื้อของมาขาย พร้อมทั้งบอกชัดเจนถึงชื่อร้านตัวเองด้วย เอ่อ....คือ....มันบ้าป่าวะเห้ย มันไม่เมคเซ้นส์เลย คิดหรอว่าตัวแทนเจ้าใหม่เขาจะบ้ากล้าขายให้ ก็การที่ตัวเองได้เป็นตัวแทน เพราะเจ้าเก่าขายของข้ามเขตไง ใครมันจะบ้าเดินตามรอยฟะ

5555555555+ เอาไรคิดวะเนี่ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

20/02/2017 23:37:35
4,282

555 ปัญญาอ่อนมากๆๆครับ คือจริงๆอย่างที่ผมบอก อยากมีรายได้มากๆต้องขยันทำดีๆครับ ไม่ใช่ขยันไปหาของหิ้วมาขาย ตัวแทนรายก่อนโดนซิวทิ้งไปก็เพราะความโลภ เค้าชักใบเหลืองเตือนไปตอนที่เกิดเรื่องครั้งก่อน ก็ยังไม่รู้ฟัง เจ้าสองพี่น้องก็คงลักลอบได้เสียกันอยู่ต่อ  จนเค้าไล่ตะเพิดออกไป เพราะจริงๆไม่ใช่แค่สร้งปัญหาให้กับไทยครับ มันกระทำผิดข้อตกลงกันไปทั่วภูมิภาค

เรื่องจริงที่ผมอยากจะบอกว่า ผมไม่ได้สนใจเรื่องของหิ้วอะไรหรอกครับ อยากขายก็ขายไปเหอะ จะเล่นกลหลอกลูกค้าหรือหลอกศูนย์ก็เชิญตามสบาย แต่ผมสนใจปมที่ปลอมตัวมาทำงานกับผมและปมยกตนข่มท่านครับ 555 รวมถึงปมลูกกตัญญูเอาแม่มาเป็นแคมเปญยิงมาร์เก็ตติ้งยาวเป็นเดือน ของพวกนี้คนไทยไม่เอามาเล่นกันครับ

และอีกอย่างการเที่ยวยกตนข่มท่าน ไล่ข่มหมูพวกเซลล์ที่เค้ามาคอยดูแล ไล่ต้อนเค้าเหมือนหมูเหมือนหมา ระวังเจอตอเข้าครับ ผมภาวนาให้เจอเซลล์ใจถึงๆต่อยซักเปรี้ยงลงไปกองกับพื้น มีหวังโชว์ยิมนาสติกต่างระดับไม่ไหวแน่ๆๆ 555 ระวังครับ ต้องระวัง โชคไม่ได้เข้าข้างเสมอไป การไปเหยียดหยามคนนั้นมีแต่คนชั่วเค้าทำกัน ขนาดยามโบกรถผมยังเรียกพี่ทุกคน ไม่รู้ไอ้ติงต๊องพี่น้องคู่นี้มันคิดไงของมัน 555

เอ้า เที่ยวว่าคนนู้นคนนี้ต่างระดับ โปรดระมัดระวังตามป้ายเตือนด้วยเด้อๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 29

chicachan

21/02/2017 00:18:18
21
ส่วนมากก็มั่นใจร้านเฮียมากกว่าร้านอื่น
ขนาดมีเพื่อนมาแนะนำร้านอื่นให้ยังไม่ไปเลย จริงๆ เห็นก่อนเพื่อนมาแนะนำให้อีก
แต่มั่นคงในร้านเฮียมั่นจริงๆค่ะ อุดหนุนคนที่ทำมาค้าขายสุจริตและจริงใจดีกว่าค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 30

Clash04

21/02/2017 00:49:58
3
ลงชื่อเลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 31

ตั้ม เมโลดี้

21/02/2017 01:19:41
การหยิ่งยโส โอหัง อวดใหญ่ หลงตัวเอง
          การหยิ่งยโส โอหัง อวดใหญ่ การหลงตัว.   
เพราะการที่คิดว่า มีฐานะร่ำรวย ตระกูลดี หน้าตาดี หรือมีความรู้มากกว่าคนอื่น สิ่งต่างๆเหล่านี้ ทำให้เขามองผู้อื่นอย่างดูถูกเหยียดหยาม ดูหมิ่นดูแคลน ทั้งๆที่สิ่งเหล่านี้เป็นเพียงเปลือกนอก
จึงสมควรอย่างยิ่งที่จะต้องถ่อมตน แต่เปล่าเลยเขากลับเอาความได้เปรียบกว่า ไปดูแคลน และเอารัดเอาเปรียบผู้อื่น บางครั้งความเกลียดชังผู้ที่คิดว่าผู้อื่นต่ำต้อยกว่านั้น นิสัยเช่นนี้จะไม่ได้ขึ้นสวรรค์ 
         ดังนั้น ความนอบน้อมถ่อมตนอยู่เสมอ ไม่หลงตัวเอง ถึงแม้ตัวเขานั้นจะมีความรู้ มีฐานะ นั้นจึงถือว่าคือ"ผู้ยิ่งใหญ่"
บุคคลเหล่านี้จะได้รับการลงโทษอันเจ็บปวด

ผู้ที่นอบน้อมถ่อมตนนั้น แม้แต่เวลาเขาจะเดิน จะต้องไม่เดินแบบหยิ่งผยอง ต้องเดินด้วยความสงบเสงี่ยม 
เจ้าจงอย่าเดิน อย่างหยิ่งผยอง บนแผ่นดิน เพราะเจ้านั้นไม่สามารถที่จะที่จะทำให้ตัวโตใหญ่เท่าภูเขาได้ 
         ดังนั้น การแสดงความหยิ่งผยอง อวดโตนั้น จึงไม่มีประโยชน์แต่อย่างไรเลย ทาสแท้ของมนุษย์นั้น จะว่าไปก็มาจากspermที่ ต่ำต้อยไร้ค่า

จึงสมควรอย่างยิ่งที่เราจะต้องนอบน้อมถ่อมตน ไม่ทำตัวเหนือผู้อื่น ไม่ดูถูกผู้อื่น
ไม่เห็นมีใครสักคนที่อยู่ค้ำฟ้า ดังนั้นเราควรที่จะต้องแข่งขันกันทำความดี 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Zpirit

21/02/2017 01:24:14
15
ร้าน หิ้ว กร่าง ด่างพร้อย นี้พฤติกรรม สุดแสนจริงๆ

ด่างพร้อยได้ชนิดดัลเมเชี่ยนยังต้องยอม 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 33

kem

21/02/2017 02:12:50
91
ใครเผลอซื้อไปละมีสิทธ์งานงอกเลยนะ เพราะไม่รู้จะเอาไปให้ที่ไหนดูแล
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 34

ironpeg88

21/02/2017 07:38:22
128
มาส่อง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 35

MJP

21/02/2017 07:48:08
144

แบ่งปันเรื่องที่ ไปซื้อ AK70 ที่ญี่ปุ่น กลับมาเครื่องมีปัญหา สุดท้ายต้องติดต่อ เกาหลี เอง เสียค่าส่งกลับ 1800 บาท ขณะนี้ยังรอเครื่องส่งกลับ และ ต้องเสียค่าส่งกลับและภาษีนำเข้าเองอีกครั้ง เบ็ดเสร็จ น่าจะเสียรวมๆ ห้าหกพันบาท แต่รุ่นที่ผมซื้อเป็นรุ่นลิมิตเต็ด การซื้อของที่มีการรับประกันอย่างถูกต้องตามครรลองดีทั้งผู้บริโภคและผู้จำหน่าย นี่เป็นเพียงเรื่องย่อ ความวุ่นวายในขั้นตอนการติดต่อกลับไปที่ต่างๆนั่นไม่ได้เล่าเสียเวลาและมู๊ดในการฟังเพลงเป็นอย่างมาก มันเกิดขึ้นได้กับสิ่งของที่จะต้องมีข้อบกพร่องในการผลิตบ้าง การรับประกันจึงเป็นพันธะผูกพันของทั้งผู้ซื้อและผู้จำหน่าย ทางเกาหลีแบรนด์นี่ถือเป็นแบรนด์ระดับโลกครับ เค้าไม่สนับสนุนการจำหน่ายหรือซื้อสินค้าเค้าโดยไม่ผ่าน authorized dealer ของเค้า ที่ทางเกาหลีช่วยผม เพราะผมบอกเป็นรุ่นลิมิตเต็ดจึงอยากได้ AK70เป็นเครื่องที่สอง เพราะเครื่องแรกซื้อจากตัวแทนในไทยที่เป็น authorized dealer ทางนั้นถึงบอกช่องทางให้ผมส่งเครื่องกลับไปดูแลให้ แต่ผมต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้นเองทุกอย่าง เสียเวลาด้วยครับ หากซื้อจาก authorized dealer อย่างมั่นคง ก็แค่เอาเครื่องกลับไปที่ร้าน แล้วจากนั้นเราไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ ทางร้านรับดูแล ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ ดีที่ ak70 มัน น.น. เบา ราคาส่งและค่าตัวยังไม่สูงมาก ผมเลยเสียรวมๆประมาณห้าพันหกพันครับ จากตัวเครื่องสองหมื่นสอง หากคิดเป็นเปอร์เซนต์ก็ไม่น้อยเลยครับ เหมือนผมซื้อเครื่องนี้แพงขึ้นอีก 25-30% ยังไม่นับค่าเสียเวลาในการติดต่อ เสียอารมณ์เพราะไม่ได้ใช้ของของที่ซื้อมา และอีกหลายอย่าง เล่าสู่กันฟัง และผมอยากจะเรียน ราคาที่ผมซื้อมาเท่ากับราคาตั้งขายในเมืองไทยครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 7
ความคิดเห็นที่ : 36

DayWalker

21/02/2017 07:56:43
90

ลงขื่อว่าอ่านครบทั้ง 3 กระทู้แล้วครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 37

TMY168

21/02/2017 08:17:00
3
มาลงชื่อครับเฮีย เอาให้หนักเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 38

ลองมองกลางๆ

21/02/2017 08:46:36
วันก่อนพึ่งมีเหนื่อรายใหม่ที่โดนป้ายยาจากร้านนี้โดยไม่รู้ตัว คือเค้าไปซื้อ monk แล้วร้านนี้ก็เทคแคร์ดีมาก โดยแนะนำตัวแพงๆให้ลอง เจ้าตัวก็ไม่ทันรู้ตัวหรอก มาโพสต์ความประทับใจพร้อมจะกลับไปจัด earbud ที่ร้านนี้เป็นตัวแทนเข้ามาแน่นอน

ซึ่งเป็นไปตามแผนดักเด็กใหม่จริงๆ อยากจะเตือนเค้าว่าโดนป้ายยาแต่ก็ไม่อยากขัดความสุขที่เค้าได้รับ อันนี้ผมเข้าใจ แต่พอเห็นร้านนี้ได้ดีด้วยวิธีป้ายยามือใหม่ ผมกลับรู้สึกเจ็บปวดที่วงการหูฟังมีร้านที่ได้ดีด้วยวิธีแบบนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Kittichai

21/02/2017 09:47:57
แง่วว  ผมเองครับท่าน ลองมองกลางๆ คือผมได้รับการเทคแคร์ดีมากจริงๆก้อเลยรู้สึกดีอย่างที่ท่านว่าถูกต้องเลยครับ โดนเเล้วผม ยังไงขอบคุณด้วยนะครับที่ทำได้รับรู้ข้อมูลอีกด้านนึง มีอะไรขอให้พี่น้องชี้เเนะได้เลยครับ ผมยินดีเเละจะขอบคุณมากๆเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

anopions(ม้าน้ำ)

21/02/2017 10:07:50
ผมเคยมีประวัติไปซื้อของที่ร้านนี้นะ ลึกๆแล้วมีความดูถูกลูกค้านะ และก็ให้ข้อมูลไม่ตรงด้วย อย่างตอนผมซื้อ Hidizs AP100 ถามว่าข้างในมันใช้ชิฟเสียงอะไร เขาบอกว่า Burrbrown แต่พอผมมาดูจริงๆ มันเป็น Cirrus Logic ชิปเสียงเดียวกับ LG ที่ผมใช้อยู่ แอบเซ็งเหมือนกันนะ แต่ซื้อมาแล้ว - -*
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

ลองมองกลางๆ

21/02/2017 10:10:04
ค.ห39 ดีใจที่คุณเข้าใจไอ้ที่ผมพิมพ์แล้วไม่ด่าผมกลับในขณะที่คุณกำลังรู้สึก + แบบนี้

คือผมเคยโดนร้านนี้วางยามาก่อนน่ะครับ บอกของจะหมดๆผมติดเลี้ยงลูก ก็เลยขอให้เค้าเก็บไว้ละไปเอาช่วงค่ำ ตอนนั้นบอกเหลือตัวสุดท้ายผมเลือกสีไม่ได้ พอกลับมาผมเลยลองใช้อีกแอคเคาท์สอบถามปรากฎว่าของมีให้เข้ามาเอาได้!!

อีกครั้ง ไปซื้อ moxpad x6 ที่เค้าเป็นตัวแทน ราคาเค้ากับซื้อในเว็บนอกต่างกันจนจุก อันนี้เข้าใจการค้าขายก็ว่าไป

กับอีกครั้ง ซื้อ player กะเค้า เค้าดันใส่โลโก้ร้านมาเป็นแบ็คกราวหน้าจอ ที่แย่คือ สีดำโลโก้มันบัง font อ่านชื่อเพลงไม่ออก โทรไปถามเค้าบอกทำอะไรไม่ได้ ผมต้องเสริชหาวิธีอัพ fw.เอง คือแย่นะบริการหลังการขายแบบนี้

ผมโดนมาเยอะ ละตอนนั้นกระทู้ ttpod ผมไม่เคยเห็นเลยไม่รู้ประวัติร้านนี้

เจ็บมาเยอะเลยกลัวมือใหม่ไปช่วยรดน้ำใส่ปุ๋ยให้ร้านแบบนี้โตเอาๆ

ปล.ถ้าชอบเอียร์บัดละอยากไปตัวนั้นจริง ผมแนะนำให้บอง seahf 150 ohm เป็นตัวเลือก 7-800 แต่เสียงดีขับได้อ่จไม่หมดแต่พอใจเลยแม้แต่ iphone 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

Anupong

21/02/2017 10:17:34
10
มาลงชื่อด้วยครับผม อยากให้ทำให้เด็ดขาด ให้หนักเลยครับเฮีย ไปเกือบทุกค่ายในลักษณะนี้เลยกระมั้งครับ

ปล.รอติดตาม น้องตุ๊กแกด้วยครับ เห็นกลับมาเชินหน้าชูตาขายของโม มโนหูเทพได้ยินดีกว่านุ้งหมาด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 43

nom_num_nim

21/02/2017 10:20:20
2
ซื้อของเดี๋ยวนี้มองหาประกันทั้งนั้นครับ ถ้าเจอร้านมาหลอกกัน ต้องเตือนลูกค้าครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 44

Tobey

21/02/2017 10:22:32
5
ขอรอติดตามตอนต่อไป เพราะผมก็เป็นคนนึงที่เคยไปซื้อร้านนี้ 2-3 ครั้ง ตอนกลับมาหาหูฟังแบบที่อีกครั้ง หลังจากทิ้งช่วงไปนานมาก พออ่านก็หนาวๆร้อนๆกับของที่เคยซื้อมา แต่พอเช็คประกันก็ถือว่าผมยังโชคดีที่มันประกันศูนย์ในไทย ไม่ใช่ศูนย์นอกแบบที่เขาแอบทำ หลังๆผมไม่ได้ไปร้านนั้นอีกแล้ว
เพราะ มีร้านเฮียอยู่ไม่ไกลจากบริษัท ทำเอาผมเครียดกว่าเดิม เพราะโดนคุณภรรยาเพ่งเล็งการใช้เงินครับ ว่ามีงุบงิบไปซื้ออะไรมาใหม่บ้างหรือเปล่า T-T
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 45

fuse_sp

21/02/2017 11:15:35
9
ลงชื่อครับเฮียยย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 46

Kittichai

21/02/2017 11:20:52
ขออนุญาตทุกท่านด้วยนะครับ
@ ท่านลองมองกลางๆครับ 
ครับผม ไม่โกรธและต้องขอบคุณมากๆด้วยซ้ำครับที่เตือน ไม่งั้นต่อไปข้างหน้าก็คงมีต่อยอดจากผมไปอีกหลายเเน่ๆครับ อีกอย่างกำลังจะขอคำเเนะนำพอดีระหว่าง"ตัวนั้น" กับ seahf 150 กับ toneking tp 16 
ครับ ถ้าเป็นไปได้ผมรบกวนขอเฟสหรือไลน์หรือสะดวกให้คำปรึกษาทางไหนก็ได้ครับที่ท่านสะดวกครับผม 
เฟสผม Kittichai Premruthai 
ไลน์ kittichai-kob
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

นายมั่นคง

21/02/2017 12:46:27
4,282

เรื่องของหิ้วนั้นผมทำอะไรไม่ได้หรอกครับ คือใครอยากขายก็หิ้วมาขายก็เชิญตามสะดวกครับ แต่อย่าโกหกลูกค้าว่าเป็นของประกันศูนย์ หรืออ้อมแอ้มหมกเม็ด อยากขายของหิ้วก็หามาขายให้มันเป็นกิจลักษณะไปเลย  และผมขอให้ขายให้ขายราคาให้ถูกกว่าศูนย์เยอะๆด้วย เพราะไหนๆไม่เสียภาษีศุลกากรและภาษีมูลค่าเพิ่มแล้ว ควรขายราคาถูกให้กับลูกค้าครับ

และอีกอย่างหนึ่งคือ ทีของชิ้นไหนเป็นของศูนย์ตะโกนซะดังกว่าของประกันศูนย์นู้นศูนย์นี้ แต่ถ้าของหิ้วก็เงียบๆ แล้วถ้าใครตรวจสอบได้ เชื่อเหอะ ว่าขายของสองเกรด ทำทีเป็นซื้อของศุนย์ปะหน้าแล้วก็ซุกฝิ่นขายของหิ้วปนกัน อันนี้บอกตามตรงจะทำอะไรก็ทำไปผมไม่สนใจ ใครขายอะไร จะขายตรงไปตรงมาหรือจะขายคดไปคดมาไม่ใช่หน้าที่ผม

แต่คดีที่ปลอมตัวมาเป็นพนักงานผมอันนี้ยอมไม่ได้ 555 และคดีลูกกตัญญูปีแป่กอ เอาแม่มากราบลงเฟซแล้วกระแนะกระแหนคนอื่น อันนี้รับไม่ได้เช่นกัน 555 ผมถือว่าเลวชาติชั่วครับ

อันนี้ผมรับผิดชอบข้อความทุกอย่าง รอว่าเมื่อไหร่เค้าจะแจ้งความหมิ่นประมาทกับผมซะที มาเมื่อไหร่ผมไม่ขอประกันต้วนะครับ ขอเดินเข้าคุกให้ดูเลย 555

หรือจะหาคนมากระทืบผมก็ยินดีครับ เรียกมาให้เต็มรถตู้เลย ผมจะรอครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 48

Fishbone

21/02/2017 13:42:38
6
คนแบบนี้ ภาษาคนเพชรบุรี เขาบอกว่า...ต้องยิงให้หนอนแดก....  ครับเฮีย 555  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

กำกวมลืม login

21/02/2017 14:24:04
แวะมาชม กระทู้ TTpod ไม่ได้มีส่วนร่วม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

BurgHungry

21/02/2017 15:28:18
36
ขออนุญาต เฮียออกความคิดเห็นนะ ครับ

ผมเห็นด้วยกับเฮียในทุกประเด็น "แต่" อยากให้ข้ามเรื่อง กราบแม่ ครับ
ผมก็พอมองออก ว่าทำไม เค้า ถึงโพสแบบนั้นบน FB ในช่วงเวลานั้น

แต่ ผมว่ามันยากที่จะสรุป หรือพิสูจน์ ว่าเค้าทำ เพื่ออะไร 
แยกเรื่องนี้ ไว้ให้แต่ละท่าน สรุปเองดีกว่านะครับ

ด้วยความเคารพ (ผิดถูกอย่างไร ขออภัยล่วงหน้าครับ)

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 51

นายมั่นคง

21/02/2017 16:16:19
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 50 - BurgHungry
ขออนุญาต เฮียออกความคิดเห็นนะ ครับ

ผมเห็นด้วยกับเฮียในทุกประเด็น "แต่" อยากให้ข้ามเรื่อง กราบแม่ ครับ
ผมก็พอมองออก ว่าทำไม เค้า ถึงโพสแบบนั้นบน FB ในช่วงเวลานั้น

แต่ ผมว่ามันยากที่จะสรุป หรือพิสูจน์ ว่าเค้าทำ เพื่ออะไร 
แยกเรื่องนี้ ไว้ให้แต่ละท่าน สรุปเองดีกว่านะครับ

ด้วยความเคารพ (ผิดถูกอย่างไร ขออภัยล่วงหน้าครับ)

ข้ามเรื่องนี้ได้ครับ เพราะผมก็เขียนไปเยอะแล้ว ลองอ่านไล่ตั้งแต่ คห 643 ลงมาครับ มีคนสรุปไว้แล้วก่อนหน้ากระทู้นี้ครับ
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=214720

คือการทำอะไรที่ขาดความบริสุทธิ์ใจควรแยกแยะออกจากเรื่องบุพการีของตนครับ มันเป็นความด่างพร้อยที่เค้าต้องรับทราบเช่นกันครับ เราคนไทยไม่เอาเรื่องเหล่านี้มาปะปนกันอยู่แล้วครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 52

ToonZz

21/02/2017 16:22:47
4
โดนแบนในเฟสคราวก่อนเพราะไปถามว่า ประกันร้านหรือประกันศูนย์ เลยไม่ได้ติดตามร้านนี้อีกเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

~~~

21/02/2017 18:26:53
หนังม้วนนี้ยาวจริงๆเลยนะครับเเหม่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

RIDERELISA

21/02/2017 18:53:45
ผมไปรับแฟนต้องผ่านร้านนี้ประจำ(แฟนผมขายกล้อง nikon อยู่ชั้นเดียวกับร้านนี้ ห่างไปอีกไม่เกิน 10 เมตร ก่อนทางลงบันได ร้านหัวมุมนั่นละ) ผมกับแฟนยังไม่คิดจะเข้าไปลองเลยครับ เคยเล่ากิตติศัพทร้านนี้ให้แฟนฟัง แฟนยังร้องยี้เลย อีกอย่างซื้อร้านเฮียสะดวกใจกว่า มีอะไรก็แนะนำดี ชอบการบริการด้วยครับ ซื้อมา 3 ครั้งละ 555+ ติดใจ เดี๋ยวคงมีรอบที่ 4 อีกแน่ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

เหน่งบา

21/02/2017 19:49:36
1,866
รอบนี้เข้ามาเช็คชื่อช้าไปหน่อย = =*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

นายมั่นคง

21/02/2017 20:45:26
4,282

มาเขียน content ให้อ่านกันต่อครับ กับเรื่องการเหยียดหยามคนนู้นคนนี้ว่าคนละระดับ คนละชั้น ไอ้นี่ไพร่ ไอ้นี่จัณฑาล ผมจำได้ว่าเคยมีเซลล์ระดับอาวุโสท่านหนึ่งขายสินค้ายี่ห้อนำหน้าว่าตัวอักษร N เค้ามารำพึงด้วยความรันทดชีวิตให้ฟังเมื่อ 2-3 ปีก่อน ว่าแค้นใจมาก เพราะอายุแก่คราวพ่อแต่โดนไอ้ลูกหมา 2 ตัวนี่มันไล่ต้อน และผมก็ยังได้รับรายงานว่าเซลล์แต่ละบริษัทไม่อยากไปขายสินค้าให้ แต่ต้องไปเพราะเจ้านายสั่งมา (อันนี้เห็นใจสุดๆครับ)

เหตุเป็นเพราะมันมีหิ่งห้อยพิษ 2 ตัว ที่มีแสงสว่างแว๊บๆตรงปลายตูดอยู่นิดๆ วันหนึ่งมันสุมหัวคุยกันแล้วก็หัวเราะร่วนทึกทักว่าแสงตรงตูดเรานี่ท่าทางมันจะสว่างกว่าดวงอาทิตย์อีกนะ ใครมาตลาดน้ำอัมพวามาบุญครองส่วนมากก็จะมาดูแสงตรงตูดเรา พอไอ้หิ่งห้อยมันได้ใจ คิดว่าแสงปลายตูดสว่างหลายล้านแรงเทียน มันก็ยืนขึ้นมาเที่ยวข่มเหงคนอื่น ไร้สัมมาคารวะ ไอ้หิ่งห้อยมันหยิบเงินจ่ายคนด้วยการชูธนบัตรขึ้นฟ้า แล้วถามเซลล์ที่มาเก็บเงินว่าเงินกลิ่นหอมไม๊ หอมไม๊ พร้อมยิ้มยักคิ้วดำๆเชิงโอ้อวด

ผมเห็นนักธุรกิจเมืองไทยขนาดรวยเป็นหมื่นเป็นพันล้าน เค้าเหมือนดวงอาทิตย์ที่สว่างยิ่งกว่าอะไร เค้ายังนอบน้อมคารวะ ยกมือประนมก้มกราบ มีสัมมาคาระวะกับทุกๆๆคน ผมไม่เคยเห็นคนที่เค้ารวยจริงๆ เค้าไปเที่ยวข่มเหงคนอื่นว่าระดับต่ำกว่า แต่นี่ไอ้หิ่งห้อยมันข่มเอาข่มเอา ใครต้องไปง้อขายของให้ ถ้าต้อนได้มันต้อนตายห่าเลย 555

หรือว่าค้าขายไม่เสียภาษี โกงชาติ หิ้วของจนชักร่ำรวยเป็นพันล้าน อันนี้ผมชักไม่แน่ใจแล้วเหมือนกัน อาจจะรวยจนคิดว่าตนเองเป็นพระอาทิตย์เข้าแล้วก็เป็นได้ 555

*****และล่าสุด วันนี้หิ่งห้อยส่งอีเมล์ไปที่ AK ไปเที่ยวโกหกพกลม คุยว่าแสงที่ตูดนั้นสว่างขนาดจะเปิดโรงงานพลังงานไฟฟ้าได้แล้ว ซึ่งอันนี้ก็ไม่ว่ากัน เพราะโกหกตอแหลคล่องขนาดนั้นจะทำอะไรก็เชิญครับ ผมขายของมา 10 ปี ยังไม่มีฝรั่งจาก head-fi รู้จักมั่นคงซะคน แต่ไอ้นี่ก็โกหกว่าฝรั่งทุกชาติตามมาซื้อเพราะความโด่งดังใน head-fi

หิ่งห้อยครับ นี่มันจะยุค 5G แล้ว  การโกหกมันยุคสมัยก่อนประเทศไทยจะมีรัฐธรรมนูญ ถ้าเป็นไปได้ สงสารคนที่เค้าอ่านบ้างเหอะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 57

ohwownoone

21/02/2017 22:02:25
370
มาลงชื่อ ช้าเหมือนกัน....
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 58

usanee1981

21/02/2017 23:24:27
245
หนังเรื่องนี้ไม่จบง่ายๆ แน่ คงได้ดูซ้ำอีกหลายภาค...
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 59

สู้มันเฮีย

21/02/2017 23:26:57
มีภาคสองของสองพี่น้องหิ่งห้อย แล้วภาคแรกของอีกร้านที่มีฝรั่งคุมบังเยนอยากรู้ว่าAKร้านนั้นของยังหิ้วเหมือนกันอยู่มั้ยครับเฮียมั่นคง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

นายมั่นคง

21/02/2017 23:38:35
4,282
ของฝรั่งนั้นผมถือว่าเป็นการทำธุรกิจตามปกติทั่วไปครับ คือแมนๆกันไปเลย หิ้วเค้าก็ว่าหิ้ว แล้วผมก็ไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเค้า เพราะอย่างน้อยผมมองว่าเค้ามีความเป็นลูกผู้ชายอยู่ คือเค้าให้เกียรติคนอื่นครับ

ต่างจากไอ้หิ่งห้อยตูดเปล่งแสงแอลอีดี 2 ตัวนี้ อันนี้ผมวิงวอนให้ขอโทษผมมา 3 ปีแล้ว แล้วเรื่องที่ต้องตามเช็ดกันก็คือการปลอมตัวมาล้วงคองูเขียวอย่างผม และยังมาหยามให้เจ็บใจ 555

แล้วไอ้ความ "กร่าง ชั่ว มั่ว เลว" โกหกตอหลดตอแหลไปวันๆ ลักกินขโมยกิน ทำทุกอย่างให้ได้เงิน ผมก็จะตามล้างตามเช็ดต่อไปครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 61

k

22/02/2017 00:30:16
6
รู้จักเฮียมั่น (ผ่านเว็บนี้) มา 5-6 ปี ไม่คิดว่าจะเห็นคนทำให้เฮียดุดันได้ขนาดนี้  แปลว่าเหลืออดจริง ๆ

จะจำชื่อร้านนี้ไว้ (ในทางลบ) ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 62

กะทิสด

22/02/2017 07:16:06
24
ไตรภาค 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 63

ก๊วกกี้

22/02/2017 08:07:42
37
น่าจะมี custom UE อีกอันเป็นภาคเสริมนะครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 64

ironpeg88

22/02/2017 08:28:41
128
ร้านเฮียดังจะตายครับ ไป canjam มีแต่คนรู้จัก
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 65

Solotov

22/02/2017 12:21:49
15
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 64 - ironpeg88
ร้านเฮียดังจะตายครับ ไป canjam มีแต่คนรู้จัก
โอ้ ไป canjam ไหนมาหรอครับ ผมรอไป canjam socal อยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

ANuBiS GaTE

22/02/2017 12:28:22
149
ตกลง คดียุยงให้ร้านตีกันนี่ ตำรวจทำอะไรไม่ได้เหรอครับ เกือบลืมไปละ เห็นเจ้าตัวยังโพสโซเชียลอบู่เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

มิวสิก

22/02/2017 12:54:38
63
ลงชื่อรับทราบด้วยคน 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

ironpeg88

22/02/2017 13:01:48
128
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 65 - Solotov
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 64 - ironpeg88
โอ้ ไป canjam ไหนมาหรอครับ ผมรอไป canjam socal อยู่
NYC ครับ ตอนแรกว่าจะไป Socal ด้วยแต่ช็อตฮะ เลยกะว่ารอไป RMAF แทน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

Hsung

22/02/2017 13:28:03
346

ค้านเฮียเรื่องเดียว ไม่สนับสนุนการหิ้วครับ แม้ผมจะได้ซื้อของราคาถูก

ส่วน dual brother อยากให้ สรรพากร ไปเจาะบ้างจัง ร่ำรวยผิดปกติ หรือเปล่านะ

ถูกปรับขึ้นมา จะร้องอะไรออกมาก็ไม่รู้

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 70

นายมั่นคง

22/02/2017 15:23:26
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 69 - Hsung

ค้านเฮียเรื่องเดียว ไม่สนับสนุนการหิ้วครับ แม้ผมจะได้ซื้อของราคาถูก

ส่วน dual brother อยากให้ สรรพากร ไปเจาะบ้างจัง ร่ำรวยผิดปกติ หรือเปล่านะ

ถูกปรับขึ้นมา จะร้องอะไรออกมาก็ไม่รู้

555 ผมก็ไม่ได้สนับสนุนการหิ้วนะครับพี่ 555 ผมแอนตี้การหิ้วของเลยด้วยล่ะ มันเป็นตัวบ่อนทำลายคนที่ต้องการตั้งใจทำธุรกิจ ตั้งใจทำการโฆษณา ทำมาร์เก็ตติ้ง ลงทุนประชาสัมพันธ์ ลงทุนสต็อคสินค้า แต่ไปตายเพราะพวกชุบมือเปิปอย่างสองพี่น้องตระกูลคาร์ทไรท์ครับ

แต่ประเทศไทยยังไม่มีกฏหมายก็เลยทำอะไรไม่ได้ครับ ถ้ามีกฏหมายเอาผิดได้ผมเอาตำรวจไปลากคอแล้วครับ 555  ตอนนี้ผมก็ได้แต่เห่าหอนไปตามเรื่องตามราว เชิญชวนให้สองพี่น้องมากระทืบผม หรือฟ้องร้องจับผม รอมานานหลายปีจนเบื่อแล้วครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

tangkoo.

22/02/2017 18:29:07
1,368
พูดถึงของหิ้วเนี่ย  สมัยก่อนผมเคยอ่านเจอพ่อค้านาฬิกาในเฟซ ประกาศเลยว่าขายของก็อปเกรดA+++  แถมยังมีเทียบให้ดู ระหว่างของจริงกับของปลอมอีก555  เวลาใครจะซื้อที่อื่น จะได้ไม่โดนย้อม ว่าขายของก็อปในราคาของแท้

คือจะบอกว่าถูกต้องก็ไม่ใช่  แต่นับถือใจพ่อค้าอย่างหนึ่งว่า เออ เอ็งนี่ถึงทำผิดกฏหมาย แต่ก็ยังแมนๆไม่หมกเม็ด มีอะไรก็บอกกันตรงๆ คือลูกค้าสมัยนี้ไม่ใช่ควาย อินเตอร์เนตมีกันแทบทุกบ้าน 

ในแง่ของผู้บริโภคมองว่า ถ้ามีใครอยากจะขายของหิ้วอะไร(ถ้าคิดว่าไม่ผิดกฏหมาย)  ก็บอกเลยว่าขายของหิ้ว ไม่ใช่ประกันศูนย์ไทย เวลามีปัญหารับผิดชอบยังไง ประกาศมาตรงๆแมนๆ อยากตั้งราคาขายเท่าไหร่ก็ตั้งไป ถ้าคิดว่าร้านตัวเองดีก็ให้ลูกค้าตัดสินใจเอง เหมือนที่ร้านกล้องเขาทำกันนะ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 72

นายมั่นคง

22/02/2017 20:46:38
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 71 - tangkoo.
พูดถึงของหิ้วเนี่ย  สมัยก่อนผมเคยอ่านเจอพ่อค้านาฬิกาในเฟซ ประกาศเลยว่าขายของก็อปเกรดA+++  แถมยังมีเทียบให้ดู ระหว่างของจริงกับของปลอมอีก555  เวลาใครจะซื้อที่อื่น จะได้ไม่โดนย้อม ว่าขายของก็อปในราคาของแท้

คือจะบอกว่าถูกต้องก็ไม่ใช่  แต่นับถือใจพ่อค้าอย่างหนึ่งว่า เออ เอ็งนี่ถึงทำผิดกฏหมาย แต่ก็ยังแมนๆไม่หมกเม็ด มีอะไรก็บอกกันตรงๆ คือลูกค้าสมัยนี้ไม่ใช่ควาย อินเตอร์เนตมีกันแทบทุกบ้าน 

ในแง่ของผู้บริโภคมองว่า ถ้ามีใครอยากจะขายของหิ้วอะไร(ถ้าคิดว่าไม่ผิดกฏหมาย)  ก็บอกเลยว่าขายของหิ้ว ไม่ใช่ประกันศูนย์ไทย เวลามีปัญหารับผิดชอบยังไง ประกาศมาตรงๆแมนๆ อยากตั้งราคาขายเท่าไหร่ก็ตั้งไป ถ้าคิดว่าร้านตัวเองดีก็ให้ลูกค้าตัดสินใจเอง เหมือนที่ร้านกล้องเขาทำกันนะ

ถูกต้อง 100% เลยครับพี่ tangkoo คือใครจะขายของหิ้วอะไรก็เชิญเถอะครับ ผมเองไม่มีสิทธิ์ไปห้ามอะไรใครได้ คนขายของหิ้วจะมีวิธีการนำเข้าโดยถูกต้องหรือไม่ถูกต้องตามกฏหมาย อันนี้เป็นเรื่องของแต่ละร้านไป และเวลาขาย ผมก็เห็นคนขายของหิ้วเค้าบอกชัดๆลงเว็บไซต์เลยว่า ประกันร้านราคาเท่านี้ ประกันศูนย์ราคาเท่านี้

แค่นี้คนซื้อก็ชั่งน้ำหนักเองว่าจะซื้อของศูนย์หรือซื้อของหิ้ว เพราะเค้าสามารถชั่งใจว่าถูกกว่าเท่านี้ คุ้มไม๊ว่าเวลาเกิดของเสียจะเคลมจะส่งกันอย่างไร ถ้าลูกค้าเลือกว่าคุ้มก็ซื้อ ไม่คุ้มเค้าก็ซื้อของศูนย์ ผมถึงบอกว่ามันลูกผู้ชายและแมนๆ ดีครับ

แต่ร้านไอ้ที่ผมประณามก็คือ เวลาแสดงออกจะบอกกับสาธารณะชนว่า ขายของศูนย์เท่านั้น ร้อนตัวจนถึงระบุชื่อศูนย์กันเลย แต่เวลามีของหิ้วปนในร้านทำไมไม่กล้าๆเอาขึ้นหน้าเว็บเลยว่าอันนี้ของหิ้ว

แน่จริง ผมบอกได้เลยว่าอยากจะขาย Astell&Kern ผมขอให้เอาขึ้นเป็นรายการสินค้าให้มันชัดๆ แล้วบอกเลยว่าประกันร้านไปชัดๆ แล้วจะไปหิ้วจากที่ไหนมาขายก็เป็นสิทธิ์อันชอบธรรมที่จะทำได้ครับ กล้าๆแบบลูกผู้ชายคนอื่นที่เค้าทำกันครับ

ไม่ใช่อยากขายแต่ไม่กล้าเอาขึ้นเว็บ และแอบซ่อนของไว้ใต้ตู้ แล้วแอบดักขายคนไม่รู้เรื่อง แล้วหมกเม็ดไม่พูดให้ชัดๆ หวังกำไรพอยาไส้ไปวันๆ ทำไปแล้วทุเรศเปล่าๆครับ ผมเห็นน้องผู้หญิงบางคนขายอุปกรณ์สั่นได้ แก้ผ้ากางขาขายกันในเฟซ ผมยังนึกชื่นชมกว่าไอ้ร้านสองพี่น้องเลยครับ อย่างน้อยผู้หญิงคนนี้เค้าก็กล้าทำอะไรที่มันชัดเจนตรงไปตรงมา 555

กล้าๆเลยครับ อะไรที่ซุกไว้ใต้ตู้ เอาขึ้นมาโชว์ให้หมด แล้วลงในเว็บเลยครับ เขียนว่าประกันร้าน ราคาเท่าไหร่ก็ใส่ลงไป แค่นี้ล่ะผมก็เลิกตอแยแล้ว ไอ้สองพี่น้องนี่มันแสบมาตั้งแต่ตัวแทน Astell&Kern คนก่อนแล้วครับ มันซื้อของเค้ามาประดับร้านตัวสองตัว แต่ลับหลังมันก็ซื้อของสิงคโปร์มาขายโครมๆอยู่ดี 555

แน่จริงเขียนเลยว่า รุ่นนี้ประกันร้านกี่ตัว ประกันศูนย์กี่ตัว

เฮียจะบอกอะไรให้ ถ้าไม่เจ้าเล่ห์คิดคดตั้งแต่ปลอมตัวมาทำงานกับเฮีย ตั้งใจเปิดร้านขายของตั้งแต่ตอนนั้น ลองผิดลองถูกเอง ป่านนี้สบายไปแล้ว แต่นี่ลำบากหน่อยนะครับถ้าเฮียยังอยู่ 555

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 73

ohwownoone

22/02/2017 22:09:20
370
กำลังนึกอยู่ว่าไอ้ สั่นๆที่เฮียว่า มันคืออะไร นึกไม่ออกครับของวาปร์หน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

UncleChill

22/02/2017 22:15:45
11
ไอ่สั่นๆที่เฮียบอก เหมือนคลับคล้ายคับคาว่าจะเคยเห็นในหนัง.... ไม่พูดดีกว่าเด็กๆยังไม่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

นายมั่นคง

22/02/2017 22:36:05
4,282

555 เขียนถึงแบบไม่โจ๋งครึ่งละกัน ส่วนจะเปิดวาร์ปอันนี้น่าจะไม่ได้ 555

คือมีคนส่งลิงค์ให้ผมดูวีดีโอบนเฟซบุ๊ค(ป่านนี้โดนลบไปแล้ว) แม่ค้าคนนี้อายุยังน่าจะน้อยๆอยู่ นั่งกางขาแต่มองไม่เห็นใบหน้า แล้วก็สาธิตไอ้อุปกรณ์สั่นได้ ขนาดกลมแบบแคปซูลขนาดนิ้วโป้ง และมีสายห้อยยาวออกมา แล้วก็นั่งเปิดสาธิตการใช้งานแบบหน้าตาเฉย และไม่ได้เป็นการขายที่ใช้คำพูดอะไรที่ล่อแหลมแต่อย่างใด

แม่ค้าก็นั่งสาธิตไปว่าใช้งานอย่างไร มีอายุการใช้งานของแบตเตอรี่นานขนาดไหน ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหน เลขบัญชีอะไร ซึ่งบอกตามตรง ผมนับถือหัวจิตหัวใจ คือคนเราขอให้มันชัดเจน กล้าได้กล้าเสียแบบแม่ค้าคนนี้ ผมก็ยินดีจะยกมือไหว้โดยไม่ขัดเขินแล้วครับ

ต่างจากสองพี่น้อง ซึ่งผมคิดว่าน่าจะไปหากระโปรงแบบนักเรียนหญิงญี่ปุ่น ที่มีลายสก๊อตมานุ่งแทนกางเกงเถอะครับ อ้อ แล้วอย่าลืมโกนขนหน้าแข้งทิ้งด้วยล่ะ 5555

ปล.วันๆอย่าเที่ยวไล่เมล์ไปใส่ความคนอื่นเลยครับ การเมล์ไปหาผู้ผลิตแล้วใส่ความคนที่เค้าทำหน้าที่อยุ่ มันดูขี้ขลาดและเหมือนสุนัขลอบกัด จะให้แน่จริงคุยกับเค้าเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย จะมีแผนการตลาดอย่างไร จะรับเป้าขายเท่าไหร่ กี่บาทกี่สตางค์ คุยชัดๆ ทำหนังสือเซ้นต์สัญญากับเค้าด้วย เดี๋ยวก็ได้เป็นตัวแทนเองครับ (ไม่ใช่ไปหลอกซื้อไม่กี่ตัวแล้วหลอกเค้าว่าจะครองโลก 55)

อย่าด่าตัวแทนที่ทำหน้าที่อยู่แบบลอยๆ แล้วอย่าเอาวิชาหิ่งห้อยผีมาโชว์ อันนี้น่าเบื่อมากๆๆๆ 555 นี่ขนาดผมด่าขนาดนี้ยังไม่มีเรื่องเลย แล้วเฮียจะสนุกได้ยังไงเนี่ย เอาไงก็รีบตัดสินใจลงมือซะที....

รออยู่ครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 76

Zpirit

22/02/2017 23:52:31
15

+ 1 ให้ครับเฮีย คนเราจะทำอะไร จะค้าจะขาย ก็ทำให้มันจริงใจ ตรงไปตรงมา เล่นกันในกติกา

ให้มันแมนๆ หน่อย  ไม่ใช่อาศัยเล่นสกปรก พลิกแพลง โกหก ตอแหล เอาเปรียบคนอื่นไปวันๆ

ทำแบบนั้นระยะยาวไม่เจริญหรอกนะ แถมชาวโลกเค้าจะรังเกียจด้วย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

Tobey

23/02/2017 19:16:55
5
ปูเสื่อรอว่าจะมีดราม่าอะไรจากอีกฝั่งบ้างไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

Beat Takeshi

26/02/2017 07:49:33
39
เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ เจิมก่อนอ่านทีหลัง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 79

นายมั่นคง

26/02/2017 22:43:53
4,282
ไม่มีอะไรหรอกครับ ด่าจนขากรรไกรค้างก็ไม่มีอะไร 555  เพราะเล่นบทนิ่ง จะเอาไงก็ไม่เอา จะตีกันก็ไม่เอา จะแจ้งตำรวจก็ไม่เอา ไม่รู้มันจะเอาอะไรของมัน ผมว่าคงจ้องแอบลักกินขโมยกิน ตอแหลไปวันๆ

ของแบบนี้ต้องรอให้ฟ้าดินลงโทษครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

เมย์จิน

27/02/2017 01:29:07
21

หลังจากมีเคส "หิ้ว AK" คราวก่อน ผมได้ยกเลิกการติดตาม FB ของร้านนี้ไปแล้วครับ และไม่ได้เข้าไปดูเลย เพราะรับไม่ได้จริงๆกับการหลอกขายของหิ้วแล้วบอกเป็นของศูนย์ ยิ่งผมเล่นกล้องด้วยแล้ว ปกติร้านขายกล้องเขาจะชัดเจนเลยครับ ประกันร้านหรือประกันศูนย์ไทย ชัดเจน ของประกันร้านก็จะถูกกว่าศูนย์ ทุกอย่างมันแฟร์ๆ ชัดเจน ตรงไปตรงมา ลูกค้าเลือกเองว่าจะเอาประกันแบบไหน ถูก ปกร. หรือ แพงหน่อยแต่ได้ ปกศ. เรามีสิทธิ์เลือกด้วยตัวเราเอง

แต่หลังจากมีเคสใหม่ ผมก็ลองเข้าไปส่องๆดูหน้า feed เขา.....อืม....นะ.....บอกตามตรงชอบมากครับ ชอบ? ชอบอะไร?
วันนี้มีลูกค้าจากจาไมก้ามารับสินค้า.....ไปฟังเพลงให้เพลินเลยล่ะครับ
วันนี้ลูกค้าบินไกลจากเอธิโอเปีย.....มารับหูฟัง....ไปฟังใช้ให้ล่ะครับ
วันนี้ลูกค้ามาไกลจากกัวเตมาลา เพื่อมาอุดหนุนหูฟัง.....ไปใช้ให้ฟินล่ะครับ ล่ะครับ ล่ะครับ......

บรรเทิงมากครับ อ่านไปฮาไป คืออย่างที่รู้ๆกัน ลูกค้าที่ MBK ส่วนมากเป็นฝรั่งชอบมาเดินอยู่แล้ว ดังนั้นฝรั่งจากประเทศต่างๆเข้ามาเที่ยว และเห็นร้านขายหูฟังพอดี เลยอยากได้แวะซื้อ มันจึงเป็นเรื่องปกติ แต่พี่แกจับลูกค้าถ่ายรูป พร้อมกับเหมารวมในแคปชั่นประหนึ่งว่า ลูกค้าท่านนี้ท่านนั้น บินตรงจากต่างประเทศอันไกลแสนไกล เพื่อมาซื้อหูฟังราคาหลักพันที่ร้านเขาโดยเฉพาะ........ 

ครับ บรรเทิงสุดๆเลย ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 81

Tum Munkonggadget

27/02/2017 11:25:27
447
@ เมย์จิน  ทำเอาผมสงสัยเลยครับว่า  ประเทศเค้าไม่มีขายเหรอ  อิอิ

แซวเล่นนะครับ  เดี๋ยวเจ้าตัวมาอ่าน  จะมากระซิบว่าอยู่คนละระดับกันอีก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 82

Zpirit

28/02/2017 10:09:07
15
มาร่วมด้วย ช่วยดันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

28/02/2017 20:40:24
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 75 - นายมั่นคง

555 เขียนถึงแบบไม่โจ๋งครึ่งละกัน ส่วนจะเปิดวาร์ปอันนี้น่าจะไม่ได้ 555

คือมีคนส่งลิงค์ให้ผมดูวีดีโอบนเฟซบุ๊ค(ป่านนี้โดนลบไปแล้ว) แม่ค้าคนนี้อายุยังน่าจะน้อยๆอยู่ นั่งกางขาแต่มองไม่เห็นใบหน้า แล้วก็สาธิตไอ้อุปกรณ์สั่นได้ ขนาดกลมแบบแคปซูลขนาดนิ้วโป้ง และมีสายห้อยยาวออกมา แล้วก็นั่งเปิดสาธิตการใช้งานแบบหน้าตาเฉย และไม่ได้เป็นการขายที่ใช้คำพูดอะไรที่ล่อแหลมแต่อย่างใด

แม่ค้าก็นั่งสาธิตไปว่าใช้งานอย่างไร มีอายุการใช้งานของแบตเตอรี่นานขนาดไหน ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหน เลขบัญชีอะไร ซึ่งบอกตามตรง ผมนับถือหัวจิตหัวใจ คือคนเราขอให้มันชัดเจน กล้าได้กล้าเสียแบบแม่ค้าคนนี้ ผมก็ยินดีจะยกมือไหว้โดยไม่ขัดเขินแล้วครับ

ต่างจากสองพี่น้อง ซึ่งผมคิดว่าน่าจะไปหากระโปรงแบบนักเรียนหญิงญี่ปุ่น ที่มีลายสก๊อตมานุ่งแทนกางเกงเถอะครับ อ้อ แล้วอย่าลืมโกนขนหน้าแข้งทิ้งด้วยล่ะ 5555

ปล.วันๆอย่าเที่ยวไล่เมล์ไปใส่ความคนอื่นเลยครับ การเมล์ไปหาผู้ผลิตแล้วใส่ความคนที่เค้าทำหน้าที่อยุ่ มันดูขี้ขลาดและเหมือนสุนัขลอบกัด จะให้แน่จริงคุยกับเค้าเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย จะมีแผนการตลาดอย่างไร จะรับเป้าขายเท่าไหร่ กี่บาทกี่สตางค์ คุยชัดๆ ทำหนังสือเซ้นต์สัญญากับเค้าด้วย เดี๋ยวก็ได้เป็นตัวแทนเองครับ (ไม่ใช่ไปหลอกซื้อไม่กี่ตัวแล้วหลอกเค้าว่าจะครองโลก 55)

อย่าด่าตัวแทนที่ทำหน้าที่อยู่แบบลอยๆ แล้วอย่าเอาวิชาหิ่งห้อยผีมาโชว์ อันนี้น่าเบื่อมากๆๆๆ 555 นี่ขนาดผมด่าขนาดนี้ยังไม่มีเรื่องเลย แล้วเฮียจะสนุกได้ยังไงเนี่ย เอาไงก็รีบตัดสินใจลงมือซะที....

รออยู่ครับ 555

ผมนิซื้อข้าวโพดคั่วโค๊กซีโร่รอดูเลยครับเฮีย 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 84

นายมั่นคง

28/02/2017 22:52:56
4,282
ไม่มีอะไรให้อ่านเพิ่มแล้วครับพี่ ข้าวโพดคั่วต้องซื้อกลับไปกินที่บ้านแทนครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

masakisoba

28/02/2017 23:19:37
20
ไม่ได้เข้ามาพักนึง มีหนังมาฉายอีกแล้วนะครับเนี่ย ไอต้นตอของหนังนี่ก็ ขยันสร้างเรื่องสร้างราวให้เฮียมาฉายนะ

ปล. สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 86

golfsnsd

01/03/2017 04:29:09
30
อืม ร้านหูฟังลูกเทพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

Daddyoftime

01/03/2017 11:22:12
0
สองพี่น้องนี่แถเก่งเหมือนคนในวัดดังเลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

จัง..นะฮะ

06/03/2017 03:17:22
อ่านไปเจอว่ามีปลอมตัวด้วยคือยังไงครับ แล้วเรียกเฮียว่า เจ้าฮะ หรือ เฮียฮะ ครับ สรุปเ้ยนะฮะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

นายมั่นคง

06/03/2017 21:34:29
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 88 - จัง..นะฮะ

อ่านไปเจอว่ามีปลอมตัวด้วยคือยังไงครับ แล้วเรียกเฮียว่า เจ้าฮะ หรือ เฮียฮะ ครับ สรุปเ้ยนะฮะ

ลองไปไล่อ่านจากกระทู้เก่าได้เลยครับ 555

เป็นการปลอมตัวมาเป็นพนักงานในร้านผม โดยวางแผนอย่างแยบยลมาดูลู่ทางและข้อมูล รวมถึงปลอมตัวไปอยู่อีกร้านหนึ่ง และโทรไปสมัครงานอีกร้านหนึ่งครับ คิดว่าตนเองฉลาดและคนอื่นจับไม่ได้ไล่ไม่ทัน 555

ผมท้าเหยงๆนัดไปสาบานวัดพระแก้วด้วยกันก็ไม่ยอมไป จะตีกบาลผมก็ไม่ยอมตี จะเอาตำรวจจับผมก็ไม่กล้าอีก ไม่รู้มันจะเอาอะไรของมัน 555

ปล.ได้แต่ไปข่มเหงดูถูกชาวบ้านอีก ด่าว่าคนอื่นเป็นคนละระดับกับตน ผมนี่ยืนขึ้นมาร้องเลยว่าไอ้ส้นตีนเอ๊ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

นายมั่นคง

12/03/2017 00:22:37
4,282
มาอัพเดทต่อกันหน่อยสำหรับอำเภอสองพี่น้อง จังหวัดมาบุญครองบุรีครับ 555

ผมได้สืบทราบมาว่า มีความเพียรพยายามเมล์ไปถึงตัว president และ vice president แล้วไอ้สองพี่น้องตระกูลข้าติงต๊องใครอย่าแต่ น่าจะเขียนอวดอานุภาพอันทรงพลังของปลายแสงตรงตูดหิ่งห้อย ด้วยการไปคุยโอ่กับ AK ว่าขายเครื่องเล่นเพลย์เยอร์เยอะมาก และเสียดายไม่มี AK ขาย เลยต้องขาย sony จนเยอะถล่มทลาย เพราะว่าฐานลูกค้าเยอะมากๆๆๆ

และที่ปัญญาอ่อนคือการไปบอกว่าตนเองเป็นคนทำธุรกิจจริงๆ ส่วนมั่นคงวันๆไม่ทำอะไรเอาแต่ดราม่า 555

ผมอยากจะบอกว่าวันๆผมทำแต่งาน แต่ที่ดราม่าก็กับมึงสองคนเท่านั้นแหละ 555

และที่ขำจนต้องหายามหาหิงค์มาทาสะดือแก้ปวดท้องก็อีตรงไปเขียนเตือนสติ AK ว่าอย่าได้ตกเป็นเครื่องมือของร้านมั่นคงอีกเลย ผมได้ยินข่าวแว่วๆๆมาหัวเราะจนแทบตกเก้าอี้ 555 อยากจะบอกว่าบริษัทเค้าใหญ่โตเป็นพันๆล้าน เค้าไม่โง่ให้คนอย่างมั่นคงไปปั่นหัวหรอกครับ

ผมจะสอนอะไรให้ เวลาจะเขียนเมล์ไปติดต่อขอซื้อสินค้ากับใคร อย่าพยายามไปด่าคู่แข่งขันครับ เพราะยิ่งด่าตัวเองยิ่งต่ำลง และอย่าพยายามอวดฉลาดไปสอนผู้ผลิตว่าเค้าหูตาบอด สอนว่าเค้าตกเป็นเครื่องมือของคนนั้นคนนี้ เวลาใครเค้าอ่านแล้วเค้าจะยิ่งเกลียดเอาครับ

เอาแค่นี้ล่ะไอ้น้องเอ๋ย เรารบกันทุกสนามครับ 555
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 91

champ_korn

12/03/2017 09:46:00
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 90 - นายมั่นคง
มาอัพเดทต่อกันหน่อยสำหรับอำเภอสองพี่น้อง จังหวัดมาบุญครองบุรีครับ 555

ผมได้สืบทราบมาว่า มีความเพียรพยายามเมล์ไปถึงตัว president และ vice president แล้วไอ้สองพี่น้องตระกูลข้าติงต๊องใครอย่าแต่ น่าจะเขียนอวดอานุภาพอันทรงพลังของปลายแสงตรงตูดหิ่งห้อย ด้วยการไปคุยโอ่กับ AK ว่าขายเครื่องเล่นเพลย์เยอร์เยอะมาก และเสียดายไม่มี AK ขาย เลยต้องขาย sony จนเยอะถล่มทลาย เพราะว่าฐานลูกค้าเยอะมากๆๆๆ

และที่ปัญญาอ่อนคือการไปบอกว่าตนเองเป็นคนทำธุรกิจจริงๆ ส่วนมั่นคงวันๆไม่ทำอะไรเอาแต่ดราม่า 555

ผมอยากจะบอกว่าวันๆผมทำแต่งาน แต่ที่ดราม่าก็กับมึงสองคนเท่านั้นแหละ 555

และที่ขำจนต้องหายามหาหิงค์มาทาสะดือแก้ปวดท้องก็อีตรงไปเขียนเตือนสติ AK ว่าอย่าได้ตกเป็นเครื่องมือของร้านมั่นคงอีกเลย ผมได้ยินข่าวแว่วๆๆมาหัวเราะจนแทบตกเก้าอี้ 555 อยากจะบอกว่าบริษัทเค้าใหญ่โตเป็นพันๆล้าน เค้าไม่โง่ให้คนอย่างมั่นคงไปปั่นหัวหรอกครับ

ผมจะสอนอะไรให้ เวลาจะเขียนเมล์ไปติดต่อขอซื้อสินค้ากับใคร อย่าพยายามไปด่าคู่แข่งขันครับ เพราะยิ่งด่าตัวเองยิ่งต่ำลง และอย่าพยายามอวดฉลาดไปสอนผู้ผลิตว่าเค้าหูตาบอด สอนว่าเค้าตกเป็นเครื่องมือของคนนั้นคนนี้ เวลาใครเค้าอ่านแล้วเค้าจะยิ่งเกลียดเอาครับ

เอาแค่นี้ล่ะไอ้น้องเอ๋ย เรารบกันทุกสนามครับ 555

ถ้าเขียน e-mail แบบนั้นจริงๆ ภาษาเหนือเรียก "ง่าวต๋าย" ครับเฮีย 55555555555555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

Solotov

12/03/2017 13:05:13
15
ทำตัวแบบนี้ถ้าเป็นธุรกิจมืดนี่ คงโดนอุ้มไปนานละครับ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

นายมั่นคง

12/03/2017 17:10:38
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 91 - champ_korn

ถ้าเขียน e-mail แบบนั้นจริงๆ ภาษาเหนือเรียก "ง่าวต๋าย" ครับเฮีย 55555555555555

555 ผมเองยังนึกแล้วฮาไม่หาย คือไอ้สองพี่น้องคู่นี้มันคงนึกว่าตนเองเป็นก๊อดซิลล่า กะว่าจะครองโลกด้วยอีเมล์ 2-3 ฉบับ ตอนนี้วุ่นวายไปหมดเพราะสินค้าอะไรก็ตามที่ผมถืออยู่หรือร้านหูฟังอื่นๆถืออยู่ ไอ้สองชั่วมันอีเมล์ไปทั่วหมดทุกบริษัทแล้วครับ 555

หลักการเขียนอีเมล์ของ SoundProofbros

- แนะนำตัวเองว่าเป็นร้านหูฟังที่เป็นสนใจมากๆๆของคนเล่นหูฟัง และมีลูกค้าล้นร้าน
- ด่าว่าร้านมั่นคงเป็นพวกชอบดราม่า วันๆไม่ทำงาน ส่วนตัวเองเป็นคนทำธุรกิจจริงๆจังๆ
- เมล์บอกเจ้าของแบรนด์ว่า เห็นไม๊ เพราะไม่ยอมขายสินค้าให้ เค้าเลยขายสินค้า่แบรนด์อื่นแทนเยอะแยะ
- สั่งสอนเจ้าของแบรนด์ให้ตาสว่าง อย่าตกเป็นเครื่องมือของร้านมั่นคง หรืออย่าให้ร้านมั่นคงปั่นหัว

หลักๆๆก็จะแนวๆๆนี้ ไม่พ้นด่าคนอื่นก่อน แล้วบอกว่าตัวเองนั้นเป็นหิ่งห้อยพันธุ์แรงแสงไฟซีนอล สว่างจ้าเจิดจรัส ผมยังไม่เห็นแผนการธุรกิจอะไรเลยว่าจะทำให้แบรนด์เค้าเติบโตได้อย่างไร ไม่เห็นเสนอเป้าหมายของยอดขายโดยประมาณการ ไม่เห็นอะไรที่มาจากมันสมองและฝีมือเลยจริงๆๆ

กิ๊ว กิ๊ว หน้าไม่อาย 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 94

ironpeg88

12/03/2017 22:30:05
128
เกาะให้กำลังใจเฮียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 95

นายมั่นคง

13/03/2017 00:11:56
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 94 - ironpeg88
เกาะให้กำลังใจเฮียครับ
ขอบคุณมากๆๆครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
""หิ้ว..กร่าง..ด่างพร้อย" !!! การพยายามขายสินค้าหิ้ว Astell&Kern (ภาค 3) ของ SoundProofBros"