Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำลำโพงพกพาครับ

Man in Black

16/02/2017 12:54:21
7
พอดีจะหาลำโพงใช้ง่ายๆ ที่ออฟฟิศครับ แต่พยายามตามหาเทียบเสปคมาพักใหญ่ๆ เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยครับ

ราคา 5000-20000+- ฟังสาย POP / Vocal เป็นหลัก classic กับ rock นิดหน่อย

เคยลองหลายที่รวมๆ เกือบชอบ Bose Sound link Mini แต่เสียงมันอุ่นไป อยากได้ใสๆ โปร่งอีกหน่อย

Sony HG1 (หรือตัวที่ดีกว่า)
B&O Beolit 15
B&O A2
Harman Kardon Esquire II
UE Boom II (หรือ Mega Boom II)
Sound Blaster Roar II (หรือ Creative iRoar)
FUGOO Style (ตัวนี้ไม่เห็นร้านในไทยขายแต่เว็บเมืองนอกรีวิวดีจัง)
JBL Pulse II (เห็นว่าเสียงดีสุดในสาย JBL พกพา)

หรือใครเคยลองตัวอื่นๆ มาช่วยแนะนำหน่อยก็ขอบคุณมากครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

16/02/2017 14:01:57
573

แนะนำเป็น sound Blaster roar pro ครับ สามารถปรับเสียงได้หลายแบบ และมีฟังชั่นลูกเล่นเยอะด้วยครับ

แต่ถ้าจะให้ดีหาเวลาลองฟังเทียบกันจะดีที่สุดครบผม ตัว UE กับ FOOGU ในไทยไม่มีขายครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Somchild02@gmail.com

16/02/2017 14:47:50
25
B&O Beolit 15
B&O A2

ใสโปร่งๆ ไม่เน้นร็อค ผมชอบสองตัวนี้ครับ แต่อย่างว่าตัวอื่นที่กล่าวมาไม่เคยฟังครับ คหสต.นะครับอย่างงัยลองเป็นฟังดูก่อนดีกว่าที่เกสรพลาซ่าครับ อีกทีก็มีแต่ผมจำไม่ได้แล้วเพราะราคามันค่อนข้างสูงครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

16/02/2017 15:06:44
107
มีงบถึง2หมื่น
ลองฟังตัว Bose Soundlink III (ไม่มีmini) ดูรึยังครับ
ผมว่าเบสมันไม่กลบเสียงด้านอื่นเหมือนตัว mini นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Man in Black

16/02/2017 19:29:06
7
ขอบคุณพี่หมูหวาน คุณ somchild02 คุณ moxxie มากครับ

sound blaster roar pro น่าสนใจมากครับ เคยอ่าน review จากพี่จนสอย swan มาใช้จนปัจจุบันยังชอบอยู่เลย roar pro ที่ร้านพี่มีของให้ลองมั้ยครับ

a2 กับ beolit นี่เวลาไปเทสมันหามุมสงบไม่ไดซักทีเวลาฟังเลยแยกแยะไม่ค่อยชัดแต่คงต้องไปลองที่ร้านของ b&o เอง่ะมั้ง

เสียง bose มันอุ่นๆ อ่ะครับ ชอบทุกอย่างเว้นแต่มัน warm ไปหน่อยนี่แหละ เลยไม่ได้ใส่มาในลิสต์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หมูหวาน

16/02/2017 22:03:36
573
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Man in Black
ขอบคุณพี่หมูหวาน คุณ somchild02 คุณ moxxie มากครับ

sound blaster roar pro น่าสนใจมากครับ เคยอ่าน review จากพี่จนสอย swan มาใช้จนปัจจุบันยังชอบอยู่เลย roar pro ที่ร้านพี่มีของให้ลองมั้ยครับ

a2 กับ beolit นี่เวลาไปเทสมันหามุมสงบไม่ไดซักทีเวลาฟังเลยแยกแยะไม่ค่อยชัดแต่คงต้องไปลองที่ร้านของ b&o เอง่ะมั้ง

เสียง bose มันอุ่นๆ อ่ะครับ ชอบทุกอย่างเว้นแต่มัน warm ไปหน่อยนี่แหละ เลยไม่ได้ใส่มาในลิสต์
ถ้าหากต้องการทดสอบเสียง ที่ร้านผมมีครบๆให้ลองฟังเทียบกันทุกตัวจ้าา 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำลำโพงพกพาครับ"