Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามปัญหาลำโพง harman kardon aura

Chakrapan lx

16/02/2017 10:24:16
พอดีผมซื้อเจ้าตัวนี้จากดิวตี้ฟรี โดยตัดสินใจจากรูปลักษณ์เก๋ๆและคุณภาพเสียงที่ผ่านการรีวิวว่าโอเค 
แต่เมื่อได้มาทดสอบเสียงแบบเปิดเสียงดังมากๆ ปรากฏว่าเจอบางสิ่งที่ทำให้ตะขิดตะขวงใจคือ ด้วยความสั่นสะเทือนของมัน แทนที่จะได้เสียงที่ออกมาจากตัวลำโพงจริงๆ กลับมีเสียงกระทบกันของไอตัว พลาสติกครอบใสๆ
แทรกออกมา เพราะความสั้นสะเทือน ทำให้เสียอรรถรสในการฟังมาก  นอกจากนี้มันยังทำการ move ตัวเองไปทำแรงสั่นสะเทือน กลัวว่าสักวันมันจะตกลงมาจากโต๊ะที่วาง แต่หลักๆที่ผมซีเรียสก็คือเรื่องเสียง เสียอรรถรสมาก 
ถ้าไม่อยากให้เกิดเสียงดังกล่าวต้องเอามือไปกดตัวลำโพงไว้มันถึงจะหยุด ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องเลยอ่า คือจะเรียนสอบถามว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรได้บ้าง คือซื้อมายังไม่ถึงปี สามารถส่งศูนย์เพราะปัญหาดังกล่าวได้ไหม แล้วศูนย์ซ่อมอยุ่ที่ไหนอ่าครับ ติดต่ออย่างไรได้บ้าง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Somchild02@gmail.com

16/02/2017 11:34:32
25
ลองibสอบถามดูครับว่าส่งได้เปล่า

https://m.facebook.com/MahajakLifestyle/?locale2=th_TH
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

16/02/2017 12:46:08
573

วิธีแก้ไขเบื่องต้น ลองหาแผ่นยาง หรือแผ่นหนังมาวางไม่ให้มันขยับเขยื้อนก่อนครับ 
ส่วนเสียงที่ได้ยินออกมาเสียงกระทบกัน ถ้าลำโพงปกติ ผมว่าไม่น่าเกิดนะ แต่ถ้าเป็นเสียงลมก็ปกติครับ

ดูแล้วน่าจะเปิดดัง เพลงแบบเบสหนักๆ เสียงลมเลยออกทางท่อด้านบนไม่ทันครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามปัญหาลำโพง harman kardon aura"