Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องอัลบั้มเพลง ใน itunes ครับ

KeijiUsagi

13/02/2017 10:28:55
0
ทำไมเพลงใน itunes ของบางศิลปินมีอัลบั้มไม่ครบครับ

บางศิลปินก็ข้ามอัลบั้มไป มีอัลบั้ม 1 แล้วข้ามไปอัลบ้ม 3 เลย

อย่างวง SCANDAL มีอัลบั้ม 2,4-7 ข้าม 1 กับ 3 ไปเลย

หรือ ONE OK ROCK ก็หยุดอยู่ที่อัลบั้ม Jinsei x Boku = ตั้งนานแล้ว จน มีอัลบั้มออกใหม่แล้วถึง 2 อัลบั้ม

รวมไปถึงอีกหลายๆ ศิลปินด้วยครับ

คืออยากทราบเหตุผลในการมีหรือไม่มีบางอัลบั้มวางขายใน itunes store ของประเทศไทยน่ะครับ

ใจก็อยากจะเล่น cd japan เหมือนกัน แต่ดูกำลังทรัพย์แล้วไม่ไหว ก็มาอุดหนุน itunes แทน แต่ดันมีไม่ครบซะงั้น
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

13/02/2017 17:29:09
271
ลองสมัคร Apple ID USA  ดู

วิธี google ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

KeijiUsagi

13/02/2017 20:23:17
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - yamano
ลองสมัคร Apple ID USA  ดู

วิธี google ครับ
ของ USA ก็คล้ายๆ ของไทยครับ เนื่องจากว่า ส่วนใหญ่ผมฟังเพลงจากทางญี่ปุ่น itunes ทาง USA ก็มีบางอัลบั้มที่ข้ามไป บางศิลปินก็ไม่มีคล้ายๆ ของไทย ถ้าจะครบเลยก็ต้องของญี่ปุ่น แต่ว่าอัลบั้มนึงของญี่ปุ่นก็ตกราวๆ 2100 yen หรือประมาณ 650 บาทไทย ซึ่งแพงเอาการเกือบใกล้เคียงสั่งซีดีเอาเลย อยากจะได้ถูกๆ เหมือนของ itunes ไทยเนี่ยล่ะครับ กำลังทรัพย์พอซื้อไหว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับเรื่องอัลบั้มเพลง ใน itunes ครับ"