Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Marshall stockwell Vs Acton ตัวไหนดีกว่ากันครับ เสียงแต่ละตัวต่างกันยังไงครับ

4happyday

12/02/2017 17:18:32
0
ขอสอบถามครับว่า Marshall stockwell Vs Acton ตัวไหนดีกว่ากันครับ
เสียงแต่ละตัวต่างกันยังไงครับ

ส่วนใหญ่ใช้ฟังในห้องนอน
ชอบเสียงร้องและเสียงแหลม ที่เปิดๆ ครับ

ขอบคุณครับบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/02/2017 17:53:54
1,057
ถ้าไม่เน้นพกพาบ่อยๆ Acton นั้นจะห้ภาพรวมเสียงที่ดูดีกว่าครับ ด้วยตัวตู้ที่ใหญ่กว่า และให้เบสที่มากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

4happyday

12/02/2017 18:39:48
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าไม่เน้นพกพาบ่อยๆ Acton นั้นจะห้ภาพรวมเสียงที่ดูดีกว่าครับ ด้วยตัวตู้ที่ใหญ่กว่า และให้เบสที่มากกว่าครับ
แล้วตัว Acton กับ HK go+play ตัวไหนดีกว่ากันครับ เสียงเป็นยังไงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

hxh_lusiferfuse

14/02/2017 11:29:38
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - 4happyday
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
แล้วตัว Acton กับ HK go+play ตัวไหนดีกว่ากันครับ เสียงเป็นยังไงครับ
ต้องวัดจากการใช้งานเป็นหลักครับ
ถ้าเน้นพกพาบ้าง ออกกลางแจ้งบ่อยๆ ฟังเพลงหลากหลาย HK Go+Play ดูจะตอบโจทย์มากว่านะครับ
แต่ถ้าเน้นฟังในบ้านแบบเสียบสาย Acton ก็ทได้ดีเช่นกันครับ
เรื่องเสียง อิมเมจเสียงของ Go+Play จะใหญ่มากกว่าเยอะพอสมควร เรยกว่าเปิดกลางแจ้งนี่ กินนิ่มๆครับ
แต่ถ้าไม่เน้นเสียงใหญ่ Acton ฟัง ร๊อค เมทัลดูจะเหมาะ ฟังในห้องที่ไม่ต้องไปแข่งกับเสียงบรรยากาศภายนอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูหวาน

14/02/2017 12:40:10
573
ตัว Go+play ได้เปรียบกว่าพอสมควรเลยครับ ทั้งในแง่ของเสียง และการใช้งาน
เพราะมันได้เรื่องของเบสที่นุ่มลอย กำลังขับเยอะกว่า และสามารถหิ้วเคลื่อนย้านได้เพราะมีแบตในตัวจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Marshall stockwell Vs Acton ตัวไหนดีกว่ากันครับ เสียงแต่ละตัวต่างกันยังไงครับ"