Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระบายความในใจ ที่ต่อร้านมั่นคงครับ

เรียล

09/02/2017 13:59:40
11
ระบายความในใจต่อร้านมั่นคงครับ
สิ่งที่ได้อ่านต่อไปนี้เป็นความเห็นส่วนตัว จากประสบการณ์จริงนะครับ
เริ่มกันเลย
ผมเป็นลูกค้าร้านเฮียมา  ประมาณ  4 ปี เต็มครับ ผมเริ่มจากการติดตามชมรีวิวทาง  ยูทูป เรียกว่าดูเกือบทุกคลิบเลยก็ได้ ยิ่งเป็นคลิบที่เฮียมั่นกับพี่เบียสรีวิว ผมนี่นั่งลุ้นตั้งนาน ว่าเฮียจะรีวิวสินค้าเมื่อไหร่ 5555 ขำ ๆ นะครับ  แต่ที่ผมนั่งดูกลับค้นพบว่าถ้าดูคลิบทางร้านไม่จบ รู้สึกไม่มีความสุข เอาง่าย  ๆ ว่า รู้สึกว่าเวลากลับมีประโยชน์ขึ้นมาทันทีครับ ณ ปัจจุบัน ผมตั้งตารอว่า  ทางเว็บจะรีวิว อะไร เรียกได้ว่าเข้าอ่านเข้าดูทุกวัน
มาถึงเรื่องการให้บริการสินค้า เอาตรง ๆ ทำไมผมรู้สึกว่า คุยกับร้านเฮียสบายใจสุด  ซึ่งตัวผมเองอยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยมีโอกาสเข้าไปเจอเฮียและพนักงานของทางร้านตัวเป็น  ๆ  สักที จะใช้การสั่งสินค้าผ่าน E-mail และ ออนไลน์ตลอด ซึ่งก่อนผมจะซื้อ ผมเป็นคนที่คิดแล้วคิดอีก เพราะไม่มีโอกาสได้ลองเดโม่ สอบถามเรื่องตัวนู้นนี่นั่น เทียบกันไปเรื่อย ทาง mail ร้าน ผมถามบ่อยมาก ซึ่งลึก  ๆ  ผมก็เกรงใจนะครับ เพราะรู้ว่าลูกค้าร้านเฮียเยอะ รวมไปถึงบุคลิกพนักงานแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน แต่กลับค้นพบว่า  ถามอะไร  ตอบกลับมาหมดทุกคำตอบ การตอบคำถามไม่มีปัดเหวี่ยงหรือรำคาญลูกค้าแม้แต่นิดเดียว ให้คำแนะนำดีมากตลอด 4 ปี 
ว่าด้วยเรื่องสั่งสินค้า
เมื่อก่อนผมสั่งผ่าน Mail ตลอด ปัจจุบันสั่งผ่านเว็บไซร์ที่ทางร้านได้ปรับปรุงขึ้นมาให้สะดวกยิ่งขึ้น ที่สำคัญมี พ้อย เป็นส่วนลดในบิลถัดไปหรือจะสะสมไว้ใช้ตอนที่เราอยากใช้ ซึ่งผมเคยใช้พ้อยลดสินค้าจน เหลือไม่ถึง 250 บาทและเป็นเพียงแค่จุกและฟองน้ำ แต่การจัดส่งแพ็คมาครบ พร้อมห่อกันกระแทกให้อีก ทางร้านใส่ใจจริง
ส่วนเรื่องสุดท้ายคือการส่งของ เรื่องนี้บอกได้ประโยคเดียวจริง ๆ  ว่า ประทับใจมากครับ ไม่ว่าจะสั่งของอะไรไป  ชิ้นเล็กชิ้นน้อย ของไม่มีตกล่นและยังแพ็คกันกระแทกมาให้หนาแน่นดีมาก ล่าสุด ผมพึ่งรับ เจ้า ลำโพง Audio Pro T3 จากทางร้านเฮียมาวันนี้ แกะออกมา แพ็คดีเช่นเคย  กันกระแทกหลายชั้นมาก เวลาผมไปรับของที่ไปรษณีย์ ซึ่งผมเป็นคนรับเองประจำ ของจากร้านเฮียผมยอมรับว่า ไม่เคยเปิดเช็ค ณ จุดที่รับเลย รอกลับมาเช็คที่ห้องอย่างเดียว เพราะไว้ใจร้านมั่นคงไปแล้วครับ สบายใจทุกครั้งที่รู้ว่าของร้านนี้มาถึง
สรุปแล้ว สิ่งที่ผมอยากระบาย คือความประทับใจจากประสบการณ์การซื้อสินค้าจากร้านมั่นคงมา 4 ปี 
ผมเลยมั่นใจ เชื่อมั่น มั่นคงในร้านนี้ ถ้ามีสินค้าที่ผมอยากได้  ร้านมั่นคงเป็นร้านแรก ที่ผมจะไม่รังเลที่จะไปใช้บริการร้านเฮียเลยครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ เฮียไม่ได้จ้างมา (ขำ ๆ นะครับ) แต่เป็นตัวผมเองที่ระบายมาจากใจครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาอ่านนะครับ
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

09/02/2017 14:08:21
15
เห็นด้วยทุกประการครับ ทำธุรกิจโดยให้ความสำคัญกับลูกค้าเป็นหัวใจสำคัญที่ทำให้ผมสบายใจที่จะซื้อของกับร้านเฮียมากครับ จัดการแก้ปัญหาต่างๆได้เฉียบขาดและฉับไวตลอด

ที่สำคัญต้องขอบคุณพนักงานสาขาพารากอนและเรือธงเป็นพิเศษด้วย ที่คอยบริการผมตลอดทุกครั้งที่เข้าไป :)
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 2

butnotforme

09/02/2017 15:32:14
333
ผมจะบอกเพิ่มให้อีกอย่างนึงครับ 
เฮียดีกับลูกค้ามาก แกไม่เคยลืมลูกค้าเก่าๆ มีหลายเรื่องที่เฮียทำแล้วประทับใจมาก ขอบคุณเฮียในหลายๆเรื่องครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

suttiruk046

09/02/2017 19:23:45
11
ผมเพิ่งเป็นลูกค้ายังไม่ถึงปี แต่บอกได้เลยครับ จัดของแนวนี้คงไม่แคล้วที่นี่แน่นอน 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Kai_3m

09/02/2017 20:48:18
28
Like
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Enqless

09/02/2017 23:23:14
81
อบอุ่นจริงๆครับสำหรับที่นี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

09/02/2017 23:33:13
4,282

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ดีๆที่มอบให้ผมและทีมงานทุกๆๆคนครับ 555

จริงๆเรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องปกติของพวกเราที่ต้องทำอยู่แล้วครับ งานขายถ้าไม่ตั้งใจขายก็คงต้องไปทำอย่างอื่นแทนแล้วครับ มันคือหน้าที่ต่างหากซึ่งไม่ใช่ความพิเศษแต่อย่างใดครับ 55 แต่สิ่งหนึ่งที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นข้อดี คือผมได้คนที่มีทัศนะคติที่ดีมาทำงานด้วย

ผมโชคดีที่ได้น้องๆที่ดีมาช่วยงานครับ ลำพังผมคนเดียวทำไม่ได้หรอกครับ 555 เด็กๆรักงานของเค้า เค้าก็จะรักลูกค้าของเค้าไปด้วย และถ้าเค้ารักที่จะดูแลลูกค้าที่เค้ารัก ลูกค้าก็จะรักเค้าเอง (ฟังแล้วเวอร์ยังไงชอบกล) 555

เมื่อตะกี๊ผมยังโทรคุยกับไอ้ฟิวส์ ฟิวส์เป็นเด็กที่รู้จักกับผมมาตั้งแต่ 10 ปีก่อน ตั้งแต่ ม.ต้น จนตอนนี้มันจบวิศวะและทำงานแล้ว ก็โทรคุยกันตั้งนาน มันบ่นว่าผมร่วงหนักจนหัวจะล้านหมดหัว ผมยังแนะนำยาดีๆที่คุณหมอนิยมสั่งให้กินไปให้มันหาซื้ออยู่เมื่อตะกี๊เองครับ 555

ส่วนพี่ตั๋นนี่ลูกค้าก่อนที่ผมจะมีร้าน ผมยังจำบรรยากาศตอนที่นั่งขายกันง่ายๆสมัยอยู่สำราญราษฎร์ได้ดีครับพี่  ใครทายถูกมั่งว่าพี่ตั๋น butnotforme คือคนไหนในภาพ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

fuse_sp

09/02/2017 23:53:00
9
เฮียดีกับลูกค้ามากจริงๆครับ
5555 ขอบคุณเฮียสำหรับคำแนะนำเรื่องยาครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

10/02/2017 00:13:24
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - fuse_sp
เฮียดีกับลูกค้ามากจริงๆครับ
5555 ขอบคุณเฮียสำหรับคำแนะนำเรื่องยาครับผม 
ขอให้มึงโชคดี แต่อย่าดีจนต้องโกนทิ้งแบบเฮียนะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เรียล

10/02/2017 07:18:06
11
เฮีย เป็นไอดอลของนักเล่นหลาย  ๆ  คน 
ซึ่งผมก็มีความฝัน  อยากขายของพวกนี้เหมือนกัน มันสุขดีครับได้คุกคลีกับการฟังเพลง ได้คุยหรือแนะนำกับคนอื่นในสิ่งที่เราก็อยากให้เขาเจอทางของเขา เป็นเรื่องที่ผมอยู่มาได้นานมาก ไม่เรยเบื่อเลย จริง  ๆ ปิดเทอมผมอยากหาพาสทามพวกนี้ทำแต่ มีแต่พนักงานประจำ ร้านที่โคราชผมก็แวะเข้าไปช่วยขายของบ่อย  ๆ เพราะเวลา ว่าง  ๆ ผมขี้เบื่อ แต่ห็ฟังลำโพงกลับทำให้ผมอยู่กับมันได้นานที่สุด เลยคิดว่าอนาคตถ้ามีทุน ก็คงจะเปิดร้านขายพวกนี้ครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

NOV 1

10/02/2017 09:35:22
30
 ขอยืนยันอีกเสียงครับ
เฮีย และพนักงานทุกคนบริการลูกค้า ดีมาก ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

smith009

10/02/2017 20:02:40
15
ระบาย หมายถึงนำสิ่งที่ไม่ดีออกไป เช่น ระบายท้อง, ระบายอากาศ, ระบายความทุกข์, ระบายความเศร้า, ระบายอารมณ์
เห็นหัวข้อ นึกว่าเฮียคราวนี้ไม่รอดแน่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ระบายความในใจ ที่ต่อร้านมั่นคงครับ"