Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากหา Portable DAC AMP มาใช้กับ TTPod T1E

NoFace01

06/02/2017 21:35:43
0
ผมใช้ TTPod T1E อยู่ครับแล้วหลายครั้งผมรู้สึกว่าเสียงจากมือถือมันเบา พอปรับ eq เพิ่ม เบสเสียงยิ่งเบาลงไปอีก แบบนี้ผมควรลองพวก portable DAC AMP พวก fiio k1 หรือ a1 ดีใหมครับ อยากได้ตัวเล็กๆแบบนี้เลย งบราวๆสองตัวนี้ อีกทีผมกะว่าจะไปจัดพวก ostry kc06a เคยไปฟังที่ร้านทีนึงแล้วชอบ แต่ตอนนั้นจัด ttpod t1e ตัวนี้เลยมาเลยใช้ไปก่อน ปล.ผมเป็นคนชอบความกว้างของสเตจเสียงและเบสครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

longhorn

06/02/2017 22:39:27
47
คือเปิดจนสุดแล้วหรอครับ มันยังเบาอยู่ ?
หรือว่าหมายถึงเบสน้อยครับ

จริงๆ เปลี่ยนหูดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

NoFace01

06/02/2017 23:03:51
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - longhorn
คือเปิดจนสุดแล้วหรอครับ มันยังเบาอยู่ ?
หรือว่าหมายถึงเบสน้อยครับ

จริงๆ เปลี่ยนหูดีกว่า
คือผมก็อธิบายไม่ค่อยถูกอะ แต่ใช่ครับเบสน้อยและไม่ใสเท่าตอนต่อกับคอม ตอนต่อคอมเสียงใสและปรับได้ดังกว่ามาก และเนื่องจากผมยังไม่เคยลองใช้พวก amp เลย พอได้ยินเพื่อนๆแนะนำให้ลองหา portable amp หรือ dac มาใช้ดู ผมเลยมาลองถามดู ปล.เปลี่ยนหูนี่คือหูฟังใช่ใหมครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากหา Portable DAC AMP มาใช้กับ TTPod T1E"