Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังเล่นเกมหน่อยได้ไหมครับ

.....

06/02/2017 10:09:44
พอดีอยากได้หูฟังสำหรับเล่นเกมอะครับ แต่ไม่อยากซื้อgaming gearเห็นเค้าว่าไอพวกนั้นแพงที่ไมค์ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคับ เห็นเค้าบอกว่าเน้นที่sound stage ใช่ไหมคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ งบประมาณ8000พอมีไหม และมีพวกที่ซื้อและสามารถต่อตรงไม่ต้องใช้ampไหมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

JuneyJa

06/02/2017 12:29:54
733
ตอนนี้ผมใช้ Sennheiser 373d ก็ดีนะครับ
มีระบบจำลองเสียง 7.1 สามารถปรับโหมดได้ 3โหมดคือ โหมดฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ และ มีระบบ dts ซึ่งผมลองแล้วจะทำให้มิติเสียงดีขึ้น กว้างขึ้น เหมาะกับการเล่นเกมมากๆครับ

แต่ฟังเพลงมิติจะแปลกๆหน่อยนะครับ ต้องปิด dts และปรับเป็นโหมดฟังเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

JuneyJa

06/02/2017 12:31:08
733

ภาพปลากรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

06/02/2017 17:34:49
1,057
ของที่ร้านจะมีของ Sennheiser เลยครับ อย่างรุ่น 373d นั้นจัดว่าเป็นรุ่นบนของศีรีส์ให้เสียงที่เซอราวด์และไมค์โครโฟนนั้นคุณภาพยอดเยี่ยมมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tintin3274

06/02/2017 18:54:21
2

แนะนำ Logitech G933 ครับ ลดราคาจาก 6990 เหลือ 4990 อยู่ มีจำนวนจำกัดครับ ใช้งานแบบไร้สาย จากที่ลองใช้มาไม่มีดีเลย์เลยครับ เล่นได้เกมสบายๆ มีระบบ DTS Headphone:X และ Dolby ซึ่งให้เสียงเป็นระบบ 7.1 Surround sound ครับถ้าเปิดใช้งาน ส่วนตัวแนะนำใช้ DTS X ดีกว่า ผมเปิดใช้ประจำเลยเวลาดูหนัง แล้วก็สามารถต่อเสียงเข้าหูฟังพร้อมกันได้ 3 แหล่งครับ
จากที่ลองใช้งานสามารถนำมาฟังเพลงได้ครับ ไม่น่าเกลียด ปกติผมใช้ Sony MDR-1A กับ XBA-Z5 อยู่ ยังรู้สึกว่าเสียงมันโอเคฟังเพลงได้เลยครับ เผื่ออยากฟังไร้สายชิวๆ

ส่วนเรื่องไมค์ตัวนี้ผมว่ามันไม่ได้ดีขนาดนั้น แต่ก็ไม่ขี้เหร่ครับ ส่วนตัวผมใช้ไมค์คอนเดนเซอร์แยกอยู่แล้ว ถ้าอยากลองหาฟัง แนะนำหาที่เค้ารีวิวดูนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สึโค่ยโดสิส

10/02/2017 22:23:50
18
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - tintin3274

แนะนำ Logitech G933 ครับ ลดราคาจาก 6990 เหลือ 4990 อยู่ มีจำนวนจำกัดครับ ใช้งานแบบไร้สาย จากที่ลองใช้มาไม่มีดีเลย์เลยครับ เล่นได้เกมสบายๆ มีระบบ DTS Headphone:X และ Dolby ซึ่งให้เสียงเป็นระบบ 7.1 Surround sound ครับถ้าเปิดใช้งาน ส่วนตัวแนะนำใช้ DTS X ดีกว่า ผมเปิดใช้ประจำเลยเวลาดูหนัง แล้วก็สามารถต่อเสียงเข้าหูฟังพร้อมกันได้ 3 แหล่งครับ
จากที่ลองใช้งานสามารถนำมาฟังเพลงได้ครับ ไม่น่าเกลียด ปกติผมใช้ Sony MDR-1A กับ XBA-Z5 อยู่ ยังรู้สึกว่าเสียงมันโอเคฟังเพลงได้เลยครับ เผื่ออยากฟังไร้สายชิวๆ

ส่วนเรื่องไมค์ตัวนี้ผมว่ามันไม่ได้ดีขนาดนั้น แต่ก็ไม่ขี้เหร่ครับ ส่วนตัวผมใช้ไมค์คอนเดนเซอร์แยกอยู่แล้ว ถ้าอยากลองหาฟัง แนะนำหาที่เค้ารีวิวดูนะครับ

ลดราคาที่ร้านไหนครับ
หาอยู่ตัวนี้

ปล.ตอบ จขกท. ตัวผมเองใช้ Grado GH1 กับ Hifiman HE350 เล่นเกมอยู่ครับ (อยู่คนละบ้าน) 
HE350 ใช้เล่นเกมดีกว่าพอสมควรเลย เพราะมิติดีกว่า กว้างกว่า

สรุปจากประสบการณ์ผมคือ ถ้าไม่อยากจ่ายแพง หูฟัง​แบรนด์​ฟังเพลงก็ใช้งานได้ครอบคลุมทุกด้านอยู่แล้วครับ เลือกที่สเตจกว้างหน่อยก็ดี
ส่วนหูฟังเกมมิ่ง สมัยนี้เสียงดีมากเหมือนกันครับ ข้อได้เปรียบคือได้ไมค์ที่ดีแถมมา ต้องลองฟังดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังเล่นเกมหน่อยได้ไหมครับ"