Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอบคุณสำหรับการบริการประทับใจ พนักงานชื่อฟิว พาราไดซ์ปา่ร์ค ครับ

ธนวัฒน์

31/01/2017 21:53:34
2

คือวันนี้ ผมอ่ะ ไปเลือกซื้อหูฟังร้านมั่นคง สาขา พาราไดซ์

พนักงานชื่อคุณฟิว ต้อนรับขับสู้ดีครับ สอบถามความต้องการของผม
ที่อยากได้หูฟังสบาย อายุทนทาน พกพาสะดวก และเสียงถูกใจกับการฟังเพลงแนว
Electro-pop, Jpop, EDM, ดูหนังฟังเพลง
คุณฟิวก็จัดให้ผมลองตั้งหลายตัว ทุกย่านราคา ตั้งแต่ถูกยันแพงงงงงงงงง

ผมใช้เวลาอยู่ในร้านมั่นคง เกือบสามชั่วโมง
ลองหูฟังหลายยี่ห้อ หลายรุ่นมากกกกกกกก
ทั้ง Audio-technica, Harman Kardon, JBL, Sennheiser, AKG, Boes

หยิบแล้วหยิบอีก  สายพันกันกระจาย

จากที่ผมได้ลองคุยกับคุณฟิว ทำให้ผมได้ค้นพบตัวเอง
ผมเป็นคนที่ไม่เหมาะสมกับลำโพง และหูฟังประเภท  studio headphones
ผมชอบลำโพง และหูฟังที่ปรุงแต่งเสียงให้เพี้ยนๆ ออกแนวฟุ้งๆ หวานๆ 

แนวที่ชอบก็คงแบบ b&o beoplay a1 แต่ใจเราเลือกหูฟัง เสียงที่เราชอบมากที่สุดจะเป็น Sony mdr-1a แต่ใส่แล้วคับหัวไม่ค่อยสบาย

แต่จะมี Bose QC25 ที่มีข้อดีคือนํ้าหนักเบาและใส่สบายมาก โทนเสียงใกล้ๆ กับ Sony mdr-1a เพียงแต่เบสจะเบากว่า   

แต่ด้วยความที่ตั้งงบไว้ เต็มที่ 12k
สุดท้ายก็ซื้อ  Sony mdr-1a มาก่อน  ไว้ถ้ายังไงมีโอกาสครั้งหน้าอาจไปอุดหนุนเพิ่มครับ

ตอนนี้มีความสุขประทับใจกับการฟังเพลงด้วย Sony mdr-1a มากๆ ^^

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ธนวัฒน์

31/01/2017 21:56:27
2
เวลาฟังลำโพงคุณภาพเทพที่แยกรายละเอียดเสียงมิติดีๆ เสียงเป็นเสียง flat
ใส เคลียร์ชัดเจน ระดับ studio headphones 
ผมนี่แปลกมาก พอฟังเสร็จวางทันทีเลย    สงสัยผมคงหูเพี้ยน T^T

ชอบหูฟังสไตล์แบบปรุงรสเสียงแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

31/01/2017 22:54:03
4,282
ขอบคุณมากๆๆสำหรับคอมเม้นท์สำหรับพนักงานใหม่ที่สาขาพาราไดซ์ปาร์คนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SeRouCH

31/01/2017 22:56:58
0
ไม่หรอกครับ แนวเพลงมันแล้วแต่ความชอบ จริงๆ หูฟังแพงๆอาจจะไม่ใช่แนวเรา เพราะผมก็ไม่ชอบ Flat ชอบแบบปรุงหน่อยๆให้มันมีสีสัน เอาที่ชอบ อย่าได้ดูที่ราคา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Sutad

01/02/2017 08:30:20
95
ผมก็ซื้อของจากสาขานี้ประจำ  

บริการ  และแนะนำดี  ทั้งคุณตั๊ก และคุณฟิวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tuk _Munkonggadget

01/02/2017 09:52:07
3
สวัสดีครับ คุณธนวัฒน์ ผมชื่อตั๊กนะครับ ผู้จัดการสาขาพาราไดซ์ ผมขอขอบคุณ คุณธนวัฒน์ เเทนน้องฟิวอีกครั้งด้วยครับผม ซึ่งน้องฟิวนั้นเป็นพนักงานใหม่ของสาขาที่มีนิสัยดี สามารถเรียกใช้ได้ตลอดเลยนะครับ เเละว่างๆมีโอกาส สามารถเเวะเข้ามาเยี่ยมชมเเละทดลองฟังสินค้าได้ทุกวันนะครับผม ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

tuk _Munkonggadget

01/02/2017 09:55:28
3
ขอขอบคุณ คุณSutad ด้วยครับผม ที่ไว้วางใจกันมาตลอดครับ ยินดีให้บริการเสมอครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

WirelessMan

01/02/2017 22:06:45
6
น้องตั๊ก ยิ้มตลอดเลย ส่วนน้องฟิว เพิ่งเจอครั้งแรกเมื่อช่วงวันตรุษจืนครับ
ผมไป พาราไดซ์ ปาร์ค ทีไร ต้องไปขอลองหูฟังทุกที
จนคุ้นเคย น้องยกมือไหว้ตลอด แต่ก็ไม่ค่อยได้ซื้อนะครับ เกรงใจเหมือนกัน

ยังไงขอให้รักษามาตรฐานอย่าให้ตกนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

surachai

02/02/2017 10:58:20
3
ผมขอให้อีกเสียง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอบคุณสำหรับการบริการประทับใจ พนักงานชื่อฟิว พาราไดซ์ปา่ร์ค ครับ"