Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Ak Ripper กับโปรแกรม rip cdทั่วๆไปต่างกันไงครับ

Patra

28/01/2017 13:29:40
440
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้ว่าak ripperมันดีกว่าโปรแกรมripธรรมดาหรอครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Five

28/01/2017 17:03:38
100
สำหรับคนที่ไม่ค่อยใช้คอมฟังเพลงแบบผมแต่ใช้ AK300 ต่อตรงก็ถือว่าสะดวกดีครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะมีไวรัสแอบเข้ามาที่ AK300 (คิดไปเองล้วนๆ)

ส่วนเรื่องเสียงสำหรับผมฟังออกแค่มันเงียบกว่า เสียงเพลงมีความละเอียดกว่าเท่านั้นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

28/01/2017 19:49:05
271
ผมก็ไม่รู้ว่าดีกว่าไง  แต่จากที่ใช้คอมริท มีความรู้สึกว่าความดังไม่เท่ากัน

ส่วนเรื่องของ Mac แต่ละเครื่องเสียงก็ต่างกัน  **ความรู้สึกนะ**

พอริทแล้ว เมื่อก่อนใช้ Player ฟังจะฟังไม่ออกจริงว่าอะไรต่างกันไหม

พอดีไปได้ TASCAM DR-V1HD  มา เครื่องนี้ให้รายละเอียดสูงมาก

และเสียงดีมาก  ก็เฃยฟังออกว่ามีความต่างกัน 

ส่วนตัวเจ้า AK RIPPER ผมคงไม่มีโอกาสได้ลองครับ เพราะแน่นอนว่า
ไม่มีงบพอจะซื้อ และผมก็คงไม่เสียเงินเป็นหมื่นเพื่อซื้อเครื่องมาริทเพลง
อย่างเดียวแน่นอน

เพราะในความเป็นจริง  ผมว่าแผ่น และการบันทึกเสียงมีความสำคัญมากกว่า
เครื่องริทแน่นอน

แม้แต่แผ่นแต่ละปั้ม ก็ให้เสียงต่างกัน ทั้งที่เป็นมาทำออกมาจาก บริษัทเดียวกัน
และต่องบริษัท

ส่วนตัวผม กลับชอบใช้เครื่องแม็ค โปรแกรม itunes ธรรมดานี่ริทมากกว่า
เป็นความชอบส่วนตัว

แต่ส่วนใหญ่ทุกวันนี้ผมฟังเพลงน้อยลง เมื่อมีโอกาสก็จะฟังจากแผ่นโดยตรงมากกว่า
เพราะชอบความเต็มอิ่มของเสียง และมิติ ความสมูทของแผ่นมากกว่า

แผ่นบางแผ่นนี่ ตอนฟังจากแผ่นนี่ชอบมากนะ  พอมาริทเป็นไฟล์ ฟังไงก็รับไม่ได้จริงๆ
ต่างกันมาก  เป็นจะเป็นบางแผ่นเท่านั้น

โดยความเข้าส่วนตัวเลยนะ

ถ้าเราเอา AK Ripper ริทแผ่นแล้วมาฟังกับเครื่อง AK ทุกรุ่น น่าจะ .. น่าจะนะ
ต้องดีกว่าเอาคอมริทแผ่นแล้วมาใส่เครื่อง player ของAK แน่นอน

แต่ถ้าเป็น Player รุ้นอื่นเราก็ไม่แน่ใจครับ

ขอโทษพิมยาวไปหน่อย MacbookPro 2016 นี่พิมมันมือจริงๆ  เสียงดีพอใช้ได้ด้วย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Ak Ripper กับโปรแกรม rip cdทั่วๆไปต่างกันไงครับ"