Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่อง bluetooth

Norasit

23/01/2017 09:24:32
ปัจจุบันมีหูฟัง BOSE OE2 ซื้อมาตอนประมาณปี 54 หรือ 55 ผมไม่แน่ใจ
ใช้ได้ปีนิดๆ ตัวฟองน้ำที่ครอบมันเปื่อย
ก็เก็บไว้เฉยๆ ไม่ได้เอาออกมาใช้อีกเลย

ตอนนี้อยากได้หูฟัง
เพื่อเอามานอนดูหนังในห้อง(อพาร์ตเมนท์)
โดยดูจากจอทีวีที่ต่อกับคอม(BT 4.1)

ผมควรจะเลือก
1. เอา BOSE OE2 ไปเปลี่ยนฟองน้ำที่ครอบหู(เคยถามราคาว่า 900 บาท) แล้วหาตัว BT reciever มาใช้ (อยากให้แนะนำยี่ห้อ รุ่น BT reciever ด้วยครับ)
2. ซื้อหูฟังอันใหม่ที่มี BT ไปเลย

แบบไหนดีกว่า ประหยัดกว่า สะดวกกว่า ขอคำแนะนำด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เดียว

23/01/2017 16:27:38
1,067

1.ถ้าทดลองดูเอา bose ไปเปลี่ยนฟองน้ำ แล้วใช้ BT Reciever ก็ไม่ต้องลงทุนอะไรมากครับ ตัวละ 900-1,000 ก็น่าจะโอเคแล้วครับ ดูที่มันเป็น 4.0 ขึ้นไปก็น่าจะใช้ได้
2.ถ้าซื้อใหม่ก็จะได้ความสะดวกสบายเพิ่มขึ้นมาครับ เพราะใช้ Bose ก็ต้องเอาสายต่อ BT อยู่ดี แนะนำ AKG Y50 bt เลยครับจบ แนวเสียงคล้าย AKG K420 พกไปฟังนอกบ้านได้ด้วย (พับได้) สมัยนี้หูฟังบลูทูธที่คุณภาพดีๆเริ่มมีให้เลือกเยอะแล้วครับ จะชอบตัวไหน แนะนำว่าไปลองฟังด้วยตัวเองดีที่สุดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่อง bluetooth"