Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระหว่าง.experience xz+dac Sony pha-2a กับ.Sony nw-wm1a เพียวๆแบบไหนจบกว่ากันคัว

Vinylclassic

18/01/2017 05:24:54
พอดีกำลังหาข้อมูล เกี่ยวกับ DAC sony ตัวนี้พอดี PHA-2A ตอนนี้ผมใช้ sony xperia xz อยู่สนใจจะซื้อ DAC ตัวนี้มาใช้คู่กัน แต่ก็กำลังคิดว่าตัวมือถือมันเป็นช่องเสียบ USB Type C มันจะเชื่อมต่อกับตัว DAC ได้มั้ยครับ แล้วคุณภาพเสียงที่ได้มันจะดีขึ้นขนาดไหน หากเทียบกับการที่ผมจะไปลงทุนกับตัว NW-WM1A ตัวเดียวเลยครับ แนวเพลงที่ฟังส่วนมากเป็น Pop, Rock, Metal ประมาณนี้ครับ ขออภัยที่มาร่วมใช้พื้นที่สอบถามนะครับ ขอบพระคุณครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

birdbird

18/01/2017 07:09:27
16
ตอนแรกผมก็เอามือถือผมไปลองต่อ กับ pha-2a เทียบกับ wm1a ครับ ซึ่ง ค่อนข้างตอบยากครับ เพราะแนวเสียงต่างกัน

ในความรู้สึกผมมือถือต่อ pha-2a ได้ความรู้สึก สดกว่า เสียงออกแข็งกว่า wm-1a

แต่พวกชิ้นดนตรี wm-1a ให้ความรู้สึก อิ่ม นุ่มกว่าครับ

ส่วนตัวผมชอบเสียงแนว wm-1aมากกว่า ผมเลยกันฟันยอมไปตัว wm-1a ครับ

ยังไงลองไปลองด้วยตัวเองดีกว่าครับ เพราะแต่ละคนอาจจะชอบแนวเสียงไม่เหมือนกัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ระหว่าง.experience xz+dac Sony pha-2a กับ.Sony nw-wm1a เพียวๆแบบไหนจบกว่ากันคัว"