Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รู้สึกติดใจหูฟังไร้สาย ตอนนี้สนใจ Airpod

1059405

02/01/2017 12:37:57
0
ผมเล่นหูฟังมาประมาณหนึ่ง เคยมีชุดตั้งโต๊ะครึ่งแสน สุดท้ายขายไปเพราะไม่ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ (ผมไม่ชอบนั่งฟังที่โต๊ะเป็นพิธี ชอบนอนฟัง ฟังที่ทำงาน หรือฟังตอนเดินทางมากกว่า)
พักหลังผมมีแต่ stax ชุดพกพา ใช้กับมือถือ ipad เสียงดีแต่ก็รุงรัง ผมพวกชอบความสุดด้วย ต่อตรงไม่ได้ต้องไปหา dac พกพาให้อีก พวกนี้เลยเป็นเหมือนพิธีกรรมคล้ายชุดตั้งโต๊ะ เพียงแต่เล็กกว่าและพอเคลื่อนย้ายได้
สุดท้ายซื้อ bose soundlink on ear รู้สึกชอบ ง่าย เบา พกพาไปไหนก็สะดวก ตั้งแต่ได้มาก็ใช้อันนี้ฟังเพลงอย่างเดียว หูอื่นวางให้ฝุ่นจับ
เลยรู้ว่าเราไม่ได้ต้องการคุณภาพเสียงอะไร ผมชอบฟังคลาสสิคด้วย มีแต่คนบอกว่า bose ห่วย ผมว่าผมฟังได้ เน้นหา composer กับวงดีๆ ปีที่เล่นดีๆ มากกว่า
อีกอย่างหูฟังไร้สาย คือมันจบในตัวเอง ไม่ต้องมาหา dac เพราะมันมี dac ในตัวหูอยู่แล้ว
source ก็ไม่ต้องเน้นมาก ว่าต้องเป็น dap แพงๆ เพราะไงก็ส่งสัญญาณเป็นดิจิตอลแล้วหูไปแปลงเอาเอง (ผมไม่ชอบต้องมาพกมือถือเครื่อง เครื่องเล่นเพลงเครื่อง ตัวเดียวจบครับ)

ตอนนี้สนใจ airpod ผมใช้ iphone7 อยู่
ตอนนอนฟัง ใช้ bose แล้วมันติดหมอนครับ
ตอนนี้หารีวิว airpod แบบเน้นเรื่องเสียงจริงจังไม่ได้
แล้วมันพอมีตัวอื่นดีๆ แนะนำมั้ยครับ ไร้สายที่เสียงไปวัดไปวาได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Sakura Art

02/01/2017 15:38:04
23
ดูคลิปรีวิวของร้าน Jaben เลยครับ อธิบายละเอียดมากๆ

ส่วนเรื่องเสียงพี่เขาบอกว่าเสียงพอๆ กับหูฟัง Earbud และไม่กันเสียงรบกวนเลย

ถ้าเน้นเรื่องเสียง พี่เขาบอกว่าเอาตัวอื่นดีกว่า มีตัวที่ราคาถูกกว่า เสียงดีกว่า ฟังสนุกกว่า

แต่ถ้าเน้นเรื่องฟังก์ชัน สั่งงานsiri เทคโนโลยี การเชื่อมต่อสัญญาณดีกว่า ก็เลือก Airpod ครับ

https://www.facebook.com/JabenThailand/videos/1217437505002257/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Detphon Morratowon

02/01/2017 19:56:07
ถ้าจะใช้ไร้สายแนะนำ Sony MUC-M2BT1 ตัวนี้ไทยไม่นำเข้าต้องสั่งซื้อผ่าน Ebay ครับ ใช้คู่ดัยหูฟัง Sony XBA-N3 แล้วเชื่อมต่อกับมือถือ Sony ที่รองรับ LDAC แนะนำ Xperia XZ ครับ
ซึ่งตอนนี้ผมใช้อยู่ฟังเพลง Hires เสียงดีมากๆครับ หลัง burn มา 100 ชั่วโมง ที่สำคัญพกพาสะดวกจริงๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

02/01/2017 20:19:15
271
ผมก็รอ จนไม่รู้จะรอยังไง. ของเข้ามาที่
Istudio 6ตัว ก็มาไม่ถึงคนจองอย่างผม ไปถามเป็นสิบรอบละ. 

ดันไม่สั่งตั้งแต่วันแรก. พอวันรุ่งขึ้นไปดู. อ่าวต้องรอถึงเดือนกุมภาพันธ์เลยไม่สั่งละ. รอของเข้าไทยดีกว่า

ส่วนตัว. ลองหูipod มาเกือบทุกรุ่นที่แถมมากับเครื่อง. ผมว่าเสียงก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร. พอมาถึงเจ้า airpods ผมก็ไม่ได้หวังอะไรกับเรื่องเสียง. แต่มันสะดวกตอนที่เรารับสายแล้วได้ยินทั้งสองหูนี่ละครับ

คือไว้สำหรับคุยไปแก้งานไปตามที่ลูกค้าสั่ง. วัสดุดีมากนะครับ. ลองไปดมๆของคนอื่นมาแล้ว. แต่เค้าไม่ให้ฟัง55555 

ตอนนี้เป็นสิ่งเดียวที่อยากได้. แล้วจะปิดจ๊อปยาวละ. 

เพลงที่ผมฟังส่วนใหญ่ทุกวันนี้ ก็เป็นเพลงที่ผมริทเองจากแผ่น. คุณภาพเสียง. ผมว่าดีมากๆครับ. เมื่อต้นทางดี. พวกปลายทาง ผมว่าก็ไม่น่าขี้เหล่แล้ว

มีคนจำนวนมาก. แอนตี้ตั้งแต่ยังไม่ฟัง
แล้วก็ไปหลงอยู่กับรีวิวคนอื่น. 

ส่วนตัวผม 5565 ดีไม่ดี. เดียวเราตัดสินเอง. เราไม่เคยเชื่อถือใครเลย. ความชอบ ความดี(เสียงดี) ไม่เท่ากัน 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

1059405

03/01/2017 11:15:35
0
ครับ อ่านรีวิวเมืองนอก พอไปวัดไปวาได้ครับ

ขอบคุณที่แนะนำ xperia xz แต่ผมคงใช้ iphone7 ต่อไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เดียว

06/01/2017 16:58:54
1,067
AKG Y50bt ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

กร ธนกร

30/07/2017 14:36:19
AirPod มิติเสียงดี ดีกว่าearpodอย่างเห็นได้ชัด balance เสียงเบส กลาง แหลม ได้ลงตัว เบสลึกพอได้อยู่ กลางใสกังวาล(loudness) แหลมชัดเจนไม่บาดหู แต่เสียงดีไม่ดีอยู่ที่วิธีการใส่ด้วยครับถ้าใส่แล้วช่องที่เสียงออกไม่ทิ่มเข้ารูหูตรงๆมีบิดขึ้นลง เบสก็จะไม่ออกหรือออกน้อย
หยิกหู 0
"รู้สึกติดใจหูฟังไร้สาย ตอนนี้สนใจ Airpod"