Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว Kinera จากผู้ใช้ ฟัดกับหู ราคา 2-3 พัน

Chair_b

01/12/2016 22:29:52
43

รีวิว kinera bd 005 จาก ผู้ใช้ 
ขออนุญาติ รีวิว ตามประสา คนใช้งาน เจ้าพระกาฬกินเรียบ กับ หูฟังตัวอื่นที่มีอยู่ในมือ อาจเป็นช่วงราคาที่ต่างจาก Kinera สักหน่อย 2-3 เท่า ถ้ามีผิดพลาดประการใด หรือ มีผู้เห็นต่าง น้อมรับฟัง แลกเปลี่ยนความเห็น และขอบคุณทุกท่านครับ
DAP/DAC ;  1) red dragonfly+iphone 6 plus 2) DP-X1
Inear ; 1) Kinera bp005(one dynamic+ one balance amateur)burns ที่ 60 ชม.+
            2) soundmagic E10(1,490 บาท)
            3) Fisher omega twin(Dual Dynamic Driver 2,890 บาท),     
            4) ATH IM 70(dual symphonic driver 3,790 บาท)
Album ;  Metallica/ track Hardwired...To Self destruct, Confusion
              Blue sky Kotaro Oshio/ track Merry Chrismas Mr. Lawrence
              Ray Charles feat. Natalie Cole/ track fever
              Brian May, Kerry Ellis Acoustic By Candlelight/ track I who have nothing

เมื่อใช้กับ DP-X1 
              แจ็คเฉียงของเจ้า kinera เหมาะกับ รูเสียบ 3.5 ที่มักจะหลวมเพราะช่วยให้หลุดยากขึเสียงkinera มีเบสที่หนัก impact ดีลูกโตแต่ก็กระชับ เสียงแหลมถูกยกขึ้นมาคู่กับเบสมีทับซ้อนกันบ้าง แต่แยกออกได้ แหลมไม่ทอดตัว เสียงกลางถอยลงไปหน่อย ลักษณะ เหมาะกับการฟัง rock และ pop สนุกสนาน 
              เมื่อเทียบกับ E10 เสียง Kinera เบสโตกว่าเป็นลูกชัดกว่า impact แรง เสียงแหลมชัดกว่าออกแนวmonitor แต่ E10 ก็ฟังสนุกออก colour กว่า
              เมื่อเทียบ กับ Twin, IM 70 ตัว Twin ยังทำได้ดีกว่าในเรื่องแยกเบส ออกจากเสียงแหลม ชัดเจนกว่า คือ sound stage กว้างกว่า ตำแหน่ง ชิ้นดนตรี ขยับออกจากกันมากขึ้น ทำให้ฟังสนุกขึ้น เพราะมิติที่ดีขึ้น เช่นเดียวกับ IM 70 ที่แยกชิ้นดนตรีได้ขาดชัดเจนกว่า kinera และผมจับได้เสียงแหลม บางอย่างที่ ฟังได้ใน IM 70 แต่ไม่ชัดใน kinera เช่น เสียงสั่นของฉาบกลองชุด รวมทั้งเสียงรายละเอียดเล็กน้อย เช่นเสียงสั่นค้างของสายกีต้าร์อคูสติกแต่ราคาทั้ง2ตัวนี้ก็สูงขึ้นไปเกือบ 3 และ 4 เท่าของ kinera
เมื่อใช้กับ red dragonfly+iphone 6 plus
              เสียงกลางที่มีเนื้อขึ้นชัดเจน มีความสมูท อันได้อานิสงค์ จาก red dragon ทำให้ฟังเพลงได้ overall ความแตกต่างระหว่าง kinera กับ IM 70 และ Twin มีแต่ ไม่ได้ห่างชั้นกันจน ทำให้อยากเปลี่ยนหูฟัง, เทียบกับ DP-X1ผมชอบต่อเจ้า Kinera กับ red dragonfly 

ถ้าเทียบความคุ้มค่า กับ ราคา 1,090 หูฟังอินเอียร์ สวยๆ เสียงเบสคุณภาพอิมแพคดี เสียงกลางฟังเพลิน เสียงแหลมได้รายละเอียดดี ถือว่า Kinera น่าสนใจ และเข้าถึงได้ไม่ยากใช่มั้ยละครับ

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 29
ความคิดเห็นที่ : 1

Chair_b

01/12/2016 22:57:59
43
อ้างอิง : รีวิว Kinera จากผู้ใช้ ฟัดกับหู ราคา 2-3 พัน - Chair_b

รีวิว kinera bd 005 จาก ผู้ใช้ 
ขออนุญาติ รีวิว ตามประสา คนใช้งาน เจ้าพระกาฬกินเรียบ กับ หูฟังตัวอื่นที่มีอยู่ในมือ อาจเป็นช่วงราคาที่ต่างจาก Kinera สักหน่อย 2-3 เท่า ถ้ามีผิดพลาดประการใด หรือ มีผู้เห็นต่าง น้อมรับฟัง แลกเปลี่ยนความเห็น และขอบคุณทุกท่านครับ
DAP/DAC ;  1) red dragonfly+iphone 6 plus 2) DP-X1
Inear ; 1) Kinera bp005(one dynamic+ one balance amateur)burns ที่ 60 ชม.+
            2) soundmagic E10(1,490 บาท)
            3) Fisher omega twin(Dual Dynamic Driver 2,890 บาท),     
            4) ATH IM 70(dual symphonic driver 3,790 บาท)
Album ;  Metallica/ track Hardwired...To Self destruct, Confusion
              Blue sky Kotaro Oshio/ track Merry Chrismas Mr. Lawrence
              Ray Charles feat. Natalie Cole/ track fever
              Brian May, Kerry Ellis Acoustic By Candlelight/ track I who have nothing

เมื่อใช้กับ DP-X1 
              แจ็คเฉียงของเจ้า kinera เหมาะกับ รูเสียบ 3.5 ที่มักจะหลวมเพราะช่วยให้หลุดยากขึ้น
เสียงkinera มีเบสที่หนัก impact ดีลูกโตแต่ก็กระชับ เสียงแหลมถูกยกขึ้นมาคู่กับเบสมีทับซ้อนกันบ้าง แต่แยกออกได้ แหลมไม่ทอดตัว เสียงกลางถอยลงไปหน่อย ลักษณะ เหมาะกับการฟัง rock และ pop สนุกสนาน 
              เมื่อเทียบกับ E10 เสียง Kinera เบสโตกว่าเป็นลูกชัดกว่า impact แรง เสียงแหลมชัดกว่าออกแนวmonitor แต่ E10 ก็ฟังสนุกออก colour กว่า
              เมื่อเทียบ กับ Twin, IM 70 ตัว Twin ยังทำได้ดีกว่าในเรื่องแยกเบส ออกจากเสียงแหลม ชัดเจนกว่า คือ sound stage กว้างกว่า ตำแหน่ง ชิ้นดนตรี ขยับออกจากกันมากขึ้น ทำให้ฟังสนุกขึ้น เพราะมิติที่ดีขึ้น เช่นเดียวกับ IM 70 ที่แยกชิ้นดนตรีได้ขาดชัดเจนกว่า kinera และผมจับได้เสียงแหลม บางอย่างที่ ฟังได้ใน IM 70 แต่ไม่ชัดใน kinera เช่น เสียงสั่นของฉาบกลองชุด รวมทั้งเสียงรายละเอียดเล็กน้อย เช่นเสียงสั่นค้างของสายกีต้าร์อคูสติกแต่ราคาทั้ง2ตัวนี้ก็สูงขึ้นไปเกือบ 3 และ 4 เท่าของ kinera
เมื่อใช้กับ red dragonfly+iphone 6 plus
              เสียงกลางที่มีเนื้อขึ้นชัดเจน มีความสมูท อันได้อานิสงค์ จาก red dragon ทำให้ฟังเพลงได้ overall ความแตกต่างระหว่าง kinera กับ IM 70 และ Twin มีแต่ ไม่ได้ห่างชั้นกันจน ทำให้อยากเปลี่ยนหูฟัง, เทียบกับ DP-X1ผมชอบต่อเจ้า Kinera กับ red dragonfly 

ถ้าเทียบความคุ้มค่า กับ ราคา 1,090 หูฟังอินเอียร์ สวยๆ เสียงเบสคุณภาพอิมแพคดี เสียงกลางฟังเพลิน เสียงแหลมได้รายละเอียดดี ถือว่า Kinera น่าสนใจ และเข้าถึงได้ไม่ยากใช่มั้ยละครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

anabiz

01/12/2016 23:01:30
12
ของผมเพิ่งได้ของวันนี้ เสียบฟังครั้งแรกเบสแน่นมาเลยแต่ยังมีเบลอๆบางจังหวะ ขอเบิร์นก่อนสักพักดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

02/12/2016 08:08:42
113
แปลก......ทำไมของผม  รู้สึกว่าไม่ค่อยมีเบสเลยครับ......
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เหน่งบา

02/12/2016 08:32:24
1,866
รอของส่งมาจากเพาะช่างอยู่...ด้วยใจระทึก ^ ^

ถ้าคุณหมอว่าแปลก ก็คงแปลกจริงนะครับ เพราะมือเก่าอย่างคุณหมอ ไม่น่ามีปัญหาเรื่องใส่ไม่ถูกท่าถูกเหลี่ยม

หรือทรงของจุกมันไม่เหมาะกับช่องหู  (ผมเคยเจอปัญหาว่า จุกบางทรง ต้องเปลี่ยนเป็นเบอร์เล็กหรือใหญ่กว่าเบอร์ที่ควรจะเป็น เพราะทรงมันไม่fit กับรูหู)

ขอชมเจ้าของกระทู้ที่กรุณามาเล่าประสพการณ์สู่กันฟังครับ รออ่านตอนต่อไปเมื่อใช้งานได้สักพัก...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองฟังครับ

02/12/2016 10:20:19
ขอ เพิ่มเติ่มความรู้สึกผมแตกต่างนะครับ ผมใช้ตัวล่างๆอยู่สองตัว คือ se215 กับ im70 และได้รับกินเรียบมาลองใช้ได้พักนึงแล้วครับ สำหรับผม รู้สึก se2se215และim70แตกต่างและดีกว่าอย่างชัดเจนครับในการแยกชิ้นดนตรีและมิติ ที่คุณบอกไม่ต่างกันมากและไม่ได้ดีขึ้นขนาดอยากให้เปลี่ยนไปใช้ อันนี้ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับหูและความชำนาญของผู้ที่เคยฟังครับ แต่ผมว่าตัว3พันขึ้นให้เสียงและอะไรหลายๆอย่างที่ดีกว่าและห่างชั้นกว่ากันเยอะเลยครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Dtokman

02/12/2016 10:24:18
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ทัตเทพ บุณอำนวยสุข
แปลก......ทำไมของผม  รู้สึกว่าไม่ค่อยมีเบสเลยครับ......

1. ไฟล์เพลงไม่ดี

2. เครื่องเล่น

ลองใช้พวก Tidal, Joox , apple music สตีมเพลงดูคับ ไปเปิดเพลง Dance ปรับคุรภาพเสียงเป็น high 

ตัวผมใช้ Sumsung A7 2016 เสียงดีมากคับ เบสแน่น แรงปะทะดี

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Chair_b

02/12/2016 11:31:23
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ลองฟังครับ

ขอ เพิ่มเติ่มความรู้สึกผมแตกต่างนะครับ ผมใช้ตัวล่างๆอยู่สองตัว คือ se215 กับ im70 และได้รับกินเรียบมาลองใช้ได้พักนึงแล้วครับ สำหรับผม รู้สึก se2se215และim70แตกต่างและดีกว่าอย่างชัดเจนครับในการแยกชิ้นดนตรีและมิติ ที่คุณบอกไม่ต่างกันมากและไม่ได้ดีขึ้นขนาดอยากให้เปลี่ยนไปใช้ อันนี้ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับหูและความชำนาญของผู้ที่เคยฟังครับ แต่ผมว่าตัว3พันขึ้นให้เสียงและอะไรหลายๆอย่างที่ดีกว่าและห่างชั้นกว่ากันเยอะเลยครับ 

ขอบคุณครับที่แลกเปลี่ยนความเห็น สำหรับผม ถ้าใช้ DP-X1 จะรู้สึกถึงความแตกต่าง ของหูฟัง 3 ระดับราคาได้ ค่อนข้างชัดครับ แต่ ถ้าเสียบ iphone + red dragonfly ความแตกต่างระหว่างหูฟัง 3 ระดับราคามีครับ แต่น้อยกว่าเสียบ DP-X1 และผม รู้สึกพอใจกับการต่อ kinera กับ iphone + red dragonfly ที่ได้เสียงกลางที่ชวนฟังในระดับน่าพอใจ ครับ เห็นด้วยนะครับยังไงหู 3 พันก็ดีกว่าครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Chair_b

02/12/2016 11:37:14
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

อาจารย์ครับ ผมว่าเบสเยอะนะครับ หูฟังตัวนี้ ยิ่งฟังกับ streaming พวก tidal ที่บันทึกดีๆ นี่เบส ชวนฟังมากครับ เหมือนใน track fever ที่ผมใช้ทดสอบ นี่ เบส กลม ปะทะ สวยดีเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ฮาจังคุง

02/12/2016 11:52:24
พี่เหน่งบา ตาบอดข้าง เหรอ

สงสัย! ไปทำไรมาอ่ะ.....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เหน่งบา

02/12/2016 11:58:03
1,866
ไม่ได้บอดครับ  แค่เป็นกุ้งยิง  เอ๊ย  ตาแดงเฉยๅ = =*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Chair_b

02/12/2016 12:04:27
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - เหน่งบา

รอของส่งมาจากเพาะช่างอยู่...ด้วยใจระทึก ^ ^

ถ้าคุณหมอว่าแปลก ก็คงแปลกจริงนะครับ เพราะมือเก่าอย่างคุณหมอ ไม่น่ามีปัญหาเรื่องใส่ไม่ถูกท่าถูกเหลี่ยม

หรือทรงของจุกมันไม่เหมาะกับช่องหู  (ผมเคยเจอปัญหาว่า จุกบางทรง ต้องเปลี่ยนเป็นเบอร์เล็กหรือใหญ่กว่าเบอร์ที่ควรจะเป็น เพราะทรงมันไม่fit กับรูหู)

ขอชมเจ้าของกระทู้ที่กรุณามาเล่าประสพการณ์สู่กันฟังครับ รออ่านตอนต่อไปเมื่อใช้งานได้สักพัก...

ขอบคุณพี่ เหน่งบาครับ จริงๆ จุดประสงค์ คืออยากฟัง ความรู้สึก ของ user ท่านอื่นๆด้วยครับ จะได้ประเมินหูตัวเองด้วยว่าตรงกับท่านอื่นๆมั้ย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

yamano

02/12/2016 12:07:27
271
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - เหน่งบา
ไม่ได้บอดครับ  แค่เป็นกุ้งยิง  เอ๊ย  ตาแดงเฉยๅ = =*
ถถถถ5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

raymee_4

02/12/2016 12:41:42
19

ผมได้ลองทั้งสองตัวแล้วสีขาว ซ้าย มือราคารวมสายแล้ว ราคาถูกกว่าขวามือนิดหน่อย สายนิ่มใส่ง่าย ตัวขวามือสายดูแข็งแรงกว่า แบบคล้องหูยากกว่า แข็งไปหน่อย ใส่กับแว่น แล้วเจ็บไปนิดนึง ตัวซ้ายมือบอดี้ใหญ่กว่า แต่ใส่แล้วไม่เจ็บตัวขวามือบอดี้เล็กกว่าแต่ใส่นานๆแล้วเจ็บเหมือนกันมาถึงเรื่องเสียงกันบ้าง ตัวซ้ายมือเบสลูกใหญ่ลงลึก แหลม กรุ๊งกริ๊งกวาง ไปไกลกว่า ช่องไฟระหว่างเสียงดนตรีดีกว่า เสียงโปร่งกว่า
ขวามือเบสแน่นช่องไฟดนตรีค่อนข้างติดกันstage แคบกว่า แหลมกุดสนิทสำหรับผมแต่ฟังแล้วอาจจะลาหู่น้อยกว่า ตัวหูฟังกางออกจากหูน้อยกว่า แปลผมคิดว่ามันเป็นแค่ของเล่นสนุกสนานแค่นี้ก็อยู่ในเกณฑ์พอใช้คุ้มราคาดูว่าแปลกไปอีกแนว แต่เดี๋ยวลองเบิร์นให้ครบซัก 300 ชั่วโมงใช้ไปเล่นเรื่อยๆน่าจะดีกว่านี้ แต่ถ้าใครมองเสียงว่าเกินราคาไปเยอะให้ข้ามไปตัวอื่นเลยครับมีตัวที่เสียงดีๆหลายตัวในราคาที่ไม่แพงลองไปฟังดูหลายๆแนวนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 14

โจ้

02/12/2016 13:09:21
30
เห็นด้วยกับท่าน คห 13 ครับ เพราะผมก็ใช้ kz เจอ kinere เลยไปลอง แล้วไม่ชอบครับ แหลมกุดไม่มีเลย 
สรุปผมชอบทุกอย่างของ kinere ครับ วัสดุ การออกแบบ ขนาด แต่ติดตรงเสียงนี่แหละ มัรนน่าจะสว่างกว่านี้ไม่งั้นผมคงได้เอามาแทนที่ kz แล้ว  
อ้อ เครื่องผมใช้ fiio x1 เล่นนะครับ ไฟล์ ก็ flac  wav  24bit  96k  น่าจะเอามาเป็นมาตรฐานได้สำหรับคนที่เล่นสายระดับราคาเริ่มต้นแบบนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Chair_b

02/12/2016 13:27:01
43
ดีเลยครับแชร์ ตัวเลือก budget เยอะๆ คนสนใจจะได้มีหลายๆแบบให้เลือก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

เหน่งบา

02/12/2016 13:45:38
1,866

ได้ของมาแล้วครับ 555
ส่งตรงจากเพาะช่าง  แล้วใช้เวลางานแกะกล่องเปิดลองในทันใด..(กับโทรศัพท์ซัมซุงกากๆเก่าๆที่เอาของแม่ทิ้งแล้วมาใช้)
ก็ออกโทนดาร์คนิดๆครับ  แต่สรุปอะไรไม่ได้สำหรับfirst touch แบบนี้
คงได้ลองกันหลายลักษณะ ที่แน่ๆก็ คงลองเปลี่ยนสายบาลานซ์..ซึ่งยังไม่ได้เบิร์นเหมือนกันในเบื้องต้น แต่ต้องเป็นค่ำนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Fishbone

02/12/2016 14:03:48
6
royme_4    ตัวซ้ายของอะไรครับ  เปลี่ยนสายของอะไร  เผื่อจะเอาบ้าง  ฟังจากรีวิว  ผมสนใจ
อ่านคอมเม้น kinera  ถ้าจะไม่ตรงแนวผม  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

โจ้

02/12/2016 14:14:18
30
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - Fishbone

royme_4    ตัวซ้ายของอะไรครับ  เปลี่ยนสายของอะไร  เผื่อจะเอาบ้าง  ฟังจากรีวิว  ผมสนใจ
อ่านคอมเม้น kinera  ถ้าจะไม่ตรงแนวผม  

ขอตอบแทนครับ  kz zst  สายโมเค้าเองครับ พอดีผมใช้อยู่ ข้อเสียหูตัวนี้จะใหญ่นะครับ อาจจะรำคาญตอนใส่ เรื่องเสียงอยากให้ลองฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

butnotforme

02/12/2016 14:20:47
333
เบสตัวนี้เยอะครับ คุณหมอ (ผมพวกบ้าเบสครับ ถ้าหูตัวไหนเบสน้อยผมเรียกมันว่า หูไม่มีเบส )มีเบส impact พอควรด้วย ลองใส่ดูดีๆครับ 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

SirisexnewTA

02/12/2016 17:33:07
387
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ลองฟังครับ

ก็ธรรมดาล่ะครับ มันก็ต้องเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วล่ะ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

yamano

02/12/2016 17:52:00
271

ผมถึงบอกว่า งง กับหูฟังตัวนี้จริงๆ แต่ละแมว ที่ได้ครอง ต่างพูดเรื่องเสียงตัวนี้ต่างกัน
แบบผมก็งง ว่า เป็นหูฟังรุ่นเดียวกันหรือเปล่า 

บางก็ว่า เบสเยอะ บวมก็มี บางว่า แหลมกุด บางว่า ไม่มีเบส บางก็ว่าโป่งหลุดหัว
ยังหาข้อสรุปมิได้ว่าสรุปว่า เค้าเสียงแบบไหนกันแน่

แต่จาการที่มีก่อนของจะเข้า เทห์อะ แต่พอของเข้า คนอื่นเค้ามีกัน ผมก็ขายกินไปแล้ว 555
ด้วยการเบิร์นแบบ ใหม่ คือจากแผ่นเพลงที่ผมมีทั้งหมด ไม่ได้ใช่ไฟล์ 24bit ใช้อัลบั้มเดียวคือ
Classic Recods 2006 (เพราะผมไม่มีเเผ่น) 

เสียงที่ได้ก่อนขายไป ประมาณ100ชม. แหลมสูงก้ทอดตัวดี แต่เก็บตัวลงไม่บาดหู เบสก็พอดีๆ
เก็บตัวเร็ว โปร่งใสสะอาดดี เสียงร้องก็ยังคงคมชัด แต่ไม่หวานเกินไป และไม่พุ่งเกินไป รายละเอียด
ก็ไม่ได้กระชันจนติดกันฟังไม่ออกว่าอะไรเป็นอะไร ผมว่าช่องไฟกำลังดี ก็ตั้งแต่ฟังinear ราคาประหยัด
มา ตัวนี้ก็จัดว่าให้รายละเอียดดี อาจไม่ถึงกับสามมิติ แต่ก็มีตื้น ลึก กว้าง ให้ได้สัมมะผัส 
ส่วนการใส่สวม สำหรับหูผม ก็ดูคับเล็กน้อย ไม่ใส่สบายเท่า westone แต่พอผมเปลี่ยนเป็นจุกเด็ก
อายุ14 (สปินฟติ SS) ก็ใสสบายเลย
ผมใช้ฟังกับมือถือ iphone ครับ ยิ่งถ้าเป็น APP Joox นะเข้ากันเป็น อั้ม กับ บอล เลย ถถถถ
แต่พอฟังกับคอม เสียงมีดอป หรือม่นลง ส่วน dap ตอนนี้หนูไม่มีเลยจ้าาาา 55555
ผมเข้าใจว่าอาจอยู่ที่เครื่องเล่นด้วยนะเรื่องเสียง 

สลบโดยส่วนตัว คือ kinera ฟังกับมือถือดีมากๆ แต่พอมือไม่ถือแล้ว เสียงจะม่นลง(เดา)
ยังไงๆ ผมก็ยยังว่าเป็นหูฟังที่ดีมากอยู่นะในช่วงราคา + - จากนี้ไปไม่มาก
หูฟังบาลาน ราคาเท่านี้ ผมว่า จ๊าบที่สุดแล้ว หูบาลาน น่าจะต้องใช้ วิชาอาคม มนต์ดำ
เบิร์นกันสุดฝีมือกันหน่อยละครับ เบิร์น ก็เอาไปฟังเทียบ ที่เรือธงก็จบว่าต่างกันไหม
เพราะเรือธงก็คงมีมนต์ดำในการเบิร์นอยู่พอควรแหละ่ ไม่งั้นคงไม่อยู่มาจนป่านนี้
แต่เห็นว่าจะไล่ออกแล้ว 5555555 อภัยแซวเล่นนะครับผม
ตามรูปคือแผ่นที่ผมใช้เบิร์นทั้งหมด ครับ ไฟล์ WAV ทั้งหมด ผมไม่ใช้ DSDเบิร์น
หยิกหู 1
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 22

02/12/2016 18:08:47
113
ได้ยินว่าบางตัวเขาลืมใส่ไดรเวอร์ BA มาให้  เลยสงสัยว่าตัวของผมเขาอาจลืมใส่ไดรเวอร์ Dynamic มาให้น่ะครับ..........(ฮา!!!)

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 23

raymee_4

02/12/2016 19:57:26
19
ตัวขวามือเบส อิมแพคดีแต่ว่าแข็ง ตัวซ้ายมือเบส จะลอยตัวๆอีกอยู่นิดหน่อยแล้วค่อยค่อยจางลงไปทำให้เพลงที่ฟังมันดูฉ่ำขึ้น ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นเพราะรูที่เจาะไว้ บวกกับแหลมที่มีทำให้เสเพลงฟังดูมีมิติมากขึ้น ตัวขวามือมันกระแทกจนแข็ง แล้วเก็บตัวเลย คงต้องเดินกันต่อไปเรื่อยๆ แต่สองตัวนี้ผมซื้อมาใกล้เคียงกันนะ ห่างกัน 5 วัน คงต้องบอกว่าแล้วแต่ชอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

3ar3eer

03/12/2016 00:06:10
8
kinera ผมเปลี่ยนจุกเป็น spiral dot ครับ ชอบมาก เบสไม่แข็ง ผมรู้สึกว่าจุกเดิมเบสทื่อๆไปบวกกับผมใส่แล้วรู้สึกระคาย แต่มันยังใหม่ๆอยู่อาจเพราะยังไม่ได้ที่
แต่พอเปลี่ยนจุกแล้วชอบเสียงมากกว่า กว้างขึ้น เบสไม่ทื่อ แหลมดีขึ้น ผมว่าลงตัวสำหรับผม

ปล.ตอนแรกจุก spiral dot แกนสั้นไปใส่ไม่ค่อยอยู่ เลยรองห่วงตรงท่อหน่อยนึง พอดีเลยครับ
ปล.2ตัวนี้ไม่ควรไปเทียบกับหูสายสว่างนะเพราะคนละแนว
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

เหน่งบา

03/12/2016 12:37:24
1,866
ยังเป็นเฟิร์สทัชอยู่ครับ ^ ^
ลองเปลี่ยนสายบาลานซ์ มันก็ต่างไปอย่างที่ผลของการใช้บาลานซ์น่าจะเป็น
ส่วนจุก ลองเป็น Spiral dot  L คิดว่าชอบมากกว่าจุกเดิม(เสียงเปิดขึ้นตลอดย่าน เพราะรูใหญ่กว่า) แต่ยังสรุปอะไรไม่ได้ครับ ต้องเบิร์นก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 26

Chair_b

03/12/2016 13:21:32
43
ไม่เคยลอง spiral dot เลยครับ มีแต่ spinfit แต่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน spinfit เลย เพราะเฮียบอกให้ใช้จุกเดิม 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

champ_korn

03/12/2016 21:31:11
2,143

ไปลองที่เรือธงมาแว๊บๆ ส่วนตัวผมว่าตัวนี้เบสเป็นจุดเด่นเลยครับ ลูกโต มวลใหญ่ อิมแพคดี ฟังแล้วอิ่ม แต่สเตจแคบไปนิด แหลมยังไปได้ไม่สุด (แต่ก็ไม่ถึงกับกุดจนทึบ) น่าจะฟังได้นานไม่ล้าครับ เสียงเกินราคาจริง คนชอบเบสผมว่าโดน

แต่สายเดิมใส่ยากมาก จะยัดหูมันก็ไหลไปไหลมา.....วันนั้นเจอท่าน Windos X ด้วย ก็ยืนใส่อยู่นาน ไหลไปไหลมา บ่นเรื่องใส่ยากเหมือนผมนี่แหละ 555555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

04/12/2016 00:15:28
4,282
คือตัวนี้ ตอนผมฟังตอนแรกสุดเลย สิ่งที่ประทับใจแรกสุดคือเสียงกลางลงมาถึงเสียงต่ำ เสียงเบสที่ดีและเป็นเบสที่คอนโทรลได้ดี ซึ่งอาการครางหรือเบลอไม่ค่อยพบเจอว่างั้น แต่เสียงแหลมนั้นผมฟังก็ยังรู้สึกว่าน้อยไปนิด แต่พอพยายามฟังแบบตั้งใจจับผิด มันไม่มีอาการ Roll Off หรือกุดปลายหายวับ มันยังอยู่ครบๆ เพียงแต่แหลมมันลาดลงและเบารวมถึงเปิดน้อยไปหน่อยเดียว ซึ่งเทียบกับโทนัลบาลานส์โดยรวมทั้งหมด ผมว่ามันเยี่ยมมาก 555

เดี๋ยวจะคอมเม้นท์ส่งให้ทาง Kinera ฟังด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

ลองมองกลางๆ

04/12/2016 09:45:41
ผมก็สนใจเจ้านี่นะ  แต่ดูทรง+สาย +jack มันเหมือนแฝด moxpad x6 มาก เลยคิดว่าถ้าผมใส่ หูซ้ายต้องหลุดตลอดแน่ เปลี่ยนspinfit ยังหลุดอาจเพราะสายแข็งเลยทำให้หูฟังหลุดจากรูหูตลอด

พอไปลองใส่ปรากฎว่าจริงๆ หูซ้ายจุกมันไม่เกาะ ยังไงก็หลุด แต่นี่มันอาจปัญหาส่วนตัวผม ผมเลยกลับบ้านมือเปล่า

กลับมาเห็น kz zst colorfulออก ราคาถูกน่าลอง พอสั่งมา ใส่กับ spinfit ที่มี คือเสียงโคตรว้าว เบสมีอิมแพ๊ค มิติเบสลึกๆเลย สายนิ่มคล้องหูง่ายและเบาสบายไม่เจ็บหูเลย 

คห.ส่วนตัว ขออภัยครับ แต่เคยอ่านหลายคนมีปัญหาหูฟังไม่เข้ารูหูเหมือนผมหลายคน อยากให้ลองกันก่อนซื้อ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

SeRouCH

04/12/2016 16:28:13
0
หูฟังอาจจะบาลานส์ แต่หูคนอาจจะบาลานส์ไม่เท่ากันนี่สิ เสียงจากรีวิวบางครั้งมันเลยรีวิวไปคนละทาง 555 แต่ดูจากการรีวิวของเฮียบวกกับถามคนที่ลองก่อนเหมือนกับว่า  มันจะเด่นเบส แล้วก็ออกกระแทกมี Impact แข็งเล็กน้อย

ปล. เมื่อสองอาทิตย์ก่อน จะไปลองที่สยาม แต่ไม่ได้ลองซักที คุยกับพี่ภูเพลินจนลืมเลย 5555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

anabiz

05/12/2016 15:35:07
12
Update ครับ : หลังจากผ่านพ้นการเบิร์นมา 2 วันกว่าๆ เบสเก็บตัวได้ดีขึ้น มาเป็นลูกใหญ่ๆลงได้ลึก
ไม่มีอาการเบลอๆแบบตอนแรกที่ได้ฟัง รายละเอียดการแยกแยะก็ทำได้ดีขึ้นถือว่าโอเคเลย

แต่ขอเบิร์นเพิ่มอีกสักหน่อย 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 32

ชัย ตาเข

05/12/2016 21:30:32
3
แนวเสียงมันฟังไม่สนุกเท่าvisang02 ไม่งั้นมีสอย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

รอสซี่ เบนนายู

22/01/2017 11:17:58
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 32 - ชัย ตาเข

แนวเสียงมันฟังไม่สนุกเท่าvisang02 ไม่งั้นมีสอย

เสียงใสจริง เเต่ฟังไปนานๆ เเห้งไม่ค่อยอิ่มเท่า
kinera ทุ้ม กลางเเหลมไม่เด่นเท่าไร เบสเยอะ
เบิร์นเบสดีขึ้น 
ส่วนตัวชอบ เสี่ยอ๊อด เสียงหวานจับใจเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

mean

22/01/2017 23:12:57
22
KC06A ทำได้ดีกว่าตามความเห็นผม แต่ราคาก็มากกว่าสองเท่า
KINERA เสียงดีครับในราคานี้ ข้อเสียสำหรับผมคือใส่ไม่สบาย มีอาการเจ็บหู
            การใส่ต้องตั้งใจใส่ให้ถูกตำแหน่งเพื่อเสียงที่ถูกต้อง
            ผมต้องปรับจูนจุก และตำแหน่งการใส่ ก็พอลดอาการเจ็บล้าไปได้

ไม่เคยลอง kz zst เปรียบเทียบไม่ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

Clash04

23/01/2017 11:16:15
3
ผมเพิ่งไปลอง ZST เมื่ออาทิตย์ก่อนผมว่ารายละเอียดดีกว่า Kinera ครับ แต่ข้อเสียคือมันดัดสายเข้ากับหูไม่ได้ ใส่แล้วไม่กระชับเท่า  แล้วแต่หูแล้วแต่ความชอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

แปปเปอร์ครับ

26/01/2017 11:11:57
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - raymee_4

ผมได้ลองทั้งสองตัวแล้วสีขาว ซ้าย มือราคารวมสายแล้ว ราคาถูกกว่าขวามือนิดหน่อย สายนิ่มใส่ง่าย ตัวขวามือสายดูแข็งแรงกว่า แบบคล้องหูยากกว่า แข็งไปหน่อย ใส่กับแว่น แล้วเจ็บไปนิดนึง ตัวซ้ายมือบอดี้ใหญ่กว่า แต่ใส่แล้วไม่เจ็บตัวขวามือบอดี้เล็กกว่าแต่ใส่นานๆแล้วเจ็บเหมือนกันมาถึงเรื่องเสียงกันบ้าง ตัวซ้ายมือเบสลูกใหญ่ลงลึก แหลม กรุ๊งกริ๊งกวาง ไปไกลกว่า ช่องไฟระหว่างเสียงดนตรีดีกว่า เสียงโปร่งกว่า
ขวามือเบสแน่นช่องไฟดนตรีค่อนข้างติดกันstage แคบกว่า แหลมกุดสนิทสำหรับผมแต่ฟังแล้วอาจจะลาหู่น้อยกว่า ตัวหูฟังกางออกจากหูน้อยกว่า แปลผมคิดว่ามันเป็นแค่ของเล่นสนุกสนานแค่นี้ก็อยู่ในเกณฑ์พอใช้คุ้มราคาดูว่าแปลกไปอีกแนว แต่เดี๋ยวลองเบิร์นให้ครบซัก 300 ชั่วโมงใช้ไปเล่นเรื่อยๆน่าจะดีกว่านี้ แต่ถ้าใครมองเสียงว่าเกินราคาไปเยอะให้ข้ามไปตัวอื่นเลยครับมีตัวที่เสียงดีๆหลายตัวในราคาที่ไม่แพงลองไปฟังดูหลายๆแนวนะครับ
ถ้าต้องเลือกจะเลือกแบบไหนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

26/01/2017 20:21:01
113
ตอนนี้เบสมาแล้วครับ  ต้องเปลี่ยนจุกเป็นขนาดที่ใหญ่กว่าเบอร์ L ที่แถมมาครับ  สงสัยเพราะรูหูของผมใหญ่กว่าชาวบ้านมาก  แต่ฟังไปสักชั่วโมงนี่ก็ทำเอาเจ็บหูเลย  เพราะมันงัดรูหูแปลก ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

Thornzz

17/02/2017 16:06:30
ผมมีทั้ง 2 ตัวเหมือนกัน ทั้ง ZST และ Kinera   เห็นเฮียเชียร์ Kinera เลยซื้อมาลอง แต่ฟังแล้วผมชอบความใส่กรุ๊งกริ๊งของ ZST มากกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

กินรวบ

17/02/2017 16:43:48
ผมก็มี 2 ตัว ทั้ง Kinera และ KZ ZST กินเรียบให้เบสที่หนักแน่น กระชับกว่า แต่รายละเอียดน้อยมาก ในขณะที่ KZ รายละเอียดดีกว่า พลิ้วไหวทีเดียว แต่เบสออกบวมๆ สรุปดีกันคนละด้าน ผมเอาKZ มาใส่สาย Linum music ราคาไม่แพงแค่ 2,390 เสียงที่ได้ เบสดีขึ้น แหลมให้รายละอียดดี ไม่มี sibilance เลย พื้นหลังนิ่งสงัดเลย กลายเป็นหูประจำตัว ไปแล้ว แต่อย่าได้บังอาจไปเปรียบเทียบกับหูฟังเงินหมื่น มันเป็นไปไม่ได้ ตอนนีเก็บเจ้ากินเรียบเข้ากล่องไปแล้ว ท่านใดลองลองเปลี่ยนสายเจ้ากินเรียบแล้ว ได้ผลยังไงแลกเปลี่ยนข้อมูลกันหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

กินรวบ

17/02/2017 16:45:37
เสริมอีกนิดเปลี่ยนจุกเป็น Spinfit size M
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

มิวสิก

18/02/2017 09:34:38
63
ลองสั่ง ZSTมาลอง (510บาท) เบื้องต้นชอบกินเรียบมากกว่า ถึงแหลมจะไม่เท่าZST แต่เสียงก็ครบเครื่องดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

Akira

18/02/2017 15:47:01
เทียบกับ Marshall Mode EQ ละครับเน้น pop Rock hiphop metal
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

คันหู

04/05/2017 07:18:53
ตอนนี้กินเรียบ นอนนิ่ง จำศีลอยู่ในกล่อง
ธรรมดาเด็กกำลังโต กินแล้วก็ต้องนอน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

เข้ากล่องอีกราย

17/05/2017 14:16:04
กินเรียบเก็บเข้ากล่องเหมือนกัน เบิร์นแล้วเบิร์นอีกเสียงก็ยังกระจุกอยู่ตรงกลาง  E10 โอเคกว่านะถ้าไม่จัดว่าชอบเบสลึก  
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

นายมั่นคง

17/05/2017 21:53:49
4,282
555 จะไปเก็บนอนกล่องทำไมครับ เอามาวอร์มอัพฟังไปเรื่อยๆดีกว่าครับ

เอ้า ล็อตใหม่กำลังจะมาถึงเร็วๆนี้แล้วจ้า ยังไงผมจะมาแจ้งข่าวให้ทราบนะคร้าบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

chai

02/12/2017 22:37:46
0
ไปลองฟังมาแล้วครับ kinera bd005 กับ kz zst ผมใช้โทรศัพท์เล่นเพลงครับ Volume.50% เสียงพอๆกันครับแต่ Volume. 70% ขึ้น kz zst เริ่มฟังไม่รู้เรื่องครับ 85% kz zst จบครับแต่ kinera bd005 100% สบายครับ พมเลยจัดkinera bd005 มาแล้วครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"รีวิว Kinera จากผู้ใช้ ฟัดกับหู ราคา 2-3 พัน"