Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปาล์ม เด็กน้อย

05/11/2016 20:06:34
1

Shanling M1 มีใครเล่นบ้างครับ แล้วการใช้งานเป็นไงบ้าง มันคุ้มค่ากับราคาใหมครับ พอดีกำลังเล็งๆตัวนี้อยู่ แต่ยังไม่แน่ใจ เลยมาสอบถามก่อนครับ

Shanling M1 รองรับการส่งข้อมูล bluetooth แบบสองทาง
สามารถเชื่อมต่อ Shanling M1 เข้ากับคอมพิวเตอร์หมือถือได้ เพื่อใช้งานในการถอดรหัสไฟล์เสียงและเพิ่มกำลังขับของเสียง ให้มีคุณภาพเสียงที่ดีขึ้น สเมือนเป็นการ์ดเสียงสำหรับคอมพิวเตอร์ โดยใช้ DAC chip AK4452 จากค่าย Asahi Kasei ของ ญี่ปุ่น ที่เป็นชิป DAC รองรับ 32bit แบบพรีเมี่ยม ที่รองรับ PCM ได้ที่  768kHz และ DSD ได้ถึง  11.2MHz  DSD ภาคแอมป์ใช้ MAX97220 ตัวเดียวกับ DAP และ มือถือค่ายดังๆในขณะนี้ สำหรับ Shanling M1 ตัวนี้รองรับทั้งระบบ วินโดวส์และ Macรองรับการเล่นเพลงผ่านไฟล์เสียงคุณภาพสูง
ไฟล์เสียงคุณภาพสูง DSD จะแตกต่างจากไฟล์เสียงธรรมดาตรงที่ มันจะมีความชัดของเสียงย่านต่างๆที่มากกว่าไฟล์ปกติ รวมถึงเนื้อเบสที่มักจะขาดหายไปในไฟล์ธรรมดาด้วย ซึ่งเครื่องเล่น Shanling M1 ตัวนี้รองรับการเล่นเพลงผ่านไฟล์ DSD64 และ DSD128 เลยทีเดียวShanling M1 มีขนาดเล็กกะทัดรัด
มีขนาดเท่าฝ่ามือเท่านั้น ตัวเครื่องมีน้ำหนักเบา ทำให้พกพาง่าย เป็นเครื่องเล่นพกพาขนาดจิ๋วที่ความสามารถไม่จิ๋ว รองรับการใช้งานทั่วไปในชีวิตประจำวันได้อย่างสบาย โดยที่เครื่องเล่น Shanling M1 นี้รองรับการเล่นเพลงผ่านไฟล์ lossless มากมายทั้ง DSD .DFF , ISO , APE , FLAC , ALAC , WMA , AAC , OGG , MP3 , WAV , AlFFใช้งานง่ายไม่ยุ่งยาก
หน้าจอ Ul ถูกออกแบบมาให้ใช้งานง่าย การแสดงผลรายละเอียดครบถ้วน มีบอกทั้งชื่อเพลง ความละเอียดของไฟล์เพลงที่เล่น เวลา แม้แต่สถานะแบตเตอรี่ก็มีบอกไว้ครบถ้วนรองรับการเชื่อมต่อบแบ USB Type-C
ซึ่งเป็นเทคโนโลยีการเชื่อมต่อแบบใหม่ จุดเด่นของมันคือสามารถเชื่อมต่อได้อย่างสะดวกมากขึ้นไม่ต้องกังวลเรื่องการเสียบผิด และอัตราการโอนถ่ายข้อมูลที่ไวกว่า USB 3.0 ถึง 2 เท่าตัว และทำให้การชาร์จแบตเครื่องไวกว่าใช้เป็นตัวเพิ่มกำลังขับเสียงในคอมได้
สามารถเชื่อมต่อ Shanling M1 เข้ากับคอมพิวเตอร์หมือถือได้ เพื่อใช้งานในการถอดรหัสไฟล์เสียงและเพิ่มกำลังขับของเสียง ให้มีคุณภาพเสียงที่ดีขึ้น สเมือนเป็นการ์ดเสียงสำหรับคอมพิวเตอร์ โดยใช้ DAC chip AK4452 จากค่าย Asahi Kasei ของ ญี่ปุ่น ที่เป็นชิป DAC รองรับ 32bit แบบพรีเมี่ยม ที่รองรับ PCM ได้ที่  768kHz และ DSD ได้ถึง  11.2MHz  DSD ภาคแอมป์ใช้ MAX97220 ตัวเดียวกับ DAP และ มือถือค่ายดังๆในขณะนี้ สำหรับ Shanling M1 ตัวนี้รองรับทั้งระบบ วินโดวส์และ Macปุ่มควบคุมแข็งแรงทนทาน
รองรับการใช้งานการกดที่มากกว่า 500 ล้านครั้งและการหมุนที่มากกว่า 100 ล้านครั้ง มั่นใจได้ในคุณภาพเพราะสินค้า้ผ่านการทดสอบจาก APLS มาแล้ว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

05/11/2016 21:42:16
2,893

M1 ตัวนี้คุ้มค่ามากครับ
การใช้งานก็สมู๊ทดีทุกอย่างยกเว้นตอนเล่นไฟล์ dsd 5.6 จะมีสะอึกในช่วง 2-3 วินาทีแรกหลังกด play เท่านั้นซึ่งผมก็ยังไม่แน่ใจว่าเป้นที่เครื่องหรือเป็นที่การ์ดครับ แต่ไฟล์อื่นๆสามารถเล่นได้ไม่มีสะดุดอะไรเลย
สำหรับเสียงก็โอเคมากสำหรับเพลเยอร์ในราคานี้ สูง กลาง ต่ำ ค่อนข้างบาล้าน และโทนเสียงออกไปทางดาร์คนิดหน่อย ส่วนแรงขับก็ค่อนข้างเยอะอีกด้วยครับ
จุดเด่นของเจ้า M1 ที่ผมชอบที่สุดก็คือ usb out ที่สามารถเอาไปต่อกับ dac/amp อย่างเช่น mojo ซึ่งการเชื่อมต่อก็ง่ายมากแบบเสียบปุ๊บติดปั๊บใช้งานได้ทันทีเลย

ปล. M1 ไม่อ่าน thai font นะ

หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 2

Sakura Art

06/11/2016 02:03:05
23

Shanling M1 สำหรับผมคุ้มมากนะ เพราะผมเน้นการพกพา น้ำหนักเบา เสียงก็ดี แบตอึด
เมนูใช้งานง่าย เรียนรู้แป๊บเดียวก็คล่องแล้ว ปุ่มวงล้อก็ทำมาได้ดีมากใช้งานง่าย
ตัวเครื่องทำงานเร็วดีมาก สแกนเพลงจากเมม 128GB ก็เร็วดี รอไม่ถึงนาทีก็เสร็จแล้ว
ใช้เชื่อมต่อบลูทูธ 4.0 กับมือถือหรือคอมเพื่อฟังเพลงหรือดูหนังได้ เสียงดีใช้ได้ด้วย ก็สะดวกดีครับ
มีแฮ้งค์บ้างตอนกดเปลี่ยนเพลงรัวๆ 20-30 เพลงติดกันเร็วๆ แต่ก็เป็นแค่ 1 วินาที แล้วก็กลับมาใช้ต่อได้ตามปกติ แทบไม่รู้สึก
ร้านที่ผมซื้อเขาแถมเคสให้ด้วยนะ ทำให้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มครับ

จะติก็ตรง 
- QC ไม่ค่อยดีเท่าไร เครื่องเป็นรอยชัดตั้งแต่แกะกล่อง (เป็นมา 2 เครื่อง) แต่ใส่เคสก็ไม่เห็นแล้ว เลยไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะใช้ไปก็ต้องเป็นรอยอยู่ดี
- กับเครื่องตัวแรกที่ได้ มีปัญหาเครื่องดับบ่อย ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ QC หรือการขนส่งที่ไม่ดี เพราะครั้งแรกเจ้าของร้านไม่ได้ใส่เศษกระดาษในช่องว่างรอบๆ พัสดุ
แต่พอส่งเครมก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้ว และเจ้าของร้านเขาช่วยออกค่าขนส่งให้ด้วย เลยประทับใจร้านนั้นพอสมควรเลยครับ
- ส่วน Driver ของ PC จากในเว็บ ผมไม่กล้าติดตั้งลงในคอม เพราะเอาไปสแกนในเว็บ https://www.virustotal.com แล้วเจอมัลแวร์ 2 ตัวครับ
- ยังไม่รองรับภาษาไทย แต่ส่วนใหญ่ผมจะฟังเพลงญี่ปุ่น กับเวลาฟังเพลงผมจะไม่ได้มองจออยู่แล้ว เลยกระทบแค่นิดหน่อย

ถ้าซื้อมาแล้วก็อัพเดต FW จากเว็บผู้ผลิตด้วยนะครับ เขาเพิ่งอัพเดต 1.10 ไป
http://www.shanling.com/download/List

หรือลองดู FiiO X1 II ประกอบการตัดสินใจอีกตัวก็ดีครับ
หยิกหู 1
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

Somchild02@gmail.com

06/11/2016 09:23:35
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon

การใช้งานก็สมู๊ทดีทุกอย่างยกเว้นตอนเล่นไฟล์ dsd 5.6 จะมีสะอึกในช่วง 2-3 วินาทีแรกหลังกด play เท่านั้นซึ่งผมก็ยังไม่แน่ใจว่าเป้นที่เครื่องหรือเป็นที่การ์ดครับ แต่ไฟล์อื่นๆสามารถเล่นได้ไม่มีสะดุดอะไรเลย
สำหรับเสียงก็โอเคมากสำหรับเพลเยอร์ในราคานี้ สูง กลาง ต่ำ ค่อนข้างบาล้าน และโทนเสียงออกไปทางดาร์คนิดหน่อย ส่วนแรงขับก็ค่อนข้างเยอะอีกด้วยครับ
จุดเด่นของเจ้า M1 ที่ผมชอบที่สุดก็คือ usb out ที่สามารถเอาไปต่อกับ dac/amp อย่างเช่น mojo ซึ่งการเชื่อมต่อก็ง่ายมากแบบเสียบปุ๊บติดปั๊บใช้งานได้ทันทีเลย

สอบถามหน่อยครับ สายที่เค้าแถมมากับshanling m1 นี่เราเอาไปต่อใช้กับmojoได้ไหมครับ เห็นในรูปโฆษณาสินค้าเหมือนน่าจะแถมสาย3เส้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

RockDragon

06/11/2016 11:27:18
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Somchild02@gmail.com
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - RockDragon

สอบถามหน่อยครับ สายที่เค้าแถมมากับshanling m1 นี่เราเอาไปต่อใช้กับmojoได้ไหมครับ เห็นในรูปโฆษณาสินค้าเหมือนน่าจะแถมสาย3เส้น
เพิ่งลองต่อดูแล้วระหว่าง m1 กับ mojo ผลออกมาต่อไม่ติดครับ

แต่ผมลองต่อระหว่าง m1 กับมือถือโซนี่ Z Premium ผลคือ
ใน setting ของ m1 ตั้งค่าเป็น usb ก็จะทำหน้าที่เป็นสาย sync สำหรับโอนถ่ายไฟล์เพลงใน m1
หรือถ้าตั้งค่าเป็น dac ใน setting เจ้า m1 ก็จะทำงาน เป็น dac/amp ให้โซนี่ Z Premium ครับ

ปล. สายเส้นนี้จะปล่อยไฟเข้าช๊าตแบตใน m1 ไปด้วยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

06/11/2016 12:18:20
25

เพิ่งลองต่อดูแล้วระหว่าง m1 กับ mojo ผลออกมาต่อไม่ติดครับ

แต่ผมลองต่อระหว่าง m1 กับมือถือโซนี่ Z Premium ผลคือ
ใน setting ของ m1 ตั้งค่าเป็น usb ก็จะทำหน้าที่เป็นสาย sync สำหรับโอนถ่ายไฟล์เพลงใน m1
หรือถ้าตั้งค่าเป็น dac ใน setting เจ้า m1 ก็จะทำงาน เป็น dac/amp ให้โซนี่ Z Premium ครับ

ปล. สายเส้นนี้จะปล่อยไฟเข้าช๊าตแบตใน m1 ไปด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ไอ้เจ้าโมโจนี่มันเข้ากับเค้ายากจริงๆต้องคอยหาหัวแปลงหรือสายใหม่ให้มันตลอดเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ปาล์ม เด็กน้อย

06/11/2016 14:49:01
1
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ วันจันทร์นี้ว่าจะเข้าไปลองครับ  ตอนนี้ก็เล็งๆ ของsony ไว้เหมือนกัน แต่ยังไม่ตัดสิน ส่วนเจ้า fiio x1ii จะไปลองเช่นกันครับ ตอนนี้ เน้นความแปลกใหม่ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

cygnus_saint

06/11/2016 16:59:45
0

สายต่อmojo รูปบนสายอะไรครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

RockDragon

06/11/2016 19:13:48
2,893
สาย otg type C to micro เส้นในรูป คห.1 นั้นเป็นสายทองแดงเคลือบเงินยี้ห้อ ARIA ซึ่งคงเป็นสายจีนนะ
เส้นนี้เป็นเส้นเดียวเท่านั้นที่ผมเห็นมีวางขายอยู่ณ.วันนี้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

cygnus_saint

07/11/2016 00:05:10
0
มีlink มั้ยครับ หามาลองกะxiaomi mi5 กะmojo ต่อผ่านตัวแปลงไม่ได้ซักที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

RockDragon

07/11/2016 01:27:01
2,893
ไม่มีครับ
ผมได้เส้นนี้มาแบบฟรุคๆเลยและก็คงเป็นเส้นเดียวในร้านด้วย
ในเว็บของร้านนี้ก็ยังไม่มีขึ้นโชว์เลยครับ
link ของสายเส้นที่ใกล้เคียงที่สุดก็เป็นสาย otg micro to micro เท่านั้น ไม่ใช่เส้นของผมที่เห็นนั้นนะ
http://mingo-hmw.com/new/home/2165--aria-silver-shadow-micro-to-mini-usb-otg-cable.html
ราคาเป็น hkd นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

ปาล์ม

07/11/2016 20:20:56
1

สอบถามครับ แล้วเจ้าสายชาต ของมันเราจะสามารถหาซื้อได้ที่ใหนหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

07/11/2016 20:30:44
25
แถมมาให้กับตัวเครื่องแล้วครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ปาล์ม

07/11/2016 20:35:35
1
ไม่ใช้ครับ เอ่อ...ผมหมายถึงอยากจะหาเก็บไว้สำรองสักอันน่ะครับ กลัวมันหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

RockDragon

07/11/2016 20:39:26
2,893
สาย usb type C ธรรมดาก็ใช้ได้แล้วครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

RockDragon

07/11/2016 20:40:44
2,893
ลืมบอกไปว่าหาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์คอมทั่วไปเลยครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ปาล์ม

07/11/2016 20:52:17
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - RockDragon
ลืมบอกไปว่าหาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์คอมทั่วไปเลยครับ ^^

อ้อครับ ผมก็คิดมากตั้งนานว่าถ้าสายมันพังแล้วจะไปหามาจากใหน 
ถามเพิ่มหน่อยครับ แล้วปกติได้ใส่เคสของมันใหมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

RockDragon

07/11/2016 21:05:33
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - ปาล์ม
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - RockDragon

อ้อครับ ผมก็คิดมากตั้งนานว่าถ้าสายมันพังแล้วจะไปหามาจากใหน 
ถามเพิ่มหน่อยครับ แล้วปกติได้ใส่เคสของมันใหมครับ 

แรกๆผมก็ใส่ครับ
แต่ตอนนี้ตัวของผมจับเอามามัดรวมกับ dac/amp ก็เลยไม่ได้ใส่เคสเลย ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ปาล์ม

07/11/2016 21:13:46
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - RockDragon
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - ปาล์ม

แรกๆผมก็ใส่ครับ
แต่ตอนนี้ตัวของผมจับเอามามัดรวมกับ dac/amp ก็เลยไม่ได้ใส่เคสเลย ^^

อ้าว แล้วเวลาชาตพี่ได้เอาเคสออกใหมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

RockDragon

07/11/2016 21:17:59
2,893
เคสมันมีช่องเปิดไว้แล้วครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ปาล์ม

07/11/2016 21:25:25
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - RockDragon
เคสมันมีช่องเปิดไว้แล้วครับ

ข้อคำถามหลายข้อครับ
1.ผมซื้อมาแล้ว ติดตรงที่ เวลาชาตมันเสียบสายไม่ได้ครับ เพราะมันติดที่เคส
2.เวลาพี่ดึงเอาออกจากเคสมันติดแน่นใหมครับ เพราะว่า ตอนผมดึงออกมาจากเคสผมต้องง้างเคสออกแล้วถึงดึงออกมาได้
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

RockDragon

07/11/2016 21:46:57
2,893
1. เออ...ใช่จริงๆด้วยซิที่หัวมันใหญ่กว่าช่องที่เคส ผมก็เพิ่งได้ลองดูเดี๋ยวนี้เองเหมือนกัน
ตั้งแต่ได้มาผมก้ใช้แต่สายเส้นอื่นซึ่งหัวมันจะเล็กเรียวกว่า
2. เวลาดึงเคสออก ผมจะใช้โคนด้ามปากกาที่เป็นพลาสติกมาช่วยดันตรงช่อง usb พอเครื่องมันขยับออกมาจากเคสเกือบๆเซ็นนึงก็สามารถดึงออกได้ง่ายขึ้นมากเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

ปาล์ม

07/11/2016 23:32:41
1

1.ถ้าเราใช้โคนด้ามปากกาดันบ่อยๆ มันจะมีปัญหากับตัวเครื่องใหมครับ
2.ข้อดูสาย USB ที่พี่ใช้ชาตหน่อยครับ ผมจะได้ไปหาซื้อตาม เพราะไม่อยากถอดออกจากเคสบ่อยๆ
3.ผมใช้ด้ามปากกา ดันตรง มุมทั้งสองข้าง ที่มันเป็นที่ว่างไม่ตรงกับ ช่องเสียบอะไรเลย มันก็ออกง่ายน่ะครับ แต่ก็กลัวดันไปมากๆดันไปบ่อย เครื่องมันจะพังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

RockDragon

08/11/2016 00:35:41
2,893

สาย USB Type C ที่ผมหาซื้อมาใช้ก็ตามที่เห็นนี้ครับ (หัวขวามือสุดเป็นเส้นที่ได้มากับ m1)

สำหรับวิธีการดึงเครื่องออกจากเคสก็แล้วแต่ถนัดดีกว่านะครับเพราะผมเองก็เคยพลาดมาก่อนกับ opus#1 แบบทั้งดันทั้งดึงจนพลั้งหลุดจากมือตกลงพื้น แต่โชคดีมันตกลงบนกระเป๋าสบายที่ผมกองไว้ข้างๆก็เลยรอดไป 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

ปาล์ม

08/11/2016 08:11:17
1
ครับ ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

BenzSama

31/12/2016 09:37:06
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - RockDragon
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Somchild02@gmail.com

น้าชาครับ ตกลงมันต่อกับmojoไม่ได้เหรอครับ T.T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

RockDragon

31/12/2016 10:20:04
2,893
@ BenzSama

สาย usb type C - micro เส้นที่มีมาให้ในกล่องนั้น เอามาใช้ต่อ M1 กับ mojo ไม่เวิร์คครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

butnotforme

31/12/2016 11:17:52
333
มันต่อ mojo ได้ครับhead-fi เล่นกันเยอะ
มีคนนึงบอกใช้สายเส้นนี้
http://www.ebay.com/itm/301996172236?rmvSB=true
เล็กดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

butnotforme

31/12/2016 11:18:26
333
จะถามว่าซ้อกันมายังไงครับ อยากได้เมือนกัน ต้องสั่งที่ไหนยังไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

BenzSama

31/12/2016 12:20:44
0
ผมซื้อเครื่องหิ้วต่อเค้ามาอีกทีไม่มีสายแบบที่แถมมาเลยครับT,T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

31/12/2016 12:23:31
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 28 - butnotforme
จะถามว่าซ้อกันมายังไงครับ อยากได้เมือนกัน ต้องสั่งที่ไหนยังไง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 28 - butnotforme

www.facebook.com/speakerboxthai

Line ID : charun980

https://www.speakerboxthai.com/category/125/misic-player-เครื่องเล่นเพลง/shanling

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

31/12/2016 12:39:37
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - BenzSama

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - RockDragon

น้าชาครับ ตกลงมันต่อกับmojoไม่ได้เหรอครับ T.T

ต่อได้คับแต่ต้องใช้หัวแปลงusb c to micro b ของ remax 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

butnotforme

31/12/2016 12:40:17
333
ค้น เจอแล้วครับ ขอบคุณครับ ซื้อมาใส่วิ่งเล่นหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

butnotforme

31/12/2016 13:15:59
333
Usb c to micro b ของ remaxนี่ใช้กับสายมันได้เลยใช่มั๊ยครับ    แล้ว หาซื้อได้ทั่วไปมั๊ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

31/12/2016 13:37:28
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 33 - butnotforme

Usb c to micro b ของ remaxนี่ใช้กับสายมันได้เลยใช่มั๊ยครับ    แล้ว หาซื้อได้ทั่วไปมั๊ยครับ

ขอโทษครับบอกผิดไปหน่อยมันต้องใช้
หัวแปลง relax usb a to usb type c ต่อกับสายแถมโมโจครับ ซือได้ตามเวบทั่ั้วไปเลยครับ อันไม่ก็บาทแพงตรงค่าส่งครับ ลาซาด้าก็มีลองเปรียบราคากับค่าส่งดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

31/12/2016 13:40:32
25
Mojo---->สายแถมโมโจ--->หัวแปลงremax USB a to type c-----> shanlin m1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

31/12/2016 13:46:41
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 33 - butnotforme

https://www.tookjingjing.com/product/9897/otg-type-c-remax-ra-otg1-อุปกรณ์แปลง-type-c-port-เป็น-usb-port-ราคา-75-บาท-ปกติ-240-บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

31/12/2016 13:50:15
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 31 - Somchild02@gmail.com

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - BenzSama

ต่อได้คับแต่ต้องใช้หัวแปลงusb c to micro b ของ remax 

ขอโทษครับบอกผิดไปหน่อยมันต้องใช้
หัวแปลง remax usb a to usb type c ต่อกับสายแถมโมโจครับ
Mojo---->สายแถมโมโจ--->หัวแปลงremax USB a to type c-----> shanlin m1

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 38

butnotforme

31/12/2016 13:59:20
333
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

BenzSama

31/12/2016 19:04:54
0
ขอบคุณคนับบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

ataker

12/02/2017 21:33:04
3
ถามหน่อยครับ Shanling M1 สร้าง playlist ยังไงเหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

muchjurat luzifer

19/06/2017 15:24:20

Shanling m1

Shanling m1 สามารถControl moblie ได้

และ มือถือ ควบคุมShanling m1 สามารถเลือกเพลง ในm1ได้เลย เลือกเพลลิสได้เลย จากมือถือ ผ่าน wifi มือถือ

Shanling m1 เองก็ยัง ควบคุม บลูทูธ ในการฟังเพลง เลือกเพลง

และบลูทูธก็ยังเชื่อมต่อโทรศัพท์ และรับสาย โทรศัพท์ได้ ขณะที่ฟังเพลง จะตัดไปรับสาย และยัง เชื่อมต่อm1 ไปกด หยุด เล่นเพลงได้

และShanling m1 ยังต่อ Dac เข้า Dac amp เล่นเพลงได้ 
โดยดูภาพเพลง เลือกเพลงที่มือถือได้เลย สร้างเพลลิส ได้เลย

และ ยังไปเล่น เฟส หรือทำอย่างอื่นได้ปกติ และยังเลือกเพลงได้ คอนโทรลบกันได้ทุกเครื่อง พร้อมๆกันไม่สะดุด

คือ รูปปกเพลง ในM1 จะอยู่ที่หน้าจอมือถือเลย 
และยังสลับไปทำงานอื่นได้

คือสามารถ เสียบสายชาร์ต ขณะเล่น เล่นอะไรก็ได้ ที่มือถือ และต่อ DAc ที่M1ได้ชิลๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

เฟน

02/10/2017 21:42:03
ตอนนี้ตัว M1 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

03/10/2017 04:23:41
25
https://www.google.co.th/search?q=shanling+m1+ราคา&oq=Shanling+M1&aqs=chrome.3.69i57j69i61j0l3.3499j0j7&client=ms-android-huawei&sourceid=chrome-mobile&ie=UTF-8
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Shanling M1 สอบถามครับ"