Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระหว่าง ath-im70 กับ hisenior audio td1 คาแรคเตอร์เสียงต่างกันตรงไหนบ้างครับ

BirdBird

25/10/2016 14:40:02
0

พอดีมองไว้ 2 รุ่น แต่ร้านเฮีย ไม่มี hisenior ขาย แต่คิดว่าน่าจะได้คำแนะนำดีๆจากบอร์ดเฮียครับ ^^

ราคามันใกล้เคียงกัน ตัว im70 driver มันขนาด 8.8mm. แต่td1 มัน 7 mm. เป็น Dual ทั้ง2ยี่ห้อ ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่นหูฟัง ก็ได้แต่วิเคราะห์ไปเอง ไม่ค่อยมีเวลาไปหาลองฟังด้วยครับ เลยมาขอคำแนะนำก่อนครับ ขอบคุณครับ :D

ผมเป็นคนฟังเพลงทุกแนว ทุกแนวจริงๆครับ ตั้งแต่ลูกทุ่ง ลูกกรุง เพื่อชีวิต ป๊อป ร๊อค R'n roll สตริงคอมโบ ผมชอบสไตล์แบบ รายละเอียดชัด เบสพอสมควร ไม่ต้องหนักจนกลบรายละเอียด ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ :D

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

HuL1Gan

25/10/2016 15:44:34
1
ผมมี IM70 ครับ
รายละเอียดเบสดี punchy ดี หนักแน่น แต่ไม่บวม

เสียงกลางพุ่ง

แหลม จริงก็มันก็ดี แต่ด้วยซาวด์สเตจ ไม่ค่อยกว้าง เลยทำให้แจกแจงรายละเอียดย่านสูงไม่ดีนัก

อารมณ์เวลาฟังเพลงร็อคเหมือนเราเป็นนักร้องที่ยืนอยู่กลางเวที ไม่ได้เป็นผู้ชมด้านหน้าเวทีอ่ะครับ

ฟัง EDM  ยอดไปเลย Hardwell มันส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BirdBird69

26/10/2016 09:50:02
0
@HuL1Gan ขอบคุณครับ :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ระหว่าง ath-im70 กับ hisenior audio td1 คาแรคเตอร์เสียงต่างกันตรงไหนบ้างครับ"