Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีปัญหาหนักใจเกี่ยวกับ Audioquest Dragonfly กับ Sony A35 ครับ

ANuBiS GaTE

24/10/2016 17:52:01
149

คือหลังจากเล่นหูฟังมานาน ส่วนใหญ่จะวนอยู่กับหูราคาระดับล่างๆ ไม่เคยเล่นเกิน 4000 ถ้าเป็นอินเอีย เปลี่ยนไปเรื่อยบ้าง ซื้อเก็บบ้างถ้าเป็นพวกหลักร้อยที่คนบอกต่อๆกัน แล้วก็มีฟูลไซส์เป็น m50x ซื้อตั้งแต่กินมาม่าไม่นาน ตอนนี้เบือๆแล้ว เสียงมันนุ่มไป

เร็วๆนี้ผมมีแผนจะเล่นระดับสูงขึ้นหน่อย หลังจากลองอยู่หลายเดือน มาพบกับ Westone AM Pro 30 เอื้อมถึงได้ มั่นใจว่าใช้ได้ยาวๆ เพราะลองกับเพลงแทบทุกแนวที่ฟังแล้ว เหลือแต่ลองพวก ibasso อินเอียร์กับ TFZ Series7 หรือตัวถูกกว่าอื่นๆที่จะออกปีนี้ลองฟังให้หมดก่อน เดี๋ยวคาใจ เผื่ออาจจะชอบพอกันแต่จ่ายถูกลง

ส่วนเครื่องเล่น เล็ง A35 ไว้ครับ ไม่เคยฟังหรอก แต่มันสะดวกในหลายๆแง่ ฟังก์ชั่นครบครันดี จอทัชด้วยเสียงก็คงโทนเดียวกับ A25 พอรับได้ คือยังไงก็ดีกว่ามือถือแน่นอน ปกติเล่นมือถือกับคอมต่อ Cozoy Astrapi แต่ไม่สะดวกในหลายๆอย่าง โดยเฉพาะแบตหมดเร็ว

ทีนี้ปัญหามันเกิดครับ ซนไง ไปลองแมลงปอแดงดำเข้า เท่านั้นแหละ ได้เรื่องเลย

ผมรู้สึกว่าแมลงปอแดงมันพาหูฟังที่ผมมีทุกตัวไปไกลมาก คือชอบมาก ไปลองมา 2-3 ชั่วโมงแล้วรู้สึกว่าชอบเสียงแบบนี้จริงๆ เข้ากับหูฟังทุกตัวที่มี m50x จืดๆยังจัดจ้านขึ้นมาได้ แต่กลัวว่าโทนเสียงแบบนี้ถ้าไปเจอ am pro 30 ที่จะสอยในอนาคตไม่รู้ล้าหรือเปล่าถ้าฟังนานๆ เสียงพุ่งทั้งสองตัว เจอกันมันจะแทงหูหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ชอบเสียงแมลงปอแดงจริงๆนะ (ย้ำทำไม)

ส่วนแมลงปอดำ หนักแน่นฟังมัน เหมือนแรงขับจะดีกว่าด้วยมั้ยไม่รู้ เพราะเร่งโวลลุ่มน้อยกว่าพอตัวเลยสำหรับหูตัวเดียวกัน ตัวนี้จะเข้ากับ M50x มาก ฟังร็อค เมทัลมันเลย แต่กับอินเอียร์ตัวอื่นๆเบสจะหนักไป เลยเลือกแดงครับ ได้ทุกตัว เสียงร้องอยู่หน้า ชอบมาก

แต่เดี่ยวก่อน - -" เรากำลังจะหา DAP ตัวแรก ทำไมมันวนมาลูปเดิม

แต่ผมชอบเสียงแบบนี้มาก เลยอยากถามว่า DAP ตัวไหนใกล้เคียง Dragonfly Red ที่สุดครับ

แล้วใครลอง A35 แล้วมันเป็นไง

หรือมีทางออกอื่นยินดีรับฟังครับ อยากไฮไฟกับเขาบ้าง 555

priority คือ ต้นทางก่อนครับ หูฟังคงรอฟังเทียบตัวอื่นๆอีกสักระยะ ถ้าได้ต้นทางดีมา หูเดิมก็เกิดใหม่กันหลายตัว ยังเพลินได้อีกพักใหญ่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

24/10/2016 18:04:19
447
A35 ฟังสนุกสไตล์โซนี่เลยครับ รุ่นใหม่เสียดีขึ้นเยอะพอควร ทั้งเนื้อเสียง Soundstage การแยกชิ้นดนตรี  แต่รวมๆแล้วคนละแนวกับ Dragon fly ที่เสียงออกแนวชิบ sabre ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ANuBiS GaTE

24/10/2016 18:13:06
149
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Tum Munkonggadget
A35 ฟังสนุกสไตล์โซนี่เลยครับ รุ่นใหม่เสียดีขึ้นเยอะพอควร ทั้งเนื้อเสียง Soundstage การแยกชิ้นดนตรี  แต่รวมๆแล้วคนละแนวกับ Dragon fly ที่เสียงออกแนวชิบ sabre ครับ
แล้ว dap ที่เสียงไปทาง แมลงปอแดงพอมีบ้างมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Tum Munkonggadget

24/10/2016 18:42:31
447
เสียงโปร่งๆ  ชัดๆ ออกแนวสว่าง ก็มี Fiio X3ii ครับผม แต่อิมแพคเบสจะไม่เท่า sony ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีปัญหาหนักใจเกี่ยวกับ Audioquest Dragonfly กับ Sony A35 ครับ"