Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลองแล้วมาเล่า Zero Audio: Zero Bass 01 02 03

ANuBiS GaTE

23/10/2016 17:40:46
149

ร้านหูฟังที่ญี่ปุ่น ของชอบลงใหม่วันหยุดสุดสัปดาหฺ์ครับ วันนี้เลยแวะไปเล่นอีกแล้ว ก็พบ Westone W80 กับ Sony Signature Series มาให้ลองแล้วด้วย คือตัวแรกนั้น ผมฟังกับซิสเต็มกากๆ ยังรู้สึกว่ามันดีมากๆ แต่คิดว่ายังดึงประสิทธิภาพมาไม่หมด เลยเล่าอะไรไม่ค่อยได้ แต่ที่บอกได้คือเสียงเป็นโทนเวสโทนแบบดั้งเดิมแหละ ส่วนโซนี่ ผมไม่ได้ลองด้วยเพลงตัวเอง แต่เอาจริงๆผมไม่ได้ว้าวเท่าไหร่ เหมือน AK ผมก็ไม่ได้ชอบนะ อาจจะหูไม่ได้มาทางออดิโอไฟล์นัก นับว่าโชคดีหรือเปล่าไม่รู้

เอาเป็นว่ามาพูดเรื่องที่เข้าถึงจับต้องง่ายๆดีกว่า คงทราบกันแล้วว่า Zero Audio เขามีสินค้าไลน์ใหม่ เป็นซีรีส์ Zero Bass ทำออกมาในราคานี่เข้าถึงง่ายมากๆ

เริ่มด้วยตัว 01 ตัวนี้จะเน้นฟังสนุกครับ เบสแบบลูกโตนุ่มๆ เด้งดึ๋งๆ กลางถอย แหลมกุดๆ เหมาะสำหรับฟังสนุกๆ ฟังเพลงเปียโนไม่ใส ฟังเพลงร้อง เสียงร้องก็ไม่ลากยาวเท่าไหร่ แต่เพลงตึ้บๆแบบร็อค อิเล็กทรอนิก้า โดยเฉพาะพวกเทคโนหรืออะไรที่เบสดึ่มๆนี่ครื้นเครงมาก

02 ตัวนี้ผมฟังแล้วสงสัยว่าเอ๊ะ ซีรีส์เบสจริงปะ เพราะเบสไปทางกระชับครับ ลูกกลางๆ ไปไว แต่เสียงแบบกีตาร์โปร่งนี่จะได้ยินเสียงสายสั่นชัดเลย หรือกลองก็ได้ยินสแนร์แบบมีเนื้อมีหนัง นอกนั้นคล้ายๆกับ 01 เขาเลยวางราคามาเท่ากัน เหมือนไปคนละทาง ส่วนตัวผมชอบตัวนี้มากกว่า

01 02 ท่อใหญ่กว่าหูอินเอียร์ทั่วๆไปครับ เสียงที่ได้ออกมาเลยอิมเมจใหญ่ มาเต็มคำชัดเจนทั้งคู่เลย

ส่วนตัว 03 คือตรงกลางของ 01 02 ดูพอดีๆคำ แหลมไปได้ไกลขึ้น กลางถอย 1-2 สเตป ตัวนี้ผมว่าอารมณ์แบบตัว Basso อัพมาอีกสเตปนึง

ทั้งสามตัววัสดุดีมากครับ แพคเกจสวย 01 02 เหมือนจะมีหลายสีให้เลือกด้วย ใครหาหูฟังเพลงราคาเอื้อมถึงได้ น่าเก็บไว้เป็นชอยส์ทั้ง 3 ตัวเลยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

23/10/2016 22:46:29
1,057
ทั้งสามรุ่นนี้น่าจะมีเข้ามาจำหน่ายในเร็วๆนี้ครับ แฟนๆชาวไทยน่าจะได้ฟังกันช่วงก่อนสิ้นปีนี้ครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

23/10/2016 22:48:40
4,282
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ 555

ตอนนี้ผมสั่งหูฟังรุ่นใหม่อย่าง DX220 มาแล้วครับ ของน่าจะถึงภายในสัปดาห์หน้านี้ครับ ส่วนเจ้า 01, 02, 03 นั้น ผมสั่งตัวเดโมมาทดลองฟังก่อน ยังไงคาดว่าน่าจะไม่พลาด มีขายแน่นอนครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ลองแล้วมาเล่า Zero Audio: Zero Bass 01 02 03"