Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟัง DSD 6ch กับเครื่องเล่น พกพาทำไงกันครับ

kreangsak

22/09/2016 17:32:01
31
เกือบทุกอัลบั้ม ที่ออก DSD โดย studio มีหลายที่เป็น 6ch
ทำให้ผมไม่ได้ไปเครื่องเล่น พวก AK ซะที
1.onkyo/USB Audio Player  ต่อ mojo หรือDAC ที่ถอด DSD ได้ = เล่น DSD 6Ch ได้ (แอบมีกระตุก)
2.เครื่องเล่น รันแอนดรอย ( onkyo/USB Audio Player ) = เล่น DSD 6Ch ได้
3.AK opus ibasso หรือ ตัวอื่น
  AK บอกไม่รู้จัก
  opus ibasso เล่นข้ามไปเลย

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

22/09/2016 23:26:22
573
DSD 6ch กับเครื่องเล่นพกพา ผมว่ายังไม่ค่อยมีใครเล่นนะครับ 
เครื่องเล่นเพลงพกพาไม่ค่อยทำให้ Support เพราะยังไงก็ถอดแค่ 2ch อยู่ดี (Output มีแค่ L กับ R)

แผ่น SACD หลายแผ่นออกมาเป็น 6ch. แต่ตอน Rip ออกมาด้วยเครื่อง PS3 ผมจะเลือกเป็น 2ch. ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kreangsak

23/09/2016 06:59:49
31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1
- หมูหวาน

DSD 6ch กับเครื่องเล่นพกพา ผมว่ายังไม่ค่อยมีใครเล่นนะครับ 
เครื่องเล่นเพลงพกพาไม่ค่อยทำให้ Support เพราะยังไงก็ถอดแค่ 2ch อยู่ดี (Output มีแค่ L กับ R)

แผ่น SACD หลายแผ่นออกมาเป็น 6ch. แต่ตอน Rip ออกมาด้วยเครื่อง PS3 ผมจะเลือกเป็น 2ch. ครับ

ผมริป ออกมา จาก sacd ได้ 6ตลอดเลย ครับ
เลยมีคำถาม 2ch ที่หมูหวาน ริปออกมามัน mix รวม 6ch ลง2 ch ให้หรือเปล่า
ถ้าไม่รวม มันก็มีเครื่องดนตรีที่หายไปสิครับ (หายไป 4ch )

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟัง DSD 6ch กับเครื่องเล่น พกพาทำไงกันครับ"