Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วันนี้โอนเงินเพื่อซื้อของโดนค่าธรรมเนียมธนาคารไป 30 บาท คิดถึงพร้อมเพย์ทันที

somkiatr

19/09/2016 19:00:57
182
วันนี้ผมโอนเงินให้คนขาย เพิ่งรู้ตอนจะโอนว่าเป็นบัญชีต่างจังหวัด ที่หน้า counter ธนาคาร เจอค่าธรรมเนียม 30 บาท เจ้าหน้าที่ถามว่าพี่ใช้ ATM โอนจะเสียแค่ 15 บาท แต่ผมไม่มี ATM ของธนาคารนี้ก็เลยต้องยอมควักจ่ายไป  จริงๆก็ไม่ได้เสียดายเงินอะไรหรอก แต่ 30 บาทผมว่าเงินจำนวนนี้สำหรับบางคนนี่ก็มากพอสมควรเลย ผมเลยนึกถึงพร้อมเพย์ทันที ถ้าคนขายสมัครพรอ้มเพย์ผูกเบอร์บัญชีเข้ากับเบอร์โทรศัพท์หรือเลข ID ก็จะทำให้ไม่มีค่าธรรมเนียมการโอนถ้าโอนต่ำกว่า 5000 บาทและสามารถโอนข้ามธนาคารได้เลย ไม่ต้องลำบากไปที่ธนาคารนั้นๆ หรือใช้ ATM ทำรายการข้ามธนาคารก็ได้  ก็เลยอยากจะเสนอให้พ่อค้าที่มีการขายของบ่อยๆลองดูครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tudtee

20/09/2016 08:45:22
7
พร้อมเพย์ตอนที่โอนตรงเค้าเตอร์ธนาคารอาจจะเสียค่าธรรมเนียมอยู่นะครับ (รอดูประกาศจากแต่ละธนาคารอีกทีนะครับ)

แต่ถ้าโอนผ่าน ATM หรือ Internet Banking ถึงจะเป็นเรทของพร้อมเพย์

เหมือนนโยบายนี้จะออกมาเพื่อลดการใช้ธนบัตรลง ให้ไปใช้ออนไลน์กันมากขึ้น
น่าจะเริ่มใช้งานได้ราวๆปลายตุลา - ต้น พ.ย. นี้แหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

20/09/2016 19:58:47
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1
- tudtee

พร้อมเพย์ตอนที่โอนตรงเค้าเตอร์ธนาคารอาจจะเสียค่าธรรมเนียมอยู่นะครับ (รอดูประกาศจากแต่ละธนาคารอีกทีนะครับ)

แต่ถ้าโอนผ่าน ATM หรือ Internet Banking ถึงจะเป็นเรทของพร้อมเพย์

เหมือนนโยบายนี้จะออกมาเพื่อลดการใช้ธนบัตรลง ให้ไปใช้ออนไลน์กันมากขึ้น
น่าจะเริ่มใช้งานได้ราวๆปลายตุลา - ต้น พ.ย. นี้แหละครับ

เออใช่ครับ  ตอนนี้ต้องโอนผ่าน   ATM หรือ Internet Banking      เท่านั้น  ขอบคุณครับ

หมายเหตุ  :  ต้องขออภัยคนที่ขายของให้ผมด้วยที่ให้เข้าใจว่าผมไม่พอใจเรื่องค่าธรรมเนียมการโอนเงินด้วยครับ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"วันนี้โอนเงินเพื่อซื้อของโดนค่าธรรมเนียมธนาคารไป 30 บาท คิดถึงพร้อมเพย์ทันที"