Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้เรื่องหูฟังคะ

Popeye

06/07/2016 20:33:34
kz zs3 vs kz ed9 vs soundmagic ES20
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/07/2016 23:55:57
4,282
สวัสดีครับคุณ Popeye ^^ หูฟังดังกล่าวที่ถามมา ผมหรือทีมงานยังไม่เคยมีโอกาสได้ฟังเลยจริงๆครับ แต่ถ้าหากมีคำถามอื่นๆที่เกี่ยวกับหูฟังเพิ่มเติม ยังไงถามเข้ามาได้เลยนะครับ อันไหนตอบได้ ผมยินดีช่วยเหลือทุกอย่างจ้าๆๆๆ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BlackPhoenix

07/07/2016 01:26:46
71
แบรนด์ kz ผมไม่เคยลองฟัง แต่ Sound Magic ผมลองฟังรุ่น E10 เสียงดีเกินราคาไปมากครับ รุ่นนี้ได้รางวัลจาก What HiFi ด้วย ส่วน ES20 ไม่เคยลองฟังเหมือนกันแต่ดูแล้ว Sound Magic น่าจะมีภาษีดีกว่าครับ

แต่แนะนำว่าการซื้อหูฟังควรไปลองฟังด้วยตัวเองครับ ความเห็นในบอร์ดหรือรีวิวต่างๆ เป็นแค่ความเห็นและคำแนะนำ ถ้ามีโอกาสแวะไปร้านมั่นคงใกล้บ้าน บอกแบบบอกงบประมาณ น้องๆ พนักงานจะจัดมาให้ลองฟัง แล้วเลือกที่ชอบได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หล่อ สปอร์ต ใจดี มือถือถ่ายรูปได้ ปริมณทล

07/07/2016 07:18:27
คนที่เคยใช้อาจไม่เห็นกระทู้ หรืออาจใช้ไม่หมดทุกรุ่นที่ว่ามา ถามในนี้น่าจะได้คำตอบนาน แนะนำว่าให้ลองไปถามใน กลุ่มหูฟังคลับดู แต่เท่าที่พอรู้คือ เป็นหูฟังในระดับเริ่มต้น ราคาราวๆพันต้นๆ หรือถ้ามีเวลาหูฟังที่ว่ามา น่าจะมีขายที่ร้าน indygadget เทอมินอลชั้นสาม ลองไปฟังดูครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Campzzz

22/10/2016 17:44:09
ผมแนะนำ ZS3 ครับ

ถ้าดูจากสเปคที่ขึ้นโชว์ในเว็บ ผมว่าเป็นสเปคพอ ๆ ของหูฟัง Hi-Res Audio ของ Sony เลยครับ เพราะย่านเสียงสูงมันพุ่งไป 45,000 Hz แต่ย่านต่ำ สู้ไม่ได้ เพราะได้แค่ 20 Hz ในขณะที่ Sony ต่ำได้ถึง 5 Hz ส่วนเสียงที่ได้ คือดีงามมากครับ ออกครบ เบสไม่น่าเบื่อ

ส่วนรุ่น ED12 ผมว่ายังสู้ ZS3 ไม่ได้ครับ เพราะ ZS3 สวมแล้วความรู้สึกเหมือนใช้ CIEM จริง ๆ มันเข้ากับใบหูได้ดีกว่า เก็บเสียงได้สุดยอด
หยิกหู 0
"ขอความรู้เรื่องหูฟังคะ"