Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามทุกท่าน เกี่ยวกับ ibasso

ps_ong

19/06/2007 19:05:50
คือว่าอยากใช้เครื่องเล่น mp3 กับเครื่องเสียงรถยนต์อะครับ .. ที่ Front มีช่อง AUX อยู่แล้วครับ
ถ้าผมใช้ ibasso หรือว่าแอมป์ของเฮียหมูหวาน แล้วเสียบจากเครื่องเล่น mp3 ผ่านแอมป์ไปที่ช่อง AUX เสียงจะดังขึ้นมั้ยครับ ??

(เพราะเสียบช่อง AUX โดยไม่ผ่านอะไรเลย ปัจจุบันเสียงเบามาก พอเร่งเสียงดังก็มีเสียงรบกวนอีก ช่วยให้คำปรึกษาทีครับ .. ขอบคุณมากครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/06/2007 19:13:48

เอ...........ความจริงมันน่าจะดังพอควรนะครับ

ผมเคยต่อ ipod เข้าหลังเครื่องเสียงรถทางช่อง input ปรากฏว่าดังพอสมควรเลยล่ะ 555

ผมแนะให้ลองเร่งที่ตัว Player ให้สุดเลยครับ (ไม่ต้องกลัวเสียงเพี้ยน) เพราะ Player แม้จะเร่งไว่ที่เบอร์ 10 หรือเบอร์ 40 มันก็ไม่ก่อให้เกิดความเพี้ยนซักเท่าไหร่ครับ

การแก้ปัญหาด้วยการพ่วงแอมป์เพื่อขยายสัญญาณ ผมว่าไม่น่าจะถูกต้องเท่าไหร่ และท่าทางจะพะรุงพะรังไปหมด

ลองหาวิธีต่อเข้ากับรถให้ชัวร์ๆ ก่อนครับ ถ้าไม่ได้แล้วลองมาเล่าอีกทีนึงจ้า 555

เออ ลืมไป Player ของอะไรครับ เพราะทุกวันนี้ Player มักจะมีความดัง 2 ระดับ

พวกแรก คือดังมาตรฐาน ก็คือพวก ipod Video
ส่วน พวก Shuffle กับ Sony ผมถือว่าเปิดได้ไม่ดังเท่ากับ Video นะครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ps_ong

19/06/2007 19:45:05
ช่องต่อ Input ด้านหลัง Front เหรอครับ ... อืม .. ผมไม่เคยดูเลยอะครับเฮีย เดี๋ยวต้องลองรื้อดู ...

ผมใช้ Player ของ Meizu M6 อยู่อะครับ .. ดังพอป่าว? ก็ไม่รู้:132:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

19/06/2007 20:39:57

ใช้ปรีหรือเปล่าล่ะ ถ้าใช้มันน่าจะมีช่อง input นะ ไอ้ช่องนี้น่าจะใช้สาย มินิ ทู อาร์ซีเอ ต่อออกมาได้ครับ

แต่เดี๋ยวนี้ Front ใหม่ๆ เค้ามักจะมีช่อง AUX อยู่ด้านหน้าอยุ่แล้วนี่นา ถ้ามีก็แค่ต่อสาย mini to mini เข้าเลยก็จบ

แต่สาเหตุที่ไม่ดัง ผมว่าลองดูคู่มือการปรับตั้งของ Front และลองเลือก Player ที่มันดังๆ มาใช้แทนน่ะครับ

5555

ที่ตอบมาไม่รู้ว่าจะช่วยได้แค่ไหน ใครรู้ดีกว่าผมรีบมาเร็วๆ ซะดีๆๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

-SweetPig-

19/06/2007 21:03:22

จริงๆแล้วพวกช่อง AUX IN เนี่ยต้องการสัญญาณแรงพอสมควรเลยล่ะ

ซึ่งพวก Portable Player ที่ออกแบบมาเพื่อขับหูฟังอย่างเดียว (และเพื่อประหยัดแบต)

จึงไม่ค่อยมีกำลังวังชาเปล่งเสียงไปเข้า AUX IN ของแอมป์ทั่วๆไปน่ะจ้า

ดังนั้นอาจจะต้องผ่าน Pre-amp ก่อน ถึงจะซู่ซ่า แผลงฤทธิ์ได้เต็มที่

ซึ่งก็มีหลายๆท่านนำ Headphone amp ไปใช้ในรถ รวมถึงเครื่องเสียงบ้านด้วยจ้า

ยังไงลองยืมเฮีย เบียส หรือ ปิงปิง ไปลองจิ้มในรถดูจิครับ ว่าซู่ซ่า หรือป่าว 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ps_ong

19/06/2007 22:06:52
:173: ขอบคุณเฮียทั้งสองมากๆ เลยครับผม ...

เดี๋ยวต้องหามาลองสักหน่อยแว้ววววว :133:
หยิกหู 0
"สอบถามทุกท่าน เกี่ยวกับ ibasso"