Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ห้องคนรัก CD Walkman Portable ภาค 15

bigtoro1

29/09/2015 23:16:19
68
ห้องนี้มีจุดเริ่มต้นเล็กๆ จากกระทู้หนึ่งครับ เห็นยังมีคนสนใจและเล่นอยู่ เลยเปิดห้องนี้ เอาไว้พูดคุย โชว์ของ
รวมถึงอาจมีคนสนใจที่จะเล่น หรือที่เคยเล่น แต่เลิกเล่นไปนานแล้ว อยากกลับมาเล่นใหม่ครับ
จุดเริ่มต้นครับ http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=121811
ภาค1 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=122334
ภาค2 http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=126991
ภาค 3 http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=131659
ภาค 4 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=134070
ภาค5 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=135978
ภาค6 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=137714
ภาค7 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=139861
ภาค8http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=142600
ภาค9 http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=146445
ภาค10 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=150699
ภาค11 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=159577
ภาค 12 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=165735
ภาค 13 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=172293
ภาค 14 http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=178342
ห้องพิเศษครับ เป็นห้องรวบรวมทุกอย่างเกี่ยวกับcd walkmanและdiscmanครับ
ห้องสมุดสำหรับมือใหม่และผู้เริ่มต้น cd discman or walkman
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bigtoro1

29/09/2015 23:20:10
68

ขออนุญาติอัพรูปแผ่นต่อจากภาคแล้วครับ มาแบบห่อกันกระแทกสีน้ำตาลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bigtoro1

29/09/2015 23:20:45
68

ฃ้างในห่อหนามาก แน่นหนาสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bigtoro1

29/09/2015 23:22:25
68

แผ่นแรกครับ
1Girls' Generation - Album Vol.5 [Lion Heart]
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bigtoro1

29/09/2015 23:23:58
68

รอบนี้โชคดีครับ ได้โปสเตอร์มาด้วย1แผ่น ปรกติโปสเตอร์ต้องซื้อเพิ่มครับ แผ่นใหญ่พอควรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo.

29/09/2015 23:24:22
1,368
ขออนุญาตปาดครับ^^ wow wow
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

bigtoro1

29/09/2015 23:31:14
68

หลังจากที่แผ่นนี้ออกขายไม่นาน ทางค่ายดันออกแผ่นนี้มาครับ ผมเช็คแล้วเพลงเหมือนกันทุกอย่าง ต่างแค่ปกครับ แล้วแต่ชอบครับ ว่าชอบสาวๆลุคไหนครับ ผมชอบแบบหวานครับ เลยเลือกชุดนี้ ทั้ง2ปก มีขายในบ้านเรานะ เป็นแผ่นนำเข้าจากเกาหลี นำเข้าโดยทรูครับ ผมเพิ่งไปเจอที่ร้านB2S เมื่อวันเสาร์ครับ ปกราคาแผ่นละ790บาทครับแถมโปสเตอร์1แผ่นครับ ใครเป็นแฟนคลับก็ไปหาซื้อกันเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

bigtoro1

29/09/2015 23:33:59
68
tangkoo อนุญาติจ้า^^มาเป็นคนแรกเลยนะ คิดไว้ในใจเล่นๆว่าต้องมาแน่ๆ ทำไมซื้อหวยไม่เคยถูกแบบนี้5555 ขอบอกว่ายินดีต้อนรับครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

bigtoro1

29/09/2015 23:43:00
68

ต่ออีกแผ่นครับ
SISTAR - Vol.2 [Give It To Me] (+92p Photobook)
วงนี้ผมแพ้ความขาวกับความเซ็กซี่ครับ5555 แผ่นนี้น่าจะเป็นแผ่นที่2ที่ผมมีครับ เพิ่งจะสะสมครับ วงนี้มีจุดเด่นที่แผ่นมักชอบทำเป็นหนังสือภาพครับ เลยงงๆว่าจะขายหนังสือภาพโฟโต็บุ๊คหนือแผ่นcdกันแน่ แบบว่าหนามากครับ แต่ละอัลบัม ผมคาดว่าจะมีรูปถ่ายสวยๆของสมาชิกในวงไม่ต่ำกว่า100หน้าครับ เรียกว่าคุ้มครับ หนาครับ 2แผ่นนี้หนักรวมกัน1,240g จะบ้าหรือแผ่นcd2แผ่นหนักรวมกัน1กิโล2ขีด เรียกว่าแพ็คแก็ตอย่างหนาครับ เน้นรูปครับงานนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

tangkoo.

29/09/2015 23:48:19
1,368
แหะๆ ผมจะมีเรดาห์พิเศษ สำหรับสาวๆ Girl's Gen โดยเฉพาะครับ555 ชุดนี้เพิ่งได้ฟังแค่สองเพลงเองครับ เดี๋ยวไปหามาฟังบ้างครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

bigtoro1

29/09/2015 23:54:57
68

วันนี้ขออนุญาตินอกใจดิสแมน1วันครับ เนื่องด้วยอย่างที่บอกว่าพึ่งได้มือถือมาใหม่ครับ
เลยขอเทสเสียงหน่อยครับ ส่วนตัวฟังแล้วโอเคเลยนะสำหรับเรื่องเสียงสำหรับผม ลองต่อตรงกับps-500 เรียกว่าฟังได้ลื่นหูเลยละ ผมคิดว่ากำลังขับพอตัวเลยละ สำหรับตัวนี้เรียกว่าไม่ต่อแอมป์เพิ่มก็ฟังชิวๆเลยละ ผมฟังแล้วรู้สึกว่าลื่นหูดีนะ ส่วนความดังก็ต้องบอกว่าน่าจะเกือบสุดครับสำหรับps-500เปิดสุดนี้เรียกว่าดังเกินครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

bigtoro1

30/09/2015 00:01:08
68

tangkoo สงสัยจะคล้ายๆกัน ผมจะมีเรดาร์ประเภทขาวๆๆ เป็นโรคแพ้ความขาว5555
แจ้งราคาก่อนครับสำหรับแผ่นจากเกาหลี2แผ่น หมดไปตามรูปครับ เฉลี่ยแล้วแผ่นละ600กว่าบาทร่วมส่งจากเกาหลีถึงหน้าบ้านครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

pinghuhu

30/09/2015 01:15:15
0

พึ่งจัดมาจาก b2s ครับ แจ่มมว๊ากกๆอัลบัมนี้ ชอบหลายเพลงอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

topkosin

30/09/2015 03:01:08
7
ตามมา ภาค15 พอเพียงกะเครื่องเล่นcd แต่ไม่พอเพียงกะแผ่นcdสะสมไปเรื่อยๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

crabfather

30/09/2015 14:34:59
166
ผมก็มีเหลือเก็บไว้เป็นบางเครื่องครับ บางเครื่องก็ทะยอยปล่อยออกบ้างเพราะจะย้ายบ้านน่ะครับ ส่วนพวกซีดีก็ซื้อเก็บบ้างเป็นระยะ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

bigtoro1

01/10/2015 23:16:25
68

pinghuhu สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ รู้สึกปกนี้จะออกสไตล์สาวเซ็กซี่เล็กๆ
topkosin สวัสดีครับคุณอาสมมาตร ยินดีต้อนรับครับ
crabfather สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ จะย้ายไปอยู่แถวไหนละครับนี้ ช่วงนี้คงวุ่นวายสินะครับ
สำหรับผมเองคงเหมือนกับหลายท่านครับและมีความคิดคล้ายๆกับหลายท่านครับ เรื่องเครื่องสำหรับผมก็คงเรียกว่าพอแล้วละ เพียงแต่ถ้ามีโอกาสจะจัดเพิ่มก็ยังจัดอยู่ครับ เพียงแต่คงเหลือไม่กี่ตัวแล้วครับ ก็เลยฟังเท่าที่มีอยู่เป็นหลักครับ มีเสียบ้างหลายเครื่อง ส่งซ่อมหลายเครื่องเหมือนกัน ผมเองคงเน้นแผ่นเป็นหลักครับ เก็บสะสมไปเรื่อย จนกว่ามันเลิกผลิตละ ส่วนเรื่องระบบที่คิดเพิ่มเติมก็วางแผนคร่าวๆหมดแล้ว เรียกว่าค่อยๆทำไปครับ ดูแล้วคงทำไม่กี่อย่าง ส่วนเรื่องหูฟังคงจบแล้วละ เพียงแต่อยากได้กราโด้นางไม้เพิ่มอีกสักตัวในอนาคต ส่วนแอมป์หูฟังคงจบแล้วละ คงเหลือแต่dacที่มองๆอยู่ แต่ไม่รีบ เพราะมีเรื่องอื่นที่สำคัญกว่าครับ ช่วงนี้ผมเน้นตามเก็บแผ่นที่คิดจะซื้อตั้งแต่มันออกใหม่ๆแต่ไม่ได้ซื้อสักกะทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

bigtoro1

01/10/2015 23:18:51
68

นอกจากนี้ดวงท่าจะดีหลังจากแห้วมาหลายรายการที่ห้องมือ2 ก็มีดวงกับเขาบ้างครับ ใช้หูฟังมาหลายปีแล้วละ แต่ไม่ที่แขวนหูฟัง เหมือนจะเจอเนื้อคู่แล้ว สุดท้ายหูฟังผมก็เจอเนื่อคู่สักกะที^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

tangkoo.

01/10/2015 23:37:49
1,368
ไม่ได้เข้ามาดูวันนึง ข้างในปก cd ทั้ง คห.12,15 แจ่มมากครับ ไม่รู้ b2s ป่านนี้หมดหรือยัง555

ขาตั้งเข้ากับ ps500 สุดๆเลยครับหัวหน้าห้อง^^

ว่าแต่ผมตาเอียงไปเองหรือเปล่า ทำไมมองแอมป์มันดูเอียงๆอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

bigtoro1

01/10/2015 23:44:11
68
tangkoo ตาไม่เอียงหรอกครับ พอดีผมต้องจัดแอม์ใหม่ ขบับให้มันวางขาตั้งได้นะครับ เลยยังไม่ได้ระนาบนะ รีบจัดเพื่อถ่ายรูปครับ แต่ว่าฟังแล้วก็ฟินดี เหมือนจะรวมๆหลายแนวไว้ งานนี้คงต้องเลือกเอาละครับชอบแบบหวานหรือเซ็กซี่เล็กๆ ถ้าตัดสินใจไม่ถูกเอาทั้ง2แบบครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

bigtoro1

03/10/2015 00:20:43
แวะมาก่อนนอนครับ ลองฟังแบบเต็มๆแล้วชอบหลายเพลงครับ วันนี้ลองต่อสายจากช่องหูฟังโน็ตบุ๊คเข้าแอมป์หูฟัง เพื่อลองฟังแบบเต็มๆ แล้วลองเปิดฟังในยูทูป จะว่าไปเสียงก็เท่าท่าอยู่
ใช้ได้ แต่คงสู้ต่อจากdacไม่ได้ อาจจะต่อแบบนี้ฟังไปก่อน อาจไม่ต้องรีบซื้อ ช่วงนี้อาจเริ่มเก็บเงินครับเอาไว้อัพตอนปีใหม่ครับ เนื่องร้านเฮียมีโปรประจำทุกีครับ น่าจะประหยัดเงินได้พอควรครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการฟังเพลงครับ สำหรับผมแล้วแฮ้ปปี้สุดๆครับ เหมือนจะเจอแล้วละ เพียงแต่หลังจากนี้คงเป็นเพราะอยากลองครับ ผมเองคงเหมือนกับหลายๆท่านครับ ถึงแม้จะเจอที่ใช่แล้ว แต่บางทีเราก้แอบคิดนะมันจะมีวิธีที่อัพเสียงที่เราชอบให้ดีขึ้นกว่านี้หรือเปล่า
อารมณ์ผมประมาณนี้ละ เรียกว่าชุดหลักผมคงไม่เปลี่ยนแล้วละ ลงตัวแล้วละ อาจเสริมด้วยอุปกรณ์บางอย่างอีกเล็กน้อยครับ จะว่าไปก็แปลกนะไม่คิดว่าจะมาไกลขนาดนี้ เส้นทางนี้ไม่รู้จบถ้ายังคันอยู่55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ohoho

03/10/2015 12:32:43
0
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ พอดีกำลังมองหา walkman ซักตัวมาเล่น cd ที่บ้านครับ

สอบถามหน่อยครับ ผมไปลอง sony walkman D-EJ100 มือสองมา แต่ยังไม่ได้ซื้อนะครับ

มันมีปัญหาตรงที่ พอใส่แผ่นแรกเข้าไป สมมติฟังถึงเพลงที่ 4 เวลา 50 วินาที พอกด stop เปลี่ยนแผ่นใหม่ มันจะเริ่มที่ track เดียวกันและเวลาเดิมเลย อันนี้สามารถ set ได้มั้ยครับ หรือเครื่องมันเอ๋อ

ปัญหาคล้ายๆกัน คือมันจำขอมูลแผ่นเก่า สมมติ แผ่นแรกมี 10 เพลง กดเล่นไปแล้วก็หยุด แล้วเปลี่ยนแผ่นใหม่ที่มี 12 เพลง เครื่องจะอ่านแผ่นใหม่แค่ 10 เพลง กด next ไปจะเด้งไปเพลงที่ 1 เลยครับ

ขอบคุณครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

bigtoro1

03/10/2015 23:31:10
68

ohohoสวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ ตัวที่น้องถามเคยมีนะ แตมันเสียไปนานแล้วละ ไม่อ่านแผ่น
เนื่องด้วยตามปรกติพี่ไม่เคยเซ็ทอะไรสักอย่างครับ ปิดหมด ไม่แน่ใจเป็นเพราะโปรแกรมมันค้้างหรือเปล่า ผิดก็ขออภัยครับ เท่าที่เคยเจอครับ บางทีเอาแผ่นใส่เครื่องบางเครื่องแทนที่จะเล่นเพลงแรกมันดันเล่นเพลงที่3หรือ4งง ไม่แน่ใจว่าเครื่องมันจำการเล่นครั้งสุดท้ายหรือเปล่า แต่ลองกดปิดอีกรอบก็กลับมาปรกตินะ ไม่แน่ใจว่าเป็นบั๊คเครื่องหรือเปล่า นานๆเจอทีครับ ไม่แน่ใจว่าเซ็ทได้หรือเปล่า คงต้องลองกดตรงปุ่มp modeกับmenuที่ตรงฝาเครื่องดูครับ รู้สึกว่าบางรุ่นเหมือนจะมีฟังชั่น เมมมอรี่ครับ ถ้าเปิดไว้เครื่องมันจะจำการกระทำครั้งสุดท้ายก่อนปิดเครื่อง พอเปิดเครื่องใหม่มันจะย้อนไปที่เราสั่งให้จำไว้ครับ พี่เคยเห็นแวปๆบางเครื่องครับ ส่วนใหญ่เป็นcd walkmanครับ ดิสแมนมันตั้งอะไรไม่ค่อยได้ครับ เห็นในห้องมือ2เห็นว่าน้องกำลังหาเครื่องอยู่ ขอให้โชคดีครับ วันนี้แกะแผ่นใหม่ฟังอีกแผ่น วันนี้เบาๆกับเพลงญี่ปุ่นขับร้องโดยเติ้งลี่จวินครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ohoho

04/10/2015 00:29:32
0
bigtoro1 ขอบคุณพี่มากครับ เครื่องนั้นผมลองดู pmode กับ menuละครับ ลอง search manual มาทำดูแล้ว อาการเหมือนเดิมครับ กลัวมันเอ๋อๆ เลยไม่เอาละครับ เลยมาประกาศหาซะเลย ช่วงนี้ไม่ค่อยไมีใครปล่อยเลย คุณ bigtoro1 พอจะมีแหล่งขายแนะนำบ้างมั้ยครับ อยากลองเยอะๆครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

thn1105

04/10/2015 11:03:07
0
สวัสดีครับ มารายงานตัวกระทู้ใหม่
bigtoro-แผ่นที่ได้มาใหม่ราคาเท่าไรครับนั้น อยากได้บ้าง อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

bigtoro1

04/10/2015 23:59:32
thn1105 สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ แผ่นไหนละครับ ถ้าเซ็ตเกาหลี1300กว่าครับ ส่วนเพลงจีน ถูกกว่าป้ายราคาหน่อยหนึ่งครับ บ้านเราคงมีแต่แผ่น Girl's Gen ครับ ส่วนSISTAR คงต้องสั่งจากเกาหลีอย่างเดียว ตอนนี้กำลังเทสเอามือถือตัวใหม่ต่อเข้าดอมป์ เล่นโดยใช้โปรแกรมpowerampครับ เพื่อเทสเรื่องกำลังขับ รวมๆแล้วกำลังขับอ่อนนครับ ผมต้องเปิดแอมป์ดังเกือบสุดครับ ลองต่อตรงเพื่อเทสเสียงมันต่างตรงไหนหว่า พบว่าต้องเปิดดังสุดครับ เสียงที่ได้ยินผมว่ายังเบากว่าที่ผมฟังปรกติครับ ผมลองเอาเอียร์บัคเก่าๆมาต่อพบว่าฟังได้อารมณ์กว่าหูฟังฟูลไซล์ครับ แต่ก็อย่างที่บอกครับถึงเสียงจะเบาไปบ้าง ต่อแอมป์ต้องเปิดเกือบสุดเรื่องความดังครับ แต่เรื่องเสียง รวมถึงเรื่องรายละเอียด การแยกเสียง ความลื่นไหลของเพลง ประมาณว่าฟังแล้วมีความสุขกับเสียงที่ได้ยิน สำหรับผมแล้วตัวนี้เรียกว่าใช่เลยครับ ข้อเสียคงเป็นแค่กำลังขับมันอ่อนไปนิดครับ ส่วนต่อแอมป์มันได้เรื่องกำลังขับเพิ่มครับ อีกอย่างที่สำคัญมากๆสำหรับผมครับมันได้รายละเอียดเพิ่มครับ วันนี้ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ประมาณว่าเห่อนะ มันมือถือที่แพงที่สุดในชีวิตผมแล้วละ มีงบประมาณนี้ละ ปรกติจะซื้อราวๆตัว5000มาใช้ครับ แต่ใช้ไปนานๆเจอปัญหา แรมไม่พอบ้าง ความจำในเครื่องไม่พอบ้าง ใช้ไปนานๆอัพเดตอะไรไม่ได้ มันแจ้งว่าหน่วยความจำไม่พอ ใช้ไปนานๆอืด หน่วง ครับ เลยเป็นเหตุผลหลักที่ยอมขยับซื้อตัวที่แพงขึ้นครับ วันนี้ขอนอกเรื่องไปบ้างนะครับ คงไม่วากัน แค่อยากเล่าครับ หลักๆแล้วผมแค่อยากรู้ว่าเอามือถือมาต่อกับแอมป์เสียงจะเป็นอย่างไรครับ ตัวเก่าลองทดลองแล้ว ไม่ประทับใจ เสียงก็งั้นๆ ต่อตรงก็งั้นๆก็เลยไม่เคยเอามาฟังเพลงครับ แต่ตัวนี้ผมกะจะทำเป็นเครื่องเล่นเพลง ไว้เปลี่ยนอารมณ์ครับ เหมือนจะเจอของถูกใจครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

kuchi

05/10/2015 12:50:27
2

มาทักทายทุกๆท่านนะครับ มาให้หัวหน้าห้องเห็นหน้าด้วย เดี๋ยวลืมเขา...

ท่านหัวหน้า มือถือเอาใว้ฟังซิวๆเปลี่ยนอารมณ์ได้ดีเลยครับ ได้ของถูกใจเสียด้วย อิ อิ

CD เกาหลีสุดยอดเลยอ่ะ เอาใว้ฝากสั่งสักแผ่นนะ

ช่วงนี้ เครื่องเล่น CD เริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆ สำหรับรุ่นสูงๆนะ เพราะ ญี่ปุ่นหันกลับมาเล่น CD เทป กันอีกแล้วราคาเลยสูง

ของเขาไทยเลยน้อยลง เพราะ ญี่ปุ่นเขาไม่ออกนอกประเทศเเล้ว เพราะตอนนี้เขาขายในประเทศได้...

ไปละจ๊ะ มากวนๆ แล้ว ก็จากไป อิ อิ ^______^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

bigtoro1

07/10/2015 00:01:19
kuchi สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับจ้า ข่าวที่ส่งมาน่าจะเป็นข่าวร้ายนะนี้ เครื่องคงหายากขึ้น ราคาคงแรงขึ้น ที่สำคัญคงหาอะไหล่ซ่อมยากขึ้น เฃ็ทที่ถ่ายมานี้เข้ากันจริงๆ เรื่องแผ่นcdยินดีเสมอจ้า
ส่วนมือถือถือเป็นผลพลอยได้เรื่องเสียงครับ คือผมเน้นใช้แล้วไม่อืดครับ ที่เลือกตัวนี้เพราะแรมเยอะดีครัย หน่วยความจำติดเครื่องก็เยอะ แถมความเร็วก็จัดว่ากลางๆแถมไม่ใช่ชิบจากอินเทลครับ ได้ข่าวว่าชิบของอินเทลกินไฟมากครับ โชคดีที่ว่ายี่ห้อนนี้มันมีทางเลือกครับ ลองนั่งเล่นเกมมาสักพักก็ชิวๆครับ เล่นไม่ค่อยถนัดเพราะเลิกเล่นเกมมาหลายปีแล้ว แต่ก็ถือเป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ จะว่าไปก็แปลกๆนะวันนี้นั่งฟังเพลงวันนี้รู้สึกว่าเสียงที่ได้ฟังมันฟังแล้วเหมือนมีมิติขึ้น มีความตื้นลึกของเสียง ที่แยกออกได้ชัดเจนโดยไม่ต้องเพ่งฟังแบบจับผิด สงสัยแอมป์เบิร์นได้ที่บางแล้ว ตรงจุดนี้น่าจะเป็นความต่างของแอมป์ที่ใช้อยู่กับตัวเก่าที่ปล่อยไป นอกจากนี้รู้สึกว่าฉากหลังจะเงียบกว่าตัวเก่าด้วย ทั้งที่ตอนแรกผมคิดว่าตัวเก่า+สายเวน่อม3sมันเงียบกว่านะ แต่พอใช้ไปนานๆตัวนี้เงียบกว่า ตอนนี้ผมลองต่อตรงโดยไม่ใช้ตัวแปลงสายแล้ว เรียกว่าเสียงต่างเห็นๆจากที่ได้มาครั้งแรก ทั้งที่สายตัวเก่งผมส่งซ่อมนะนี้ ผมขยับเอาสายที่ใช้ต่อกับเครื่องเล่นเทปมาใช้ชั่วคราวก่อนครับ แต่ดูท่าจะได้ผลเกินที่คาดหมายไว้นะนี้ เรียกว่าตอนนี้ลืมแอมป์ตัวเก่าทันที เจอเสียงแบบนี้ฟินสุดๆตอนนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

bigtoro1

07/10/2015 23:20:07
68

วันนี้มีเพือนในห้องส่งของมาให้ลองฟังครับ ประทับใจตัวเครื่องมาก สวยและหนักดี นั่งฟังเทปของน้าชากับเอียร์บัคคาสิโอ ฟินสุดๆครับ เสียงใส ไม่สากหรือขุ่นเลย ฟังลื่นหู สบายๆสุดๆ
ชอบจังเลยเสียงแบบนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

basbas16

10/10/2015 14:30:40
0
สวัสดีครับพอจะมี ท่านไหนรับซ่อมเครื่องเล่นบ้างไหมครับพอดีได้ D-EJ100
มาแต่มันเปิดไม่ติด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Ace of Hearts

10/10/2015 15:02:16
6
ลองส่งให้ช่างจันทร์ครับ
เสริช "ช่างจันทร์ หูฟัง" ใน fb ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

basbas16

10/10/2015 18:44:29
0
ขอบคุณครับ จะลองไปถามดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

bigtoro1

10/10/2015 23:19:22

basbas16 ตามลายแทงเลยครับ ขอให้โชคดีครับ ลืมไป สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ
Ace of Hearts ขอบคุณครับ^^ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ
ช่วงนี้ผมกำลังเรียกว่าได้รับโอกาสจากเพื่อนๆในเวปแห่งนี้ที่ได้ลองประสบการณ์ใหม่ๆในการฟังเพลงครับ ต้องขอบคุณมากๆครับ ตั้งแต่เข้าเวปนี้มาได้มีโอกาสฟังหลายๆอย่างเลย ทำให้รู้ว่าเพลงเดียวกันแต่ฟังต่างเครื่อง ต่างโปรแกรม เสียงไม่เหมือนกัน ทำให้รู้ว่านอกจากแผ่นแล้วเครื่องที่ใช้เล่นก็มีความสำคัญไม่แพ้กัน ช่วงนี้ฟังเครื่องเล่นเทปที่คนส่งมาให้ลองฟังเป็นหลักครับ เนื่องด้วยคงจะส่งคืนเร็วๆนี้ละครับ เสียงนี้ประทับใจมากๆครับ เสียงดีกว่าที่ผมคาดไว้เยอะเลย เสียงฟังสบาย ไม่มีสากหรือเสี้ยนให้รำคาญหู เสียงนี้อธิบายไม่ถูก แต่เป็นเสียงที่ชอบละ
อาจจะไม่คมชัดเหมือนเครื่องเล่นดิจิดอตที่เคยฟัง แต่มันฟังสบายบอกไม่ถูก
นอกจากนี้เนื่องด้วยได้มีเพื่อนสมาชิกคือคุณ Draco ขออนุญาติที่เอ่ยนาม ได้มีน้ำใจแจกคีย์โปรแกรมROONที่แถมมากับ JitterBug " USB filte จำนวน4ใบ ซึ่งผมได้มา1ใบ โดยใช้ได้2เดือน ซึ่งที่หน้าเวปโปรแกรมนี้มันให้ทดลองใช้ได้แค่14วัน แถมราคาโปรแกรมก็แพงใช้ย่อย ด้วยความตื่นเต้นเลยลองโหลดแบบ14วันมาลองใช้ก่อน ฟังครั้งแรกอึ้งเหมือนกัน
เสียงไม่เหมือนหลายโปรแกรมที่เคยลองใช้ ส่วนใหญ่เสียงจะออกเน้นความคมชัด ออกสไตล์เสียงยุคใหม่ แนวดิจิตอล แต่ตัวนี้เหมือนย้อนกลับ เสียงออกอนาล็อค อาจจะไม่นุ่มฟังสบายเหมือนเครื่องเล่นเทป คืออาจไม่ถึงอนาล็อคแบบนั้น แต่ฟังแล้วได้ความรู้สึก อารมณ์เหมือนฟังเพลงตอนเมื่อนานมาแล้ว หลังจากลองฟังมาหลายโปรแกรม ตัวนี้น่าจะเป็นตัวที่ถูกใจและชอบที่สุดครับ น่าจะมีติดไว้ในเครื่อง เสียอย่างเดียวมันแพง5555
ปล.อ่านแล้วอย่าเข้าใจผิดว่าผมจะไปเล่นไฟล์เพลงแทนแผ่นนะ แผ่นคือชีวิตของผมครับ
แต่ก็ต้องยอมรับความจริงว่าบางแผ่นลองฟังแล้ว ไม่ถึงขนาดชอบต้องซื้อแผ่นครับ บางแผ่นก็หายากครับ แบบนี้ผมอาจจะเก็บเป็นไฟล์แทนครับ อย่างnew kid on the block ผมยังนึกไม่ออกว่าผมจะหาแผ่นแท้จากไหนครับ อีกอย่าง บางแผ่นผมมีเป็นแผ่นไรท์ครับ แต่จะเอาไปเล่นกับdiscmanก็กลัวหัวอ่านมันเสื่อมเร็วครับ อาจจะแปลงเป็นไฟล์เก็บไว้เล่นกับโปรแกรมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

11/10/2015 18:02:41
6

ผมมาสมัครเข้าห้องนี้ รับนักเรียนโข่ง อายุเยอะ เพิ่มสักคน นะครับ ท่าน หน ห้อง bigtoro1 เพิ่งรับหลักฐานการสมัคร ต่อมาจาก คุณเนส บ่ายนี้เองครับ ถูกใจทั้งเสียงและหน้าตาครับ วัสดุแน่นหนา แข็งแรง ไม่เหมือน รุ่นถูก ๆ ยี่ห้อเจแปน จำไม่ได้ว่าของเจ้าไหน แต่ made in china ที่เคยซื้อมาลองฟังเมื่อ สักยี่สิบปีที่แล้ว ก๊องแก๊ง ทั้งเครื่องและเสียง ฟังไม่กี่ครั้งก็ซุกไว้ตามชั้น ไม่รู้อยู่ตรงไหนของบ้านละครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

bigtoro1

11/10/2015 23:27:55

Ace of Hearts ยินดีและเต็มใจรับครับ โข่งแต่ตัวแต่ใจยังเด็กครับ^^ ตัวนี้ผมก็เล็งไว้เหมือนกันครับ แต่งบหมด ที่จริงมีตัวแต่คงเสียครับ ลองเอาหม้อแปลงเสียบแล้วไฟไม่เข้าครับ ที่จริงมีอีกรุ่นครับที่หน้าตาและวัสดุคล้ายๆกันครับXP-7 หายากนะนอกจากโซนี่แล้วจะมียี่ห้ออื่นที่ตัวเครื่องมีส่วนประกอบของโลหะครับ น่าจะมียี่ห้อนี้ละรุ่นxp5/6/7 ส่วนรุ่นต่ำกว่านี้เป็นพลาสติกครับ ขนาดตัวโปรดผมโตชิบารุ่นท็อปสุดยังเป็นพลาสติกครับ เข้าใจว่าสมัยนั้นต้นทุนมันแพงครับ โซนี่เป็นเจ้าของตลาดครับ อาจต้องสู้ด้วยราคาถึงจะสู้ได้ จะสังเกตว่าหลายตัวของยี่ห้ออื่นทั้งที่เป็นตัวบนๆและเสียงดีสู้กับโซนี่ได้ วัสดุเครื่องก็เป็นพลาสติกครับ ดังนั้นส่วนตัวผมมองว่าเป็นของหายากครับสำหรับยี่ห้ออื่นที่ตัวเครื่องมีส่วนผสมของโลหะครับ ผมว่าเรื่องเครื่องไม่ว่าวัสดุและ้รื่องเสียง ถ้าสังเกตุดีๆตามเกรดมันครับเหมือนมือถือละมันซอยรุ่นเยอะมาก จะรู้ว่าตัวไหนตัวบนตัวล่าง ง่ายๆราคาและวัสดุตัวเครื่อง อีกอย่างสเปคเครื่องครับ มือถือยี่ห้อเดียวกันตัวละ5000กับตัวละหมื่น โทรได้เหมือนกัน เล่นเน็ตได้เหมือนกัน ถ่ายรูปได้เหมือนกัน เล่นเกมได้เหมือนกัน แต่คุณภาพและประสิทธิภาพในการใช้งานต่างกันครับ อธิบายแบบนี้ง่ายกว่าครับ ผมเองเคยสงสัยจะซื้อมือถือตัวละเกือบหมื่นไปทำไม ตัวละ3-4000ก็โทรได้เหมือนกัน ปรกติผมใช้มือถือราคาไม่เกิน5000ครับ เพิ่งเปลี่ยนมือถือใหม่ รอบนี่ตั้งใจมาก อยากลองด้วย อยากรู้ว่ามันต่างกันตรงไหน เลยจัดมาตัวละ9000บาท
กัดฟันมา มาลองใช้ดู สิ่งที่เห็นได้ชัดคือเรื่องประสิทธิภาพเครื่องครับ รวมถึงฟังชั่นเสริมที่รุ่นเล็กไม่มี มันทำให้ผมสะดวกในการใช้งานครับ คือจ่ายตังเพิ่มแต่ได้ประสิทธิภาพที่ดีขึ้น และคุ้มค่าตัวมัน ผมแฮปปี้ครับ เพียงแต่เงินที่จ่ายเพิ่มไปมันต้องคุ้มค่ากับที่จ่ายไปครับ ประเภทจ่ายตังเพิ่มแต่ความต่างดีขึ้นอีกนิดเดียว แบบว่าไม่คุ้มกับเงินที่ต้องเสียเพิ่ม แบบนี้ขอผ่านครับ ฟังxp-6ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

bigtoro1

11/10/2015 23:33:30
68
คุยต่ออีกหน่อยครับ เรื่องเสียงต่างจิตต่างใจครับ เรื่องเครื่องด้วยนะ ผมว่าเล่นตามที่ตัวเองชอบดีที่สุดครับ ตัวที่เราชอบคนอื่นอาจมองว่ารุ่นเล็กสู้รุ่นนี้ก็ไม่ได้ อย่าไปซีเรียสมากครับ เราฟังแล้วชอบก็จบครับ คนอื่นพูดเราก็ฟังเป็นข้อมูลไว้ครับ หาโอกาสฟัง ถ้าฟังแล้วไม่ชอบก็ผ่านครับ อย่าไปซื้อเครื่องเพราะคนอื่นว่าดีละ ซื้อเครื่องตามที่เราชอบครับจะชอบเสียงหรือรูปร่างก็ตามใจครับ แต่ละท่านชอบไม่เหมือนกัน เอาที่เราสบายใจที่จะซื้อเป็นเจ้าของตรับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

Zmaverick

12/10/2015 00:26:00
0

อยากปล่อย Sony-Discman รุ่น D-181 เพราะไม่ได้ใช้
(สภาพมีรอยขีดนิดหน่อย แต่ใช้งานได้ปรกติ) ครับ
มีคนสนใจบ้างรึเปล่าครับ ?

ติดต่อได้ทาง zesaber@gmail.com ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

12/10/2015 12:39:00
6
แทบไม่เคยฟัง cd discman/walkman มาก่อนเลยครับท่าน หน ห้อง เคยซื้อมาฟังตัวที่ว่า เดินไปเจอที่ห้าง น่าจะพันกว่าบาท สมัยนั้น ตอนนั้นกะเอาไปทิ้งไว้ที่ทำงาน ฟังเล่น ๆ อาจด้วยหูฟังตอนนั้นก็ประมาณหูแถมมา เลยฟังแล้วไม่ผ่าน เดี๋ยวกลับ ตจว จะไปหามาลองฟังใหม่ ถ้าเจอและยังใช้ได้ครับ
เรียกว่า ไม่รู้ตัวไหน แนวเสียงเป็นยังไง ดีไม่ดี เมื่อวานก็มีโอกาสเทียบแค่กับ sony cdp 7f เองครับ ทำเอาลองอยู่นานเลยครับ แต่ดูฟังชั่นการใช้งาน และแนวเสียงแล้ว cdf 7f น่าจะเหมาะเอาไปจัดชุดกับ เครื่องเสียงบ้าน รึ minicompo มากกว่า เลยจัดตัวจ้อยนี่มาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

12/10/2015 12:47:21
6
ตัวจ้อยนี่ ถูกใจทั้งดีไซน์และแนวเสียงครับ และก็ได้รับข้อมูลว่า ระบบไฟไม่เหมือนชาวบ้านด้วย เดี๋ยวต้องให้เพื่อนที่เรียนทางนี้ หาทางหนีทีไล่ ไว้สำรอง เผื่ออแดปเตอร์มีปัญหา
ปกติผมจะไม่ซื้อของซ้ำฟังก์ชัน หรือสะสมครับ คงใช้กันจนใช้ไม่ได้ ซ่อมไม่ไหว กันเลย 555 ตัวนี้เอามาฟัง cd เพลงไทย ที่หาฟังไม่ได้ใน Tidal ครับ อิ ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

jetsadaton9999

12/10/2015 20:32:27
1

สวัสดีครับทุกท่าน

พักนี้ไม่ค่อยได้ฟัง cd เลยครับ 555

พอดีไปเจอแนวทางการงัดแงะ cd aiwa มาครับ เผื่อจะมีประโยชน์บ้างครับ *-*

https://www.takeitapart.com/guide/84
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

bigtoro1

12/10/2015 23:01:02

Zmaverick สวัสดีครับ ยินนดีต้อนรับครับ เอาว่าใครสนใจก็ตามลายแทงไปก็แล้วกันครับ
jetsadaton9999 สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ใครจะไปรู้มันอาจมีประโยชน์ในอนาคตครับ
Ace of Hearts สำหรับผมเอง เนื่องด้วยชอบสะสมแผ่นครับ เลยอยากจะหาเครื่องเล่นเสียงดีๆครับ บ้านผมมันแคบ เครื่องพวกนี้คือคำตอบครับ แถมไม่ต้องกลัวว่าจะโดนบ่นด้วยครับ ซ่อนง่ายด้วย ดูแล้วเหมือนของถูกๆครับ ไม่มีใครสนใจถามเรื่องราคา ก้อย่างที่เคยบอกว่าผมชอบฟังเพลงก็แค่นั้นละครับ ที่ผ่านมามีโอกาสลองหลายอย่างครับ ซึ่งแต่ละอย่างมีมีจุดจุดด้อยต่างกัน
แนวเสียงต่างกัน ผมลองเล่นหลายอย่างที่ราคาพอจับต้องได้ครับ แต่อย่างที่บอกว่าผมมันประเภทง่ายๆครับ ไม่ค่อยมีเวลาครับ การเล่นเครื่องพวกนี้มันเลยสะดวกกับผมที่สุด ประกอบกับมีแผ่นพอควรครับ ส่วนอย่างอื่นผมถือเป็นการเล่นเสริมครับ บางครั้งฟังซ้ำๆมันก็มีเบื่อบางครับ เหมือนเราทำงานละ ทำเหมือนกันทุกวันก็มีเบื่อ ต้องมีการเปลี่ยนอารมณ์บ้างครับ
ดังนั้นผมไม่เกี่ยงหรอกนะว่าจะเล่นด้วยอะไร ขอให้มีเพลงและเป็นแนวเสียงที่ผมชอบครับ
ดังนั้นจึงเล่นทุกอย่างครับ เท่าที่เงินอำนวยครับ แต่สุดท้ายแล้วอย่างไรหลักๆของผมก็คือการเล่นจากแผ่นcdครับ ส่วนบางแผ่นที่ผมไม่มีแผ่นหรือมีแต่แผ่นไรท์ หรือเลยมาเป็นไฟล์ผมก็เล่นผ่านโปรแกรมครับ เพียงแต่ที่ผ่านมาผมลองมาหลายโปรแกรมแล้ว ตอนแรกก็เพราะนะ แต่พอฟังไปนานๆเบื่อครับ คือมีไฟล์เพลงก็จริงแต่แทบไม่เคยฟังครับ ตอนนี้กำลังโปรแกรมROONอยู่ครับ ประทับใจครับ คงต้องลองฟังสัก2เดือนครับ เพราะมีคีย์ฟรีอยู่ หลังจากนั้นค่อยคิดอีกทีว่าจะยอมเสียเงินหรือเปล่าครับ วันนี้เบาๆกับขนม พร้อมแผ่นนี้ครับ
ไม่รู้บ้านของหลายท่านอากาศเป็นอย่างไรบ้างครับ แต่ที่ลำปางท้องฟ้ามืดมาก มีลมทั้งวัน
อากาศเย็นมากทั้งวัน ตอนนี้เรียกว่าหนาวครับ อากาศคล้ายๆหน้าหนาวครับ แต่มตอนนี้มันเป็นหน้าฝนอยู่ครับ เรียกว่าเล่นเอาผมงงเรื่องสภาพอากาศครับ มันแปรปรวนครับ เป็นมา2วันแล้วครับ ปรับตัวแทบไม่ทันครับ รักษาสุขภาพด้วยครับทุกท่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

bigtoro1

12/10/2015 23:03:07
68

อีกหน่อยครับ ผมตาฝาดหรือเปล่าครับ ลองเช็คอากาศ ดังภาพครับ ตอนนี้อุณภูมิที่ตัวเมืองลำปาง20 องศาครับ หน้าหนาวชัด55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

tangkoo.

12/10/2015 23:12:29
1,368
ไม่รู้เป็นไร เข้ามาอ่านวันไหน เจอ GG ทุกที555

ตอนนี้ กทม อากาศกำลังดีครับ ไม่ถึงกับหนาว ปกติต้องเปิดแอร์ แต่วันนี้แค่พัดลม เบอร์หนึ่งก็พอละ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

kiss

13/10/2015 03:54:03
0

ขออนุญาติน่ะครับมีใครสนใจตัวนี้ไหม
Philips AZ 6819 สภาพตามภาพ
ขอขาย 23000 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

po009

13/10/2015 07:38:34
1
อันนี้คือรวมส่งถึงไทย หรือของคุณเอง
http://www.ebay.com/itm/Philips-AZ-6819-absolute-Raritat-in-bestem-Zustand-/252119802540?hash=item3ab382e2ac
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

kiss

13/10/2015 15:14:15
0
yes sir!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

bigtoro1

13/10/2015 23:46:16

tangkoo สงสัยจัะมีสัมผัสพิเศษเกียวกับGG 5555 บ้านผมหนาวครับ ตอนนี้ต้องเริ่มเอาเสื้อหนาวที่เก็บไว้ออกมาใส่แล้วครับ ตะคริวถามหาแล้วครับ อากาศมันเย็น
kiss สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ ไม่ได้เจอกันนานมาแล้วนะครับ สบายดีนะครับ Philips AZ 6819 สวยมากครับ แต่ผมก็งงๆอยู่ว่าสรุปว่า.......ข้อ1หรือ2 ตามที่คุณ po009 ว่าครับ
po009 สวัสดีครับอ. หนาวหรือยังครับที่บ้าน
วันนี้เอาไอว่ามาฟังครับ ของใครก็ไม่รู้55555 เสียงดีครับ ติอย่างเดียวกำลังขับน้อยมากๆๆครับ เหตุผลหรือผมต้องเร่งแอมป์จนสุดครับ
ช่วงนี้กำลังฟินกับเสียงแอมป์ หลังจากใช้มาสักพักใหญ่ๆ น่าจะเริ่มเข้าที่บ้าง เสียงมันต่างกับที่ได้ยินตอนแรกเยอะมาก หลังจากที่ลองฟังตอนได้มันใหม่ ผมว่าเสียงมันยังทิ้งแอมป์ตัวเก่าไม่ขาดนะ แต่ว่าตอนนี้ลืมตัวเก่าสนิท เรียกว่าหายเหนื่อยเลยละ หลังจากเจอปัญหาไป2ครั้ง อย่างที่หลายคนทราบ ครั้งแรกใช้ไปไฟไม่เข้า โชคดีนร้านเปลี่ยนตัวใหม่ให้ได้เสื้อแถมมาด้วย รอบ2 เกิดเสียงจี่ รอบบนี้คิดหนักคิดผิดเปล่าที่ีซื้อแอมป์ยี่ห้อที่ไม่คุ้นชื่อ จากผู้ผลิตเล็กๆ ราคาก็สูง แถมมีแต่ช่องline inอย่างเดียว ยี่ห้ออื่นราคานี้ ช่องต่อเพียบ บางยีห้อมีช่องต่อบาลานด้วย พูดง่ายๆมันมีข้อจำกัดการต่อมากๆ เปลี่ยนสายไฟก็ไม่ได้ มีดีที่ความสวย วัสดุเครื่อง ส่วนอุปกรณ์ในเครื่องก็ทราบแค่ว่าเป็นออดิโอเกรด ส่วนรายละเอียดบ่รู้ แ่ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว คืนก็บ่ได้ จะขายก็ดูท่าจะเจ็บตัวไม่น้อย 55555 ไหนๆซื้อมาแล้วเบิร์นให้เยอะๆดีกว่า ดูเหมือนจะคิดถูกยิ่งเบิร์น เสียงก็ดีขึ้นตามกาลเวลา เรียกว่าเสียงดีจริงๆสำหรับผม เรียกว่าเจอเนื้อคู่แล้วละ ลองเอาต่อหลายอย่าง เทป ดิสแมน เอ็มดี มือถือ โปรแกรมroonด้วย เรียกว่าไม่ผิดหวังเลยละ เสียงที่ได้ยินแต่คงขึ้นอยู่กับคุณภาพเครื่องเล่นด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

bigtoro1

19/10/2015 00:10:27
68
แวะมาทักทายครับ ฃ่วงนี้เหนื่อยจัด ผมมันเป็นพวกใช้แรงงานครับ ช่วงนี้ต้องใช้พลังเยอะครับ
เลยหมดแรงครับ บางวันก็หนาวเย็นเลยอยู่ดึกไม่ไหวครับ ประกอบกับช่วงนี้ไม่มีอะไรใหม่เลย
ประกอบช่วงนี้มีรายจ่ายพอควรเลยเพลาๆไปบ้าง อยากจะอัพระบบเพิ่มแต่งบไม่พร้อม ใกล้จะสิ้นปีแล้วด้วยรายจ่ายเยอะ รายได้หด เลยติดว่าอยู่เฉยๆดีกว่า นั่งฟังเพลงกับของเดิม ซื้อแผ่นใหม่บ้าง เบื่อก็นั่งเล่นเกมเก่าๆบ้าง เพื่อคลายเหนื่อยและเติมพลังครับ เนื่องด้วยที่ใช้ฟังอยู่ตอนนี้ ถือว่ามาไกลสุดๆแล้วครับ ถือว่าได้ตามเป้าหมายที่วางไว้แล้วละ เกินด้วย เรียกว่าตอนนี้กำไรแล้วละ ส่วนที่คิดจะทำต่อไปจะเรียกว่าอย่างไรดีละ เรียกว่าคันดีกว่า แค่อยากรุ้ว่าถ้าเติมตรงโน้น เพิ่มตรงนี้นิด เปลี่ยนตรงนี้นิด เสียงจะเป็นอย่างไรหนอ ประมาณว่าไม่ได้ลองทำให้รู้ด้วยตนเอง มันคาใจละ เลยอยากจะทำให้หายคาใจก็แค่นั้นละ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

po009

21/10/2015 10:27:45
1

อากกาศดีครับ ได้สมาชิกใหม่มาเพิ่มอีก 1 บิดทิ้งไว้ มีแค่ตัวเครื่อง ดีที่มีรางถ่านกับรีโมทเก็บไว้หลายตัว
ตามเก็บต่อ ครับ ขาดแต่สีน้ำเงิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

tussils

21/10/2015 12:52:25
13
ne20 สวยมากกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

bigtoro1

22/10/2015 00:03:28
68

po009 สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ สวยมากครับ อ.ตัวนี้ ขอให้หาสีน้ำเงินเจอครับ
tussils สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ เห็นข่าวว่ากำลังหาหุฟังตัวใหม่ รู้สึกว่าจะเจอแล่วนี้ ขอให้มีความสุขในการฟังครับ ถ่ายรูปมาอวดด้วยนะ สำหรับคงรอมือแ2ครับ ไม่พร้อมสำหรับปีนี้ คิดว่าสักวันต้องมีนางไม้กราโด้เพิ่มอีกสักตัวครับ^^
คุยต่อเรื่องตัวเอง ด้วยความที่โชคดีหลายต่อเรื่องการฟังครับ อย่างที่ทราบได้มีโอกาสฟังเครื่องเทปเทปตัวท็อปและหายาก ดันมีโชค2 ผมดันมีตลัปเทปและแผ่นซีดี1อัลบัม เลยทำให้มีโอกาสฟังเรื่องความต่างของตลัปเทปกับแผ่นครับ โชค3 อัลบัมที่ว่าดันเป็นของนักร้องขวัญใจเบอร์1ในใจผมด้วยสิ โชค4 เทปที่ได้มาโชคดีสภาพเหมือนใหม่ครับ เจ้าของเก็บไว้อย่างดีและคงไม่ค่อยได้ฟัง หลังจากที่ได้ฟังแล้วฟินทั้งคู่ครับ เล่นเเอาอึ้งครับไม่คิดว่าเทปเสียงจะดีขนาดนี้ครับ สู้สีกับดิสแมนตัวบนๆครับ ความรู้สึกที่ได้ฟังสำหรับผมไม่ต่างครับ ไม่มีความรู้สึกว่าเทปเสียงมันด้อยนะ เสียงมันอาจจะต่างในเรื่องคุณสมบัติ แต่ในการฟังสำหรับผมลื่นหูทั้งคู่ ไม่มีความรู้สึกว่าเทปเสียงมันด้อยกว่าแผ่น คือมันอาจจะด้อย แต่ความต่างนั้นผมแยกไม่ออกหรือไม่อาจแยกออกแบบฃัดเจนครับ เรียกว่ารู้สึกดีจริงๆในการฟังครั้งนี้^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

bigtoro1

25/10/2015 22:17:24
68

นั่งฟังรอดูบอลคืนนี้ สุ้ สู้ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

tussils

30/10/2015 22:22:56
13

แวะมาสวัสดีครับ

วันนี้ไปเอาตัวนี้มาฟังบ้างครับ แล้วก็แผ่นที่เพิ่งได้มาครับ ดีใจที่วงนี้ปั๊มแผ่นอัลบั้มแรกออกมาขายใหม่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

bigtoro1

30/10/2015 23:36:29
68

tussils สวัสดีครับ ผมสนใจตุ๊กตุ่นด้านขวามือที่วางบนแอมป์มากกว่าครับ ตัวอะไรหว่า สวยดี^^ เรื่องแผ่นจะว่าไปช่วงนี้เห็นแผ่นเก่าๆปั๊มอกมาขายใหม่หลายวง ที่เจอนี้ชิลลี่ฟูลทุกชุดเลย
ไม่รู้หมดหรือยัง จะซื้อคงต้องซื้อที่เดียวทั้งหมด เดือนแล้วแล้วนะ พอดีเอาเงินไปซื้อมือถือหมด
นั่งคิดเล่นๆเหมาหมด800กว่าบาท ประกอบกับเจอแผ่นจากเกาหลีหมดไป1300 เลยผ่านดีกว่า
เดือนนี้ก็งบหมด ไปเจอของดีที่ห้องมือ2 กำลังลองฟังกับxp-6อยู่ เสียงเข้ากันดี แต่เสียงดันตนละแนวกับกราโด้ เสียงไม่โปร่งเท่า แต่กับมีเสน่ห์ของเสียงในแบบมันเอง ฟินไปอีกแบบ อิอิ
อัพเดตจ้า
ตบะแตกจนได้ บอกก่อนเลย ตัวนี้ไม่ได้วางแผนไว้ และไม่มีโครงการจะซื้อด้วย ไม่มีความคิดว่าจะซื้อมา เนื่องด้วยอ่านแล้วทราบว่าเสียงมันคนละด้านกับกราโด้ เลยคิดว่าผ่านดีกว่า แต่ดันเจอที่ราคารับได้และมีเงินอยู่พอดี กำลังคิดว่าจะซื้ออะไรดีเดือนนี้ พอเห็นตัวนี้ลงขายพร้อมราคา เลยจองแบบไม่ได้คิด ประมาณว่าใจสั่ง5555 ที่แรกว่าจะผ่านแล้วละ แต่อ่านข้อมูลเก่าๆที่เวปแห่งนี้ก็รู้สึกแปลกใจ หูฟังออกขายมานานมากแล้วหลายปี แต่เหมือนความนิยมไม่ตก คิอเห็นปล่อยแล้วมักอยู่ไม่นาน เลยเกิดความสงสัย มันมีดีอะไรหนอ ยังเห็นมีคนตามหามันเรื่อยๆ เลยตัดสินใจรับมาดูแล เสียงไม่เหมือนที่คาดไว้ รู้สึกจะเดาเสียงผิด5555
ดูท่าจะได้ของถูกใจ ถูกหู ถูกตัง อีกอย่างครับ คุ้ม^^
Sennheiser HD 650
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

tangkoo.

30/10/2015 23:45:04
1,368
ยินดีด้วยที่ได้เจอเจ้าหยินนะครับ (เจ้าหยางคือ akg 701) ตัวนี้ฟัง ฮิกกี้ เคลิ้มแน่ครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

bigtoro1

30/10/2015 23:55:45
68
tangkoo ขอบคุณมากจ้า^^ มากระตุ้นต่อมอยากได้ต่อ555 สงสัยต้องหาโอกาสสำหรับakg 701 นอกนี้หนักใจเรื่องเดียว สาย เห็นคุณหลุยแนะนำอีกกระทู้ว่าNordost Heimdall2 ดูราคาแล้ว หน้ามืด5555 สงสัยต้องกินม่าม่าเป็นปีแน่งานนี้
ส่วนฟังฟังจบไปแผ่นแล้วละครับ สายเดิม ผมว่าเสียงก็ดีสำหรับความรู้สึกผม สงสัยงานนี้ดูยาวๆ
ไม่รีบครับ เอางบไปทำอย่างอื่นก่อนดีกว่า แต่พูดถึง ฮิกกี้ แผ่นดันอยู่ตรงหน้าอีก เลยรีบหยิบมาฟัง เล่นเอาเคลิ้มอย่างที่ว่าจริงๆครับ เสียงเข้ากันจริงๆอย่างกิ่งทองใบหยก^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

31/10/2015 13:16:26
6
ร่วมยินดีกับ HD650 ราคาดี ครับ หน.ห้อง เจ้าชายแห่งสายมืด สายสว่าง ครบ ๆ เลยคราวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

Nuy_musiclover

31/10/2015 15:17:38
96
โอ้ว...ใช้ HD650 เหมือนกันครับ รบกวนสอบถามนิดนึงครับ มี discman รุ่นอะไรบ้าง ที่มี lineout coaxial ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

crabfather

31/10/2015 17:04:19
166

ยังอยู่นะครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสต์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

bigtoro1

31/10/2015 23:25:48
68

Nuy_musiclover สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ เรื่องที่ถามครับ ผมลองเช็คเครื่องที่ผมมีแล้วนะ พบว่าlineout coaxial มันมี2แบบครับ
1. แบบแยก คือ มันมีช่องline outกับ lineout coaxial คนละช่องครับ ที่ผมเจอคือ d303 กับd555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

bigtoro1

31/10/2015 23:31:04
68

2 แบบรวม คือช่องline outกับ lineout coaxial เป็นช่องเดียวกันครับ เช่นd335 ถ้าจำไม่ผิดd330ก็น่าจะมีครับ คิดว่าแบบที่2นี้น่าจะมีในรุ่นเลข3หลักครับ นอกนั้นcd walkmanรุ่นเลขสูงๆจะมีครับช่องแบบนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

bigtoro1

31/10/2015 23:55:14
68
Ace of Hearts ขอบคุณครับ ลองฟังมา ผมว่าทั้ง2ด้านมีเสน่ห์คนละแบบครับ กราโ้ด้เสียงจะคมๆหน่อย ส่วน650 ผมว่าเสียงนุ่มหน่อย ลองฟังกับdiscmanเก่าๆ เสียงเข้ากันดีครับ เสียงมันตัดกันดีครับ ผมกำลังฟังน้องตอง5กับแผ่นolivia ong เสียงลีกดีครับ บอกไม่ถูก ผมว่ามันเข้ากันดีครับ ต้องฟังเพลงครับ เป็นความรู้สึกที่หูฟังตัวอื่นให้ไม่ได้นะนี้ อีกอย่างที่โชคดีที่มีแอมป์ที่สามารถขับหูฟังยากๆได้ด้วย เลยง่ายงานนี้ ผมเปิดที่ความดัง12นาฬิกาครับ สุดแล้วเรื่องความดัง คิดว่าแอมป์ขับออกได้หมดแล้วละครับ ผมว่าเสียงที่ได้จากสายเดิมมันก็ดีนะสำหรับหูผม เห็นหลายท่านบอกว่าเปลี่ยนสายแล้วเสียงดีกว่าสายเดิมเยอะเลย ก็ไม่อยากจะคิดนะ ว่ามันจะดีขึ้นขนาดไหน เส้นทางม่าม่าอีกยาวไกล55555

crabfather สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับจ้า รับทราบจ้า ได้ข่าวว่าขะย้ายบ้านไปถึงไหนแล้วละครับ ภาพสวยมากครับ^^
ผมเองอาจหายไปบ้างครับ หมดแรง ประกอบกับตัวผมเองเรียกว่าอะไรหลายอย่างลงตัวแล้วละ เลยไม่มีอะไรใหม่เลยช่วงนี้ครับ ไม่เหมือนตอนเล่นแรกๆมีของเยอะมาก5555 ทุกวันนี้ผมก็มีความสุขกับชุดที่มีอยู่อย่างมีความสุขครับ บางวันก็นั่งเล่นเกมบ้าง คลายเครียด สำหรับตอนนี้หลังได้HD-650มา เรียกว่างบเกือบหมดแล้วละ ตั้งใจว่าเงินที่เหลือจะเก็บไปซื้อเดือนหน้า วันนี้กะจะซื้อแผ่นสัก2แผ่น เล็งไว้แล้วละ กะว่าจะกลับมาซื้อ แต่มือก็หาเรื่อง ตาเจ้ากรรมก็ดี ดันเปิดไปที่ห้องมือ2 เจอสายrcaสภาพใหม่ ยี่ห้อดี ราคาพอจะจัดได้ เรียกว่าลืมแผ่นที่ว่าเลยละ เลยตัดสินใจรับมาครับสำหรับ RCA Blackcat Neo-Morpheus 1M
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

crabfather

04/11/2015 14:56:33
166
บ้านใหม่ยังไม่เรียบร้อย คงไม่เกินสิ้นปีนี้ได้ย้ายจริงๆ ละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

jokerxloser

04/11/2015 17:43:44
6
สวัสดีทุกๆท่านครับ

bigtoro1 - ดีใจด้วยกับ 650 ครับ ผมก็ใช้มานานละครับ แล้วลองเอา 650 ต่อกับ 650 (Marantz) หรือยังครับ / ช่วงนี้ติดเล่นเกมส์มือถือเลยเข้าเว็บน้อย วันละ 1-2 ครั้ง วันเสาร์อาทิตย์แทบก็ไม่เข้าเลย เพลงก็ยังฟังตลอด D555 ก็เริ่มป่วยละ เครื่องตอนนี้ก็คงที่
- D555
- D4
- D350 2 ตัว
- D150 ไม่เล่นแล้ว
- D250 เหมือน D150
- D700
- D25s
- Marantz 650 2 ตัว
- AK 100
- MD R90 3 ตัว 3 สี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

Nuy_musiclover

04/11/2015 20:01:12
96
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ แล้วรุ่นทีมี line out coax แบบแยกพอจะหาได้มั้ยครับ สนใจอยากได้มาลองกับ mojo
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

One

04/11/2015 22:33:14
อยากได้ walkman มากๆ เค้าซื้อที่ไหนกันค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

bigtoro1

04/11/2015 23:22:18
68
crabfather ครับ ช่วงนี้คงยุ่งและเหนื่อยหน่อยสิครับ พักผ่อนบ้างครับ แต่ก็แสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยครับ^^
jokerxloser สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ หายไปนานเลย เรื่องเกมตั้งแต่ได้มือถือใหม่ผมก็ลองเล่นนะ สนุกดีผมชอบเกมยิง แต่มือผมช้า เลยไม่ผ่านสักกะที55555 ไม่ถนัดมือครับ ส่วนตัวผมชอบเล่นเกมRPGครับ เพิ่งเล่นdragon quest 1 ในมือถือจบไม่ี่วันครับ55555 เกมออกมานานแล้ว
แต่ตอนที่มันออกผมหาเกมไม่ได้ครับ เกมนี้ผมเล่นถึงภาค8ครับ จบแล้วเกือบทุกภาคครับ ยกเว้นภาค1ที่ไม่เคยเล่นครับ ตอนนี้สบายใจแล้วละเล่นจบหใดแล้วละ ส่วนภาคที่หลังจากนั้น ผมไม่มีเครื่องเล่นครับ ประกอบกับมาฟังเพลงเลยไม่ได้ติดตามครับ นอกจากนี้ช่วงนี้ยังเล่นเกมคอมบ้างช่วงนี้ครับ เกมเก่าๆครับ ผมซื้อเกมในสตีมไว้หลายปีแล้วครับ แต่บางเกมยังไม่ได้เล่นเลยครับ เลยนั่งเล่นเกมบ้างสลับอารมณ์ครับ เครื่องผมเองก้เท่าเดิม ป่วยเยอะพอควรครับ เล่นเครื่องพวกนี้คงต้องทำใจครับ ส่วน650 ผมว่าต่อกับdiscmanนี้ได้อารมณ์มากครับ ผมว่ามันเข้ากันดีกว่้ากราโด้เสียอีกนะ ความคิดผม
Nuy_musiclover ชุดนี้น่าลองครับ คงต้องลองมองที่ห้องมือ2ครับหรือที่อีเบครับ
One ตอบครับ ห้องมือ2ครับ มีคนมาปล่อยเรื่อยๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

bigtoro1

04/11/2015 23:33:53
68

อัพเดตครับ
นอกจากหูฟังแล้ว เดือนนี้ได้ของอัพระบบเพิ่ม สายRCAครับ รู้สึกผมจะเจอของดีในราคาไม่แพงครับ กำลังเทสอยู่ สายนี้ยังไมพ้นเบิร์นครับ เจ้าของเก่าแจ้งว่าซื้อได้ราว1อาทิตย์ครับ เรียกว่าใหม่มากๆ บอกได้แค่ว้่า เสียงเปิดขึ้นครับ น้ำหนักเสียงที่ดีขึ้นครับ ที่สำคัญมันดันแม็ทกับหูฟัง650ครับ คือเทสที่แรกใช้650 ตกกะใจ ไม่คิดว่า650เสียงจะเปิดขนาดนี้ เสียงเข้มขึ้น เบสมีน้ำหนักและแน่น ไม่รู้ควรดีใจหรือเสียใจดี พอลองเอากราโด้มาฟังเทียบกัน พบว่าเสียงกราโด้มันบางกว่า650 แต่เสียงมันโปร่ง กระจ่างกว่า ตอนนี้ผมเมาครับ555 650เสียงอาจจะไม่โปร่งเท่า แต่ได้น้าหนักเสียงมาแทน ความลึกของเสียง ที่มันลึกกว่า เสียงหม่นๆของมันกับเข้ากันดีกับเครื่องเล่นเก่าๆ ประมาณว่าเสียงมันมาทางเดียวกันครับ ไม่ผิดหวังครับ ทั้งสายและหุฟังที่ได้มาในเดือนนี้ครับ ของเขาดีจริงครับ งานนี้55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

kaewchote

04/11/2015 23:44:14
2
แวะมาชม...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

bigtoro1

05/11/2015 23:07:12
68

kaewchote ขอบคุณจ้า แค่แวะมาก็ยินดีและดีใจจ้า สบายดีละครับ ลืมทักทาย สวัสดีครับ^^
หลังจากนั่งเบิร์นแอมป์แล้ว ต้องมานั่งเบิร์นสายRCAด้วยตอนนี้ วันนี่จัดชุดนี้d-150 +กราโด้ ฟังๆไป เนื่องด้วยสายยังใหม่ พอเป็นเพลงร็อค เสียงมันยังฟุ้งๆบอกไม่ถูก แต่พอเป็นเพลงช้าหรือเพลงเกาหลี เหมือนเสียงมันเปิดกว่า แต่ดูแนวโน้มเบิร์นได้ที่นี้ เสียงน่าจะเปิดกว่านี้ มีอนาคตสายตัวนี้ แต่แน่ๆเสียงหนาขึ้นกว่าสายเก่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

bigtoro1

05/11/2015 23:08:59
68

ตอนทดสอบที่แรกใช้ตัวนี้กับแผ่นutada+hd650 เสียงแจ่มสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

bigtoro1

08/11/2015 22:05:17
68

รอดูบอลคืนนี้^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

off man

13/11/2015 17:53:31
0
มารายงานตัวหน่อยครับสบายดีกันนะครับกลุ่ม Cd portable
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

bigtoro1

13/11/2015 23:40:27
68

off man สวัสดีครับ หายไปนานเลย สบายดีนะครับ สำหรับผมเองตื้อๆเรื่องเครื่องครับ เอางบไปลงอย่างอื่นครับ ประกอบกับของหลายอย่างที่บ้านเริ่มหมดสภาพ เลยต้องซื้อใหม่ครับ ตอนนี้ผมเองก็เริ่มเก็บเงินซื้อคอมใหม่แล้วครับ ตัวเก่าเริ่มมีรวนๆบ้าง เลยหยุดเครื่องเล่นไว้สักพักใหญ่ๆครับ แต่ยังซื้อแผ่นเรื่อยๆครับ ตอนนี้มีนั่งเล่นเกมบ้างครับ เกมคอมนะ ซื้อมานานานแล้วหลายปีแล้วละ ซื้อมาแต่ไม่เคยเล่น555 เห็นแล้วงงๆจะซื้อมาทำไมหว่า ซื้อแล้วไม่เล่น เสียดายตัง เลยหยิบมาเล่นเสียหน่อยครับ ช่วงนี้ฟังเพลงบ้าง เล่นเกมคอมบ้าง ส่วนตัวสบายดี แต่งานหนักมากช่วงนี้ หมดแรง เงินเริ่มฝืดบ้างบางครั้ง เลยยั้งๆบ้าง คิดว่าพร้อมค่อยลุยต่อครับ ผมเลือกมาทางนี้แล้ว คงเล่นไปเรื่อยๆตามโอกาสครับ อาจไม่หวืวหวาเหมือนแต่เดิมครับ เพราะมีเยอะหลายตัว แต่ทุกครั้งที่ได้ฟัง คือความสุขครับ เลยคิดว่าถ้ามันจะได้มันก็ได้ครับ ช่วงนี้เลยพักเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างครับ เล่นอะไรก็ตาม ผมเล่นตามใจตัวเองครับ เหนื่อยก็พัก หาอย่างอื่นทำ มีแรงก็เดินต่อครับ
อัพเดตครับ
ได้แผ่นมือ2มาแผ่นครับ
ปล.ช่วงนีผมเมาHD650ครับ นั่งฟังบอดี้สแลมกับd303เทียบกันระหวาางps-500กับพHD650
ตัดสินบ่ได้ ว่าอันไหนดีกว่ากัน ps-500ฟังสนุก คมชัด เต็มอารมณ์ แต่HD650มันได้ความลึกของเสียงนี้ เสียงหนากว่า อารมณ์ตอนนี้ฟังps-500เหมือนฟังคอนเสิร์ตในที่แจ้งนะ ประเภทแสดงในสนามกีฬานะ แต่hd650เหมือนฟังคอนเสิร์ตในสถานที่ปิดนะ ประเภทในห้องประชุมนะ มันไปคนละแบบ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

bigtoro1

16/11/2015 23:07:32
68

ไปเพิ่มอีก1ตัวT-T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

off man

17/11/2015 19:10:30
0
ช่วงนี้กระแส portable เงียบๆนะครับ..เพื่อนๆที่มีของเด็ดๆช่วยปลุกกระแสกันหน่อยครับ..โดยการเอาของรักของหวงอวดโชว์กันบ้าง..จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ทัศนคติกัน..หวังว่าห้องสนทนานี้จะกลับมาคึกคักกันอีกครั้งนะครับ
ป.ล.ด้วยความรักในเสียงเพลงที่ดูแล้วมีมนต์ขลัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

bigtoro1

17/11/2015 22:53:31
68
off man สวัสดีครับ นั้นสิช่วงนี้เงียบๆ มันคงมีหลายเหตุผลนะที่ห้องนี้เงียบ ผมนะเชื่อว่ายังมีคนสนใจและติดตามห้องนี้อยู่ เพียงแต่เพื่อนๆหลายๆท่าน คงมีงานที่เยอะขึ้น บางท่่านคงมีตำแหน่งใหญ่ขึ้น แน่นอนว่างานยิ่งเยอะขึ้นตามตำแหน่ง บางท่านก็มีครอบครัวแล้ว คงยุ่งกับเรื่องครอบครัว เวลาส่วนตัวมีน้อยลง ก็เลยไม่ค่อยว่างกันนะ แม้แต่ผมเองช่วงนี้ก็หมดแรงบ่อยๆช่วงนี้ บางท่านอาจเจอตัวที่ถูกใจแล้ว เลยคิดว่าพอแล้วละ เลยหายตัวไป บางท่านอาจลองฟังแล้ว อาจไม่ใช่สิ่งที่ตัวเองต้องการเลยหันไปตามหาอย่างอื่น มันมีเหตุผลน้อยแปดพันเก้าครับที่ห้องนี้เงียบไป ผมเองก็หวังว่าห้องนี้จะกลับมาคึกคักอีกครั้งครับ ส่วนตัวผมเองก็ตันๆไปเหมือนกัน มีเรื่องที่ต้องใช้เงินเยอะครับ เลยเพลาๆไปบ้าง อย่างที่เคยบอกครับ แต่ก็อย่างที่บอกเสมอครับ ตราบใดยังมีแผ่นcdขาย ผมก็ยังจะฟังเพลงจากเครื่องพวกนี้เป็นหลักครับ ยกเว้นว่าเครื่องเสีย ซ่อมไม่ได้ จะซื้อใหม่หาไม่ได้หรือสู้ราคาไม่ไหวครับ ทุกวันนี้ก็ยังฟังเพลงจากเครื่องพวกนี้ละครับ อย่างอื่นด้วยนะ รวมถึงไฟล์เพลงด้วย สลับกันไปครับ ก็อย่างที่บอกเสมอครับ ผมรักและชอบการฟังเพลงครับ ขอให้ทุกท่านมีควาใสุขในการฟังเพลงครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

one054

22/11/2015 21:37:51
0
รายการข้อมูลหัวอ่านและอื่นๆครับ เนื่องจากหลายๆท่านสอบถามมาเยอะ ผมได้หาข้อมูลหัวอ่าน ดูตรงหัวข้อ "OPT HEAD" ถ้าเบอร์ไหนตรงใช้แทนกันได้หมดครับ

MODEL OPT HEAD RF AMP SERVER CPU DRIVER DSP DIGITAL FILTER DAC AUDIO AMP
D11/12/22 KSS220 CXA1271 CXA1272 CXP5024 MPC1715 CXD1130/CXD1246 CXD1161 BA3570 MEGA BASS+M51568
D101 KSS330 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1716 CXD2500 UPD6376 BA3570
D121 KSS331 CXA1672 CXP83412 SC11280 CXD2517 TC9276 LA4805
D150 KSS162 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1125 PCM60 M51568
D-2/20/T20 KSS162 CXA1271 CXA1272 CXP5024 MPC1715 CXD1130 CXD1161 M51568
D202 KSS330 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1716 CXD2500 UPD6376 BA3570
D211 KSS330 CXA1271 CXA1602 UPD75328 MPC1716 CXD2500 SM5870 LA4534
D231 KSS331 BA6373 BU9310(BUILT-IN DSP) MSM65344 SC111281 RF5C241(ESP)TC9293 BA3574
D250 KSS165 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1125 CXD1316 PCM66 M51568
D3 KSS162 CXA1081 CXA1082 UPD7503 CXA1083 CXD1125 CXD1140 M5216
D303 v11 SF89 CXA1271 CXA1272 CXP5078 MPC1716 CXD2500 CXD8178 BA3570
D303 v14 SF89 CXA1271 CXA1272 CXP5078 MPC1716 CXD2500 SM5840 SM5871 BA3570
D311 KSS350 CXA1271 CXA1602 CXP5078 MPC1716 CXD2500 SM5870 LA4534
D321 KSS331 CXA1571 CXD2515 CXP83916 MPC17A38 CXD2515 SM5853 LA4533
D33 KSS220 CXA1271 CXA1272 CXP5084 MPC1715 CXD1130 SM5840 UPD6376 BA3570
D335 KSS331 CXA1782 CXP83412 SC1112801 CXD2508 TC9293 BA3574
D34 KSS220 HA12168 HD404818 MPC1715 HD49220 BA3570
D350 SF89 CXA1271 CXA1272 CXP5078 MPC1715 CXD1125 CXD2551 UPD6376 BA3570
D40 KSS162 CXA1271 CXA1272 CXP5024 MPC1715 CXD1130 CXD1161 M51568
D50 KSS110 CXA20109 CXA20108 MB88541 MB3876 CX23035 BRUSHLESS SPINDLE CX20133 NJM4560
D50MKII KSS110 CXA20108 CXA1023 CXP5024 CXA1083 CX23035 PCM55 NJM4556
D515 SF89 CXA1271 CXA1272 CXP50712 MPC1716 CXD2500 SM5870 LA4534
D555 KSS167 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1125+CXD1160 CXD2550 PCM66*2 CXA1263
D66/T66 SF89 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1125 UPD6376 BA3570
D777 DAX01 BA6376 CXP83416 SC111284 BU9312 BRUSHLESS SPINDLE CXA8027 TC9404 LA4805
D802 KSS220 CXA1271 CXA1602 CXP5084 MPC1715 CXD1167 SM5840 UPD6376 BA3570
D808 KSS330 CXA1271 CXA1272 CXP5078 MPC1716 CXD2500 SM5840 PCM67 BA3570
D88 KSS167 CXA1271 CXA1272 CXP5024 MPC1715 CXD1135   CXD1161 M51568
D90 KSS162 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1135 CXD1161 CXA1249(DBB)+M51568
D99 KSS220 CXA1271 CXA1272 CXP5086 MPC1715 CXD1167 CXD8178 BA3570
D100 KSS162 CXA1081 CXA1082 CXP5086 CXA1083 CXD1125 SM5840 PCM55 NJM4560
D-J50 KSS230 HA12156 CXA1272 S1400 MPC1716 CXD1167 PCM66 BA3558
D-E01/EJ01 DAX21 CXD3027 TMP88CM22F MPC17H17 CXD3027 BRUSHLESS SPINDLEMPC17A52 CXD3027 BUILT-IN TA2120
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

tussils

22/11/2015 22:46:08
13

รายงานตัว แวะเข้ามาทักทายครับ

ตอนนี้ส่ง D350 ไปให้ช่างจันทร์ครับ จะให้แกช่วยเปลี่ยนมอเตอร์ให้หน่อย

ระหว่างนี้เลยไปหยิบ Discman ตัวแรกของผมมาฟังไปก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

crabfather

23/11/2015 09:18:47
166
ผมว่าผมอิ่มตัวกับเครื่องเล่นซีดีหรือซาวน์อะเบ๊าท์แล้วครับ แต่ไปเล่นกล้องฟิล์มแทน ฟิล์มหมดไป 3 ม้วนแล้วครับยังไม่ได้เอาไปล้างดูเลยว่าเป็นยังไง 555

ส่วนเรื่องย้ายบ้าน ยังไม่เรียบร้อยครับ มุ้งลวด เหล็กดัด ม่าน ยังไม่ได้ติด คงได้ย้ายเดือนหน้าแน่นอนครับ แถมเป็นหนี้ยาวๆ 30 ปีเรียบร้อย เครียด 55555 T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

bigtoro1

23/11/2015 23:06:00
68
one054 ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มากๆเลย
tussils สวัสดีครับ ขอให้350กลับมาหาเจ้าของเร็วๆ ตัวในภาพก็เสียงดีนะ ผมมีแต่เสียไปนานแล้วละ ยังไม่มีเวลาส่งซ่อมเลย
crabfather มีของเล่นใหม่หรือนี้ น่สนใจ ล้างแล้ว เอามาโชว์ด้วยนะจะรอชม^^ ผมว่าเรื่องบ้านถือว่าเป็นการลงทุนในอนาคตครับ เป็นการลงทุนในระยะยาวครับ ถึงเป็นหนี้แต่ถ้าเรียบร้อบ
มันเป็นการคุ้มค่าที่จะยอมเป็นหนี้ครับ ผมว่ายังดีกว่าที่เราจะเป็นหนี้เรื่องอบายมุขครับ
ส่วนเรื่องการอิ่มตัว สำหรับผมแล้วๆคงคล้ายๆกันครับ รวมถึงหลายท่านในห้องนี้ด้วยครับ อาจรวมถึงบางท่านในเวปแห่งนี้ด้วยครับ เราคงปฎิเสธไม่ได้ครับ เมื่อเราเล่นไประยะหนึ่งแทบทุกคนจะถึงจุดอิ่มตัวครับ แล้วเราจะมองหาเส้นทางใหม่ๆครับเพื่อเดินต่อครับ แต่สำหรับบางคนที่เจอสิ่งที่ว่าใช่สำหรับตัวเอง อาจเลือกที่จะอยู่กับสิ่งที่อยู่ในปัจจุบัน แทนที่จะไปข้างหน้า คืออาจคิดจะไปนะ แต่ช้าหน่อย สำหรับผมแล้วเน้นเล่นแผ่นcdเป็นหลัก ตราบใดที่ยังมีเครื่องเล่นแผ่นcdในโลกใบนี้ โอเคละของเก่าๆอาจหายาก ไม่คุ้ม แต่ยังมีเครื่องเล่นcdรุ่นใหม่ๆออกขาย ผมอาจเปลี่ยนจากการเล่นของวินเทจไปเป็นของตามยุคสมัยแต่ยังเป็นเครื่องเล่นแผ่นcdอยู่ดี ส่วนพวกไฟล์เพลง ผมคงเล่นกับคอมกับมือถือเป็นหลักครับ ตามความสะดวกของผมครับ เนื่องด้วยสำหรับผมการเล่นไฟล์เพลงในคอมมันน่าจะลงทุนคุ้มกว่ากับการซื้อเครื่องเล่นdapครับ เนื่องด้วยผมฟังเพลงและเล่นคอมไปด้วย การเล่นไฟล์เพลงในคอมน่าจะสะดวกกับผมที่สุดครับ สำหรับผมแล้ว นอกจากเสียงแล้วความสะดวกในการใช้งาน ความเหมาะสมในการใช้งานต่อชีวิตประจำวันของผม สำคัญที่สุดครับ
เสียงดีแค่ไหน แต่ผมใช้งานไม่สะดวกขอผ่านครับ สำหรับผมแล้ว บางครั้งเสียงที่ดีสุดมันอาจไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผมครับ สำหรับผมแล้วสิ่งที่เหมาะสมกับตัวผมเองดีที่สุดครับ
เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ ขอให้ฟังเพลงด้วยความสุขครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

bigtoro1

26/11/2015 23:07:35
68

มาแบบแว่บๆ ช่วงนี้ฟังเพลงและเล่นเกมเป็นหลักสำหรับผม มีความสุขดีในการฟังเพลงกับเครื่องเล่นที่มีอยู่ มีเสียเพิ่มสัก1-2ตัวตอนนี้ ช่วงนี้ตั้งใจจะเก็บเงินซื้อคอมใหม่ครับ คิดว่านะ ถ้าไม่ตบะแตกไปก่อน5555 เนื่องด้วยโน็ตบุ๊คที่ใช้อยู่อายุพอควรครับ กลัวมันเสียสักวัน เลยเตรียมความพร้อมครับ เลยเตรียมหาเครื่องสำรองไว้ในอนาคตครับ แต่อย่างที่เคยบอกครับผมเก็บเงินไม่อยู่ พอเก็บได้สักพักก็ตบะแตกครับ นิสัยที่ไม่ดีของผมอย่างหนึ่งครับ เนื่องด้วยผมจัดโต๊ะไม่เสร็จสักกะที่ เนื่องด้วยพื้นที่โต๊ะจำกัดครับ ประกอบกับสายตาไม่ดีต้องต่อโน็ตบุ๊คเข้าจอคอม23นิ้วครับ พื้นที่เลยน้อยหนัก เพราะต้องวางทั้งจอคอมโน็ตบุ๊คไว้บนโต๊ะเดียวกัน เนื่องสายที่ต่อผมมันสั้นครับ จะซื้อตังหลายทีแล้วแต่ขี้เกียจ บอกตรงๆ แต่ดันมีคนดันกระทู้เรื่องสายต่อขึ้นมาเลยคันเลยไปจัดการมา ยาว1.8เมตร ลดราคาด้วย แถมยี่ห้อนี้ยังสามารถเทิร์นเป็นรุ่นที่สูงขึ้นโดยคิดราคาเส้นเก่าเต็มจำนวนตามราคาวันที่้ราเทิร์นสายครับ
เลยสนใจ เส้นนี้ผมซื้อมาลองเล่นๆครับ กะว่าใช้สักพัก คิดว่าหลายเดือนอยู่ ก็จะนำไปเทิร์นเป็นรุ่นใหญ่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

bigtoro1

26/11/2015 23:10:24
68

งานนี้เลยสบาย จัดโต๊ะได้สบายเลย มีพื้นที่วางเครื่องเพิ่มได้อีกหลายตัวเลย^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

falan37

06/12/2015 13:15:25
0

สวัสดีครับภาค 15
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

falan37

06/12/2015 13:34:26
0

ขอถามหน่อยครับ หูฟังในรูปนี้ ชื่ออะไร ผมจะสั่งซื้อเลยพิมพ์ชื่อไม่ถูกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

bigtoro1

09/12/2015 22:28:35
68

สวัสดีครับ ไม่ได้มาหลายวันเลย ช่วงนี้อย่างที่บอกงานเริ่มเยอะ อากาศเริ่มเย็น ตรงๆหนาววววว
เลยอยู่ดึกไม่ไหว ประกอบอย่าที่เคยบอก หลายอย่างลงตัวครับ เลยมีความสุขกับเครื่องที่มีอยู่ครับ
falan37 เครื่องสีส้มสดใสมากเลยครับ ไอ้เครื่องเหลืองๆมันคืออะไรครับ ช่วยบอกที่ สะดุดตาซะไม่มีละ^^ ส่วนเรื่องหู ผมไม่สันทัดครับ คงต้องรอเพื่อนๆที่ทราบครับ เบาๆครับวันนี้ คลายเหนื่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

bigtoro1

15/12/2015 23:12:30
68

อัพสักหน่อย
วันนี้เอาสายที่ส่งน้องที่รู้จักซ่อมให้ เลยนำมาเทสฟังเพื่อตรวจสอบว่ามากลับมาปรกติ นั่งฟังไปหลายเพลงกับน้องตองห้า นั่งฟังไป เพื่อวางแผนในอนาคต ว่าเรื่องสายจะจบเลยหรือเปล่า เนื่องด้วยที่ฟังอยู่ในตอนนี้ก็โอเคแล้ว เพียงแต่สองจิตสองใจกับสายอยู่1เส้นว่าควรจะเปลี่ยนหรือเปล่า ไม่ใช่ว่าเสียงไม่ดีนะ เพียงแต่ผมเปลี่ยนแอมป์ อัพระบบไฟเพิ่ม มันเหมือนจะไม่เข้ากับชุดเหมือนชุดเก่า ฟังไปคิดไป ผมพอจะรู้แล้วละ ควรไปทางไหน^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

crabfather

18/12/2015 23:41:28
166
อากาศหนาวแล้วนะครับพี่น้อง รอบนี้ไม่รู้จะมากี่วัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

bigtoro1

19/12/2015 22:43:46
68
ที่ลำปางแปรรวนครับ บางคืนหนาวจัด บางคืนร้อนขนาดไม่ใส่เสื้อนอนครับ ปรับไม่ทัน กลางวันบางวันก็ร้อนจัด ผมนึกอยู่ตกลงว่ามันหน้าร้อนหรือหน้าหนาวกันแน่5555 รักษาสุขภาพด้วยครับทุกท่าน ช่วงนี้ผมอยู่ดึกบ้างไม่ดึกบ้างตามสภาพอากาศและแรงครับ ช่วงนี้ผมพยายามกลั้นใจครับจะเอาเงินไปซื้อคอมใหม่กะไว้ว่าคงประมาณราวเดือนมีนาคมปีหน้าครับ ช่วงนี้เห็นห้องมือ2มีของดีๆน่าจัด เลยพยายามทำใจอยู่ครับ กลัวตบะแตกก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

bigtoro1

05/01/2016 22:51:19
68
สวีสดีปีใหม่ครับ
ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรงตลอดทังปีและสมหวังในทุกสิ่งที่คิดหรือตั้งใจไว้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

bigtoro1

05/01/2016 23:00:32
68

อัพอีกนิดครับ
ช่วงนี้เก็บเนื้อเก็บตัว เงียบๆ เพราะกำลังเก็บเงินซื้อคอมใหม่ คงต้องจ่ายอีกหลายหมื่น คงต้องเก็บเงินสักพักใหญ่ๆๆ วันนี้ได้รับของประเดิมปี2559 ครับ ได้เครื่องอะไหล่ มาเก็บสะสมเพิ่ม2ตัวครับ คือsony discman d-7กับd-30ครับ ได้มาจากคนรู้จักครับ d-7นี่สวยมากถูกใจครับ คงต้องหาโอกาสไปตามเก็บมาฟังเสียงให้ได้ในอนาคตครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

เด็กใต้

06/01/2016 05:13:43
0
สวัสดีปีใหม่ครับพี่สุรพล ยังเข้ามาติดตามอยู่ตลอดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

เด็กใต้

06/01/2016 05:13:54
0
สวัสดีปีใหม่ครับพี่สุรพล ยังเข้ามาติดตามอยู่ตลอดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

crabfather

06/01/2016 13:05:05
166
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

po009

06/01/2016 20:13:20
1

สวัสดีปีใหม่ครับ ต้นปีนี้เงียบๆไม่มีเพิ่มเติม งดบิดของครับ
ตัวล่าสุดก็ สี ขาว dne 20
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

crabfather

08/01/2016 09:09:52
166
สวยจังเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

bigtoro1

08/01/2016 23:15:30
68
สวัสดีครับ@เด็กใต้ @crabfather @po009
อ.ครับ สวยทุกตัวครับ
ส่วนตัวผมเอง ช่วงนี้มันเหล่ห้องมือ2ของเวปเขียวครับ เพื่อหาอุปกรณ์มาประกอบคอมครับ
ตอนนี้เก็บได้หลายตัวแล้วครับ แต่ก็ขาดอีกหลายอย่าง คงต้องใช้เวลาอีกหลายเดือนครับ ที่คิดหนักคงเป็นcpuครับ เพราะที่คิดไว้ราคาค่อนข้างสูง ส่วนการ์ดจอกะว่าช่วงแรกจะใช้ออนบอร์ดไปก่อนชั่วคราว มีเงินค่อยซื้อการ์ดจอครับ ช่วงนี้เลยเก็ยตัวนิดกว่าตบะแตก ช่วงนี่หนาวสลับกับร้อน รักษาสุขภาพด้วยครับทุกท่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

airman1977

20/01/2016 14:08:49
3

สวัสดียามบ่ายทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

modifol245

22/01/2016 23:04:06
0
* ขอโทษครับที่ไปพิมในภาค14 ไม่เห็นครับว่ามีภาค15
พี่ๆครับ ผมกำลังลองหามาเล่นซักตัวอะครับ แต่เห็นพวก walkman กำลังขับน้อย กำลังขับที่16โอม
หูฟังที่ผมใช้อยุ่มัน32โอม อย่างนี้ผมต้องทำอย่างไรครับ
เห็นว่าต่อแอมป์ทาง line out แล้วเสียงดีขึ้นมาก
แต่ถ้าต่อแอมป์แล้วสามารถพกพาไปไหนได้รึป่าวครับ (ถ้ามีรูปตอนพกพาจะดีมากครับ)

ขอคำแนะนำเป็นวิธีพกพานะครับ
discman หลายคนไม่แนะนำไห้พกพาครับ
ขอบคุนครับ อาจจะยาวไปหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

crabfather

23/01/2016 19:26:02
166
สวัสดีครับ modifol245

ผมนี่ปกติต่อตรงอย่างเดียว รอท่านอื่นแนะนำดีกว่าครับ :)

โดยส่วนตัวผมคิดว่า เครื่องเล่นซีดี Walkman ออกแบบสำหรับการพกพาสะดวก เพราะฉะนั้นเรื่องกำลังขับจึงต้องน้อยเป็นธรรมดา โดยเฉพาะรุ่นที่ใช้แบตเตอรี่ทั้ง AA หรือแบตหมากฝรั่ง 1 ก้อน ส่วน Discman ยุคเก่าที่ยังไม่มีระบบกันสะเทือน ใช้ถ่านหลายก้อนทำให้กำลังขับสูงจริง แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความไม่สะดวกในการพกพา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

modifol245

23/01/2016 23:38:34
คุน crabfather ขอบคุนมากๆครับ

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับว่ามันขับไหวไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

bigtoro1

24/01/2016 00:09:16
68
สวัสดีครับ
เพิ่งสร่างไข้ครับ ปวดหัวหนักมากช่วงนี้ ปรับตัวไม่ทันไข้ขึ้น
modifol245 สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ สงสัยจะใช่น้องที่เมล์มาหาใช่เปล่า ที่ถามมารอบ2ขออภัยที่ยังไม่ได้ตอบครับ พอดีทำงานไม่สะดวกตอบ เอาเรื่องต่อแอมป์พกพาก่อนแล้วกัน เนื่องด้วยไม่มี แต่คิดว่าน่าจะใช้ได้2แบบดังนี้
1.ต่อฟังแบบอยู่กับที่เช่น ทำงานเราก็ต่อฟังโดยวางบนโต๊ะทำงาน แบบนี้พี่ว่าโอเค
2 ต่อฟังแบบเดินทางไปด้วยแบบเครื่องเล่นปัจจุบัน คือถ้าฟังในรถโอเคนะ แต่ถ้าเดินไปฟังไปอันนี้น่าคิด ต้องถามคนที่มีละ ที่่ว่าน่าคิดคือระบบกันสะเทือนของเครื่องจะดีแค่ไหน ส่วนตัวคิดว่าก็น่าจะใช้ได้นะ ถ้าเดินช้าๆแต่ถ้าวิ่งหรือเดินเร็วๆนี้ก็ไม่น่าจะดีกว่าเครื่องเพราะมันคงสะเทือนมาก
และคิดว่าเครื่องคงไม่ได้ทำระบบกันสะเทือนได้มากนักและยาวนาน ถ้าสะเทือนไม่มากคงไม่มีปัญหาครับ ไม่รู้น้องมีแอมป์พกพาด้วยหรือเปล่า ถ้ามีลองนัดกับคนขายว่าขอลองฟังก่อนได้เปล่า ผมไม่แน่ใจว่าหูฟังผมขับหมดเปล่า ตัดปัญหา
airman1977 สวยจังเลย คุ้นๆๆ555
crabfather สวัสดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

bigtoro1

24/01/2016 00:11:53
68
อัพหน่อย
ช่วงนี้มัวแต่ซื้อของอัพคอม ล่าสุดเหลือแต่cpuกับssdก็ประกอบได้แล้วละ ส่วนการ์ดจอคงไม่ซื้อใช้ออนบอร์ดไปก่อน งบหมด5555 ช่วงนี้ไปหาข้อมูลการประกอบคอมด้วยตัวเอยู่ครับ
หายๆไปบ้างครับ ช่วงนี้ ลาไปนอนแล้วครับ ฝันดีทุกคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

nambuca

24/01/2016 02:01:38
0
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ผมมีเรืองขอคำปรึกษานิดหน่อย CD Walkman D-EJ955 ผมทำมันหล่นตอนเอาออกจากตู้ แล้วมันก็ไม่ทำงานอีกเลยรู้สึกมอเตอร์จะไม่หมุนนะครับมีเสียงดังแด็กๆๆ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้พอจะกู้มันกับมาได้ไหม เสียดายมากๆเลย มีแนะนำช่างที่ไหนที่รับซ้อมมั้งไหมครับ ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

crabfather

24/01/2016 12:07:42
166
ลองติดต่อท่าน one054 ในเฟสบุคดูก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

bigtoro1

24/01/2016 21:59:12
68
nambuca สวัสดีครับ ข่าวร้ายเลยนะนี้ แนะนำช่างจัน เพิ่มอีกคนครับ085-901-5544 ขอให้ซ่อมได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

nambuca

24/01/2016 22:37:39
0
ของคุณทั้งสองท่านมากครับ bigtoro1 crabfather วันนี้ผมลงมือซ่อมเองเลยแบบว่าไหนๆก็เสียแล้ว ถ้าทำเองไม่ได้ค่อยส่งช่าง สรุปคือมันตกหัวอ่านเลยเคลื่อน ผมรู้มาว่าหัวอ่านถ้าตั้งไม่ถูกระยะมันจะมองไม่เห็นแผ่น พอมองไม่เห็นแผ่นมอเตอร์ก็จะไม่หมุน ผมเลยลองรื้อแล้วลองขันสกรูตั้งรระยะที่หลังหัวอ่านดูตั้งอยู่สี่ถึงห้าชั่วโมงเลยกว่าจะได้ระยะเพราะถ้าหมุนเลยไปนิดเดียวมันก็ไม่ทำงานแล้ว เกือบถอดใจไปแล้ว แต่ก็ชุบชีวิตมันกลับมาได้แต่ก็ดูท่าแล้วจะเลือกแผ่นขึ้นเหมือนกันโดยเฉพาะแผ่นไรท์ ไม่ค่อยอ่านเลย สงสัยจะตั้งได้ไม่ถูกเท่าไหร่หรือไม่ก็หัวอ่านเสื่อมไปจริงๆแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

bigtoro1

24/01/2016 22:43:09
68
nambuca ยินดีด้วยจ้า อย่างน้อยก็ฟื้นถึงแม้ไม่สมบูรณ์ แต่ก็พยายามดีมากครับ ขอชื่นชม
แนะนำว่าถ้าไม่ไหวจริงๆส่งช่างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

crabfather

25/01/2016 09:08:41
166

เครื่องเล่นซีดีวอคแมนเครื่องนี้ของผมมีปัญหาซะแล้วครับ ไฟไม่เข้า แบตหมากฝรั่งไม่เสียเพราะลองกับซาวน์อะเบ๊าท์แล้วใช้ได้ปกติ สงสัยได้ต่อคิวส่งซ่อมถัดจากซาวน์อะเบ๊าท์ซะแล้ว T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

thn1105

25/01/2016 13:38:26
0
Crabfather - ขอให้กลับมาสู่สภาพเดิมนะครับ คนละอาการกับผมเลย ของผมอาการมีไฟเข้าแต่แผ่นไม่หมุนเป็นทั้งดิสแมนและวอร์คแมน วันนี้เลยขนมาให้ช่างจันซ่อมทีเดียว 6 ตัว เซ็งมากๆ ยังไงช่วงนี้ก็เอาเครื่องมาอุ่นเครื่องเล่นบ่อยๆนะครับ ถ้าเก็บไว้ไม่เล่นเลย สักหน่อยอาการไม่เล่นแผ่นจะตามมาแน่ๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

crabfather

25/01/2016 14:11:22
166
นั่นสิครับ เครื่องนี้ก่อนหน้านี้ผมเพิ่งส่งซ่อมอาการกดเล่นแล้วมีเสียงซ่า จากนั้นก็เก็บยาวเพราะว่าส่วนใหญ่ฟังจาก Nokia N91 8GB มินิคอมโป หรือซาวน์อะเบ๊าท์มากกว่าเครื่องเล่นซีดี วันก่อนหยิบไอว่ามาฟังก็ยังใช้ได้ดี แต่โซนี่เครื่องนี้ไฟไม่เข้าซะงั้น ผมนี่ใจหายเลยครับ อีกอย่างผมไม่มีรางถ่านหรืออแด๊ปเตอร์ด้วย เครื่องนี้ใช้แบตหมากฝรั่ง 2 ก้อน ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

bigtoro1

25/01/2016 22:23:40
68
หนาววววววววววววววววววววมากที่ลำปาง ฝนตก ลมแรง ทั้งวันเลย โคตรจะหนาว ฝนอาจตกเล็กน้อย แต่ท้องฟ้ามืดมากๆลมแรงทั้งวันเลย ได้ข่าวพรุ่งนี้อีกวัน
crabfather ไปพิ่มอีกเครื่องหรือ ขอให้ซ่อมได้ครับ
thn1105 เยอะมากๆๆ6 ตัว เลยหรือนี้ ทีแรกพี่คิดว่าสัก1-2ตัวนะนี้ ขอให้โขคดีครับ
ของผมส่งไป1ตัวครับ ไม่อ่านแผ่นd303 ยังเสียเพิ่มอีก2คือฟิลิปกับsony cd-rom อาการเหมือนกันครับ คือบางทีใส่แผ่นอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง บ้างทีเล่นดีๆดับครับ หรือไม่เล่นดีๆกลายเป็นกระตุกครับ คือตอนแรกปรกติครับ พอเล่นไปสักพัก เสียงมันกระตุกครับ ตอนนี้ค่อยๆซ่อมไปครับ ตามงบครับ กะให้จบเรื่องคอมก่อน ก็จะส่งซ่อมทุกใหญ่ครับ คงต้องหมดอีกหลายตังครับ
แต่ทำอย่างไรได้ ชอบไปแล้ว ก็คงต้องทำเท่าที่ทำได้เพื่อให้เขาอยู่กับเรานานที่สุดครับ อาจมองว่าไม่คุ้มนะ แต่สำหรับผมบอกได้แค่ว่าทำอย่างไรได้ มันชอบและรักไปแล้ว คงต้องดูแลและบำรุงรักษาเท่าที่ทำได้ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

airman1977

27/01/2016 10:58:43
3

อากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

airman1977

29/01/2016 11:00:09
3

ช่วงนี้หลงเสน่ห์ Discman ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

bigtoro1

29/01/2016 22:42:27
68

airman1977 สวยมากตัวใหม่นี้ ส่วนภาพล่างเห็นแล้วสะเทือนใจเล็กๆเนื่องด้วยของผมซีรีย์นี้3ตัวเสียหมดทุกตัว น่าเสียดาย เสียงดี หนักแน่นดีตระกูลนี้ นอกจากsonyแล้ว ยี่ห้ออื่นก็ใช้ได้ครับ ลองหามาฟังดูครับ
วันนี้สบายๆครับ เอามาวอร์มบ้างครับ หนาวๆร้อนๆ รักษาสุขภาพด้วยทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

bigtoro1

03/02/2016 23:34:02
68

มาแบบเงียบๆ วันนี้เอาตัวใหญ่วอร์มบ้าง ช่วงนี้กระดิกตัวไม่ได้ รัดเข็มขัด55555 ประหยัดสุดๆเกือบแล้ว ช่วงนี้ผมไปเก็บข้อมูลที่เวปเขียวเป็นหลักครับ เพื่อใช้เป็นไอเดียครับ และเผื่อโชคดีได้ของดีราคาถูกๆครับ หมดเรื่องนี้จะได้ขยับตัวเรื่องอื่นต่อครับ
ฟังเพลงให้มีความสุขนะ รักนะทุกคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

tussils

04/02/2016 11:49:00
13

สวัสดีครับ...ไม่ได้เข้ามาซักพัก

เมื่อช่วงปลายปีอัพเกรดชุดฟังใหม่ และตอนนี้หมดงบทุกสิ่งอย่าง คงอยู่กับเซ็ทนี้ไปอีกนานพอสมควร ใจจริงอยากจะได้ discman รุ่นสูงเพิ่มอีกซักตัว ที่มองมานานคือ D303 แต่ดูจากราคาช่วงนี้บวกกับที่เพิ่งหมดงบไปกับการอัพเกรด คงได้แต่มองไปก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

bigtoro1

04/02/2016 22:53:55
68
tussils สวัสดีครับ กราโด้ตัวในภาพสวยมากเลยครับ ผมเองก้เหมือนกับคุณครับหมดงบ ประกอบกับได้บ้านใหม่เฟอร์นิเจอร์ก็ยังไม่ครบครับ ขาดอีกอย่าง ประกอบกับของหลายอย่างที่เคยใช้งานได้ดี เริ่มมีเสื่อมครับ เลยต้องมีซื้อใหม่บ้าง ซ่อมบ้าง มีหลายอย่างที่เคยวางแผนไว้นานแล้วว่าจะซื้อ แต่ยังไม่ได้ซื้อ ประกอบกับเช็ทของผมเองก็เรียกว่าแทบจะลงตัวแล้ว ขาดไปเล็กๆน้อยๆ และไม่ได้รีบซื้อมาใช้ ผมเลยเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ เช่นตอนนี้ก็คือประกอบคอมใหม่ครับ ซึ่งผมค่อยๆซื้อของมาเก็บครับ ผมไม่มีเงินก้อนซื้อของทีเดียวมาประกอบครับ ต้องค่อยๆซื้อ ตอนนี้เกือบครบแล้ว ผมเลยคิดเล่นๆนะที่จ่ายไปนี้ก็เยอะพอควรครับ ประกอบกับราคาดิสแมนขาขึ้นครับ ไม่ได้ถูกเหมือนตอนผมเล่นใหม่ๆ ประกอบกับค่าเงินบาทอ่อน ภาวะการเงินก็ไม่ค่อยดี
ผมเลยหยุด มองอย่างเดียวครับช่วงนี้ รอโอกาสเหมาะๆและมีความพร้อม ค่อยเริ่มใหม่ครับ
ทุกวันนี้ผมก็มีความสุขกับการฟังเพลงด้วยเครื่องที่มีอยู่แล้วครับ เลยไม่ซีเรียสเรื่องหาตัวใหม่มาฟัง รอโอกาสและจังหวะอย่างเดียวครับ
เครื่องมากเครื่องน้อยไม่สำคัญครับ ฟังแล้วมีความสุขก็จบครับ ขอให้มีความสุขในการฟังเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

crabfather

07/02/2016 18:45:14
166

ผมนี่มีแต่รุ่นธรรมดาๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

crabfather

07/02/2016 20:02:48
166

ได้อัลบั้มนี้มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เพิ่งหยิบมาฟังวันนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

bigtoro1

07/02/2016 22:50:59
68

crabfather สวัสดีครับ ภาพสวยเหมือนเดิม รุ่นธรรมดาๆก็เสียงดีครับ ความสุขมันอยู่ที่ใจครับ^^
แผ่นเดือนนี้ไม่ไดสักแผ่นเลยครับช่วงนี้ ประหยัดสุดๆเกือบจะสำเร็จแล้ว ของผมชิวๆกับDEJ-885
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

crabfather

08/02/2016 09:48:45
166
จริงครับ ความสุขมันอยู่ที่ใจจริงๆ นั่นแล แค่ได้ฟังก็มีความสุขแล้วครับ :)
ผมหยิบ D-EJ100 ออกมาจากกล่อง ฟังเพลินดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

airman1977

09/02/2016 10:00:52
3

อากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

airman1977

09/02/2016 17:13:26
3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

tussils

09/02/2016 20:31:31
13
มาทรงนี้

เด๋วใกล้ปิดราคาดีดแน่นอนครับ อยากได้แต่ดูแล้วคงได้แต่มองครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

bigtoro1

09/02/2016 22:34:57
68

สวัสดีจ้า
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยจริงๆอย่างคุณairman1977ว่าครับ ลำปางร้อนมาช่วงหนึ่งกลับมาหนาวอีกละตอนนี้ รักษาสุขภาพด้วยทุกคนครับ
เห็นD-303 ครบกล่อง แถมราคาเปิดตัวนี้เรียกว่ามือสั่นเลย5555 ดีที่ว่าไม่มีตังช่วงนี้เอาเงินไปซื้ออุปกรณ์คอมหมด เลยได้แต่มอง
ผมว่านะราคาคงพุ่งแน่นอนตัวยอดนิยม ครบกล่องด้วย ดูไปดูมาราคาปิดน่าจะแรงพอควร ผมไม่นิยมของราคาแรงๆครับ ยกเว้นว่าอยากได้จริงๆและหาไม่ได้จริงๆแบบนี้คงยอมครับ อีกอย่างมีอยู่แล้วถึงแม้จะมีแค่เครื่องก็เถอะ แต่เอาว่ามีแล้ว แบบนี้ผ่านก่อนครับ เก็บตัวไม่มีก่อน อิอิ
tussils สวัสดีครับ อารมณ์และความรู้เดีบวกันตอนนี้^^
วันนี้หยิบแผ่้นเก่ามาฟังครับ ออกมานานพอควร
BABYVOX 2004 ALBUM RIDEWEST
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

neng_ja

11/02/2016 22:40:27
48

แอบมาตามหาติ่งฮิกกี้ครุช อิอิ

เอ้า ยกมือหน่อยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

bigtoro1

12/02/2016 22:56:44
68

neng_ja หมายถึงใครหว่า? ิอิอิ แต่เคสนั้นมันของD-350 ไม่ใช่หรือนี้ มันเท่ห์ดีนะตัวนั้น สะดวกในการเลือกเพลงด้วย เสียงก้ดีๆๆ เป็นตัวที่ผมชอบตัวหนึ่งเลยละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

neng_ja

13/02/2016 00:09:28
48
คุณ bigtoro ผมเพิ่งได้แผ่นฮิกกี้มาครับ ไม่น่าเชื่อว่าฟังที่ห้องคุณชายทีเดียวมันติดหูมาก เลยหามาฟังอีกสามชุดเบย อิอิ จับอัดลง MD ไปหมดละ ผมฟังผ่าน D350 มันเลือกแผ่นด้วยครับ ฟังได้เฉพาะชุด first love ถ้าแผ่นไหนเล่นได้นี่เล่นดีมากเลย ถ้าแผ่นไหนปั้มมาบางๆ หรือแผ่นไรท์นี่เล่นไม่ได้เลย อันนี้คืออาการปกติของเครื่องมันป่าวครับ ขอรบกวนแถลงไข อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

bigtoro1

13/02/2016 01:06:31
68
neng_ja ผมเคยเห็นmvในทีวีครับ ตอนนั้น เลยสนใจขึ้นมาครับ ตอนแรกได้เป็นเทปครับ ฟังแล้วชอบมาก แต่ตอนนั้นหาแผ่นไม่ได้ ไม่รู้หาซื้อที่ไหนครับ พอดีไปเที่ยวเชียงใหม่ เดินที่กาดสวนแก้วนะ เดินไปเดินมาหลงทางครับ มันกว้างไปเจอร้านครับ เห็นมีแผ่นเยอะดี เลยเข้าไปดู ไม่น่าเชือครับ ผมหมดไปพันกว่า ได้แผ่นมา4แผ่นครับ เจอทั้งชุดครับ 4แผ่นแรกมันออกมานานแล้วครับ ตอนนั้นหายากมาก ส่วนเรื่องแผ่นที่ถาม ผมว่ามันเลือกแผ่นครับ หรือไม่หัวอ่านเสื่อมหรือเปล่า ข้อ2นี้ผมไม่แน่ใจนะ เพราะผมไม่มีเครื่องที่มือ1แกะกล่องครับ เครื่องที่มี มือเท่าไรก็ไม่รู้ ส่วนหัวอ่านถึงเปลี่ยนใหม่ก็ไม่รู้ของใหม่และแท้หรือเปล่า เลยตอบไม่ได้ แต่เท่าที่สังเกตมาครับ
1 แผ่นใหม่ๆส่วนใหญ่จะอ่านได้ แต่ก็เจอเหมือนกันแผ่นใหม่ไม่อ่าน ที่เจอเป็นแผ่นที่วางขายปัจจุบันครับ
2. แผ่นรอยเยอะก็ไม่อ่าน แต่แปลกบางแผ่นเป็นแผ่นเก่าดันอ่าน
3แผ่นไท์ เท่าที่เคยลองนะ ไรท์เสร็จใหม่ๆอ่านได้ครับ แต่พอเล่นสัก3-4ครั้งไม่อ่าน ทั้งที่แผ่นไม่มีรอย
4 เคยเจอปัญหาครับ เอาแผ่นไรท์ให้เครื่องอ่าน มันอ่านครับ แต่พอเอาแผ่นแท้เล่นต่อดันไม่อ่าน ต้องพักเครื่องเป็นวันครับ พอเอามาเปิดอีกทีอ่านปรกติครับ เพราะแบบนี้ละครับผมเลยไม่ค่อยเอาแผ่นไรท์เล่นครับ
5.แผ่นไรท์ส่วนใหญ่ผมเอาไปเล่นกับเครื่องเล่นแบบตั๊งโต๊ะครับ สบายใจกว่า
6.จะว่าไปdiscmanนี้เป็นโรคตามใจยากครับ บทจะอ่านก็อ่านดีครับ บทไม่อ่านก็ไม่อ่านครับ ทั้งที่เป็นแผ่นเดียวกันครับ ผมเจอบ่อย ตอนแรกก็ทำใจลำบากและเครียดครับ แต่เจอบ่อยๆเลยชินครับ
7 แต่ได้ยินบ้างคนว่ามานะ ฟังหุไว้หู ประเภทบางแผ่นอ่านบางแผ่นไม่อ่าน จูนหัวอ่านใหม่ก็หายครับ เค้าว่ามานะ ผมจูนไม่เป็นเลยไม่ทราบ อยากรู้คงต้องหาคนจูนครับ
ปล.แอบไปขึ้นห้องกับคุณชายมาหรือ นอกจากไปฟังเพลงแล้ว แอบไปทำอะไรกันอีก อิอิ
ไปดีกว่า แผ่นละเดี๋ยวโดน...... 55555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

crabfather

14/02/2016 14:22:23
166
อยากฟังอัลบั้ม First Love มากเลยครับ พอจะริปเป็นไฟล์ .mp3 bitrate สูงสุดแล้วอัพโหลดขึ้นเว็บฝากไฟล์ให้หน่อยได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

bigtoro1

14/02/2016 22:24:06
68
เว็บฝากไฟล์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

bigtoro1

14/02/2016 22:28:26
68
crabfather ขออภัยกดผิด5555 บอกตรงๆผมคนโลครับ ไม่เคยอัพโหลดขึ้นเว็บฝากไฟล์
เดี๋ยวขอหาวิธีทำก่อนนะ ว่าทำอย่างไร แต่ริปแผ่นส่งไปให้ไม่ดีกว่าหรือ ผมว่าง่ายดี ซื้อแผ่นไรท์มาหลายแผ่นไม่ได้ใช้เลยสักกะแผ่น^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

bigtoro1

14/02/2016 23:17:10
68
crabfather อัพโหลดเรียบร้อย ส่งลิงค์ไปให้ทางmailแล้ว ผมใช้โปรแกรมEasy CD-DA Extractor 15 รุ่นเก่านะ สะดวกดี แต่ปัญหาคือมันปรับสูงสุดได้แค่260ครับ ไม่ถึง320ครับ โปรแกรมเค้าได้แค่นี้ละ ลองฟังดุก้แล้วกัน ริปมากแผ่นแท้japanครับ รับมากจากคุณชาย ลองฟังดูครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

crabfather

15/02/2016 10:11:19
166
ขอบุคณมากเลยครับ ริปแผ่นใช้โปรแกรม Windows Media Player นะครับ ปรับได้เต็มที่เลย อีกอย่างคือลิงค์ที่ส่งให้เปิดฟังได้อย่างเดียว แต่ดาวน์โหลดเก็บไว้ไม่ได้ครับ T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

bigtoro1

17/02/2016 23:04:52
68

แวะมาทักทายต่อ ช่วงนี้แวปไปแวปมา5555
crabfather ยินดีเสมอครับ
ใครรู้จักเธอคนนี้บ้างครับ Hitomi yaida ผมได้แผ่นนี้โดยบังเอิญครับ หลายปีแล้วละ ตอนนั้นเวปzestยังขายแผ่นcdกับแผ่นหนังอยู่ จำได้ผมสั่งแผ่นหนังไ2หรือ3แผ่นนี้ละ พอสั่งเสร็จไม่ได้รอmailตอบกลับจากทางร้าน รัีบโอนเงินให้เลย เจอแจ็ตพ็อตของที่สั่งหมด ทางร้านก้แจ้งว่าทำไมไม่รอmailจากทางร้านก่อน เพราะต้องเช้คของก่อน เราก็เงิบ เพราะสั่งขอองออนไลน์ครั้งแรก ปรกติสั่งแต่แผ่นอย่าง ไม่ต้องเช็คสต็อคก่อน55555 ทางร้านแจ้งว่าเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นครับ
ตอนนั้นปวดหัวหนัก เนื่องด้วยทางร้านจะปรับปรุงร้านใหม่มาเน้นขายแผ่นเกมและอุปกรณ์เกมแทนครับ ของส่วนใหญ่ในเวปหมด เหลือแต่แผ่นของศิลปินคนนี้สัก3ชุดครับ และของคนอื่นอีก
แต่ไม่น่าสนใจ เลยวัดดวงเสี่ยงซื้อมาครับ แต่ไม่น่าเชื่อนะนับต้งแต่ฟังแผ่นนี้มา ผมกลายเป็นแฟนเพลงเธอไม่รุ้ตัวครับ ตามเก็บแผ่นเก่าๆของเธอที่อีเบครับ รวมถึงแผ่นแสดงสดครับ บอกได้เลยว่าแผ่นแสดงสดของเธอคนนี้มันมากครับ วันนี้คิดถึงมากเลยหยิบมาฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

bigtoro1

05/03/2016 23:59:49
68

อัพสักหน่อย^^
วันนี้ชิวๆกับแผ่นนี้ครับ ช่วงนีเหนื่อยจัด เลิกงานดึกขึ้น เวลาฟังเพลงน้อยลง ช่วงที่ผ่านมาเครียดเล็กๆเนื่องด้วยเน้นเอาเงินไปอัพคอมใหม่ เห็นห้องมือ2ก็กลั้นใจไว้ ตอนนี้ก็เรียกว่าสำเร้จแล้วละครับ อาจจะยังไม่100% ดี แต่ก้เรียกว่าสมบูรณ์แล้วละ ยังไม่ลงตัวดีมีปัญหาเล้กๆน้อย ด้านเทคนิคละมั้ง ตัวนี้เรียกว่าเป็นความฝันก็ได้ ผมอยากได้คอมมาตั้งแต่ม.6แล้วละ ตอนนั้นจำได้มีร้านสอนคอมในจังหวัด อ.ที่สอนฟิสิกส์แนะนำมาเป็นร้านของเพื่อนอ. จำได้เป็นจอขาวดำ ใช้ระบบdos ไปเรียนโปรแกรม ตอนนั้นมีเกมส์ยานด้วยในแผ่นดิสแก็ต ความรู้สึกคืออยากเล่นเกมส์ในคอมนะ แต่สมัยนั้นคอมแพงมาก ก้เลยลืมๆไปบ้าง จนกระทั้งมีอินเตอร์เน็ต และมีร้านพวกนี้มากขึ้นเลยกลับมาสนใจอีกครั้ง แต่ตอนนั้นว่างงานอยู่ เวลาก้เยอะๆเลยวนๆอยู่ในนั้นละ ตอนนั้นเริ่มมีงานทำเวลาไปร้านน้อยลง เลยมีความคิดจะซื้อมาใช้ที่บ้าน แถมราคาคอมเริ่มลดลงมาก เลยเริิ่มต้นซื้อเคสตัวนี้เป้นตัวแรกในชีวิตเมื่อปี2011 ราคานี้โคตรแพงมากตอนนั้น เป็นเคสตัวแรกๆที่มีช่องต่อusb.3.0 เรียกว่าทันสมัยมาก แต่สมัยนี้คงปรกติ ราคาตอนนั้นๆราว6000บาท บ้าเปล่าซื้อเคสเปล่า6000 สมัยนั้นเคสทั่วไปราวๆ2000
บางตัวแถมpsuด้วย แบบว่าตอนนั้นอยากได้มาก แต่ก็มีเหตุไม่ได้ประกอบ ไปผ่อนโน็ตบุ๊คมาใช้ แต่ผมก็ลืมนะฝันอยู่เสมอว่าต้องมีให้ได้และต้องประกอบเอง บอกใครก็ว่าบ้าเปล่า คอมก็ไม่เคยเรียน ไม่มีความรู้ ประกอบก็พังเปล่าๆ ผมก้เลยหาหนังสือคอมมาอ่านนะ บ้ามากตอนนั้น ซื้อทุกเล่ม ตอนหลังซื้อหนังสือเกมมาด้วย อยากได้หนักไปใหญ่ แต่ช่วงหนึ่งมาเข้าเวปแห่งนี้ละเลยหันมาฟังเพลงเป็นหลัก คิดว่าสักวันต้องทำความฝันให้เป็นจริง เคสตัวนี้ผมเจออีกครั้งเมื่อปี2015 เนื่องด้วยอย่างที่ทราบกันผมย้ายที่อยู่ชั่วคราวเพื่อสร้างบ้านใหม่นะ เลยไปเจอในสภาพกล่องปลวกกิน แถมในเคสหนูทำรังอีก พอเห็นแล้วมันก็ไปปลุกความฝันอีกครั้งครับ เลยคิดว่าจัดบ้าน ชุดไฟเพลงเสร็จก็จะลุยต่อครับ ซึ่งมันก้เสร็จแล้วละปี2016 เรียกว่ารอคอยมาหลายปีสำหรับความฝันของผมอีกอย่าง ซึ่งเคสตัวนี้เจอปัญหาเล็กน้อย ก็อย่างที่บอกเก็บไว้นาน หนูทำหลัง ปัญหาที่เจอคือ
1. สายไฟพาแนลหน้าคอม สายขาดเก็บทั้งหมด
2.สายusb มี3เสัน ขาด1เส้น
3.เป็นคราบฝุ่น เช็ดไม่ออก
4.พัดลมมี3ตัว เสีย1ตัว คงต้องซื้อใหม่แต่ตอนนี้เงินหมด
เคสตัวนี้ออกมานานแล้วละ5-6ปีแล้วละ แต่ผมกลับพบว่ามันสะดวกในการงานมากๆ ผมสามารถจัดสายได้ง่าย กว้าง สะดวกในการประกอบคอม เรียกว่าไม่เสียดายเงินเลยละ เพียงแต่มันไม่สมบูรณ์อย่างที่บอก เลยเสียดายเล็กๆๆ
วันนี้นอกเรื่องไปหน่อย คงไม่ว่ากันนะ อยากอัพห้องบ้าง เงียบมานาน นอกจากนี้ผมลองเอาแผ่นcdเล่นในคอมแผ่นนี้ผ่านโปรแกรมwindow เนื่องด้วยผมยังไม่ได้ลงโปรแกรมฟังเพลง
เมนบอร์ดของผมตัวนี้ทางผุ้ผลิตว่าเน้นด้านเสียง
http://th.gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=5497#ov
ผมฟังแล้วเฉยๆครับ หรือหูไม่ถึงก็ไม่รู้ครับ หรือว่าเป็นที่โปรแกรมฟังเพลงผมไม่รู้ สำหรับผมมองว่าถ้าจะเอาฟังเพลงจริงๆไม่เวิร์คครับ คงต้องซื้อdacมาต่ออยู่ดี ว่าจะประหยัดค่าdacครับ
ไปหาเมนบอร์ดที่มีจุดเด่นเรื่องเสียง ฟังขำๆพอได้ครับ แต่สำหรับผมความรู้สึกมันไม่ได้ครับ
เหมือนขาดอะไรสักอย่างในการฟังเพลง คงมีการอัพระบบเพิ่มในอนาคตครับ แต่เอามานั่งเล่นเกมผมว่าเสียงโอเคกว่า อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

bigtoro1

06/03/2016 00:00:22
68

โชว์หน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

bigtoro1

06/03/2016 00:01:02
68

ยังรกหน่อยจัดโต๊ะยังไม่เสร็จ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

bigtoro1

06/03/2016 00:19:19
68

ตัวนี่มีโปรแกรมแถมมาให้ด้วย ลองแล้วละ
1.เปิดใช้ เสียงมันบวมๆครับ บอกไม่ถูก เบสมันบวมๆด้วย ฟังแล้วรำคาญเสียงที่ได้ยิน อธิบายไม่ถูก
2 ปิด ดีกว่าเยอะครับ ผมปิดเลย แต่เสียงมันแห้งลงครับ ระดับเสียงเดียวกัน เสียงเบาลงครับ
บางคนอาจพอใจนะ แต่สำหรับผมคงต้องหาแบบต่อภายนอกเพิ่มครับ ฟังแล้วพอใช้ได้ครับ แต่มันดันทำให้ผมคันต่อหาอะไรมาต่อเพิ่มครับ มันเรื่องของอนาคตครับ แค่มาเล่าเรื่องของตัวเองให้ฟังครับ สำหรับความฝันอีก1อย่าง ที่ทำได้สำเร็จแล้วละ บางครั้งมันอาจใช้เวลาหน่อยครับ
ความฝันมันอาจเป็นเรื่องเพ้อฝันตอนที่คิดนะ แต่ใครจะรู้เราอาจทำสำเร็จก็ได้ในอนาคต เพียงแต่มันอาจต้องใช้เวลาหน่อย อย่าไปทิ้งความฝันละ สักวันมันจะสำเร็จ เพียงแต่ขอเป็นความฝันในสิ่งที่ดีๆครับ ไปนอนละ ฝันดีทุกท่านครับ ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาที่ห้องนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

bigtoro1

06/03/2016 00:19:56
68

อีกภาพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

crabfather

06/03/2016 00:36:01
166
ช่วงนี้มัวแต่ดราม่าเยอะไปหน่อย ไม่ได้มาดันกระทู้นี้เลยครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

bigtoro1

07/03/2016 23:50:21
68
crabfather เห็นแล้วละ เป็นกำลังใจให้นะ อย่าไปท้อละ ถ้าเราคิดว่าเราทำสิ่งดีๆตอบแทนสังคม
ก็อย่าไปท้อละ ถ้าเราทำดีแม้ว่าวันนี้อาจมีคนมองเราเป็นอย่างอื่น ก็อย่าไปท้อละ สักวันมันจะมีคนมองเห็นสิ่งที่เราทำครับ สังคมเดี๋ยวนี้มันมีแต่ตัวใครตัวมันครับ ถ้าตัวเองไม่เดือดร้อนก็ไม่อยากยุ่งครับ บางครั้งเราเห็นแล้วเราทราบว่าไม่เป็นอย่างที่ลงไว้ บางครั้งมันก็อดไม่ได้นะ คือไม่อยากเห็นคนโดนหลอก แต่บางครั้งพูดมากก็เจ็บตัว หลายท่านก็เลือกที่จะเงียบมากกว่ามาเตือนกัน แต่ก็เห็นคุณมาเตือนเรื่องที่ผิดปรกติในเวปนี้มาหลายกระทู้แล้วละ ซึ่งส่วนตัวชื่นชมนะ ผมว่าเวปนี้จะน่าอยู่นะถ้ามีคนแบบคุณเยอะๆ เห็นอะไรที่ผิดปรกติก็ช่วยเตือนกัน เผื่อไม่ใครโดยหลอก พูดง่ายๆ ก็เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ นะอย่าท้อ คิดซะว่าเราทำดีคนอื่นมองไม่เห็น ไม่เห็นคุณค่า
แต่ใจเรารุ้ ฟ้าดินก็รู้ครับ คนทำความดี อยู่ที่ไหนก็เจริญครับ
อัพเดตหน่อยครับ
ตอนนี้รอช่างจันเช็คเครื่องd303อยู่ครับ ได้ข่าวไปต่างจังหวัดอยู่ยังไม่กลับมา รอครับ
ช่วงนี้ลองเอาแผ่นcdมาเปิดกับคอม ผ่านโปรแกรมที่ติดมากับเครื่อง ฟังอย่างไรก็ไม่เหมือนฟังกับเครื่องเล่นเก่าๆครับ รอบหน้าอาจต้องลองเป็นโปรแกรมแทนครับ ผมพยายามฟังนะแต่ฟังอย่างไรผมว่าโปรแกรมและชิบเสียงที่ติดมากับเมนบอร์ดมันก็ไม่เหมาะกับการฟังเพลงจริงๆนะ ฟังแบบจริงจังนะ ฟังเล่นๆก็โอเคอยู่
ไปละนอนละ ฝันดีทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

crabfather

08/03/2016 21:55:22
166

ขอบคุณมากเลยครับ :)

ปล. ช่วงนี้ฟังซาวน์อะเบ๊าท์บ่อยกว่าซีดีครับ ซีดีส่วนมากฟังกับมินิคอมโปมากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

bigtoro1

08/03/2016 22:54:21
68
crabfather เรื่องฟังเพลง ฟังตามสะดวกและตามที่เราชอบก้พอครับ ชิวๆๆ ผมเองช่วงนี้ฟังบ้างไม่ฟังบ้างครับ เลิกงานดึก เหนื่อยจัด บางทีเปิดเวปโน้นเวปนี้ ดูเวลาดึกแล้ว ก็นอนครับ บางวันก้เล่นเกมบ้าง แล้วแต่อารมณ์ครับ ชีวิตมันก็หมุนไปแบบนี้ละครับ แต่ซาวน์อะเบ๊าท์ตัวนี้สวยมากครับ เหมือนใหม่เลย สวยจริงๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

crabfather

10/03/2016 15:49:45
166
ใช่ครับ เครื่องนี้ได้มายกกล่องสภาพรวมๆ มือ 1 ชัดๆ (ยกเว้นตำหนิรอยขีดบริเวณด้านหน้าทางซ้ายที่เดียว) นอกนั้นมีครบทั้งถุงผ้า หูฟังรีโมท บัตรรับประกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

crabfather

10/03/2016 15:51:52
166

วันก่อนหยิบเครื่องเล่นซีดีพกพามาลงทะเบียนผลิตภัณฑ์ โชคดีที่มีข้อมูลในเว็บครับ แต่ซาวน์อะเบ๊าท์เครื่องด้านบนกลับไม่มีข้อมูล ทั้งที่เครื่องศูนย์ไทยเหมือนกัน เลยลงทะเบียนไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

bigtoro1

12/03/2016 00:35:32
68

น่าเสียดายสำหรับซาวน์อะเบ๊าท์ แต่ลงทะเบียนผลิตภัณฑ์ ได้หลายตัวเลยนี้ แจ่มมาก แต่จะว่าไปโชคดีมากที่ได้ครบกล่องนะ คงมีไม่กี่คนที่หาได้ แถมใช้ได้อีกเยี่ยมจริงๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

crabfather

12/03/2016 19:23:13
166

ฟลุ๊คครับ 555

บางทีก็เปลี่ยนบรรยากาศมาฟังวิทยุบ้างครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

bigtoro1

12/03/2016 23:37:15
68
ช่วงนี้มีโอกาสฟังแผ่นซีดีกับคอมนะ นั่งฟังมาหลายวันแล้ว ผมยังไม่ได้ลงโปรแกรมฟังเพลงอะไรทั้งสิ้นนะ ที่มีตอนนี้เป็นโปรแกรมดูหนังkmplayer เอามาเปิดฟังเพลงพลางๆไปก่อน
นั่งฟังมาหลายวันแล้วละ สำหรับผมคงไม่เหมาะจริงๆสำหรับการเอาแผ่นซีดีมาเปิดกับคอม
อาจจะเกียวด้วยโปรแกรมด้วย แบบว่าอารมณ์มันไม่ได้ หงายคนอาจจะว่านะฟังเพลงเอาอะไรหนักหนา ก็จริงนะ นั่นสิ พยายามหาเหตุผลว่าทำไม คิดออกอย่างเดียวตอนนี้ อาจเป็นเพราะผมชอบเสียงที่ออกจากเครื่องเล่นยุคเก่าๆมากกว่า เครื่องที่มีก็เป็นเครื่องยุคเก่าส่วนใหญ่ ถึงแม้ว่าเมนบอร์ดตัวนี้ผู้ผลิตจะแจ้งว่าเป็นตัวที่เน้นเรื่องเสียงเป็นหลัก เกรดออดิโอ เห็นอ่านสเปคที่ทางผู้ผลิตออก มาคิดดูมันอาจจะเหมาะสำหรับคนบางคน แต่สำหรับผมมันคงไม่ใช่ สงสัยหูผมมันจะเหมาะกับเครื่องเล่นยุคเก่ามากกว่า เพราะถ้าจะไปทางเสียงคอมเพิ่ม สงสัยต้องอัพเพิ่ม ช่วงนี้เงินทองหายากด้วยช่วงนี้ อาจจะไม่อัพอะไรเพิ่ม ใช้ของที่มีอยู่ไปก่อน เพราะถ้าไปชุดที่ฟังประจำเรียกว่าพอใจมาก คงเน้นไปทางนั้นดีกว่า ถ้ามาทางชุดฟังคอมอีกเส้นเกรงว่าจะไม่มีอะไรจะกิน5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

sucharit

14/03/2016 09:34:33
0
ตามมาอ่านสะสมความรู้
ด้วยคน ดีใจที่เจอห้องนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

bigtoro1

14/03/2016 23:40:06
sucharit สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ ดีใจเหมือนกันที่คุณมาทักทาย^^ช่วงนี้เงียบๆหน่อย ห้องนี้หนักไปทางคนทำงาน หลายท่านก็ได้ของถูกใจแล้ว ก็เลยเงียบๆห้องนี้ คงไปเรื่อยๆเปื่อยๆห้องนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

sucharit

16/03/2016 20:08:07
0
ครับกำลังรอ Sony D5 ที่ส่งไปทำให้ใช้งานได้
มาถึงแล้วเอามาอวดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

sucharit

16/03/2016 20:08:07
0
ครับกำลังรอ Sony D5 ที่ส่งไปทำให้ใช้งานได้
มาถึงแล้วเอามาอวดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

tussils

17/03/2016 16:38:00
13
http://whathifi.whatgroupmag.com/groov-e-เตรียมผลิตเครื่องเล่น/

Groov-e เตรียมผลิตเครื่องเล่นซีดี และเทป แบบพกพาออกมาวางจำหน่ายอีกครั้ง

Groov-e แบรนด์น้องใหม่ทางด้านเครื่องเสียงจากประเทศอังกฤษ หวังเกาะกระแส Retro ด้วยการผลิตเครื่องเล่นเทป และซีดีแบบพกพาออกมาวางจำหน่ายอีกครั้ง

ทั้งนี้ Groov-e หวังใช้กระแสที่เครื่องเล่นแผ่นเสียงกำลังมาแรง ด้วยการผลิตเครื่องเล่นเทป และซีดีพกพาออกมาวางจำหน่ายอีกครั้ง โดยใช้จุดเด่นในเรื่องราคาที่ถูกกว่ามาแข่งกับเครื่องเล่นสตรียมมิ่งต่างๆ ที่กำลังได้รับความนิยม โดยเครื่องเล่น CD จะมีด้วยกันสองรุ่น รองรับการเล่น CD, CD-R และ CD-RW มาพร้อระบบ Anti-skip protection ทำให้ฟังเพลงได้อย่างต่อเนื่องแบบไม่มีสะดุด ส่วนเครื่องเล่นเทปมีรุ่นเดียวจะมาพร้อม FM Radio ในตัว…นอกจากนี้ทาง Groov-e ยังได้ทำเครื่องเล่น MP3 จุ 100 เพลง พร้อม FM Radio ในตัวออกมาวางจำหน่ายด้วยในสนนราคาประมาณ 40 ปอนด์

สำหรับสนนราคาของเครื่องเล่นเทป และซีดีแบบพกพาจากแบรนด์ Groov-e จะอยู่ที่ 18, 25 และ 35 ปอนด์(สำหรับเครื่องเล่นซีดีตัวท็อป) มีให้เลือกด้วยกัน 4 สี คือ แดง, ดำ, น้ำเงิน และสีเงิน สั่งซื้อได้ทางเว็บไซต์ Amazon
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

sucharit

17/03/2016 20:44:55
0
ถามหน่อยครับ
วันนี้รับ d5 มาแล้วเครื่องเล่นได้แค่แทร็ค1 สุดใกล้สุดแทร็คเครื่องจะคล้ายแผ่นเสียงตกร่อง
ควรทำอย่างไรเป็นกับทุกแผ่นด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

bigtoro1

17/03/2016 23:07:01
68
tussils สวัสดีครับ ขอบคุณครับเรื่องข่าว ถือเป็นข่าวดีครับ แสดงว่ามีคนสนใจเครื่องมิใช่น้อย เลยทำให้ผู้ผลิตสนใจจะทำเครื่องพวกนี้ออกวางขายอีกครั้ง ผมว่านอกจากรูปร่างแล้ว เสียงก็เป็นส่วนสำคัญครับ คือว่าถ้าสวยและเสียงดี มันก็คงขายได้ละครับ แต่ถ้าสวยอย่างเดียวแต่เสียงไม่ดีอย่างที่คนซื้อคาดหวังก็คงดับเร็วครับ คงต้องมาลุ้นเอาใจช่วยละครับว่าจะรุ่งหรือดับ
sucharit มีd5หรือครับ แจ่มมากตัวนี้ แต่อ่านอาการแล้ว ขอถามหน่อยสรุปอ่านได้แค่แทร็ค1 เพลงเดียวใช่เปล่าครับ มาแปลกครับของผมก่อนที่จะเสีย คิดว่าคงซ่อมไม่ได้เพราะไฟซ็อต แทร็ค1 อาการคล้ายๆท่าน แต่พอจบแทร็ค1 เพลงต่อไปปรกติเล่นจนจบแผ่น ถ้าโชดดีหน่อยเจอแผ่นใหม่ไม่เจออาการที่ว่า ถามผมบอกตรงๆไม่รู้ คงต้องถามช่างหรือผู้มีประสบการณ์ครับ ผมเล่นเป็นอย่างเดียวความรู้ไม่มี แต่ผมขอเดานะ
1. เอาไปจูนหัวอ่านใหม่
2.เปลี่ยนหัวอ่าน
ผมคิดออกแค่2ข้อละ แต่ถ้าถามผมน่าจะทำข้อ1ก่อนครับ ส่วนข้อ2 อะไหล่หายากพอควร คงต้องรอนานพอควร ข้อ1น่าจะทำได้เร็วกว่า แต่คงต้องส่งช่างผู้ชำนาญครับ แนะนำอีกอย่างครับลองแจ้งอาการที่เสียไปให้ช่่างที่ทำเครื่องให้ครับ ดูว่าเขาพอจะทำอะไรได้บ้างครับ เผื่อให้เครื่องกลับมาปรกติครับ แต่ผมสงสัยนิดหนึ่งครับ คือคนทำเขาไม่ทราบหรือครับว่ามีอาการแบบนี้ เพราะเห็นท่านว่าเป็นทุกแผ่น คือถ้าเป็นบางแผ่นยังคิดได้ว่าแผ่นที่คนทำเครื่องให้ตอนลองเช็คเครื่องคงปรกติ แต่แผ่นเราอาจไม่ดี หรืออีกอย่างคือตอนที่ช่างเช็คเครื่องส่งให้ท่านมันปรกติ แต่มาถึงท่านมันมีอาการอย่างที่ว่า แบบนี้อาจต้องดูการส่งของของปณ.ครับ อย่างที่รู้ๆๆกัน อาจแพ็คไม่หนาพอ หรือหนาแล้ว แต่มันเจอแรงกระแทกหนัก ผมเดาเอาทั้งนั้นนะ พยายามหาเหตุผลร้อยแปดมาตอบให้ท่าน สรุปว่าผมแนะนำให้ท่านติดต่อช่างที่ทำครับ สอบถามคุยกันเรื่องอาการที่ท่านเจอครับ มันก็คงหาข้อสรุปได้ครับเพราะอไรครับ ขอให้โชคดีครับ คิดๆไปก็น่าเสียดายครับ ผมเองอดฟังเสียงมัน คงต้องหาตัวใหม่เมื่อพร้อมครับ ตอนนี้ภาวะตึงตัวครับ ผ่านอย่างเดียว
ปล.หวังว่าพรุ่งนี้เช้าตื่นมาจะเจอข่าวดีครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

sucharit

18/03/2016 20:34:54
0
ครับ ช่างแจ้งว่าอาจเกิดจากการกระแทกตอนขนส่ง
เสียดายเช่นกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

bigtoro1

19/03/2016 00:21:57
68
sucharit อ่อตกลงได้คำตอบแล้วสิ น่าเสียดายจริงๆครับ ลองถามกลับไปยังครับ ว่าจะซ่อมได้เปล่า ผมมองว่าอาการแบบนี้อาจต้องจ่ายค่าซ่อมอีกรอบนะนี้ เพราะมันได้เสียจากการซ่อมของช่าง ถ้าซ่อมได้อาจต้องขอให้ทางช่างช่วยคิดราคาพิเศษให้ด้วย ถ้าได้นะ เพราะเรายัีงไม่ไดฟังแบบเครื่องดีๆเลย เสียอีกแล้ว ส่วนได้หรือไม่คงแล้วแต่ช่าง เพราะมันไม่ใช่ความผิดของช่างนะมันเป็นปัญหาของการขนส่ง อาจต้องบอกให้ช่างห่อของให้แน่นหนากว่าเก่าครับ ส่วนจะซ่อมหรือเปล่าคงต้องคิดเอาเองนะว่าคุ้มหรือเปล่า เพราะคงต้องคิดราคาค่าซ่อมทั้ง2รอบ เอาแบบว่าซ่อมแล้วใช้งานได้ปรกตินะ ส่วนค่าซ่อมนานาๆจิตตังครับ ความคุ้มของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
คงเหมือนซื้อหูฟังละ ระหว่างตัวละ3-4000กับตัวละหมื่น อันไหนคุ้มกว่ากัน ผมว่าคนส่วนใหญ่คงเลือกตัวละ3-4000 เรียกว่าหรูแล้วละ สำหรับคนที่ไม่ได้เล่นหูฟังนะ คนที่เล่นตัวละหมื่นมักโดนมองว่าคนบ้าหรือพวกมีเงินเหลือ ไม่รู้จะซื้ออะไร ที่จริงก็ไม่ได้บ้าหรอกนะ แค่รู้ว่ามันดีกว่าตัวไม่กี่พันตรงไหน ยกตัวอย่างผม ใช้หูฟังทุกวัน เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ใช้หุฟังตลอด
ใช้แบบนี้มาเกิน5ปีแล้วละ เรียกว่าเป็นของที่สำคัญและขาดไม่ได้สำหรับผม ดังมันผมถึงมองว่าหูฟังตัวละหมื่น ผมใช้มันคุ้มค่านะ และไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน แต่ถ้าบางคนใช้แบบนานๆทีใช้มันก็มองว่าไม่คุ้มนะ อันนี้คงอยู่ที่คนใช้ด้วย ที่เล่าแบบนี้ก็อบากให้คิดก่อนว่าสมมุติมันซ่อมได้นะ ให้ลองถามค่าซ่อมคร่าวๆ แล้วคำนวณว่าตกลงซ่อม2รอบเสียค่าซ่อมราวๆเท่าไร แล้วหยุดคิดก่อนนะ คือถ้าไม่แพงก็ซ่อมไปเถอะ แต่ถ้ามันแพง คิดก่อน
1.ชอบฟังมันจริงหรือเปล่า อันนี้สำคัญ คือค่าซ่อมแล้วไม่ชอบฟัง มันก็ไม่มีประโยชน์นะ นอกจากปล่อยออก แต่คงเข้าตัว
2.พอจะหาเครื่องใหม่จากที่อื่นได้เปล่า ซึ่งคงหายาก ถึงมีก็มีความเสี่ยงว่าจะใช้ได้จริงหรือเปล่า
เครื่องพวกนี้มันพร้อมจะเสียได้ทุกเวลาครับ เครื่องผมไม่ได้ใช้งานช่วงสร้างบ้านใหม่2-3เดือนก็เสียไปหลายตัวครับ คือคงต้องยอมรับความเสี่ยงตรงจุดนี้ด้วยครับ แต่ถ้าชอบจริงรักจริง ก็ซ่อมไปเลยครับ อย่าคิดมากให้ปวดหัว อนาคตเป็นเรื่องที่มาไม่ถึง แต่ควรเตรียมใจไว้ส่วนหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

sucharit

19/03/2016 09:45:23
0
อาการตอนนี้คล้ายหัวอ่านจะไปติดตรงท้ายแทร๊กหนึ่ง
เป็นกับทุกแผ่น
ปกติหัวอ่านจะเคลื่อนที่ตามรางเพื่ออ่านแผ่นจากแทร๊กหนึ่งไปถึงแทร๊กสุดท้ายใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

bigtoro1

19/03/2016 23:03:14
68
sucharit ใช่แล้วครับ ปรกติเทร็คแรกจะติดหัวอ่าน แล้วก็ค่อยๆเคลื่อนที่ตามรางเพื่ออ่านแผ่นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

ณัฐ/ลำปาง

20/03/2016 00:04:11
CD SONY D-25S เกิดอาการไม่อ่านแผ่น ลำปางมีที่ไหนรับซ่อมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

spawn

20/03/2016 09:11:57
0

ผบ.ไม่ให้ซื้อลำโพง Bluetooth เลยเอาของที่มีมาอเดปซะ ฟังจาก Xperia Z ลืมกระเป๋า Walkman ไว้ที่บ้าน T-T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

sucharit

21/03/2016 19:43:51
0
ขอบคุณครับ bigtoro1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

crabfather

22/03/2016 09:31:54
166

ฟังเพลงอัลบั้มโปรดเมื่อคืนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

falan37

28/03/2016 02:13:42
0
******ขอสอบถามหน่อยครับ*****
ผมใช้ตัว adepter ไปเสียบเครื่อง cd walkman ผมไม่ได้ใช้ตัวแปลงไฟเป็น 220v นะครับ จากนั้นเครื่องมันก็ติดแว๊บนึงก็ดับ (เหมือนมันจะช็อตนะ) หลังจากนั้นก็ไม่ติดอีกเลย (แต่ถ้าใส่ถ่านAAเล่นได้ปกติครับ) ผมอยากจะทราบว่า ตัว adepter นี้มันพังหรือไม่ครับ เพราะตอนเสียบก็ร้อนปกติ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

falan37

05/04/2016 17:50:28
0
แล้วช่วยอธิบาย Input 120 v หน่วยนะครับว่ามันต้องเสียบปลั๊กยังไงแบบไหน ขอบคุณครับ :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

bigtoro1

10/04/2016 23:52:46
ขอโทษที่มาตอบช้าครับ ช่วงนี้ร้อนเพลียจัด หนักไปทางสลบช่วงนี้
falan37 เรื่องที่ถามครับ
1.ผมเข้าใจว่าตอนนี้เครื่อง cd walkman ใช้ได้แต่ถ่านAAเล่นได้ปกติ แต่ถ้าใช้หม้อแปลงหรือตัว adepter ที่น้องมีเสียบ มันไม่เล่นใช่เปล่า แสดงว่าภาคจ่ายไฟตรงช่องเสียบตัว adepterของ cd walkmanเสียครับ เอาไปซ่อมก็หายครับ ที่รู้เพราะเครื่องพี่มีตัวอาการแบบนี้ ประมูลชนนะมาเสียบหม้อแปลงไม่เ่ล่นเลยไปโวยเจ้าของ เจ้าของตอบว่าใส่ถ่านสิผมใส่ถ่านเล่น ผมไม่มีหม้อแปลงเลยไม่รู้ ดันย้อนถามด้วยนะหม้อแปลงที่ใช่มันเป็นของมันจริงๆๆหรือเปล่า แบบว่าแถมมากับเครื่องตัวที่ว่าเลย ดุมันตอบสมัยนี้มันจะหาที่ไหนนอกจากซื้อยกกล่อง ตอนหลังเครื่องที่ว่าไม่อ่านแผ่นเลยส่งซ่อม ช่างแจ้งว่าภาคจ่ายไฟเสียครับ ซ่อมก็หายครับ
2.เรื่องที่ถามว่าตัว adepter นี้มันพังหรือไม่ครับ คงต้องไปวัดไฟก่อน หรือไม่ก็หาเครื่องอื่นที่ใช้ไฟขนาดเดียวกันมาลองเสียบถ้าใช้ได้ก็แสดงว่า adepter ไม่พัง
3.อ่านข้อต่อมาว่า Input 120 vเดาว่ามันเขียนที่ตัว adepterใช่เปล่า ถ้าแบบนี้โอกาสพังมีสูง
4.Input 120 vหมายถึงไฟเข้า120vครับ แต่ไฟบ้านเรามัน220vนะเอา120มาเสียบ ผลมันเจ้งนะสิ คิดง่ายๆนะ เหมือนคุณเอาน้าใส่ขวดนะ ขวดคุณใส่ได้1ลิตร แต่น้่ที่คุณมี2ลิตร ที่นี้มองภาพออกยัง น้องเอาน้า2ลิตรมันใส่ขวด1ลิตร มันก็ล้นสิ ถ้าโชคดียั้งมือทัน มันก็อาจจะพอดีหรือล้นนิดหน่อย แต่ถ้ายั้งไม่ทัน ก็รู้ๆๆ หม้อแปลงมันรองรับแค่120แต่เอาไฟ220ไปใส่ ผล.....
5.วิธีแก้ก็ไปหาหม้อแปลงไฟจาก120เป็น220ครับ หม้อแปลงที่ใช้กับเครื่องเสียงนะ หาได้ตามบอร์ดเครื่องเสียงหรือร้านอมร ไม่ต้องตัวใหญ่นะ เล็กๆก็พอ ถ้าเอามาใช้แค่ cd walkman
หรือไม่ก็หาตัว adepterที่เป็น220vมาใช้แทน
แต่ถามหน่อยสิcd walkman ตัวที่ว่ารุ่นไหนครับ แล้วขอดูตัว adepter ตัวที่ว่าด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

falan37

15/04/2016 14:41:04
0
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

falan37

15/04/2016 16:25:50
0

อันนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

falan37

15/04/2016 16:27:17
0
ส่วนเครื่องก็รุ่น Sony D-EJ001 ตัวฟ้าๆ ตามรูปโปรไฟล์ผมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

bigtoro1

17/04/2016 22:40:06
68
falan37 ตอบเพิ่มครับ พอเห็น adepter เข้าใจเลยครับ ว่าทำไม โชคดีที่เครื่องยังใช้ได้นะ ส่วนใหญ่เจอแบบนี้เข้าไปภาคจ่ายไฟซ็อตครับ สรุปว่าถ้าจะใช้adepterตัวยี้ คงต้องไปหาซื้อหม้อแปลงไฟที่ใช้กับเครื่องเสียงครับ ร้านอมรน่าจะมีขายครับ ไม่ต้องใหญ่มากครับ หรือไม่ก็หาซื้อadepterแบบนี้ใหม่ครับ แต่เอาเป็นไฟ220vครับ ลองถามพ่อค้าดุครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

falan37

18/04/2016 18:11:13
0
ขอบคุณครับ แล้วถ้า adepter ตัว Input 100-240v ใช้เสียบได้เลยไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

vigo4499

17/06/2016 03:09:07
0

ก๊อกๆ อยู่ไหนกัน ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

jokerxloser

17/06/2016 15:48:07
6
ตอง5 ผมเสียอยู่ หลายเดือนละ แต่ขี้เกียจเอาไปซ่อม D25S ก็อีกตัว ตอนนี้ก็ฟังตัวที่พอเล่นได้อยู่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

mrtoi

20/06/2016 08:33:53
21
สวัสดีครับทุกคนไม่ได้เข้ามานานแล้ว สบายดีนะครับ
ตอนนี้ถ้าจะซ่อม cd walkman ส่งซ่อมที่ไหนครับ ขอรบกวนหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

bigtoro1

20/06/2016 09:58:30
68
มาแล้วจ้า หลังจากหายไปนานมาก สบายดีกันนะทุกคน
vigo4499 มาแล้วจ้าตามเสียงเรียก สบายดีนะ
jokerxloser สบายดีนะ แต่มามีข่าวร้ายเลยนะเรื่องตอง5 น่าเสียดาย ของผมยังอยู่ดีอยู่ครับ
แต่ก็มีตัวอื่นเสียบ้างแล้ว ยังไม่มีเวลาส่งซ่อมเช่นกันครับ มีแค่ดี9ที่เพิ่งซ่อมเสร็จไป
mrtoi ช่างจันครับ ลองโทรหรือไลน์หาครับ
falan37 ขอโทษที่ตอบช้ามากครับ ใช้ได้เลยครับ
เนื่องด้วยส่วนตัวผมนะ ไม่รู้จะเขียนอะไรลงในห้องนี้ดี เนื่องด้วยตัวเครื่องก็มีแต่ตัวเก่าๆไม่มีของใหม่เลย เนื่องด้วยคงอิ่มตัวและมีใช้เยอะพอควร ประกอบกับภาวะการเงินไม่ค่อยดีเหมือนแต่ก่อน รายจ่ายเพิ่ม เลยไม่อยากจะซื้ออะไรเพิ่มมากนัก ประกอบเงินบาทอ่อน ซื้อทีคิดหนักช่วงนี้ครับ นอกจากนี้ชุดที่ใช้ฟังปัจจุบันนี้คือว่าลงตัวแล้วละ เลยเลิกคันมาสักพัก อย่างมากผมคงซื้อเสริมอีกนิดหน่อย ส่วนตอนนี้กำลังเก็บเงินซื้อการ์ดจอคอมอยู่ ประกอบคอมมาเกือบ6เดือนแล้ว ยังออนบอร์ดอยู่ ได้การ์ดจอคงจบสักทีเรื่องคอม ส่วนเรื่องdacที่คิดไว้ตอนแรกว่าจะมาต่อกับคอมคงต้องผ่านไปก่อน เพราะเอาจริงๆแล้วตอนเกือบ6เดือนมานี้ แทบไม่เคยใช้คอมฟังเพลง ฟังจากดิสแมนตลอด เลยคิดว่้าซื้อมาจะใช้ไม่คุ้มเลยผ่านก่อนดีกว่าเรื่องนี้ ช่วงนี้ฟังเพลงบ้าง เล่นเกมคอมบ้าง ซื้อไว้เยอะตอนลดราคาเมื่อสิ้นปีแล้ว
เลยห่างๆไปบ้างเวปนี้ ขอให้ทุกคนฟังเพลงอย่างมีความสุขครับ คิดถึงทุกท่านในเวปนี้เสมอครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

Bhoo

25/06/2016 20:59:08
0

ขอรบกวนพื้นที่หน่อยนะครับ
ตามหารีโมทสองตัวนี้
ใครพอจะมีเหลือแบ่งปันบ้างครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

Bhoo

25/06/2016 21:00:28
0

อีกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

ปามมี่ สาวเชียงใหม่

06/07/2016 22:04:41
0
สวัสดีค่ะ ไม่ได้แวะมาห้องนี้นานมาก พอดีอยากได้ดิสก์แมนหรือซีดีวอล์กแมนซักตัว รุ่นเก่าๆ หน่อย มี ESP กับมี Line out จะเอามาต่ออัดเทปกับเทปใบ้ที่บ้านค่ะ ขอเป็น Sony นะคะ ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

bobobus

19/06/2017 09:41:41
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 35 - Zmaverick

อยากปล่อย Sony-Discman รุ่น D-181 เพราะไม่ได้ใช้
(สภาพมีรอยขีดนิดหน่อย แต่ใช้งานได้ปรกติ) ครับ
มีคนสนใจบ้างรึเปล่าครับ ?

ติดต่อได้ทาง zesaber@gmail.com ครับ
อันนี้ทันๆ 5555

https://www.lnwballsod.com ;
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

bobobus

19/06/2017 09:42:58
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 177 - Bhoo

อีกตัวครับ
พึ่งเคยเห็นนะเนี้ย ขอบคุณที่เอามาลงให้ดู 

https://www.lnwballsod.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

Falan

26/06/2017 18:00:19
อยากจะสอบถามครับ พอดีไม่ได้เปิด CD walkman หลายเดือน 

หน้าจอ มันไม่ขึ้นอะไรเลยทำไงดีครับ  CD Walkman Sony D-EJ001 ครับ
ฟังเพลงเปลี่ยนเพลงได้ปกตินะ แค่ไม่ขึ้นจอแสดงผล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

bigtoro1

26/06/2017 18:12:23
68
คิดว่าหน้าจอน่าจะเสียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

treo

26/06/2017 19:32:01
0

สอบถามในห้องนี้หน่อยครับ ใครพอมีรางถ่านใช้กับ CD walkman แบบในรูปแบ่งปันบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

bigtoro1

26/06/2017 23:59:43
68
ก็ไม่รู้ว่าจะมีท่านไหนแวะเข้ามาดูบ้างนะ ท่านไหนมีเหลือพอจะแบ่งปันได้ก็ช่วยท่านtreoด้วยครับ
ส่วนตัวไม่มีครับ จะว่าไม่ก็ไม่ได้ เคยมีแต่มันช็อตไปนานหลายปีแล้วครับ หายากเหมือนกัน จำได้สมัยก่อนเมื่อนานหลายปีมาแล้ว
เคยมีสมาชิกในเวปแห่งนี้รับทำ แต่นั้นมันก็นานหลายปีแล้วละ ไม่รู้ท่านอื่นสบายดีหรือเปล่านะ ไม่ได้คุยกันนานแล้ว ตัวผมเองก็มีงานเยอะขึ้นทำงานเลิกดึกขึ้น
เวลาส่วนตัวน้อยลง แต่ยังฟังเพลงแทบทุกวันถ้าไม่หมดแรงนะ ส่วนเครื่องก็มีเท่าเดิม อาจมีเสียเพิ่มขึ้น หลังๆมาเครื่องราคาสูงขึ้น ก็เลยเอาเงินไปอัพระบบเพิ่มตามความฝันของตัวเอง ซื้อแผ่นบ้าง ซื้อเกมมาเล่นบ้าง หลักๆก็ฟังเพลงเหมือนเดิม เล่นกับคอมบ้าง เครื่องเล่นบ้างแล้วแต่อารมณ์ในการอยากฟัง ส่วนตัวคิดว่าตัวเองเดินมาไกลกว่าที่คาดคิดไว้มากมาย ตอนนี้คงเป็นช่วงเวลาที่ผมจะมีความสุขในการฟังสิ่งที่ลงทุนมาตลอดที่ผ่านมา อาจจะไม่มีเครื่องใหม่เพิ่ม แต่ผมก็มีความสุขในการฟังจากเครื่องที่มีอยู่ตอนนี้
ขอให้มีความสุขในการฟังเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

jOeY s2Y

09/07/2017 16:43:18
0

ผมขอเข้าร่วมด้วย ผมพึ่งได้ CD-WALKMAN D-NE 820 มา
ผมอยากทราบใครพอจะมีแหล่งซื้อแบตหมากฝรั่งบ้างครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

bigtoro1

09/07/2017 22:47:26
68
jOeY s2Y-ยินดีต้อนรับครับ แบตหมากฝรั่งหลักๆก็สั่งมาจากเวปebayครับ ส่วนใหญ่แบตจีนครับ ง่ายๆคือสั่งมาจากจีนนั้นละ คนขายอยู่ที่จีน
ส่วนบ้านเราคงต้องรอดูที่ห้องมือ2ครับ เห็นมีเพื่อนสมาชิกบางท่านเอาปล่อยขายเป็นช่วงๆครับ หรือลองสอบถามเพื่อนสมาชิกห้องmdครับ
มีคนแนะนำแผ่นนี้มา เป็นการรีมาสเตอร์จากตลับเทปหรือเปล่า ผมมีชุดหนึ่งอัลบัมนี้แต่เป็นเทป มีคนแนะนำมาว่าอัลบัมชุดนี้มีการรีมาสเตอร์ใหม่ โดยแผ่นนี้ผลิตทีญี่ปุ่นครับ เห็นที่หน้าปกเขียนว่าUHQCD ส่วนตัวยังไม่ได้แกะฟังครับ ใครที่เกิดทันวงนี้และชื่นชอบผลงานเก่าๆ สนใจก็ไปอุดหนุนได้ครับ ราคาประมาณพันนิดๆครับ
แผ่นนี้

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

kuchi.seeker

10/07/2017 12:40:36
6

ทักทายครับ ท่านหัวหน้าห้อง คิดถึงๆ 

ยังมีคนเล่นอยู่เยอะนะครับท่านหัวหน้า เเต่เปลี่ยนเป็นกลุ่มในเฟสเเทน ท่านหัวหน้ามาเล่นในเฟสกันครับ

ท่านอื่นๆด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/groups/732821726855196/?ref=group_header

#ยังคงเล่น(ขาย) CD อยู่นะครับ #https://www.facebook.com/Kuchi.cd.md.ipod.etc
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

jOeY s2Y

13/07/2017 13:41:35
0
ใครมี โซนี่ ซีดีวอร์คแมน ที่จะปล่อย PM หาผมได้น่ะครับ
ผมอยากได้ตัวที่ มีกันสั่น เล่นแผ่นไรท์ แค่นี้ก็พอครับ
ถ้ามีตัวที่แบบใส่ถ่าน AA หรือ มีรางถ่านจะดีมากๆครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ห้องคนรัก CD Walkman Portable ภาค 15"