Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว ลำโพงพาพา JBL Charge 2 แบบบ้านๆ

JapanKorea

26/02/2015 05:13:49
3
กล่าวสวัสดี พี่ๆน้องๆ ทั้งหลาย วันนี้ ผมขอ มารีวิว แบบบ้านๆ ถูกใจ ไม่ถูกใจ ก็ขออภัยด้วยนะคับ
วันนี้ผมได้ไปสอย เจ้าตัว JBL Charge 2 ที่ ร้าน พลังซื้อ [ปล.อยากซื้อร้านเฮียมั่น แต่ต้องยอมตามใจคนรูดบัตร]
เจ้าตัวนี้ มี 4 สี ได้แก่ ดำ ขาว น้ำเงิน แดง และ ม่วง ผมเลือกสีน้ำเงินมา โดนใจ....

ภายในกล่องมีอะไรบ้างมาดูกัน...

- ตัวลำโพง
- ปลั๊กแปลง 4 หัว เปลี่ยนตามสีที่เลือกมา
- สายดาต้า [USB] เปลี่ยนตามสีที่เลือกมา
- คู่มือ

หัวปลั๊ก พิมพ์ โลโก้ อย่างสวย และ สายดาต้าก็เช่นกัน [USB]

ดู ความเนี้ยบ การเก็บงาน ถือว่า โอเค

เมดอินไชน่า นะคับผม ไม่เหมือน โบส มินิ

ตัวเบส เลยนะคับ อันนี้ ออก ด้านข้างแทน ซ้ายขวา ส่วนตรงกลาง เสียงร้อง

พอตหลัง ...

ช่องซ้าย ชาร์จ กลางเสียบ AUX ขวา สามารถ ชาร์จให้กับ มือถือ ได้ ด้วย แบต ขนาด 6000 มิลลิแอมป์

น้ำหนัก เมื่อเปรียบเทียบกับ โบส มินิ ตัวนี้จะเบากว่า ส่วน ความยาวๆ พอๆกันคับ

มาเทสเสียงกันดีกว่า... ด้วยการ เปิดฟังจาก บลูทูธ ก่อน
เบส มาเป็นลูก เสียงใส ไม่แหลม จนเกินไป เสียงกลาง แอบหลบนิด

ลองมา ตั้งแบบ ข้างกล่องดู จะมี มุมนึง มีขอบยาง เอาไว้ตั้งตรงๆ แบบนี้นะคับ
ผลคือ ไม่พอใจ เบสเบาบาง แต่ ได้เสียงก้องกังวาน แทน

ทีนี้ ลองมาเสียบ ด้วยสาย แทน ผลคือ เบส ดรอปลง ส่วนนึง แต่ทำให้นุ่มขึ้น ไม่เยอะจนเกินไป
และเสียงกลาง ใสขึ้นมาอีก มีมิติ ดี ฟังสบาย

มาที่เรื่องโทรออก สามารถ กดวางสาย หรือ รับสายได้จากทาง ลำโพงได้เลย

สรุปนะคับ

ถ้าถามผมว่าคุ้มมั้ยกับราคานี้ ผมถือว่า คุ้มนะ ไม่แพงจนเกินไป [จากคนที่เคยใช้ โบส มินิ]
และก็ ตัวนี้ เหมาะกับ วาง สถานที่ๆ เป็น ช่องสี่เหลี่ยมนะคับ เพราะเบส ออกด้านข้าง

ถึงแม้จะ วางห่าง จาก ผนัง 1ฟุต แล้วก็ตาม
ถ้านั่งฟัง จากหน้า โลโก้ ลำโพง บอกเลยว่า เบสมีอยู่ในระดับนึงคับ ออกข้างหมด

ส่วนกลางแจ้ง ถือว่า ดีว่า โบส เสียงร้อง นำมาก่อนเลย เบสตาม แต่ไม่ถึงขั้นเบาบาง

เหลือสิ่งที่อยากทดสอบคือ การเปิดต่อเนื่องคับ

ตัวนี้บอกไว้ว่า 12 ชั่วโมง
ซึ่ง โบส มินิ แจงไว้ว่า 8 ชั่วโมง ผมเปิด ดัง 50% อยู่ได้ 4 ช.ม คับผม

สิ่งที่ไม่ชอบเลยคือ การวางคับ ถ้าวาง ไม่ดี เอียงนิดเดียว กลิ้งเป็น ลูกบอล เลยทีเดียว

รอเบิร์น กันต่อไป...

จบการรีวิวเพียงเท่านี้คับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bigboat

26/02/2015 05:53:09
1
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

thekop41130

26/02/2015 11:53:51
10
เสียงได้สักกี่ % ของ bose mini ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

JapanKorea

26/02/2015 19:20:15
3
ประมาณ 70 คับ เปิดดังสุด ไม่แตกนะคับ ไม่เหมือนโบส แต่โบส เสียงกลาง มันจะหลบ เหมือนกัน แต่ ไม่ใส เท่าตัวนี้คับ ตัวนี้ ใส แหลม น่ะคับ เบส มาเป็นลูก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaxxIE

26/02/2015 20:41:44
107
ผมฮา กลิ้งเป็นลูกบอล

ผมว่ามันน่าจะออกแบบให้มีตัวยื่นมาค้ำแบบFLIPน่ะ

สงสัยเค้าจะกลัวคนมันจะหลงดีไซน์กับFLIP
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สมัครเล่น

26/02/2015 20:47:04
412
Burn นานเหมือนกันนะครับ ตัวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

26/02/2015 22:30:22
4,282
ยินดีด้วยครับ 555 ตัวนี้เสียงจะออกหนาๆ เบสขนาดโตกว่ารุ่นอื่นๆอยู่พอควร ฟังแล้วกระหึ่มได้อารมณ์ดีเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

JapanKorea

27/02/2015 18:41:24
3
ขอบคุณคับเฮียแรมโบ้ และทุกท่าน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ชอบ Bose มากกว่า ติดอยู่ที่ แบตมันเปิดได้ไม่นาน ซาว 3 ก็เกินงบอีก รอ มินิ 2 กับ ซาวลิ้งค์ สี่ ละกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

[b]

31/03/2015 13:26:17
ที่บอกว่า เปิดดังสุด ไม่แตกนะคับ ไม่เหมือนโบส …หมายความว่า โบส ถ้าเปิดดังสุด เสียงแตกหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

สมัครเล่น

31/03/2015 16:15:31
412
ใช้อยู่ เปิดดังพอสมควร ก็เสียงไม่แตกนะครับ
ดังจนสุดนี่ ผมว่า ข้างบ้านด่าแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

soundpink

02/06/2017 20:44:23

ใครจะซื้อลองดู JBL Charge 2 ลองดู ของ มหาจักร คับ ถ้าไม่ซื้อร้านเฮียมั่น เพราะการันตีของแท้ พวกถูกมาก ๆ ระวังด้วยคับ... จีนมันก๊อปมาเนียนมากคับเดียวนี้ แนะนำ >

www.lazada.co.th/mahajak-jbl-discount

เช็คราคาดูไม่ต่างกันมาก ประกันศูนย์เวลาเสีย ไงก้อเข้าไปซ่อมได้คับ

หยิกหู 0
"รีวิว ลำโพงพาพา JBL Charge 2 แบบบ้านๆ"