Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอชื่นชมร้านมั่นคงครับ

tim38416

05/01/2015 21:53:43
2
เกริ่นก่อนนะครับเรื่องมันมีอยู่ว่า พอดีวันนี้ผมได้มีโอกาสเข้าไปซื้อหูฟัง alessandro ms pro e ซึ่งจริงๆผมก็เล็งใว้นานแล้วล่ะ เพราะส่วนตัวก็ชอบแนวเสียงของเจ้า Pro i อยู่แล้ว ตั้งแต่รุ่น e เข้ามาก็เห็นว่ามันเปลี่ยนไดร์เวอร์ผมก็คิดว่ามันน่าสนใจพอสมควร แต่ก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันครับว่าแนวเสียงมันจะเปลี่ยนไปจากเดิมรึป่าว แต่พอได้แกะกล่องลองแล้วก็ถอนหายใจครับ เป็นอย่างที่ต้องการ แถมเหมือนเสียงถูกยกระดับให้ลงตัวขึ้นไปอีก

เข้าเรื่องนะครับ หลังจากผมเปิดกล่องฟังเสียงจ่ายเงินรับใบเสร็จเรียบร้อยกำลังจะเตรียมตัวกลับแต่ก็นึกขึ้นได้ว่าไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วให้พี่เค้าเปิดอุ่นเครื่องให้ซักหน่อยก็ดี จากนั้นก็บอกพี่หลุยพี่เค้าก็จัดการให้เลย ช่วงนั้นผมก็นั่งเล่นคอมไปพลางๆ และก็ฟังเพลงไปด้วยไม่รู้เกิดเรื่องไรขึ้นบ้าง จู่ๆพี่หลุยก็มาบอกว่าหูฟังข้างหนึ่งมีปัญหานะเสียงมันแตก อ่าวผมก็งงสิครับ ก่อนหน้านี้ผมก็ลองแล้วนะเสียงก็น่าจะปกติ(มั้ง 555 จริงๆผมก็แค่ลองแนวเสียงแบบผ่านๆครับไม่ได้เพ่งจริงจัง) สรุปว่ามันเสียจริงแต่ต้องเงียบและเพ่งพอสมควร คือผมก็ฟังไม่ค่อยออกครับยอมรับ สรุปก็ได้เปลี่ยนกล่องใหม่ตอนนั้นเลยครับ ยังคิดอยู่ว่าถ้าตอนนั้นกลับมาเลยแล้วพี่หลุยไม่ได้ลองฟังและเช็คให้ก่อนคงเกิดปัญหาแน่ครับ

ก็ชื่นชมความเป็นมืออาชีพของพนักงานเฝ้าร้านเรือธงวันนี้ทั้งสองคนครับ ทำงานหนักกันทั้งคู่ ส่วนหูฟังก็พอใจมากครับ 555 นี่ขนาดเปิดไปได้ไม่ถึงไหนนะ

สุดท้ายก็อยากเตือนๆ หน่อยนะครับเรื่องหูฟังใหม่แกะกล่อง นี่ขนาด grado alessandro นะ จะซื้ออะไรก็ลองให้แน่ใจก่อนเดินออกจากร้านล่ะกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ohwownoone

05/01/2015 22:06:23
370
ผมไม่ลองครับ มีอะไรมั่นคงจัดการได้อยู่แล้ว 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

05/01/2015 22:53:22
4,282
ขอบคุณครับสำหรับคอมเม้นท์สำหรับเจ้าหลุยส์ ปกติสินค้าไฮเอนด์นั้น ผมจะย้ำให้เจ้าหลุยส์คอยตรวจเช็คให้เรียบร้อยก่อนส่งถึงมือลูกค้า เนื่องจากสินค้าไม่ใช่ราคาบาทสองบาท แต่ถือเป็นสินค้าฟุ่ยเฟือยราคาสูง การตรวจตราต้องพิถิพิถันมากยิ่งขึ้น ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม

สำหรับหูฟังพวก Grado Alessandro บางทีก็ไม่ใช่เสียหรือ defect แต่อาการเสียงพร่าหรือแตกเบาๆ อาจจะเกิดจากมีผงหรือเม็ดฝุ่นอยู่ด้านใน เป่าออกก็หายได้ในบางกรณีครับ แต่ไม่ต้องกังวลครับ มีอะไรทุกคนยินดีให้บริการเต็มที่ครับ

โดยเฉพาะเจ้าหลุยส์นี่ เห็นหน้าตาง่วงๆเหมือนงูแมวเซา แต่ผมว่ามันใส่ใจดีขึ้นกว่าหลายปีก่อนมาก (ขอชมออกสื่อนิดนึง เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยไปด่ามันสองต่อสอง 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอชื่นชมร้านมั่นคงครับ"