Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[มือใหม่] อยากทราบเรื่องช่องต่อสายลำโพงครับ

ณัฐกิตติ์

28/12/2014 17:53:20
อยากให้เสียงทีวีออกลำโพงเครื่องคอมโพเน้นได้รึเปล่าครับ? ผมงงว่าต้องใช้สายอะไร ต่อเข้า-ออกช่องไหน กดโหมดอะไร ประมาณนี้ครับ

กล่องซันบ๊อก <-------- สาย RCA ---------> LCD TV Sharp <ต่อช่องอะไร?---------- ใช้สายอะไรครับ? ---------เสียบเข้าช่องอะไร? + กดโหมดอะไร?> เครื่อง JVC NX-F7

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

digitalotis

28/12/2014 18:34:30
0
กล่องซันบ๊อก ใช้ RCA ไป LCD TV Sharp
จาก LCD TV Sharp ดูช่อง Optical out ใช้สาย optical ไปยัง JVC NX-F7
ที่ทีวี คงไม่ต้องกดอะไรนอกจากปิดเสียงลำโพง ไปเลือกโหมดใน JVC เอา
แต่ผมไม่มี JVC รุ่นนี้ บอกโหมดไม่ได้

ทางที่ดี เปลี่ยนกล่องทีวีดิจิตอลที่มี HDMI กับ Optical out จะดีกว่า ภาพจาก Hdmi ชัดกว่าเยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

29/12/2014 01:48:51
573
สามารถต่อ RCA Out ไปเข้าที่ Audio in ขาว-แดง ของNX-F7 ก็ได้ครับ
แล้วเอาภาพไปเข้าที่ LCD Sharp แทน แจ่แบบนี้ภาพออกทีวี เสียงออกที่ JVC จร้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"[มือใหม่] อยากทราบเรื่องช่องต่อสายลำโพงครับ"