Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Sony MDR-XB50AP ดีแค่ไหนครับ เทียบกับ Marshall mode ล่ะ ?

max

12/12/2014 05:38:57
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ส่วนตัวฟัง Marshall mode แล้วก็โอเคเลยครับ แน่นๆ แต่ก็ยังไม่เคยลองฟังอีกหลายๆ ตัวที่่ต่างประเทศเขารีวิวว่าดีกัน เลยอยากมาสอบถามน่ะครับ ช่วยชี้แนะรุ่นเล็กๆ อย่างผมทีนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อัศวร

02/09/2017 16:55:23
มาดูรีวิว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kobsound

04/09/2017 13:28:12
113
 Sony MDR-XB50AP เน้นเบสครับ เหมาะสำหลับคนชอบเบสเยอะๆ ติดบวมนินๆ เคยลองฟังของเพื่อนสหายอยู่2-3วันครับ เบสแบบนี้เป็นจุดเด่นของ โซนี่ เลยครับ extra bass ตึบๆๆๆๆ (แต่ผมว่ามันมากไปหน่อยครับ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ)
ส่วน marshall mode นี่ เบสจะกระชับกว่า โซนี่ ครับ มาไวไปไว เสียงกลางกับแหลมจะจี๊ดจ๊าดกว่า โซนี่ พอควรครับจุดเด่นอีกอย่างของMarshall mode คือเสียงกลองครับ มาเป็นลูกๆชัดๆซ้ายทีขวาที ฟังสนุกดีครับ(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆอีกแหละครับ)   สรุปผมชอบ Marshall mode มากกว่าโซนี่ครับ เพราะผมฟัง Rock เป็นชีวิตจิตใจครับ (อันนี้ก็แล้วแต่ รสนิยมในการฟังของแต่ละคนด้วยนะคร๊าบ อย่าเชื่อผมมากครับ ไปลองฟังดูก่อนนะครับ อิอิ)

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Sony MDR-XB50AP ดีแค่ไหนครับ เทียบกับ Marshall mode ล่ะ ?"