Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังอินเอียร์ตัวไหนที่คิดว่าเอาอยู่ทั้งดูหนังฟังเพลง

crimsonboy

10/12/2014 14:30:18
0
หูฟังบางตัว ฟังเพลงดีมาก เอารายละเอียดออกมาครบ บางที่เสียงคอรัส ชัดพอๆกะเสียงร้อง

แต่พอเอามาใช้เวลาดูหนังดูคลิปต่างๆ ที่ไม่มีเสียงเบส กีต้า เนื้อเสียงบางลงและ มีเสี้ยนอย่างเหนได้ชัด

พวกเสียงที่เอามาเป็นซาวแอฟเฟคเช่น แฉ เสียงหัวเราะ เสียงปรบมือ ได้ยินง่ายกว่าเดิม

แต่เหมือนได้ยินแบบมันบูสจนออกมาบางและเป็นเสี้ยน

หูฟังตัวไหนที่ทำได้ดีทั้งดูหนังฟังเพลง บ้างครับบ ลองแลกเปลี่ยนความเห็นกันดู

ปล. ตอนนี้ดู ๆ marshall mode eq อยู่ 5555555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mtthefirst

10/12/2014 15:04:26
14
ผมใช้ Fitear MH335DWSR ทั้งฟังเพลง ดูหนังแล้วก็เล่นเกมส์เลยครับ

เคยใช้ทั้ง Vmoda, UE Triple.Fi 10, W4R ไม่มีตัวไหนสูได้เลย แต่ราคารวม Piccolino ก็เกือบแสนแล้วครับ หุหุ

ถ้าเอามาดูหนังหรือเล่นเกมส์จริงๆผมชอบพวก Fullsize มากกว่าเพราะมันให้มิติที่ดีกว่า ยิ่งที่เป็น wireless ยิ่งสะดวกครับ ที่เคยใช้อยู่ก็ MDR-DS7500 ไม่ก็ MDR-1RMk2 ของโซนี่ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังอินเอียร์ตัวไหนที่คิดว่าเอาอยู่ทั้งดูหนังฟังเพลง"