Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

YIMtoYIM

09/12/2014 11:47:45
1
รบกวนถามเรื่อง CD MP3 ที่มีขายที่เซ่เว่น
เห็นมีหลายๆ อัลบัมน่าสนใจ
ไฟล์เพลง MP3 นี่สามารถแปลงกลับเป็น Audio File ตามต้นฉบับรึเปล่าครับ
ถ้าแปลงแล้วคุณภาพของไฟล์เสียงประเภทนี้ จะดีหรือใกล้เคียงกับไฟล์ที่ริปมาจาก CD เพลงรึเปล่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

09/12/2014 12:11:10
9
แปลงกลับไม่ได้ครับ เพราะมันถูกตัดไปแล้ว คุณภาพไม่ได้ใกล้เคียงเลยครับ ถ้าจะซื้อจริงๆเอาเงินไปซื้อcdดีกว่าครับ แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

TBJTBT

09/12/2014 13:16:54
แปลงกลับไปเป็น CD Audio ได้ครับ
แต่คุณภาพจะไม่ได้ดีขึ้น มีแต่เท่าเดิม หรือแย่ลง
เนื่องจากตอนที่บีบอัดไฟล์ mp3 มานั้นได้ตัดความถี่บางช่วงออกไปแล้ว
รวมถึงอัลกอรึธึมที่ใช้แปลงไฟล์ไป-กลับ ก็มีผลด้วย

หากอยากจะ write ไปเป็นแผ่น CD Audio ฟังเครื่องอื่นๆทำได้แน่นอน
แต่ถ้าคาดหวังถึงคุณภาพเสียงทีี่ดีขึ้น คงจะทำไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
"cd MP3"