Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้หูฟัง สำหรับดูหนังแบบใส่สบายสุดๆ

ตอบผมด้วยครับ

06/12/2014 22:48:56
ขอเกริ่นก่อนนะครับ คือผมไม่ใช่คนเล่นหูฟัง แต่อยากได้หูฟังดีๆซักอัน คิดว่าถ้าซื้อครั้งนี้แล้วคงอีกนานกว่าจะซื้ออีก ไม่ซื้อบ่อยๆ

จุดประสงค์การใช้งาน
ส่วนมากจะเน้นดูหนังเป็นหลักครับ ดูหนังในมือถือนะครับ นอนดูก่อนนอนทุกคืน
ฟังเพลงน้อยมาก นอกจากจะได้ยินเพลงเพราะๆจากที่ไหนมา ก็ที่มาก็มาเปิดฟังวนซ้ำๆจนเบื่อแล้วก็เลิกฟัง
สรุปว่า ดูหนัง90% ฟังเพลง10%

เน้น
เรื่องใส่สบายนะครับ สำคัญมากๆ เพราะเป็นคนขี้รำคาญ

อยากได้แบบครอบหู around-ear นะครับ เพราะคิดว่าน่าจะใส่สบายที่สุด
แบบ in-ear ไม่เอานะครับ เพราะมีของ beats อยู่ตัว ได้รางวัลมา ใส่แล้วรำคาญมากๆ มีอะไรมายัดในหูรู้สึกไม่สบาย

ทำไมต้อง bose?
คือตอนเด็กๆน่าจะ7-10ปีที่แล้วได้มีโอกาสเดินผ่านบูทของอัศวโสภณ ได้ยินเสียงเพลงเป็นเพลงฝรั่ง ฟังไม่รู้เรื่อง ไม่ใช่เพลงที่คุ้นหูด้วยครับ แต่รู้สึกว่ามันเพราะมาก ก็แวะไปเข้าดูเป็นลำโพงคอมพิวเตอร์ bose com3 หรือ com5 ไม่แน่ใจ ผมยังไปหมุนๆที่ปรับเสียงดังเบาเล่นอยู่เลยครับ ผมเลยจำฝังใจเลยว่าอยากได้ลำโพงของ bose เป็นของตัวเองซักตัว

ตอนนี้ที่เล็งไว้มี
1.Bose QuietComfort® 25 Acoustic Noise Cancelling® headphones
ข้อที่สนใจตัวนี้ คือ 1.ออกใหม่ 2.ดูในยูทูปที่ฝรั่งรีวิว ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องแต่จับใจความได้ว่าน่าจะใส่สบายและเบา
ข้อเสียสำหรับผม 1.มีสาย เพราะใจจริงอยากได้แบบไร้สาย 2.ไอ้ระบบกันเสียงรบกวนผมคิดว่าผมไม่จำเป็นสำหรับผม ผมเลยคิดว่าจะจ่ายแพงกว่าเพราะของที่ไม่ต้องการใช้ทำไม

2.Bose SoundLink® around-ear Bluetooth® headphones
ข้อที่สนใจตัวนี้ คือ 1.ดูในคลิปของมั่นคงรีวิวไว้บอกว่าเบาสบาย ใส่เหมือนไม่ได้ใส่ 2.ไร้สาย
ข้อเสียสำหรับผม 1.รุ่นเก่าแล้ว 2.กลัวจะใช้แล้วมันมีปัญหา เพราะผมมีลำโพงJawbone JAMBOX ได้รางวัลมา เวลาต่อกับมือถือผ่านบลูทูธ เสียงมันเบามากๆ และดีเลเสียงที่ออกไม่ตรงกับภาพในหนัง คือผมยังไม่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาแบบมีสายหรือไร้สายดี เพราะปัจจุบันที่ใช้อยู่แบบมีสาย มันก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องรำคาญหรือเกะกะอะไรมาก เพียงแต่ว่าซื้อใหม่ทั้งทีอยากจะได้แบบไร้สาย

3.Bose SoundLink® on-ear Bluetooth® headphones
ข้อที่สนใจตัวนี้ คือ 1.ออกใหม่ 2.ไร้สาย
ข้อเสียสำหรับผม 1.มันเป็นแบบทับหู ซึ่งผมเข้าใจว่ามันน่าจะใส่ไม่สบายเท่าไร และใส่ไม่ได้นานมาก

ช่วยแนะนำด้วยครับ บอกตรงๆตอนนี้เทใจไปที่ 1.Bose QuietComfort® 25 Acoustic Noise Cancelling® headphones
แต่อยากฟังความเห็นของท่านๆก่อนซื้อครับ กลัวไม่ตรงกับความต้องการ

นอกจาก3รุ่นนี้แล้ว แนะนำรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นเพิ่มเติมก็ได้นะครับ
สรุปคือ ใช้ดูหนังกับมือถือเป็นหลัก เน้นเรื่องใส่สบายสุดๆสำคัญมากๆ ส่วนเรื่องเสียงสำหรับผมเป็นเรื่องรองๆครับ

ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

07/12/2014 11:44:35
1,057
ถ้าเรื่องสวมใส่สบายต้องยกให้ Bose เลยครับเรียกได้ว่าใส่สบายสุดๆทุกรุ่นเลยครับ
เเม้เเต่รุ่นที่เป็นแบบ onear ก็ไม่รู้สึกว่ากดหูเวลาใส่นานๆครับ

ส่วนตัวเเนะนำ Bose QuietComfort® 25 Acoustic Noise Cancelling® headphones
เพราะเป็นรุ่นใหม่ ใส่สบาย และเก็บเสียงรวมทั้งป้องหันเสียงรบกวนภายนอกได้ดีมากๆครับ
เหมาะกับใช่งานทั่วไปดูหนัง ฟังเพลงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากได้หูฟัง สำหรับดูหนังแบบใส่สบายสุดๆ"