Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามความแตกต่าง ของ bose แต่ละรุ่นครับ

Juddy

01/12/2014 08:06:09
สวัสดีครับพี่ๆ ผมเห็น bose มีหูฟังหลายรุ่นเกิน
อยากถามความแตกต่าง ของ 3 รุ่นนี้ครับ
1.bose freestyle
2.bose sie2i
3.bose soundtrue (แบบอินเอียร์)

อยากรู้ว่าสุ้มเสียงต่างกันยังไง และราคาแตกต่างกันเยอะไหมครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก Munkonggadget

01/12/2014 13:41:31
24
ทั้ง 3 รุ่นนี้มีความแต่งต่างกันอยู่พอสมควรครับ โดยทั้ง 3 รุ่นจะมีคาแรคเตอร์หลักที่มีเสียงคล้ายกันคือออกไปทางโทนเสียงนุ่มๆเหมือนกัน
ส่วนความต่างที่ว่าก็คือ อย่างเช่น Bose Freestyle จะได้รายละเอียดเสียงเสียงแหลมที่ชัดกว่า รุ่น SIE2i ครับ
และรุ่นที่มาใหม่ล่าสุด Bose SoundTrue Inear จะให้เสียงกลางอิ่มขึ้น เสียงร้องที่ดันขึ้นมาข้างหน้าอีกเล็กน้อย และก็ให้เสียงแหลมที่ชัดขึ้นอีกด้วยครับ
ต้องบอกว่าเสียงดีทุกรุ่นครับ เหมือนเค้าทำมาเอาใจแฟนๆ Bose เลยครับ เพราะแนวเสียงจะไม่ทิ้งคาแรคเตอร์เดิมๆ แต่จะเติมจุดเด่นให้แต่งต่างกันเอาใจแฟนๆขา Bose กันเลยครับ
ราคาไม่ต่างกันมากครับทุกรุ่นที่ว่ามาอยู่ในราคาราวๆ 5600-5900 ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามความแตกต่าง ของ bose แต่ละรุ่นครับ"