Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ย้ายเว็บไปใช้ของที่ไหนดีจ๊ะ.........

นายมั่นคง

16/05/2007 16:06:49

วันนี้ทั้งวันไม่ได้ทำอะไรเลย นอกจากหาที่อยู่เว็บใหม่ครับ 5555

โทรคุยกับทาง tarad.com หลายรอบ เล่าให้เค้าฟังว่ามันเป็นยังไง เค้าก็ขอความเห็นใจว่า รออีกซักประเดี๋ยวเถิด เพราะกำลังจะปรับปรุงระบบอยู่ ไม่น่าเกิน 1 เดือนจากนี้ไป ทุกอย่างจะดีขึ้น เร็วขึ้น น้ำไหล ไฟสว่าง ทางจะราดยางมะตอย

5555 แต่ผมชักไม่ค่อยเชื่อแล้วล่ะ

ทีนี้ก็เลยมาถึงว่าจะไปหาเว็บสำเร็จรูปที่ไหนใช้ดี (ย้ำ ต้องสำเร็จรูป เพราะผมทำอะไรไม่เป็นซักอย่าง)

การย้ายเว็บนี่คงสาหัสเหมือนการย้ายบ้าน เพราะต้องย้ายบทความรีวิว และ รายการขายของทั้งหมดกันเลยทีเดียว (อ้วกแตกแน่กู)

อยากได้เว็บที่เร็วๆ และมีระบบเว็บบอร์ดที่ดี ใช้งานง่ายๆ ใครจะใส่ลิงค์ ใครจะ browse ใส่รูปก็กดฉึก แล้วใส่ได้เลย เอาแบบง่ายๆ แต่ใช้ได้คล่องๆ และที่สำคัญคือต้องเร็ว !!! (ขอเว็บบอร์ดดีๆ เป็นหลัก)

ใครรู้มั่งว่าเว็บสำเร็จรูปตัวไหนดี ช่วยแนะนำเฮียด้วยจ้า วันนี้คุยกับเจ้านี้อยู่
http://www.readyplanet.com/
แต่ยังไม่รู้ว่าจะดีเปล่า

กลัวเป็นหนีเสือ เจอ ช้างน้ำ ประมาณนั้น 5555

ใครรุ้ก็แนะนำเฮียด้วยละกัน รู้สึกว่า เจ้าพยัคฆ์แพะ หรือ เจ้า Saviour นี่ก็พอเป็นนี่นา..........5555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

stksteel

16/05/2007 16:16:10
ย้ายเลยเฮีย
ของบอร์ดหัวกะโหลกเร็วปานจรวดเมื่อเทียบกะของเฮีย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

iTui

16/05/2007 16:17:21
มะกี้ยังเห็นเจ้า Saviour เดินคุยโทรศัพท์อยู่หน้าโรงเรียนอยู่เล้ย เดี๋ยวถึงบ้านคงออนไลน์มาตอบเนอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Saviour

16/05/2007 16:34:56
เห้ย จิงป่ะเนี่ยพี่

ผมคุยกะปิงปิง อยู่อ่ะ แต่ตอน 3 โมงเลยนะ

เรื่องโฮส แนะนำเฮียใช้ของ elife ดีมะ เพราะผมใช้อยู่ แต่อาจจะมีของอื่นดีกว่า ต้องรอท่านอื่นแนะนำ

แต่เว็บสำเร็จรูปแบบของ Ready planet ผมไม่ค่อยแนะนำนะทำกันเองดีกว่า เพราะมันสามารถแก้ไข หรือ ปรับปรุงได้คล่องตัวกว่าค้าบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

16/05/2007 16:38:38
แหะๆ ผมว่าเฮียใช้ของไม่สำเร็จรูปดูดีไหมครับ เช่าโฮสเลยปีละพันกว่าบาท เร็วมากๆครับผมใช้อยู่

เอาอย่างนี้เฮียลองใช้เว็ปบอร์ดผมดูเล่นๆก่อนเดี๋ยวผมทำหัวข้อทดลองไว้ให้ ถ้าโอเคถูกใจ จะเอาไปฝากไว้โฮสไหนก็บอกเดี๋ยวจัดการให้ไม่คิดตังสักบาทเดียว(ทำเอามันส์)ครับ (แต่แนะนำที่เดียวกับผมเนี่ยแหละถูกดี อิอิ)
ลองเล่นลองโพสกันได้ที่ http://www.pdatechnic.com/webboard/index.php?category=munkonggad
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

KiZe

16/05/2007 16:44:37
อยากให้เฮียทำแบบ Head-fi ไปเลยครับ

ชัดเจน และ ลูกเล่นเยอะดี

เป็นการมองถึงอนาคตไปในตัว

ขายเอง กล่อมเอง ล่อลวงเอง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nopphong

16/05/2007 16:46:17
อ้อ เฮียและทีมงานลองสมัครสมาชิกที่เว็ปบอร์ดผมไว้ เดี๋ยวจะให้สิทธิม๊อตเอาไว้ จะได้ลองดูระบบของม๊อดด้วย เพราะเป็นเรื่องสำคัญอีกเรื่องที่เราจะต้องแก้ไขและลบกระทู้ได้ง่ายๆ ไม่งั้นจะเจอพวกป่วนโฆษณาขายของเยอะครับ และเห็นด้วยกับ savior มากๆครับว่าอย่าใช้ของสำเร็จรูปเลยช่วยๆกันทำจะดีกว่า ว่างๆเดี๋ยวผมช่วยทำอีกแรง อิอิ
ปล.อย่าดูเว็ปผมนะครับ แบบว่าขี้เกียจอัพเดทมาเป็นชาติแล้ว เอาแต่ตอบคำถามในเว็ปบอร์ดอย่างเดีย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Saviour

16/05/2007 16:52:01
อวดเว็บมั่งดิพี่ Nopphong

ืทำเองหมดยกเว้นเว็บบอร์ด

www.drsawai.com

ของเด็ดพ่ออ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

kim101

16/05/2007 17:00:24
ย้ายเลยครับ:164:

วันนี้รอทั้งวัน ของยังไม่มา สงสัยพรุ้งนี้ค่อยได้ฟัง:160:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

nopphong

16/05/2007 17:18:53
ฮ่าๆของคุณ savior ก็สวยดีครับ เอาเลยๆจ้าง saviour ทำเลยครับเฮีย ค่าจ้างไม่ต้องมาก หมูกะทะซักมื้อก็พอ ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Saviour

16/05/2007 17:26:05
เย้ยพี่ช่วงนี้คงไม่มีเวลาทำให้หรอกเพราะเปิดเทอมแล้ว + งานเข้าไว้มากๆๆๆๆ ปีนี้ ม.5 รร นี้เรียนโหดสุดแล้วอ่ะ อาจจะช่วยๆ ได้นิดหน่อยเท่านั้นแหละคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

TeMpLaTe

16/05/2007 17:42:28
แล้วจะแวะมาวนเวียนเหมือนเดิมคร้าบ

ฮาฮาฮา

ป่วนวันละนิด จิตหงุดเงี้ยว

:158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

บีพลัสเจ

16/05/2007 20:47:08

เฮียครับ ผมมีบริษัท รับทำเว็บของตัวเองนะ ชื่อ B plus J เว็บ beeplusjay.com ในความคิดของผมเองนะครับ อยากจะบอกเฮียว่า ไม่อยากให้ย้ายครับ จริงๆเว็บนี้ ไม่ได้ช้านะครับ แต่ที่เว็บเฮียช้า ผมได้ลองดูอย่างคร่าวๆ เฮียมีปัญหาเรื่อง ขนาดไฟล์ภาพครับ เนื่องจากเฮีย ทำเรื่องของสิ่งพิมพ์ มา การsave ไฟล์ ต้อง ดีสุด สวยสุด ทำให้ขนาดไฟล์ ใหญ่ครับ อย่างเช่น ภาพ หูฟัง MS-1 ที่อยู่ ทางด้านซ้าย ขนาดไฟล์ ปาไป 45Kb (ใช้เวลาโหลด 9 วินาที)แล้ว ทั้งๆที่จริงๆ มันน่าจะอยู่ แค่ 16 Kb (ใช้เวลาโหลด 2 วินาที)ครับ ลองคลิ๊กขวา ดูขนาดไฟล์ รูปของผม กับ ของเฮียดูได้ครับ นี่แค่ภาพเดียวนะครับ ยังไม่รวมภาพสินค้า เล็กใหญ่ ที่ใช้ ภาพเดียวกัน มาย่อไซต์ โดยโปรแกรม ของ tarad.com ครับ ยังไงถ้ามีอารัย ปรึกษาผมได้นะครับ สำหรับเฮีย ให้คำปรึกษาฟรีครับ ที่ 081-8250273 หรือ จะให้คนที่ทำเว็บให้เฮีย มาคุยกับผมก้อได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา และ สอนครับ รวมทั้งเพื่อนๆร่วมพระกาฬที่อยากทำเว็บเป็นก้อได้นะครับ (ปล. ออฟฟิตผม อยู่ บรรทัดทอง ใกล้กับร้านแมสนิดเดียวเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

KiZe

16/05/2007 21:24:10
ช้าจริงๆครับพี่ BJ เพราะ เน็ตผม 2 เม็คยัง ช้าเลยครับ

จริงๆ ie มันก็เก็บแคชรูปเอาไว้ ยังไงก็ไม่น่าจะช้าขนาดนี้ครับ

อีกอย่างคือมันจะช้าเป็นช่วงๆ นะครับ บางทีก็เร็วบางทีก็ช้า

สรุปมันเป็นที่ host ชัวร์ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

nopphong

16/05/2007 21:27:23
แหะๆผมเถียงตายเลยครับเรื่องช้าเพราะรูปเนี่ย เพราะรูปต่ให้มันใหญ่แค่ไหนมันก็ช้าแค่ครั้งแรกที่โหลด เพราะมันจะไปอยู่ในแคชที่เครื่องคอมครับ แต่นี่เว็ปเฮีย ช้าทุกหน้า และช้าทุกครั้งที่เปิด เปิดกระทู้นึงรอไปสองนาทีค่อยกลับมาอ่าน ซึ่งถ้าช้าจากรูปมันจะไม่ช้าทุกครั้งที่เปิดครับ
เท่าที่ดูพบว่าช้าจากเครื่องเซิฟเวอร์มันช้า มันรองรับการทำงานกับดาต้าเบสจำนวนมากๆไม่ไหว เข้าใจว่าทุกเว็ปของตลาด.คอมใช้กำลังจากเซิฟเวอร์มาก พอใช้รวมกันหลายๆเจ้ามันก็เลยไม่ไหว เจอ error SQL บ่อยมากๆ ทางแก้คือถ้าทาง ตลาด ไม่อัพเกรดเซิฟเวอร์ ก็ต้องย้ายโฮสสถานเดียว ย่อภาพช่วยอะไรอาการนี้ไม่ได้หรอกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

16/05/2007 21:59:12

เอ้า เล่าเลย....................

ผมได้พยายามหาสาเหตุ และโทรถามเยอะมากครับ ช่วงเวลาที่ผ่านมา และพยายามค้นว่า มีคนที่หัวอกเดียวกับผมเปล่า

http://www.tarad.com/_tarad/cms/news_dtail.php?id=48

ปรากฏว่าเว็บมันช้า เพราะว่าแย่งกันเหมือนช่องสัญญาณมือถือครับ ทาง tarad เค้ายืนยันว่ากำลังปรับปรุงอยู่ และสัญญาเมื่อสายัณห์ว่าจะต้องดีแน่ๆ ในเดือนหน้า

เค้าบอกว่าทุกวันนี้มันเหมือนมีห้องใหญ่ๆ และทุกคนก็รวมอยู่ในห้องเดียวกัน เวลามีคนเข้าคลิกดูมากๆ พร้อมๆ กันทุกๆเว็บ สัญญาณก็จะแชร์กัน

ซึ่งปัญหากิ๊กก๊อกเหล่านี้ กระจอกมากสำหรับคนทำเว็บเป้นครับ 5555

แต่ปัญหาเหล่านี้เป้นปัญหาที่อาจจะทำให้ผมถึงขั้นพิการหรือคางเหลืองก็เพราะไอ้เรื่องการย้ายข้อมูลสินค้า บทความรีวิวทุกอัน 5555

ขอบคุณพี่ noppong และ บีพลัสเจครับที่เป็นห่วง

ไม่ขอบคุณคนเดียวคือไอ้ Saviour แหล่ะ 5555

โห........ถ้าผมสามารถให้เค้าย้ายข้อมูลได้ ผมเปลี่ยนพรุ่งนี้เช้าก่อนพระบิณฑบาตรเลยครับ

5555

ทางเว็บใหม่บอกว่า ผมคงต้องทรมานย้ายเอง และค่อยๆ ปรับหน้าตาเว็บเอง 5555

นี่ว่าสงสัยต้องประชุมพวกหน้าม้าทั้งหลาย ว่าให้มันช่วยผมย้ายข้อมูล คนละนิดคนละหน่อย ให้แบ่งกันย้ายหูฟังคนละยี่ห้อ หรือย้ายรีวิวคนละกันก็ยังดี 5555

เดี๋ยวคงต้องเอาเรื่องนี้เข้าที่ประชุมสมัชชาคนเกือบจน อาทิตย์นี้ล่ะครับ 555

แต่สบายใจได้ครับ ผมไม่ได้นิ่งนอนใจแน่ๆ ครับ

เพราะอย่างน้อยแต่ละคนจะได้มีเว็บไว้คุยเล่นหนุกๆ ก็ยังดี และไหนๆ ผมก็ทะลึ่งสร้างบอร์ดจนมีคนอ่าน ให้การสนับสนุนดีอยุ่แล้ว.........รับรองต้องทำบอร์ดให้ดีกว่เดิมให้ได้ครับ 555

แต่จะดีแค่ไหน ต้องดูต่อไป

ตอนนี้ผมได้แต่พิจารณาเว็บสำเร็จรูปที่มีระบบเว็บบอร์ดที่ค่อนข้างดีมาใช้ครับ

ที่ดูๆ ก็ readyplanet แต่รู้สึกว่ายังไม่ค่อยชอบใจ

เพราะผมชอบบอร์ดที่โพสกันง่ายๆ ใครก็ได้ จะหมูหมากาไก่ก็โพสได้ ไม่ต้องมีสมาช้ง สมาชิกก็โพสได้ครับ

เล่นกันแบบชาวบ้านๆ ง่ายๆ ทะลึ่งตึงตัง นอกเรื่องนอกราว ลามกจกเปรตไปวันๆ

ผมว่าสนุกและมีความสุขดีแล้วนะ..................

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ฤทธิ์ หน้าเหลี่ยม

16/05/2007 22:15:31

อย่าย้ายนะเฮีย คือใช้ tarad.com ด้วย แล้วก็ไปเลือกใช้บริการเว็บสำเร็จรูปของที่อื่นด้วยอีกสักหนึ่ง
แห่งด้วย เฮียมีสิทธิ์เอาเว็บของตัวเองไปใช้ได้รึป่าวเนี่ย มันผิดสัญญาอะไรมั้ย ส่วนอีกทางหนึ่งคือ ต้องเป็นเว็บมาสเตอร์เอง ถ้าทำไม่เป็นต้องจ้างมืออาชีพ ทำเป็นสองภาษา ไทย อังกฤษ ส่วนวิธีพัฒนาเว็บ อัพเดทข้อมูล จ้างครูสวยๆ มาสอนพักเดียวก็เป็น เชื่อผมซี่ ฮ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

16/05/2007 22:27:59

อ้อ ลืมบอกไป วันนี้เว็บเฮียเร็วดีมากเลย เปิดปุ๊บติดปั๊บเลย สงสัย tarad.com จะเอาใจเฮียนะ ฮ่ะ ถ้าเปิดปุ๊บติดปั๊บๆยังงี้
ละก็แจ๋ว ยัง ยังไม่ไว้ใจหรอก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูใหม่ ฮ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

เล็ก

16/05/2007 22:32:02
เฮียลองปรึกษาเฮียแฟรงค์ เผื่อจะไปฝากไว้กะthaidphoto.comซิฮะ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

บีพลัสเจ

16/05/2007 23:45:37
จริงๆนะ ความคิดเห็นผม สำหรับ คนที่ทำเว็บไม่เป็น แล้วใช้เครื่องมือ ที่เค้าให้มาทำได้ ขนาดนี้แล้ว ผมไม่อยากให้เปลี่ยนนะ ไม่ไช่ ผมมีส่วนได้เสียกัน tarad นะครับ แต่ ย้าย Host แล้วพวก backend อีกหล่ะ จัดการกันตายครับ แล้วข้อมูลต่างๆในเว็บบอร์ดอีก ผมว่า ทางแก้ ในระยะสั้น ยังเป็น เรื่องการ ปรับขาดไฟล์ภาพนะ

ไม่ได้เถียงครับ เรื่องของ SQL นั้น ก้อเป็นเรื่องหลัก ที่ทำให้ช้าครับ

แต่เราน่าลองทางที่จะทำให้ สามารถ ให้เว็บมาสเตอร์ (หัวเหน่ง) จัดการกับเว็บได้ง่ายและสนุกที่สุดครับ คือใช้แบบเดิม

เพราะถ้าเช่น Hosting เอง ก้อต้องลงพวก เว็บสำเร็จรูปเอง หรือแม้เค้าจะลงพวก แมมโป้ให้ ยังไงเราก้อต้องโมกันอีกพักนึงเลย ครับ

ส่วนเรื่องของการโหลดภาพเก็บไว้ใน internet temp file นั้น มันก้อมีครับ แต่สำหรับไอ้ โมดูลที่เป็นแบบนี้ มันก้อจะเหมือกับ พวกแมมโป้ ครับ คือ มัน จะโหลดทุกครั้งที่มีการเรียกหน้าใหม่ นะครับ

แต่ยังไง ถือว่า ข้อความของผม เป็น ความเห็นส่วนตัวละกันครับ ไม่ได้ต้องการ โต้เถียง หรือ ขัดขวางอะไรแต่ประการใดครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

nopphong

17/05/2007 00:12:04
อย่างที่บอกแหละครับ ไม่แนะนำเว็บสำเร็จรูป เพราะมันค่อนข้างขาดอิสระและความคิดสร้างสรรค์ซึ่งขัดกับบุคลิคเฮียอย่างแรง
พูดตามตรง ทำเว็บง่ายกว่าใช้photoshop เยอะครับ ตั้งใจอ่านหนังสือสองชั่วโมงก็ทำแบบงูๆปลาๆได้แล้ว ส่วนที่ยากจะเป็นพวก php database ซึ่งพวกนี้เราใช้ของสำเร็จรูปได้ง่ายๆ จะให้ผมทำให้ฟรียังได้เลยหมูมากๆ แต่ส่วนที่ยากน่าจะเป็นเรื่องหน้าต่างๆที่ต้องออกแบบให้สวย ซึ่งหัวศิลป์แบบเฮียนี่ไม่น่าจะยาก(ก็ทำคล้ายๆphotoshopนั่นแหละ) ส่วนที่ยากอีกจุดคือการย้ายข้อมูลซึ่งจะว่าไปแล้วไม่ยากแต่เป็นงานกรรมกรต้องใช้หลายๆคนช่วยกันครับ
อ้อแบบเว็บผมนี่จะสมัครสมาชิกหรือไม่ก็ได้นะครับ แต่คนที่สมัครเวลาโพสจะมีชื่อและข้อมูลบอกว่าเป็นตัวจริงไม่ใช่คนอื่นปลอมมา
เอาเป็นว่าน่าจะลองทำกันดูก่อนดีไหมครับ แบบว่ายังไม่ต้องย้ายจริง ลองๆทำๆย้ายๆข้อมูลกันดูก่อน ติดตรงไหนคุยกันได้เดี๋ยวส่วนของเว็บบอร์ดผมจัดการให้ครับแต่เรื่องรูปร่างหน้าตานี่เฮียก็คิดเอาเองละกัน อิอิ
ถ้าเราทำไว้วันนี้ พอเดือนหน้าหากที่นี่ไม่ดีขึ้นเราก็จะได้ย้ายเลยไม่ขลุกขลักดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

แอบเพี้ยน

17/05/2007 01:17:15
www.wallnets.com

อันเชิญครับเฮีย มีอะไรก็ปรึกษาได้ครับ ยินดีๆ จะว่าไป ถกกันให้ตายก็ไม่ได้คำตอบหรอกครับ

จะเวปสำเร็จ หรือเวปไม่สำเร็จ มันมีทางแนวทางอยู่แล้วครับ :132:

(ว่าแต่เฮียรู้เบอร์โทรผมปล่าวเนี่ย?)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

unclepiak

17/05/2007 05:08:23
เฮียเอ๋ย จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม อย่าได้ย้ายไป readyplanet หรือ readypremium หรืออะไรทำนองนี้เด็ดขาดครับ

ผมเคยแนะนำให้เพื่อนไปใช้บริการที่ว่านี้แล้ว.. ผลคือ นรกมีจริง !

ที่จริงมีคำแนะำนำอย่างเพ่งอิ้ว..ให้เหมือนกัน แต่ตอนนี้เฮียฯได้ข้อมูลเยอะ(จนงง)แล้วละ ฮาๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

jo..1234

17/05/2007 07:19:51
เว็ปมันช้าเพราะท่อมันเล็ก....เฮียท่อเล็กล่ะซี555

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

17/05/2007 09:16:26

เอา เอา เข้าไป เล่นเอาหัวหมุนเลยวุ๊ย 5555

คือชาตินี้ผมคงต้องใช้เว็บอะไรก็ได้ ที่ผมต้องแก้ไขได้เองครับ

ตอนแรกบริษัท tarad เค้าบอกให้ผมใช้แบบแพ็คกจใหญ่สุด แต่ต้องให้ทางเค้าเป้นคนเขียนทุกครั้ง จะเอาอะไรก็ต้องโทรบอกทุกครั้งที่แก้ไข 5555

ตายพอดี........แย่กว่ายืมจมูกคนอื่นหายใจ เหมือนยืมเหงือกคนอื่นหายใจมากกว่า 555

ไอ้ความที่ทำไม่เป็นนี่ล่ะ คือปัญหาสุดๆ ครับ ถ้าเขียนเว็บเป็น มันก็ง่ายล่ะซิ จินตนาการยังไงก็ได้ 555

เบอร์คุณแอบเพี้ยนผมมีครับ ส่วนเบอร์เฮียเปี๊ยกผมก็มี ถ้าร้อนวิชาสุดๆ คงต้องรบกวนโทรถามล่ะครับ 5555

เมื่อกี๊ผมเพิ่งคุยกับ tarad อีกรอบ เค้ายืนยันว่าขอให้รออีกประมาณ 1 เดือน ซึ่งตอนนี้เค้าบอกว่าก็ไม่ช้าแล้ว แต่อีก 1 เดือนหน้า เร็วปรื๋อ...........

เอ้า ตอนนี้ใครอ่านเจอตรงนี้ ช่วยบอกหน่อยว่า ณ เวลานี้ โหลดหน้าเว็บได้เร็วไม๊

ตอนนี้เวลา 10.15 น. โดยประมาณ............

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

nopphong

17/05/2007 10:12:09
ไม่เร็วแต่ก็ไม่ช้ามากครับ พอทนได้ ต้องใช้วิธีเปิดทิ้งไว้หลายๆหน้าแล้วค่อยกลับมาอ่าน แต่ถ้าเทียบกับเมื่อคืนช้ากว่าเมื่อคืนเยอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

flagz

17/05/2007 13:28:16
ช้ามากมายครับ
ตลาด.คอม มันก็ช้ามานานแล้วล่ะครับ
ไม่รู้เมือไหร่มันจะทำให้เร็วขึ้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

17/05/2007 13:32:52

ตอนนี้คงต้องเตรียมการแล้วครับ

เดี๋ยวปรึกษาพวกเด็กๆ หน้าม้าหน่อย เพราะกะจะวานให้พวกนี้เป้นคนช่วยย้ายข้อมูลน่ะครับ

คนละนิดคนละหน่อย มันจะได้ไม่สาหัสจนเละตุ้มเป๊ะ 555

ขอบใจหน้าม้าทุกคนล่วงหน้า....เฮียใช้บริการพวกเอ็งแน่ๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

TeMpLaTe

17/05/2007 14:56:22
เร็วดีครับ

แต่ผมว่า รก ไปนิ้ดดดด

บางทีเปิดมา ตกใจหมดเลย

ฮาฮา

กระพริบหยั่งกะไฟเทค

:158:

แต่ ตะโหลก โปก ฮา ได้เต็มที่ดีครับ ชอบ ๆ ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

แอบเพี้ยน (TAF)

17/05/2007 15:18:28
^
^
^
เห็นด้วย (เรื่องไฟเทค) 555

ว่าแล้วอยากปรับเว็ปบอร์ดให้ใต้ดินจัง มั่งจัง :177:

เอาให้ฮาสาดดด โพสพงโพสเพลง ด่าทอกันตามอยาก :158:

มดเบียร์ว่าไงครับ? :174:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Woody

17/05/2007 15:43:41
ถ้าจะย้ายทั้งทีจ้างทำให้มันเหมาะสมกับร้านเลยดีกว่าครับ ทุกวันนี้บุคคลเด่นๆตรงด้านขวายังอยู่ในหมวดสินค้าเลยครับ ไม่รู้ว่าจะโดนขายออกไปเมื่อไหร่ :-P ผมว่าปรึกษากับคนที่รับทำเว็บดีกว่านะ แบ่งกลุ่ม Staff แบ่งกลุ่ม Review หูฟัง/Amp/DIY และอื่นๆ แล้วทำเว็บดีๆไปเลยดีกว่าครับ มีหน้าจอที่เฮียสามารถ Update เองได้ เปลี่ยนรูปภาพตรงโน้นตรงนี้ได้ รองรับ 2 ภาษาอะไรงี้

คิดว่าปัญหาที่เข้ากันไม่ค่อยได้เพราะติดที่ Database ครับ คงรับ Load ไม่ไหวเพราะต้องแบ่งกับร้านอื่นๆด้วย

แต่การอยู่กับ Tarad ก็มีประโยชน์นะครับ ใครที่ยังไม่รู้จักเว็บเฮียมาก่อนก็มีโอกาสรู้จักผ่านหน้าแรกของ Tarad นี่แหล่ะ และรู้สึกว่าเวลา Search เรื่องหูฟังเว็บเฮียก็ติด Rank ของ Google อันดับต้นๆด้วยนะ รู้สึกทาง Tarad ก็มีหน่วยงานทำตรงนี้อยู่เหมือนกัน

ผมว่าจ้างทำเว็บใหม่ไปพลางๆก่อนดีกว่าครับ เมื่อเว็บใหม่พร้อมด้วยเครื่องมือระดับพระกาฬ(ร้องฮู้)ค่อยย้ายก็ยังไม่สายนะครับ ปกติบริษัทที่รับทำก็จะมี Template ของเขาอยู่แล้วไม่ได้เริ่มตั้งแต่ 0 ดังนั้นราคาก็อยู่ที่การคุยกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

17/05/2007 15:52:36

อย่างเว็บผมนั้น ที่นึกในใจตอนนี้ก็คือ

- ไม่ต้องสมัครสมาชิก เพราะคนลืม password แหง๋ๆ
- โพสรูปได้ง่ายๆ
- ทะลึ่ง ตึงตัง ลามกจกเปรตอยุ่ในระดับมาตรฐาน
- ไม่มีกติกาทั้งนั้น เพราะผมเองก็เป็นคนไร้ระเบียบ
- ลูกทุ่งๆ ไม่ต้องซีเรียส

5555 แค่นี้ผมก็ว่าเว็บผมก็เหมือนร้านเหล้าสกปรกๆ หรือคาเฟ่ คาราโอเกะ ตามชานเมืองแล้วล่ะ

พูดยากเหมือนกัน เว็บผมเป็นเว็บขายสินค้า คงทำอะไรมากไม่ได้ครับ คือต้องปล่อยให้มันไปตามความต้องการของลูกค้าเป็นหลัก

รับรองว่าจะปรับหน้าตาตามใจแฟนๆ ทุกท่านแน่นอนครับ 555

ใครชอบซาดิสต์ ผมก็จัด พวกมาโคซิสต์ ไปให้ ประมาณนั้น

55555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

นายมั่นคง

17/05/2007 16:00:09

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับไอเดียต่างๆ วันนี้มีหลายคนโทรมาหาเยอะเหมือนกัน เรื่องเว็บนี่ล่ะ ตกลงจะยังคงใช้ไปก่อน และทะยอยหาใหม่ พร้อมกับทะยอยทำไปเรื่อยๆ ครับ 555

คือผมยังเน้นเว็บบอร์ดเป็นหลักสำคัญล่ะครับ คือยากให้อ่านง่ายดูง่าย โพสง่าย ถ่ายคล่อง

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

17/05/2007 21:06:14

แยกส่วนเฉพาะเว็บบอร์ดออกมาดีไหมครับ
ส่วนตัวร้านยังใช้พื้นที่และเครื่องมือของ Tarad เหมือนเดิมครับ
เพราะปัญหามีเพียงแค่เว็บบอร์ดเท่านั้นเงอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

17/05/2007 22:18:51

ี้มารายงานต่อจากเมื่อวานว่า วันนี้เว็บของเฮีย มันก็กระฉับกระเฉงใช้ได้อยู่นะ ใช้ได้มาสองวันแล้วหล่ะ ฮ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

นายมั่นคง

18/05/2007 09:36:03

นี่เลย
เฮียชอบบอร์ดแบบนี้ล่ะ ง่ายๆ ไม่ต้องจำ password โพสรูปได้ด้วย

http://www.bcoms.net/webboard/index.asp

ใครทำเป็นมั่ง แบบนี้เค้าเรียกว่าอะไรหว่า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

nopphong

18/05/2007 10:33:07
เฮียบอร์ดที่ว่าดูไปมันไม่ต่างจากบอร์ดที่ผมใช้เลยนะครับ แค่ปรับแต่งด้านข้างให้มีแบนเนอร์และเมนู ทำไม่ยากหรอกครับ ไม่สนของบอร์ดผมบ้างเหรอ อิอิิ แต่เฮียต้องไปออกแบบตัดรูปมาทำแบนเนอร์ด้านข้างเองนะ
ผมว่าเฮียลองวาดหน้าตาเว็ปที่อยากได้ +รูปที่อยากใส่ เมล์มาที่ผมก็ได้เดี๋ยวทำ sample ให้ดู อิอิ
admin@pdatechnic.com ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

MUyong

18/05/2007 11:18:40

อืมมมม...
ย้ายไปอยู่ที่ไหนๆก็เหมือนกันละครับ ยกเว้นเฮียจะไปตั้งบน backbone ขององค์การฯ
สาเหตุที่ช้าก็เพราะรอโหลดรูปภาพหน้าแรก รูปทั้งหมดรวมกัน 1.6MB
โหลดด้วย high speed เร็วสุดก็ 15 วิ ถ้า 56k ก็ 30วิ
รูปข้างบนรวมกับรูปทางช้ายก็ 1MB ดึง speed ไป 60% ของทั้งหน้า หน่วงหน้าแรกอย่างแรง
รูปเฮียมั่นกับกราโด้ 200MB มี 2 สี เฮียตั้งไปเป็น 256สี ความจริงแค่ 16สีก็พอแล้ว
ยกพลขึ้นบก+บุก ตั้งเป็น True color ความจริงแค่64สีก็พอแล้ว
ลดจำนวนสีลงก็จะโหลดได้ไวขึ้นเยอะแล้ว
...บอร์ดจับฉ่ายใส่ไปหล้งสุด เพราะต้องไช้เวลาดึงข้อมูลจาก SQL Server หน้าแรกก็จะโชว์บางส่วนก็จะเร็วขึ้นเยอะแล้วครับ
...การย้ายข้อมูลทำได้ยากเพราะที่เฮียมั่นใช้เป็น client ตัว server และข้อมูลอยู่ที่ตลาด
ถ้าย้ายจะช้าเพราะต้องโหลดข้อมูลจาก server ช้ากว่าทำข้อมูลใหม่ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

MUyong

18/05/2007 11:30:16

เว๊บhttp://www.bcoms.net/webboard/index.asp
เขาใช้ระบบ frame รูปข้างบน ทางซ้าย ทางขวา มันซ้ำก็โหลดเพียงครั้งเดียว แยกเว็บจับฉ่ายแยกไปอีก frame ก็โหลดเฉพาะ web จับฉ่าย ก็จะโชว์ได้ไวขึ้น
ของเฮียใส่ไว้หน้าเดียว โหลดหน้าต่อไปดึงมาทั้งหน้ามันก็ช้าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Saviour

18/05/2007 14:55:50
Frame ผมไม่แนะนำน้าา เพราะมันไม่ยืดหยุ่นในการแสดงผล แต่เรื่องลดความชัดของรูปกะ ขนาดนี้เห็นควรด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

นายมั่นคง

18/05/2007 16:05:45

ความจริงผมชอบเว็บแบบของ tarad นี่ล่ะ

เพราะผมขายของ ไอ้ครั้นจะทำบอร์ดแบบอื่น มันก็จะไม่เห็นข้อความโปรโมชั่น หรือรูปที่โฆษณารูปใหญ่ๆ น่ะครับ

ผมชอบเว็บแบบตลาดนี่ล่ะ แต่อยากให้มันเร็วๆ เท่านั้นเอง 5555

ขอบคุณคุณ nopphong มากๆ เดี๋ยวผมจะลองนึกๆ เอาว่าชอบยังไง แล้วจะแหกปากร้องหาคนช่วยอีกทีครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

nottdum

18/05/2007 19:18:11
ถ้าจะให้คงรูปแบบเดิมก็บล็อคไว้เฉพาะเฟรมซ้ายขวากะเมนูข้างบนก็ได้นิครับ

ให้โหลดเฉพาะข้อมูลตรงเฟรมกลางได้มะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

หูตะกั่ว @ ดีบุก

18/05/2007 22:42:30
อยากช่วยเฮียเหมือนกันครับ แต่ไม่มีความรู้เลยเรื่องนี้ ย้ายเว็บไม่เหมือนขนของ ย้ายห้องน่ะถ้าเหมือนย้ายห้อง ผมช่วยเต็มที่ครับ จะให้ยกหม้อยกไห หม้อหุงข้าวเตาแกส ทีวี ตู้เย็น เครืองซักผ้า กาละมัง ผมยินดีช่วยเต็มที่และเต็มใจครับ ( ฟรี )
5555 แต่ไม่ว่าเฮียจะอยู่ที่ไหนผมก็จะตามมาอ่าน ช้าก็จะตามมาอ่าน เร็ว ก็ยังจะมาอ่านเหมือนเดิมอีกน่ะแหละ....55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

นายมั่นคง

18/05/2007 22:53:03

เออ หยั่งนี้รักกันตายเลย คุณหูตะกั่ว

5555

ทำไม่เป็นเราก็มาช่วยปลอบใจกันก่อนละกัน 555 ขอบคุณครับที่อุตส่าห์จะช่วยออกแรง

ถ้ามีการขุดดินแถวๆ ร้าน เฮียจะเรียกก่อนเป้นคนแรกเลยนะ 555

ขุดดินน่าจะง่ายกว่าทำเว็บนะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Saviour

19/05/2007 06:12:54
ใช้ AJAX เลยดิเฮียแบบที่ผมใช้กะเว็บของพ่ออยู่

คือมันจะโหลดข้อมูลมาทีละส่วน ไม่โหลดมาทั้งหน้า

แบบนี้ช่วยลดการทำงานของ Server ได้พอควรเลย รวมถึง Bandwitdh ด้วยนะค้าบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

choice136

24/01/2018 01:59:32
อันนี้ครับ บริการเว็บไซต์พร้อมใช้งานครับ
https://www.finerdev.com/
หยิกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 46

somkiatr

24/01/2018 06:26:33
182
กระทู้นี้เมื่อ กว่า 10 ปีที่แล้ว จะขุดมาทำไมครับพี่ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 47

เหน่งบา

24/01/2018 08:40:39
1,866
นั่นสิครับ ผมนึกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอีก พอดูปีตั้งกระทู้ นี่มันตั้งกะเปิดบอร์ดเลยนี่หว่า...
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

เหน่งบา

24/01/2018 08:40:39
1,866
นั่นสิครับ ผมนึกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอีก พอดูปีตั้งกระทู้ นี่มันตั้งกะเปิดบอร์ดเลยนี่หว่า...
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ย้ายเว็บไปใช้ของที่ไหนดีจ๊ะ........."