Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องหูฟังหน่อยนะคับ

ฟหกฟหกฟหก

14/12/2006 19:37:21
เวลาพกหูฟัง นี่ จะเก็บยังไงให้รักษาสายอ่ะคับ แบบว่ากลัวมันขาดในเวลาเดินฟัง mp3 แลบ้วใส่ในกระเป่ากางเกง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/12/2006 19:46:56

หาถุงผมเล็กๆ หรือซองผ้าเล็กๆ ซิครับ เวลาไม่ฟังเราก็ยัดขยุ้มๆ เข้าไปทั้งแบบนั้นเลย

ผมว่าดีกว่าเอาไปมัด หรือพันกับแกนอะไรซักอย่าง ซึ่งผมว่ามันมีความโค้งน้อย ทำให้สายมันมีการพับมุมมากกว่า 90 องศาครับ

ยัดๆ เข้าซองกระเป๋านี่ไม่ใช่พูดเล่นให้ตลกนะครับ

ผมว่ามันเวิร์คสุด ผมเองถ้าจะไปเที่ยวไหนไกลๆ ก็มักจะเอาซองที่มันแถมมากับ ipod มันเป็นถุงผ้าขนาดซัก 3 นิ้ว คุณ 4 นิ้วนี่ล่ะ

แล้วเอาหูฟังยัดใส่ลงไปเลย อันนี้หมายถึงได้ทั้ง inear และ earbud ครับ

ส่วนกระเป๋าหนัง หรืออะไรที่แถมมา บางยี่ห้อก็แถมได้เข้าท่า บางยี่ห้อก็ไม่เท่า

อย่างของ shure นี่สวยมากครับ แต่เวลาพันสายผมว่าไม่ได้เรื่อง มันทำให้รู้สึกว่าสายโดยหักงอมากกว่าปกติ

อ้อ กล่องของ E888 ยิ่งอุบาทย์ใหญ่ ใครหนอมันช่างออกแบบมาได้ การพับของสายไม่เวิร์คเลย มีโอกาสทำให้สายขาดได้ง่ายๆ เลยครับ

หรือว่ามันเป็นกุศโลบายของ Sony ที่ต้องการให้สายมันขาดเร็วๆ จะได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ 5555

ถ้าสบายๆ ที่สุดก็ถุงเล็กๆ ซักใบ ไม่ต้องมีผา หรืออะไรทั้งนั้นแหละ

แต่ถ้าเก็บไว้ในกระเป๋ากางเกงก็ดีนะ เวลาใครยืมก็ให้เค้าล้วงเอาเองจากกระเป๋าของเรา

แต่อย่าให้เค้าล้วงเอาไดรเวอร์ของเราไปล่ะ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นัทพัทยา

27/11/2020 19:06:30
หายกลัวหรือยังครับ เผื่อเพื่อนๆ ในนี้อยากรู้
หยิกหู 0
"ถามเรื่องหูฟังหน่อยนะคับ"