Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ยี่ห้ออื่นเป็นไงครับ

jo ..1234

14/12/2006 13:13:13
งานนี้ตัดหูฟังไว้ก่อน...สมมติใช้ ksc-35 ตัวเดียวกับเครื่องเล่นไม่นับพวกไอ พวกเซ็น แต่เป็นพวกโซนี่ ซัมซุง โซเคน นี่เสียงเป็นไงบ้างครับ.....จริงๆแล้วแหล่งจ่ายนี่สำคัญทีเดียวนะครับกับการเครื่องบีบอัดข้อมูลขนาดจิ๋วนี่.......จริงๆก็คืออยากได้ตามหูชอบเพราะหูคนเราคุณภาพการได้ยินและแนวเสียงที่ชอบต่างกันอยู่แล้ว..น่าจะมีรีวิวเครื่องเล่นสักหน่อยครับ.....เป็นแนวในการเสียตังส์ที่ไม่ต้องจ่ายซ้ำซากครับ.....ผมต้องหาแหล่งจ่ายใหม่แล้ว.....
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/12/2006 16:08:42

มันเป็นไงไม่รู้ ทำไม player ยี่ห้อซัมซุง โซเคน โซนี่ ถึงไม่ค่อยนิยมกัน ทั่วโลกก็ไม่นิยมกัน

ทำให้ไอพอดรวยเอา รวยเอา

ตอนนี้ผมชักเกลียด ไอพอด แล้ว เพราะมันทำให้ผมยุ่งยากชะมัด

ก็ไอ้ itune7 นี่ล่ะที่ทำให้คนเล่นอ้วกแตกอยู่ทุกวันนี้ เครื่อง ipod ใคร โบราณไปก็ใช้ itune7 ไม่ได้

ใครซื้อเครื่องใหม่อย่าง shuffle มา ก็ใช้กับ itunes 6 ไม่ได้

5555 จะบ้าตาย

ตัว player นี่ก็สำคัญครับถ้า Player ไม่ค่อยดี เสียงดีไซน์ออกมาไม่เข้าหู ก็พาลไม่อยากใช้ หรือใช้แล้วก็กลายเป็นปมด้อย โดนเพื่อนล้ออีก 555

อะไรก็ไม่ดีเท่ากับ search ข้อมูลครับ แล้วพยายามหา Player ที่เข้าตาฟังซะก่อน

ผมเองวิชา Player นั้น ไม่ชำนาญเท่าวิชา หูฟัง คือแค่เคยฟัง เคยยืม เคยจับของคนอื่น แต่ที่ซื้อผ่านมือ และถึงขั้นลงโปรแกรม ใช้งานกันแบบลึกๆ ก็แค่ 3-4 ตัวเท่านั้นครับ

ให้ใครที่เซียนๆ เข้ามารีวิวดีไม๊เนี่ย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

14/12/2006 19:22:23

ถ้าเล่นแล้ว ก็เสียกับ ipod ไปเลยก็แล้วกัน จะได้ไม่เสียซ้ำซ้อนครับ

เพราะเท่าที่ผมเจอมา คนเล่นไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยคน

ต่อให้เล่น Player ยี่ห้ออื่นๆ มาหลายๆ ยี่ห้อ แต่ในที่สุดก็ข้องใจกับ ipod ทุกๆ คน

สุดท้ายก็ต้องเสียเงินกับ ipod จนได้ครับ 555

ถ้าไม่แคร์วิทยุเลย ผมก็คงแนะนำ ipod ล่ะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kik

14/12/2006 22:33:06
แล้วตอนนี้เฮียก็อัพเพลงเข้าเครื่องไม่ได้เลยเหรอคะ จะได้หาItune6มาให้ค่ะ คงยังมีคนใช้อยู่เพราะคนใช้photoก็เยอะนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

14/12/2006 22:39:47

555 ได้แล้วครับ เพราะผมจับมันลงใหม่ คือลงถอยหลังไป itune 6 ครับ

แต่ที่เจ็บแสบกว่านั้นก็คือ ตอนนี้ผมดันซื้อ Shuffle มาใหม่ มันดันต้องใช้แต่ itune 7 ครับ

ผมว่าผมกำลังจะไปบีบคอ ไอ้สตีฟ จ็อฟแล้วล่ะ 555

นี่แก้ปัญหาด้วยการที่เครื่องนึงลง itune 6 อีกเครื่อง itune 7 ครับ

ที่ว่า ipod photo ใช้กับ itune7 ไม่ได้ก็คือ พอเราต่อสาย เครื่องมันเห็น ipod ของเรา แต่มันไม่ยอมให้เราเห็นเพลงในเครื่องเราเอง พูดง่ายๆ อยากต่อก็เชิญ แต่มองไม่เห็นเพลงหรอก (ว่ะ)

ประมาณนี้ล่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Jo....1234

15/12/2006 09:08:32
ขอบคุณกับคำแนะนำที่ดีๆครับ....ผมคงไม่ได้ลงเพลงขนาด 10 G ดังว่า 1 - 2G นี่ก็เหลือแล้วครับ........
เดี๋ยวนี้ไม่ได้ฟังเพลงมากเหมือนก่อน.....เพลงรุ่นใหม่ๆมันก็ฉาบฉวยหาอมตะได้น้อยมากๆ.......ขนาดเพลงเก่าต้นฉบับไม่ดีลองเอามาปรับคุณภาพเสียง(เนโร)ไม่ไม่สาหัสมากนี่เนโรทำให้ดีขึ้นพอดู......คงเสาะแสวงหาเครื่องที่คุณKiK แนะนำมาไปฟัง....แล้วสุดท้ายอาจมาให้เฮียเขาหัวเราะฟันโยกทีหลังว่าสุดท้ายมันต้องหาไอพอดมาฟังจนได้.....(ให้รู้กันไปว่าหลบไม่พ้นจริงๆ55)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

15/12/2006 19:23:26

5555 นี่ว่าจะรีวิวใน pantip แล้วนะเนี่ย จนแล้วจนรอดยังหาเวลาไม่ได้เลย

ไอ้ shuffle ตัวนี้ถือว่าเสียงดีมาก

และไอ้เรื่อง noise นี่ผมว่าไม่มีโดยเด็ดขาด แต่ว่ากันตามตรง มันอาจจะมีล็อตแรก ล็อตหลังหรือเปล่าไม่รู้นะ แต่ของผมยืนยันว่าไม่มีครับ

กำลังขับถือว่าอลังการแล้วครับ ผมถือว่าเหลือเฟือพอที่จะขับหูฟังทุกคู่ในโลก (อย่าให้เกิน 120 โอห์มล่ะ 5555)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

15/12/2006 19:48:28

ตัวเก่ามันบางและเตี๊ยวจ๊าวไปหน่อยในปลายเสียงแหลมครับ แต่ตัวนี้ไม่เป็นนะ

แต่ตอบยากว่ามันมาจากอะไร เพราะบางทีคนที่บอกว่า noise เยอะเค้าอาจจะเอาไฟล์เพลงที่ไม่ค่อยดีมาเปิดทดลอง แต่ที่ผมลองผมมักจะเอาจากซีดีเลยครับ

แต่คิดว่าไม่น่าพลาดนะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

pilun

15/12/2006 21:58:03
ตอนเเรกก็อยากได้นาโน ไม่ก็ Meizu ครับเเต่ตอนนี้ชักอยากได้ shuffle เเทนซะเเล้วครับ
หยิกหู 0
"ยี่ห้ออื่นเป็นไงครับ"