Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จำเ็ป็นไม๊ที่หูฟังที่มี detail สูง จะต้องเป็นหูฟังที่เสียงไม่ทึบ

ต่อ

10/05/2007 00:04:36
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับั จำเ็ป็นไม๊ที่หูฟังที่มี detail สูง จะต้องเป็นหูฟังที่เสียง bright แบบ เทือกetymotic อะไร
ประมานน้นหน่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TeMpLaTe

10/05/2007 00:06:30
ไม่จำเป็นครับ...

อืม จะว่าไป ทึบ เมื่อเทียบกับอะไรล่ะครับ

ถ้าไปเทียบกับกราโด อะไรก็ทึบครับ

ฮาฮาฮา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kumpakan ค่ะ

10/05/2007 07:14:56
เทียบกับ K701 ขึ้นไป อะไรก็ทึบเช่นกันครับ 555

ยิ่งลองมาผลัดฟัง HD650 แล้วเหมือนเข้าถ้ำเลย อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

10/05/2007 08:41:07

หูฟังที่ให้ detail สูงๆ นั้น เสียงกลางและแหลม จะต้องเด่มาแต่ไกลครับ 555

ส่วนหูที่เน้นซาวด์เสตจนั้น เสียงกลางและแหลมจะถูกยืดห่างจากหูของคนฟังออกไป เลยฟังเหมือนว่าไกลขึ้นน่ะครับ

ซึ่งการที่ซาวด์สเตจจะยืดออกไปไกลได้ ต้องตัดแต่งพันธุกรรมของกลางและแหลมให้มันไม่จัด และล้ำหน้าจนเกินไปครับ

แต่ Grado นั้น กลางแหลม มันวิ่งออฟไซด์เด่ออกมาก่อน ก็เลยฟังชัดเจน สว่าง และมีรายละเอียดเยอะ

แต่บางคนเค้าก็รำคาญเสียงแนว Grado ก็มีแยะครับ

อันนี้ต้องแล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หูกระป๋อง

10/05/2007 13:15:02
เห็นด้วยกับเฮียมั่นครับ แต่ขอเพิ่มเติมนิดนึง เครื่องดนตรีแต่ละชิ้น เวลาที่เล่นออกมาแล้ว สังเกตุดีๆ มันจะมีเสียงตามออกมา เช่นกีต้าร์โปร่งมันจะมีเสียงของตัวตู้ไม้ตามออกมา มันจะไม่ใช่เสียงตัวโน๊ตออกมาโดดๆตัวเดียว หูฟังหรือลำโพง จะดีไม่ดี ก็อยู่ที่การถ่ายทอดรายละเอียดเหล่านี้ออกมาได้ชัดเจนหรือไม่ ถ้าออกมาได้ดี ก็แสดงว่ามีรายละเอียดสูง ถ่ายทอดบรรยากาศของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นออกมาได้ครบถ้วน อย่างนี้มั๊งครับที่เรียกว่าเสียงไมทึบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ต่อ

10/05/2007 13:39:28
ช่วยยกตัวอย่างหูฟังที่ถ่ายทอดบรรยากาศของเครื่องดนตรี
แต่ละชื่นออกมาได้ดี ๆ หน่อยสิครับ
หยิกหู 0
"จำเ็ป็นไม๊ที่หูฟังที่มี detail สูง จะต้องเป็นหูฟังที่เสียงไม่ทึบ"